• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.81K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongcon78 Xem bài viết
    Thôi chị ơi, ở vậy cho lành. Em cũng sợ vụ chồng con lắm rồi. Ở vậy thích thì cặp với anh nào thì cặp, ko thích thì giải tán... đỡ nhọc lòng.
    Cũng có nhiều người khuyên mình như vậy đấy, sau khi cuộc hôn nhân thứ 1 tan vỡ mình vẫn cảm thấy nhiều người đàn ông đáng yêu (chúng mình chia tay vì bố mẹ chồng), vẫn khao khát muốn yêu và được yêu, nhưng sau thất bại của cuộc hôn nhân thứ 2 này, mình thấy sợ, sợ đàn ông thật sự, đằng sau vẻ thật lòng là cả 1 sự giả dối đến ghê tởm, mình đã thật sự căm ghét đàn ông. Mình ko thể yêu được nữa! Mà đã ko yêu thì cũng ko thể cặp..., đấy chính là quan điểm có lẽ nhiều người cho là cổ hủ của mình.

• 323 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Chia sẻ với các bạn ko may! Hãy cứ sống tự tin, trước hết là vì con sau là vì mình!Cuộc sống còn dài, ko ai nói trước dc gì, biết đâu 1 ngày, bạn sẽ gặp đc người yêu bạn & thông cảm với hoàn cảnh của bạn!
    Chúc bạn sớm bình tâm,khoẻ mạnh & con cái ngoan!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 94 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chi oi! buon qua. Em xin chia se voi chi nhe.
    Đừng tìm kiếm hạnh phúc ở đâu xa.
    Vì hạnh phúc chính là những gì ta đang có

• 661 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi life's silence Xem bài viết
    Trẻ ranh, về nhà ngay,cứ thấy người nhớn nàm rì nà nại hóng hớt bắt chước, khổ thế cơ. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Hê hê, nào em có dám bắt chước người nhớn các bác đâu, em chỉ hóng hớt tí thui mừ
    Hãy nghĩ suy rằng
    Chẳng một điều chi tự nhiên cho ta dễ dãi
    Và cuộc đời ta đâu như cơn mơ mãi mãi
    Định mệnh buồn vui đều là do ta giữ lấy
    Và khi tôi vui thì tôi hát, khi tôi đau thì tôi khóc
    Sẽ trút hết những đắng cay trong lòng
    Chẳng khi nào tôi phải lo lắng, đánh mất hy vọng
    Cuộc đời còn cho tôi bao ước mơ

• 772 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

khổ thân :Sad:
    ORDER ĐẶC BIỆT KIỂM NGHIỆM TRƯỚC MUA SAU
    Tel: 0902.285.385 - Hỗ trợ tư vấn qua yahoo: khanhtn83
    Dầu gió Minyak Angin Aromatherapy SafeCare - Indonesia - Chăm sóc an toàn cho gia đình bạn!!!

• 274 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Xin chia xẻ với bạn nhé, kiểu gì thì phụ nữ cũng là người chịu thiệt thòi và khổ tâm nhiều nhất.

Khi nào rãnh rỗi, bạn tham gia vào nhóm dancing đi, hay bất cứ nhóm nào có sở thích giống bạn, ít ra cũng giúp mình giải tỏa áp lực, xi-chet trong thời điểm khó khăn này.

• 107 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Lần đầu nôp đơn, thấy thanh thản lạ kỳ, chưa bao giờ hối hận vì đã làm như thế.Sao lần này em cứ lăn tăn, dù biết rằng nếu để tiếp tục sống với nhau, chắc tim em phải hóa đá, não phải như băng...
    Cũng nghĩ về con...thương lắm đau lòng lắm, nhưng mới nửa đời người, còn nửa đời còn lại, dài dài lắm chị ơi...

• 1,126 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

nếu còn tình cảm tớ sẽ đấu tranh đến cùng, đtranh với bản thân, với chồng, với hoàn cảnh...nhưng nếu ko còn chút tc nào tớ chẳng đắn đo gì đâu. ng ta sống phải có tự trọng. một điều rất qtrọng phụ nữ cta nên có là luôn đôc lập về tài chính. điều đó ko có nghĩa bạn phải có nhiều tiền, mà là tiền của mình, có đc do mình chịu khó làm việc. mình tiết kiệm, mình biết tính toán...; có knăng tài chính cta sẽ dễ dàng cắt bỏ khối u hơn.

• 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huydiem Xem bài viết
    Lần đầu nôp đơn, thấy thanh thản lạ kỳ, chưa bao giờ hối hận vì đã làm như thế.Sao lần này em cứ lăn tăn, dù biết rằng nếu để tiếp tục sống với nhau, chắc tim em phải hóa đá, não phải như băng...
    Cũng nghĩ về con...thương lắm đau lòng lắm, nhưng mới nửa đời người, còn nửa đời còn lại, dài dài lắm chị ơi...
    Mình cũng đã từng có những suy nghĩ giống bạn, mình đã trăn trở rất nhiều, cũng không dám quyết định, không đủ bản lĩnh để chấm dứt cuộc hôn nhân kiểu Chí Phèo này (Vì lúc đó có nhiều cái làm mình đau đầu lắm nhất là ba mẹ mình, ba mẹ mình già sọm đi sau khi cuộc hôn nhân thứ 1 tan vỡ, các anh chị mình cũng thế, cũng luôn căng thẳng theo dõi cuộc hôn nhân thứ 2 của mình, rồi còn những người xung quanh nữa: bạn bè, đồng nghiệp… tất cả đều nhìn vào chúng mình)… để rồi cuối cùng khi đứa con ra đời thì mình không thể quay đầu lại được nữa, con mình phải chịu khổ mất rồi. Bạn hãy suy nghĩ thật kỹ đi, nếu còn tiếp tục thì mỗi người nhẫn nhịn 1 tí để con đỡ khổ. Đọc lời tâm sự của bạn mình thấy bạn vẫn còn nhiều tình cảm với chồng lắm, cố lên bạn ơi.

• 1,418 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình cũng thế! 2 đứa con, 2 họ khác nhau, đêm đêm ôm con mà nước mắt lăn dài. Không thương mình mà thương con. Nhưng đã cố gắng hết sức rồi. Một mình mình cố thì sao được.???:Sad:

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7