Phòng lưu trữ

Uyên Linh và gia đình WTT - Nhà hẻm tầng 13 - Giấc mơ dịu êm của tôi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 203K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 681 Bài viết

• 4,765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winsa Xem bài viết
    Em H­uongphung trông giống em Linh Hương MC nhi? Xinh lắm!
    Hihi, thanks chị. Em đc mỗi cái ăn ảnh thôi (số khổ :Crying

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeGiaBao Xem bài viết
    4. “CHÊ” LINH
    Chị chuẩn bị rổ đá chưa? Cho em ném 1 viên :Laughing:. Đùa vậy chứ, chị viết hay lắm, yêu là phải góp ý thẳng thắn. Chốn này là nơi em Linh hay lui tới nên em tin rằng mọi lời góp ý em Linh sẽ tiếp thu :Smiling:.

Tiêp phần 5 đi chị ơi.

Oài, em ơi, chị tự thú nhận chị là người cực khó tính nhé, hay "soi" nhé, "xấu tính" thế đấy, hihi. Nhưng nói thật chứ góp ý là việc làm cực khó, nó là biểu hiện đỉnh cao của sự tinh tế, khéo léo và tế nhị. Góp ý để người nghe không cảm thấy tự ti khó lắm. Còn góp ý theo kiểu vạch cái xấu thì...
    @ Chị Tuntin: tiếc quá show này chị k đc xem. Em tưởng đến ngất mất khi nhìn thấy L ý!
    @Huongphung: he he, cứ "chê" chị đi. Có kẻ nhá, mới đến bãi gửi xe thôi là mặc chồng, phăm phăm chạy thẳng vào S9 mà chả quan tâm chồng đâu. Rồi thấy L khoác vai thì ú ớ không nói đc gì. Xong rồi mặc váy mà song phi cả qua ghế để ra chụp ảnh với nàng. Đến chết mất, trc đó chỉ vài phút là đang ngồi Gato với Huetay. :Laughing:
    Hix hix, tưởng chị ngồi bấm bấm điện thoại, mắt ngó lơ...ai dè lại theo dõi mọi diễn biến hành động của em dư lày có chết ko cơ chứ.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 51 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

Uyên Linh: Nghe tin chị Hà Trần bị ốm trong show Không gian âm nhạc, Linh cảm thấy rất tiếc cho chị ấy

-"Gần đây Linh nghe nhiều nhất là các ca khúc của chị Hà Trần. Vừa rồi nghe tin chị Hà Trần bị ốm trong show Không gian âm nhạc, Linh cảm thấy rất tiếc cho chị ấy. Hy vọng khi show hoãn đến lần sau thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp với chị Hà…”.

Xuất hiện trong đêm nhạc hát về mùa thu Hà Nội, cảm giác của Uyên Linh thế nào?
    Linh rất vui và vinh dự khi tham gia biểu diễn trong đêm nhạc "Lắng nghe mùa thu vàng" lần này. Mùa thu đến luôn mang lại cho con người ta nhiều cảm xúc lãng mạn, buồn vui lẫn lộn. Bản thân Linh cũng rất mong đợi chương trình lần này vì ở đó Linh sẽ có cơ hội nghe và hát những ca khúc về mùa thu mà ngày xưa Linh rất yêu thích.

Không được sinh ra tại Hà Nội nhưng gắn bó suốt những năm đại học tại đây, Linh có nhiều kỉ niệm với mùa thu Hà Nội không?
    Bốn năm học đại học ở Hà Nội là quãng thời gian mà Linh không bao giờ quên. Hỏi về kỷ niệm thì không biết kể từ đâu nữa. Nhưng nhớ nhất có lẽ là nhớ cuộc sống sinh viên trong ký túc xá, ăn mì tôm trường kỳ, những sáng chủ nhật 10chị em gái nằm cuộn trong chăn nghe Quick Snow show và Cửa sổ tình yêu... Nhất là những khi trời vào thu cái cảm giác bâng khuâng, sao xuyến thật khó để có thể diễn tả thành lời (cười).
    Trong đêm diễn sắp tới, theo kịch bản Linh sẽ được thể hiện 2 ca khúc đơn ca và 1 ca khúc song ca cùng chị Thanh Lam. Bản thân Linh cũng đang rất hồi hộp chờ đợi.

Bước ra khỏi Vietnam Idol, Uyên Linh liên tục được đứng cùng sân khấu với các ca sỹ vị trí hàng đầu Việt Nam, Linh có nghĩ mình may mắn?
    Đúng là sau Vietnam Idol, Linh có nhiều cơ hội đứng chung sân khấu với các ca sỹ đàn anh đàn chị. Đó vừa là vinh dự vừa là may mắn của Linh nhưng quan trọng hơn, Linh nghĩ với thể loại nhạc mà Linh đang thể hiện, thì Linh may mắn được xuất hiện đúng chỗ. Về lâu về dài, để giữ được niềm vinh dự này Linh biết mình phải cố gắng nhiều hơn nữa.

Những lần biểu diễn chung với họ, Linh học được gì ở những ca sỹ đàn chị này?
    Qua mỗi lần biểu diễn chung cùng với các anh chị, Linh đều ít nhiều rút ra được cho mình điều gì đó. Linh không phải là người chỉ chăm chăm hát xong phần của mình rồi đi về, mà Linh luôn tìm cách lắng nghe các anh chị nếu có thể. Từ đó Linh sẽ biết cái gì hay và thích hợp để mà học hỏi và tích luỹ. Linh nghĩ tất cả mọi ngành nghề đều cần có sự tích luỹ kinh nghiệm.

Trong 4 diva Việt Nam có ai là thần tượng của Uyên Linh không?
    Với 4 diva của làng nhạc Linh nể phục cả 4 chị. Hồi nhỏ Linh nghe nhiều nhất là chị Mỹ Linh và chị Hồng Nhung. Lên đại học thì mê mẩn chị Thanh Lam. Và gần đây thì nghe nhiều nhất là chị Hà Trần. Vừa rồi nghe tin chị Hà Trần bị ốm trong show Không gian âm nhạc, Linh cảm thấy rất tiếc cho chị ấy. Hy vọng khi show hoãn đến lần sau thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp với chị Hà.

Nhiều người tỏ ra lo lắng vì sau Vietnam Idol ngoài các ca khúc mang lại tên tuổi cho Linh như Cám ơn tình yêu, Chỉ là giấc mơ... thì hầu như Linh chưa có thêm ca khúc mới nào thì phải?
    Linh biết là có nhiều khán giả thắc mắc và thậm chí trách móc là sao Uyên Linh cứ hát mãi những ca khúc trong Vietnam Idol, nhất là Cảm ơn tình yêu (cười). Thực ra với những ai theo dõi Vietnam Idol thì có thể biết hoặc nghe nhiều những ca khúc đó, nhưng vẫn có những khán giả chưa nghe bao giờ.
    Bên cạnh những người đã yêu mến và dành cho Linh tình cảm từ trong Vietnam Idol, thì Linh cũng nên chinh phục thêm những khán giả mới chứ nhỉ? Quan trọng là Linh thấy những ca khúc như Cảm ơn tình yêu, Chỉ là giấc mơ, hay Sao chẳng về với em... là những ca khúc rất hay và ý nghĩa, mà không phải lúc nào ca sĩ cũng có duyên gặp được những bài hát hay như vậy.. Linh cũng đã có cho mình những ca khúc mới và trong đêm nhạc "Lắng nghe mùa thu vàng" lần này Linh cũng sẽ thể hiện 1 ca khúc mới mà Linh nghĩ là nó rất hợp với mình.

Thành danh trong một cuộc thi với ánh hào quang của sự nổi tiếng, đến giờ phút này Linh có còn cảm giác ngỡ ngàng về những gì mình đang có không? Linh có thể chia sẻ đã dùng bản lĩnh gì để vượt qua mọi tin đồn vây quanh mình lúc bấy giờ?
    Cho đến lúc này, khi mà cuộc thi đã khép lại gần 1 năm, có thể nói Linh đã hoàn toàn bình tĩnh và sẵn sàng đón nhận tất cả mọi chuyện. Sau cuộc thi Linh thấy mình trưởng thành từng ngày, vững vàng hơn và biết được đâu là cái mình cần.
    Còn về những tin đôn, Linh nghĩ bây giờ không còn "nóng" để tiếp tục nói về nó nữa. Đã quá cũ và khán giả cũng đã quên mất những tin đồn đó rồi. Việc của Linh bây giờ là bước tiếp và hoàn thành những mục tiêu mình đặt ra mà thôi.

Linh có thể chia sẻ một số dự định, kế hoạch sắp tới của mình được không?
    Album đầu tay của Linh đã gần hoàn thành, còn một số giai đoạn cuối cùng và chờ phát hành thôi. Kế hoạch sau album cũng chưa có gì to tát nhưng Linh đang "xin xỏ" thầy Quốc Trung nếu được sẽ giúp Linh thực hiện tour Sinh viên xuyên Việt.

Theo bee net vn
    Ba mẹ yêu mimi lắm!

• 681 Bài viết

• 4,765 Được cảm ơn

Em cũng bị nghiện nặng nè. Mà mấy ngày gần đây em hay nằm mơ về UL nữa chứ, chồng em nói sao bjờ mà vợ vẫn mơ những giấc mơ trẻ con thế . Em mơ show Lắng nghe mùa thu vàng tổ chức ở nhà em :Laughing:. Em Linh đến hát, nhìn thấy em, em ấy chạy lại hỏi "Sao chị lại ở đây", em nói "Đây là nhà chị mà" hahaha, show ca nhạc mà tổ chức ở cái nhà bé tí chứ =)), đúng là khó đỡ quá. Em toàn mơ vớ vẩn thế đấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuntinTuntin Xem bài viết
    Cả nhà ơi mình nói ra điều này cả nhà đừng "ném đá" mình nhé. Mình đang muốn "cai nghiện" HeroLinh đây.
    Vì từ khi biết em ấy đến giờ ngày nào mình cũng mất mấy tiếng để cập nhật thông tin của UL.
    Đọc, xem clip và tất cả những gì liên quan đến em ấy. Có những lúc công việc cực kỳ bận và quan trọng mà mình cũng không thể bỏ qua được thói quen vào các trang 4rum, nhà hẻm, facebook và các mục văn hóa của các báo điện tử để cập nhật thông tin về UL. Cứ đà này chắc mình chẳng làm được gì vì UL mất thôi :Crying: . Chắc mình bị "nghiện nặng" quá rồi chăng.
    Mà mình đâu phải là trẻ trung gì cho cam chứ :Crying:.
    Ai có bí quyết gì mách mình với nhé.. Chưa bao giờ mình ở trong tình trạng này.
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Có bài báo lấy thông tin từ facebook UL giả cả nhà ạ.
    Thật rõ chán cho báo chí bây giờ.
    http://www.baomoi.com/Uyen-Linh-Toi-...71/7053535.epi
    http://www.baomoi.com/Home/AmNhac/sh...on/7053535.epi
    Chúc E Linh tối nay diễn thành công. Chúc cả nhà một buổi tối vui vẻ và hạnh phúc trào dâng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TuntinTuntin; 26/09/2011 vào lúc 04:56 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

Cả nhà ơi HTV bắt đầu tường thuật chương trình có em L nhà mình rồi kìa.
    http://truyenhinhiptv.com/portal/det...link-mega.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 781 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

trường quay HTV nghe âm thanh thấy chuẩn hơn nhà hát HB mới chết :Laughing:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,659 Bài viết

• 4,539 Được cảm ơn

Ố la la, nhà Hẻm ơi, mọi người có xem không? Vui quá! Em xem qua web, không rõ lắm, nhưng mà UL đã thay đổi, UL đi đôi giày màu sáng hơn, dùng phụ kiện rồi! Vui quá! Vậy là L có tiếp thu ý kiến nhà Hẻm. Lại có động lực để "chê" tiếp rồi.
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 195 Bài viết

• 1,836 Được cảm ơn

MBGB sung sướng nhé! Tối nay đằng nào cũng không ngủ được vì sung sướng tiện thể viết tiếp đi nhỉ?:Laughing:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 59 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Ố la la, nhà Hẻm ơi, mọi người có xem không? Vui quá! Em xem qua web, không rõ lắm, nhưng mà UL đã thay đổi, UL đi đôi giày màu sáng hơn, dùng phụ kiện rồi! Vui quá! Vậy là L có tiếp thu ý kiến nhà Hẻm. Lại có động lực để "chê" tiếp rồi.
    Hôm nay Linh xinh quá MeBeGiaBao nhỉ, khi thấy Linh xuất hiện mình cũng có ý nghĩ giống mẹ nó :Battin ey:định xem xong vào hẻm à ơi một chút, thế mà mẹ nó lại post xong rồi. Mọi người cứ khen chê em nó đúng mức nhé:Applause:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 51 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

Uyên Linh - Người hát tình ca (Nhịp cầu âm nhạc tháng 9/ 2011)
    Ba mẹ yêu mimi lắm!