Phòng lưu trữ

Ai thích kết trang sức bằng phale và cườm thì vô đây nhé! (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 678K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 245 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trí lò xo Xem bài viết
    à, sẳn đây tâm chomình hỏi luôn nhé, pha lê loại 4ly tâm mua bi nhiêu 1 viên, cũng 680đ/v (hồi trang trước tâm có nói) hay đã lên giá, vì mình đi hỏi thăm các tiệm khác thì thấy họ nói 700đ/v. Chẳng biết có mắc k đây.
    họ gặp người lạ là họ nói giá đó bạn ạ,mình vẫn mua 680đ hôm trước đó bạn.Chắc tại mình mua quen nên họ giảm 20 đ:Laughing: .Bữa nào mình cũng tranh thủ một bữa ra đó mua mới được,có một chị ở Hà Nội nhờ mình mua chuyển ra dùm ,đúng là nghề chơi cũng lắm công phu ha.:Silly:
    :Rose: :Rose: :Rose:

• 1,069 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangtam255 Xem bài viết
    họ gặp người lạ là họ nói giá đó bạn ạ,mình vẫn mua 680đ hôm trước đó bạn.Chắc tại mình mua quen nên họ giảm 20 đ:Laughing: .Bữa nào mình cũng tranh thủ một bữa ra đó mua mới được,có một chị ở Hà Nội nhờ mình mua chuyển ra dùm ,đúng là nghề chơi cũng lắm công phu ha.:Silly:
    Tâm ơii !! Bạn còn nhớ cái vòng dây xoắn màu cam mà hôm chat YM, mình send hình cho bạn xem đó, mình ngcứu & đã làm đc rùi nè, post lên bạn xem thử, thấy ok k nhé.

Lúc chụp là buổi tối, thiếu ánh sáng, nên hình k đc đẹp lắm, k thấy đc độ óng ánh của viên pha lê, & mình chụp bị run tay, chọn kỹ lắm thì tấm này nhìn đỡ hơn.

• 3,131 Bài viết

• 8,596 Được cảm ơn

Tâm ơii !! Bạn còn nhớ cái vòng dây xoắn màu cam mà hôm chat YM, mình send hình cho bạn xem đó, mình ngcứu & đã làm đc rùi nè, post lên bạn xem thử, thấy ok k nhé.

Lúc chụp là buổi tối, thiếu ánh sáng, nên hình k đc đẹp lắm, k thấy đc độ óng ánh của viên pha lê, & mình chụp bị run tay, chọn kỹ lắm thì tấm này nhìn đỡ hơn.
    Đẹp quá , chắc lại phải chạy ra đó mua về làm nữa quá . mà chỉ tớ cách làm với hehehe
    Mà chơi cái đám này tốn kém ghê , bữa giờ gần 2M òi :Sick:

• 245 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ối bạn khéo tay quá,post cách làm đi bạn ơirooling: .Mình cũng chưa làm thử mẫu này bao giờ:rolleyes: .
    Hình bạn chụp bị nhòe,chắc có thể do bạn để máy gần quá,máy ko lấy nét được,và khi chụp bị rung tay (chắc do kết cườm nhiều quá đó mà:Laughing: :Laughing: )

• 1,069 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đã chụp rõ, & xử lý ảnh xong. Tâm thấy thế nào?? Cài vòng tay này, mình nghiên cứu rồi nạp vào bộ nhớ Ram của mình, sau đó ngồi làm, làm vài lần k đc, tháo ra làm tiếp. Khoảng 3, 4 lần thì thành công. hehehe... Chứ k có sách vở nào chỉ cả, nếu làm thì mình biết, chứ hướng dẫn cách làm qua giấy bút thì chịu thua vậy, k biết nói sao để các bạn hiểu. Có cơ hội gặp nhau, mình sẽ chỉ, hén??

Còn đây là vòng mình mới làm nè. Dễ xỏ lắm.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 245 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình đã chụp rõ, & xử lý ảnh xong. Tâm thấy thế nào?? Cài vòng tay này, mình nghiên cứu rồi nạp vào bộ nhớ Ram của mình, sau đó ngồi làm, làm vài lần k đc, tháo ra làm tiếp. Khoảng 3, 4 lần thì thành công. hehehe... Chứ k có sách vở nào chỉ cả, nếu làm thì mình biết, chứ hướng dẫn cách làm qua giấy bút thì chịu thua vậy, k biết nói sao để các bạn hiểu. Có cơ hội gặp nhau, mình sẽ chỉ, hén??

Còn đây là vòng mình mới làm nè. Dễ xỏ lắm.

Uh khi nào có dịp mình sẽ "thọ giáo "bạn vài chiêu ha...he he:Laughing:
    Cái vòng này mình cũng làm rồi,đơn giản mà đẹp phết nhỉ,và quan trọng nhất là ...dễ làm...he he

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

Tâm ơi, em tư vấn giúp chị với nhé:
    chị sắp dự đám cưới rồi, cổ chị thấp, người thấp,mập, da nâu đen, dùng dây thế nào và màu nào thì hợp em ui, thanks em
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com

• 245 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    Tâm ơi, em tư vấn giúp chị với nhé:
    chị sắp dự đám cưới rồi, cổ chị thấp, người thấp,mập, da nâu đen, dùng dây thế nào và màu nào thì hợp em ui, thanks em
    Chị ơi theo em có lẽ chị nên chọn những mẫu đơn giản,bản nhỏ,ngắn thôi ạ.Chị có thể xem lại mẫu một giọt nước em post hôm trước (mình sẽ chọn màu nhẹ nhàng và làm dây ngắn bớt ạ).Em gửi kèm chị đướng link này để tham khảo thêm ạ,chỉ tham khảo thôi khong mua đâu nhé ,vì họ bán giá hơi cao chị ạ:cool: .Thích mẫu nào thì mình coppy về máy tính và làm theo,sẽ kinh tế hơn nhiều ạ .
    http://alo24h.com.vn/home/index.php?...53d1098d254a31

• 1,069 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tâm uiii, sao nhà cửa vắng teo thế này??? đi đâu rùi... Nhà mình ít thành viên nhỉ.

• 245 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình mới làm hôm qua đây,mẫu 1 giọt nước cách điệu đây
    Xanh này

Đỏ này

Cách làm tương tự như một giọt nước,nhưng nếu thay đổi màu sắc chút xíu trông cũng sẽ khác đi và dễ thương hơn:LoveStruc:
    Một buổi tối mình làm xong nhiêu đây :
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)