Phòng lưu trữ

CLB trồng rau sạch bằng hộp xốp & thủy canh

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 323K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Xin phép cả nhà tớ mở topic mới để cả nhà tiện theo dõi nhé!:LoveStruc:
    Chúc hội nông dân phố của chúng mình ngày càng đông vui, tăng năng suất tăng bằng 5 bằng 10 năm ngoái (hehe nghe giống bài phát biểu của chủ tịch hợp tác xã nhể)
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hợp tác xã thủy canh đô thị được thành lập nhằm giúp đỡ cho các mẹ có sở thích làm vườn muốn trồng rau theo phương pháp thủy canh và học cách làm như thế nào để xây dựng được 1 hệ thống thủy canh cho riêng mình với chi phí hợp lí nhất.
    Chỉ cần một chút cố gắng và sự hiểu biết, bất kỳ mẹ nào cũng có thể xây dựng được một hệ thống thủy canh cho riêng mình với giá cả chấp nhận được.
    Hãy tham gia hợp tác xã để nhận được sự hỗ trợ về mặt kỹ thuật và cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm làm vườn với những người có cùng sở thích.
    Đừng ngạc nhiên khi các mẹ trong hợp tác xã thủy canh đô thị có thể cung cấp đủ thức ăn xanh an toàn cho các bé và thậm chí cho bữa ăn của cả gia đình mình chỉ với diện tích trồng từ 4-5 m2 bằng kỹ thuật thủy canh.
    Hãy tham gia vào hợp tác xã vì sức khỏe của chính gia đình mình, những lợi ích mà nó mang lại sẽ không thể lường hết được.
    Chúc các mẹ xã viên trong hợp tác mạnh giỏi và có một vụ mùa bội thu để thằng cu con tí không phải chén rau chợ nữa!

:Applause:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vanminhaicap; 14/06/2007 vào lúc 11:24 PM.

• 2,355 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom Xem bài viết
    Xin phép cả nhà tớ mở topic mới để cả nhà tiện theo dõi nhé!:LoveStruc:
    Chúc hội nông dân phố của chúng mình ngày càng đông vui, tăng năng suất tăng bằng 5 bằng 10 năm ngoái (hehe nghe giống bài phát biểu của chủ tịch hợp tác xã nhể)
    em bổ sung thêm câu của chị chom chom cho giống bác Mạnh hay nói nhé.
    " trồng cây gì nuôi con gì":Laughing: :Laughing:

To chị Chomchom và chi memip: 2 bác ở GV có biết nhà chung cư nào bán ko ạ, các bác giới thiệu cho em với ạ, em đang định ra riêng nhưng xã lại chỉ thích ở khu GV cho gần hồ và mấy quán nhậu cho tiện nên khó kiếm quá. Nhà cũ cũng ok ạ

TO chi chomchom: thế nhà chị có gần KS Hà Nội hay cafe Thùy Trang ko ạ????
    Yêu chồng, thương con, thích làm nông dưn @, thích mấy bà cún 888 :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 154 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em xin đang ký một suất làm hội viên mới của CLB cả nhà nhé.
    Tình hình bây giờ rau xanh nghe mà sợ quá thế nhưng vẫn phải cho con ăn vì nếu k ăn rau thì thiếu chất mất.
    Cả nhà giúp đỡ em xây dựng một vườn rau xanh trước mắt là để phục vụ con thôi đã (chưa dám mơ đến việc trồng rau cho cả nhà ăn).
    Em chưa có một tý kinh nghiệm gì đâu ạ ví dụ như: mua hộp xốp và hạt giống ở dâu, như thế nào, cả nhà giúp em với ạ
    Dế mèn của mẹ đã lớn rồi-không khóc nhè nữa nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,867 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Các chị ơi em thấy phương pháp trồng rau thủy canh này áp dụng tốt hơn cho nhà chung cư. Các chị cho em tham gia HTX thủy canh ạ. Em là thành viên mới toanh, rất mong các chị giúp đỡ, tạo điều kiện để em thành công cho con em được nhờ. Cảm ơn các bác nhiều lắm!
    Các chị cho em hỏi, nhà em ban công k0 có nhiều ánh sáng lắm, trước ban công nhà em có một cây muỗm (quéo) to lắm, chỉ sáng sớm mới có xíu nắng thôi, thì em có trồng được rau theo phương pháp thủy canh k0?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 147 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy2005 Xem bài viết
    em bổ sung thêm câu của chị chom chom cho giống bác Mạnh hay nói nhé.
    " trồng cây gì nuôi con gì":Laughing: :Laughing:

To chị Chomchom và chi memip: 2 bác ở GV có biết nhà chung cư nào bán ko ạ, các bác giới thiệu cho em với ạ, em đang định ra riêng nhưng xã lại chỉ thích ở khu GV cho gần hồ và mấy quán nhậu cho tiện nên khó kiếm quá. Nhà cũ cũng ok ạ

TO chi chomchom: thế nhà chị có gần KS Hà Nội hay cafe Thùy Trang ko ạ????
    Các bác nông dân nhà ta tuyên bố hoành tráng và khí thế quá ta, cùng chúc nhau có nhiều nhiều mùa bội thu nhé :Laughing: :Laughing: .
    @ chị chomchom à, em sẽ đến nhà nghiemvu lấy tiếp phụ kiện, chị lấy gì thì nhắn em nhé. Sân nhà em nhiều hàng ăn sáng lắm lại cả Viên tửu nữa đấy nhé, chẳng kém gì nhà chị đâu. Chị em mình có khi nhẵn mặt nhau ở chợ rồi nhỉ, khéo hôm nào tông xe vào nhau thì nguy.:Thinking: :Thinking: :Thinking:
    @ giahuy ơi, mình công nhận ở khu GV thích thật (mọi sinh hoạt đều tiện, nhất là môi trường sống và trường học cho các con thì yên tâm) nhưng bây giờ nhà đã cũ và giá cả thực sự là đắt đấy kể cả nhà cũ. Mình thổ cư ở GV, sinh ra và lớn lên ở đấy nhưng bây giờ đã mua nhà ở MĐ rồi cũng tiếc lắm nhưng chẳng biết làm sao, tiếc nhất vì phải đi xa nhà bà ngoại đấy (hết nhờ vả mà). 2 VC mình đã nghiên cứu mãi rồi đã mới có quyết định. VC nhà giahuy nc đi, hay xuống MĐ làm hàng xóm với mình, cùng trồng rau cho vui :Laughing: . (lạc đề 1 tẹo các bác nông dân thông cảm nhé).:Smiling:
    à mà KS HN và cafe TT ngay sau nhà mình đấy, sao mà quán cafe này nhiều người biết thế nhỉ?
    @ chị mira này, chị ko kiếm chác gì được của các bác nông dân nhưng bù lại điểm nhiệt tình em chấm bác 10/10 đấy, hôm trước trời nắng thế mà bác phi xe về nhà lấy chai đựng hoá chất cho bà con, thanks bác nhé. :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Chào toàn thể bà con hội viên mới và các hội viên cũ.
    Tình hình là tớ mở topic mới nên bà con mới nhiều quá và nhiều câu hỏi cũ quá.
    Hay là nhân tiện ngày mai thứ bảy 16/6/2007 "chuyên gia, nhiệt tình năng nổ, chưa vợ đã có người yêu" - Văn minh ai cập lên HN.
    Chúng mình tổ chức ọp line "HỘI RAU SẠCH" ở đâu đó đê!!!!:LoveStruc:

To giahuy,
    Ở khu GV rất thích e ạ, tiện lợi chuyện đi lại, ăn uống và học hành cho con sau này nữa.
    Nhưng mà bùn nhất là ko có chỗ rộng trồng rau
    Giá nhà cũng khá đắt đấy, e thích tầng mấy, ngân có khoảng bao nhiêu chị để ý cho.
    Về làm hàng xóm cho vui nhé, còn chia xẻ nhiều kinh nghiệm.
    @ Memip,
    Ko chơi xuống MD đâu nhá, ở GV thôi
    Vậy là e ở C7 à, chị hơn e 1 nhé C8 hihi.
    E có lấy thì lấy giùm chị 12 rọ, 20 lít dung dịch thôi nhé!
    Chị trồng tạm 2 thùng ngoài hiên, chờ e VMAC ngâm cứu hệ thống "thủy canh hồi lưu" dạng bậc thang tiết kiệm diện tích mới phù hợp với nhà chị, chật nhỏ chủ nhà lại tham
    Tớ về quê nơi không có internet roài!

• 352 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

@ cả nhà: cả nhà cho em tham gia với. Em ở SG ạ, có mỗi mình em ở SG thì các mẹ đừng quên em nhé, em buồn lắm đó.
    @ anh van minhhaicap: em la nick trangptsc bên trang rau sach.com nè anh? em trong SG thì anh có hướng dẫn cho em hông?

• 147 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gâu Xem bài viết
    Các chị ơi em thấy phương pháp trồng rau thủy canh này áp dụng tốt hơn cho nhà chung cư. Các chị cho em tham gia HTX thủy canh ạ. Em là thành viên mới toanh, rất mong các chị giúp đỡ, tạo điều kiện để em thành công cho con em được nhờ. Cảm ơn các bác nhiều lắm!
    Các chị cho em hỏi, nhà em ban công k0 có nhiều ánh sáng lắm, trước ban công nhà em có một cây muỗm (quéo) to lắm, chỉ sáng sớm mới có xíu nắng thôi, thì em có trồng được rau theo phương pháp thủy canh k0?
    Welcome em nhưng trồng rau mà ko được nắng mưa là rau bị cớm nắng, chậm lớn còi cọc thương lắm hihi em chặt cây muỗm đấy đi nhé:Laughing: :Laughing: :Laughing:. Chị đùa đấy, vấn đề thủy canh chắc chưa ai có kinh nghiệm nhiều em chờ Vanminhaicap tư vấn nhé, nhưng chị nghĩ nó ko cần nhiều nắng như hộp xốp vì chị thấy VMAC còn phải mua lilong để che nắng cho rau nữa. Có phải thê ko VMAC ới ời????

• 147 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom Xem bài viết
    Chào toàn thể bà con hội viên mới và các hội viên cũ.
    Tình hình là tớ mở topic mới nên bà con mới nhiều quá và nhiều câu hỏi cũ quá.
    Hay là nhân tiện ngày mai thứ bảy 16/6/2007 "chuyên gia, nhiệt tình năng nổ, chưa vợ đã có người yêu" - Văn minh ai cập lên HN.
    Chúng mình tổ chức ọp line "HỘI RAU SẠCH" ở đâu đó đê!!!!:LoveStruc:

To giahuy,
    Ở khu GV rất thích e ạ, tiện lợi chuyện đi lại, ăn uống và học hành cho con sau này nữa.
    Nhưng mà bùn nhất là ko có chỗ rộng trồng rau
    Giá nhà cũng khá đắt đấy, e thích tầng mấy, ngân có khoảng bao nhiêu chị để ý cho.
    Về làm hàng xóm cho vui nhé, còn chia xẻ nhiều kinh nghiệm.
    @ Memip,
    Ko chơi xuống MD đâu nhá, ở GV thôi
    Vậy là e ở C7 à, chị hơn e 1 nhé C8 hihi.
    E có lấy thì lấy giùm chị 12 rọ, 20 lít dung dịch thôi nhé!
    Chị trồng tạm 2 thùng ngoài hiên, chờ e VMAC ngâm cứu hệ thống "thủy canh hồi lưu" dạng bậc thang tiết kiệm diện tích mới phù hợp với nhà chị, chật nhỏ chủ nhà lại tham
    hihi để xem chị em mình ai lôi kéo được nhà giahuy nhé (à giahuy ơi tớ có con gái cũng bé nhỏ xinh xắn lắm đấy nhé khoản này thì hơn đứt chị chomchom rồi nhỉ, con gái chị chomchom sinh năm 2002 cơ:Laughing: ). Bọn bạn em hay thích ăn ở quán Thằng bờm ở C8 lắm đấy chị ạ.

Chị ơi còn nhiều phụ kiện lắm, rọ và dung dịch chưa đủ đâu, em đã được tham gia buổi thực hành mà. Em sẽ lấy đủ để em và chị cùng trồng thử 2 thùng nhé (địa hình nhà em và nhà chị giống nhau mà). Dung dịch thì ko fải lấy nữa vì em có 1,5l dung dịch mẹ, theo VMAC nói thì pha ra được 150l dd con cơ, tha hồ mà trồng. Tiện thể đây có ai muốn lấy dd về trồng thử, liên lạc mình sẽ share cho. Nhưng khoản trấu hun thì có vẻ khó, cái này phải gọi nhờ mẹ nghiemvu kiếm giúp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)