Tập 8

kinh nghiệm của mình khi bé mình bị đau răng vào ban đêm.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 2,575 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

kinh nghiệm của mình sử lý khi con đau răng vào buổi tối là.
    nhà mình thường có 1 chai dầu đinh hương ở trong nhà vì nó rất tốt như chữa cảm lạnh và chữa các vết thương, giảm đâu .v.v
    đầu tiên mình cho bé ngậm và xúc miệng bằng nước muối ấm.
    sau đó mình lấy 1 miếng bông gòn nhỏ thấm dầu đinh hương thoa lên chiếc răng bị đau của bé. xong mình kiếm những câu chuyện vui kể cho bé nghe để bé quên đi chiếc răng đau đó.
    đến sáng mình sẽ đưa bé đi nha sĩ để khám răng cho bé.
    còn 1 vài kinh nghiệm nữa là khi mình còn nhỏ mẹ mình thường chữa đâu răng cho mình bằng cách :
    lấy 1 chiếc khăn mỏng bọc cục nước đá nhỏ lại và chườm vảo chổ chiếc răng đâu khoảng 10-15 phút hoặc dùng tép tỏi dã nhuyễn dùng bông gòn thấm nước tỏi và chấm vào chiếc răng đau, tỏi sẽ làm chiếc răng đau bị tê nên sẽ giảm đau răng nhanh chóng.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Suy đoán của mẹ khi tự dưng con ngủ ngáy ban đêm

Hôm trước tự dưng thấy lạ, lắng tai nghe thử thì phát hiện ra sao hôm nay con mình ngủ thở mệt nhọc mà còn ngáy nữa, hồi nhỏ đến giờ có thấy đâu, hay con bị bệnh nhỉ? Suy nghĩ thoáng quá đầu, đưa tay sờ trán con thấy hơi âm ấm, đặt tai nghe mạch đập nhanh hơn,mình nghĩ chắc con bị đau rồi. Y như...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Con bị nhức răng - Phải làm sao?

Vì mình luôn chú ý chăm chút răng cho con gái và cả nhà nên răng cả nhà lúc nào cũng chắc khẻo và...

• Kinh nghiệm của mẹ với bé

Chào các mẹ: Mình từ lâu đã ấp ủ ý định mở một cửa hàng cung cấp đồ chuyên dụng cho mẹ và bé. Hiện nay, mình đã có những bước chuẩn bị khá đầy đủ. Mình có người nhà ở châu Âu và có thể tiếp cận với những nhà cung cấp có thương hiệu uy tín nên đảm bảo chất lượng. Nhưng mình muốn cửa hàng của mình sẽ...

• Cách xử lý khi con bị đau nhức răng vào buổi tối!

Câu hỏi: Bạn xử lý như thế nào khi con bạn bị nhức răng vào buổi tối, mà không thể đi nha sĩ được.?...

• Hạn chế bệnh đường hô hấp ở trẻ khi giao mùa

Với số ca mắc tăng từ 20-30% so với bình thường, thời điểm chuyển mùa từ thu sang đông là giai đoạn...

• 29 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ở nhà khi bé đau răng mình cũng thường dùng dầu đinh hương thoa lên chiếc răng đau của bé, dầu này chữa đâu răng rất tốt.
    • 2,442 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duylong298 Xem bài viết
    ở nhà khi bé đau răng mình cũng thường dùng dầu đinh hương thoa lên chiếc răng đau của bé, dầu này chữa đâu răng rất tốt.
    Em thì chắc không dám dùng dầu thoa vào chỗ đau răng đâu vì em sợ bé nuốt vào bụng thì lại khổ.