Phòng lưu trữ

Hội các mẹ có sở thích tattoo....

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 956 Bài viết

• 1,067 Được cảm ơn

@ nikita : ảnh cách điệu thứ 2 nhìn xinh và lạ hơn nhiều chị ạ <3

• 5,343 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

Hay là cái này với bông hoa sen ở trong nhở??? Mai xăm òi mà bây giờ vẫn hơi bối rối về hình bên trong

• 956 Bài viết

• 1,067 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita24480 Xem bài viết
    Hay là cái này với bông hoa sen ở trong nhở??? Mai xăm òi mà bây giờ vẫn hơi bối rối về hình bên trong
    Em ủng hộ bông hoa sen hơn, xét về mặt hình thức thì tổng thể rất hài hòa. Còn về ý nghĩa bông sen là khỏi phải nói thêm. Vả lại khi hoa kết hợp với chữ Phật sẽ rất ăn ý... Đây gọi là pha trộn giữa Đông và Tây đấy ạ. Hoa sen trông thuần khiết và hay hơn cỏ ba lá. ( vì em theo Phật nên đây là quan điểm của em. Có sai sót gì thì mẹ nó nhẹ tay thôi nhé ...)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 575 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Mình cũng ủng hộ hình hoa sen giống ý kiến của Violetcat vì trông hợp mắt hơn, họa tiết phù hợp với họa tiết tổng thể của hình. Cỏ ba lá là biểu tượng mang lại may mắn cho phụ nữ nhưng nếu cho vào hình này ko đẹp. Với hình này của Nikita, chỉ nên dùng 2 màu đen đỏ là hợp lý nhất.

Các mẹ miền Nam miền bắc vào ý kiến thêm nhé.

@Violetcat: Cái hình của Mèo tím thật đáng nể. Mình vào SG sẽ tìm xem mới được.
    @Nikita: Cái hình ấy bà mà xăm thì nhớ giữ cả màu đỏ nhé, đừng đổi màu khác.
    5h15 xong việc tôi sẽ lên ngay. Nhân tiện chọn luôn vài hình để lần sau xăm. Hào hứng quá.

* HANHBILL *
    Dữ dội và dịu êm.
    Ồn ào và lặng lẽ...

• 3,542 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

@Nikita: Nếu xăm hình đó đừng xăm mầu xanh bạn nhé, mầu xanh đó lên da sẫm mầu kg đc đẹp lắm. Hôm trc nhớ bạn có hỏi về mầu đỏ lên da sẫm có đc kg. Tớ cũng có một bông hoa mầu đỏ, đầu tiên cũng lăn tăn lắm vì sợ lên sẽ không đẹp, nhưng sau làm xong lại thấy cực ổn. Chúc sớm có hình đẹp nhé!

• 739 Bài viết

• 1,112 Được cảm ơn

Hoa sen, hoa sen chị Nikita ới. Em nhìn hình cỏ ba lá cũng đẹp nhưng đứng một mình đẹp hơn hì hì. Nghe chị hanhbill nói về sự may mắn từ cỏ ba lá khéo em lại làm một cỏ ba lá cách điệu tí cho có may mắn.

• 5,343 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

Cám ơn cả nhà. Mai tớ với nhà Hanhbill và Aimer sẽ đi làm thịt con trâu vàng này. Hoa sen, hoa sen nhá.... Ồi ồi.... Tinh thần là máu nhắm nhắm rồi.... Hôm qua lão nhà tớ thấy tớ hì hục ngồi vẽ mấy hình này liền hỏi rất lo lắng: em lại xăm à? Có nhiều quá ko em?
    Mình trả lời tỉnh bơ: nhiều đâu mà nhiều.... Lão ngán ngẩm quay đi... Híc híc... Chã support gì đồng bọn cả.... Hayzzzzzaaaaaa
    mèo tím ơi, ko nhìn thấy hình đâu..... Post lại đơi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nikita24480; 30/11/2011 vào lúc 11:13 AM.

• 2,786 Bài viết

• 4,507 Được cảm ơn

Ui hoa sen hoa sen
    Nhìn hình vẽ đã hay thế này, lên người chắc còn nổi vật nữa

Sáng nay thằng bạn đang thao thao bất tuyệt về chuyện mấy em teen xăm hình làm mình nhột dễ sợ Đến lúc nó thấy em im im, nó chột dạ hỏi em có xăm ko? Em bảo chẳng những có mà còn có thể xem là khá nhiều, cậu bé im hẳn

Giờ ko phải xin phép ai xăm nữa, nhưng mà lại sắp đi làm roài... xác định mặc áo dài tay trường kỳ
    ...and that innocent smile of you could ease all pains...

• 956 Bài viết

• 1,067 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita24480 Xem bài viết
    Cám ơn cả nhà. Mai tớ với nhà Hanhbill và Aimer sẽ đi làm thịt con trâu vàng này. Hoa sen, hoa sen nhá.... Ồi ồi.... Tinh thần là máu nhắm nhắm rồi.... Hôm qua lão nhà tớ thấy tớ hì hục ngồi vẽ mấy hình này liền hỏi rất lo lắng: em lại xăm à? Có nhiều quá ko em?
    Mình trả lời tỉnh bơ: nhiều đâu mà nhiều.... Lão ngán ngẩm quay đi... Híc híc... Chã support gì đồng bọn cả.... Hayzzzzzaaaaaa
    mèo tím ơi, ko nhìn thấy hình đâu..... Post lại đơi
    Chồi ôi hội HN máu lửa quá, chuông reo là bắn ngay, chúc chị Nikita được hình như ý nhóe.

Nhất trí hoa sen chị ơi, chỉ dùng tông màu đỏ đen thôi nha.

Để em post lại hình em, tại em ngại nên gỡ xuống, đợi off với bà con mục sở thị qua lại thích hơn hehe.

Hình đi nét và hình đã xong hoàn chỉnh đơi

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 956 Bài viết

• 1,067 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Girl.on.Top Xem bài viết
    Ui hoa sen hoa sen
    Nhìn hình vẽ đã hay thế này, lên người chắc còn nổi vật nữa

Sáng nay thằng bạn đang thao thao bất tuyệt về chuyện mấy em teen xăm hình làm mình nhột dễ sợ Đến lúc nó thấy em im im, nó chột dạ hỏi em có xăm ko? Em bảo chẳng những có mà còn có thể xem là khá nhiều, cậu bé im hẳn

Giờ ko phải xin phép ai xăm nữa, nhưng mà lại sắp đi làm roài... xác định mặc áo dài tay trường kỳ
    Còn mềnh thì xác định mặc áo có cổ trường kỳ luôn Tớ cũng tòm tem lấy khăn quấn cổ tạo dáng để xem có lấp đc hình ko nếu mặc áo cổ tròn v...v... Kết quả là vừa cũng có vài mẫu đồ lấp được nhưng với cái thời tiết SG như này quấn khăn chắc bị hấp hấp sớm, nóng lắm