Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Trái cây, rau quả Trung Quốc mọi người ăn coi chừng ...!

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 49.5K Lượt đọc
  • 254 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đừng ăn cam, quýt, lê Trung quốc nhé, bên đó lên ti vi cấm dân ăn, vì có chất gây phá hủy nội tạng. TQ đang đẩy hàng sang VN bán đấy
    ----------------------------------------------------
    ngabadongduong@gmail.com
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những thực phẩm chống chỉ định với con yêu

Trẻ ăn nhiều luôn là mong muốn của các bậc cha mẹ, tuy nhiên cho trẻ ăn quá nhiều các loại thực...

• "Tét" rau quả Trung Quốc ngay tại cửa khẩu!

Nguồn: http://nongnghiep.vn/nongnghiepvn/vi-VN/61/158/1/1/1/24883/Default.aspx Bộ trưởng Bộ NN-PTNT Cao Đức Phát đã chỉ đạo Cục BVTV thành lập tổ công tác lên 3 tỉnh biên giới Lạng Sơn, Lào Cai, Quảng Ninh để kiểm tra (test -tét) chất lượng rau quả nhập từ Trung Quốc ngay tại cửa khẩu,...

• Hỏi - đáp về dinh dưỡng

Cả nhà cho mình hỏi, bé bi nhà mình được tầm khoảng 2 tuổi thì nên chọn phần thịt bò như thế nào...

• Ho kéo dài, Hội chứng chảy nhỏ giọt sau mũi?

Bé nhà em ho mãi không khỏi, đa phần bác sĩ sẽ chẩn đoán là ho kéo dài do dị ứng hoặc chứng hen...

• Ăn hoa quả xuất xứ Trung Quốc, 1 người tử vong

5 bệnh nhân là người trong 1 gia đình, được đưa vào cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Lai Châu vào lúc 0h30’ ngày 20/4. Ngày 21/4, Bệnh viên Đa khoa tỉnh Lai Châu xác nhận có 5 người dân tộc Dao, tại bản Phố Vây, xã Sì Lở Lầu, huyện Phong Thổ nhập viện do ăn phải hoa quả có nguồn gốc từ Trung...

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nga ba Xem bài viết
    Đừng ăn cam, quýt, lê Trung quốc nhé, bên đó lên ti vi cấm dân ăn, vì có chất gây phá hủy nội tạng. TQ đang đẩy hàng sang VN bán đấy
    Sáng nay mình vừa nhận được sms kiều này. Không biết thực hư thế nào? hoang mang quá. May mà mình lâu nay đã luôn tôn trọng phương chấm "NGƯỜI VN DÙNG HÀNG VN "
    • 8,943 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Nhà mình chuyển sang ăn chuối, hồng xiêm, bưởi của Việt nam lâu rồi. Kiểu này sợ quá đi mất, chẳng biết cái gì là an toàn bây giờ nữa
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trung Quốc dã man thật, toàn cái độc hại thì cho vào đồ ăn, đến cả sữa cho trẻ con mà cũng k tha, giờ lại trái cây. Cái vụ trái câyy TQ bị ngâm thuốc linh tinh cho tươi lâu thì mình nghe lâu rùi, g lại thế này, bó tay.:Nottalkin:
    • 1,249 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

đồ của trung quốc bây giờ ớn quá. Đến trứng gà cũng bị nhiểm melamin nữ thì ó tay
    Facebook của iem là Đinh Khánh An. Các mẹ cứ gọi iemmm là mẹ Bông nhé hehe
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mùa này có rất nhiều loại nho xanh và táo tàu , loại táo nhỏ và trông rất ngon ấy, không biết có phải made in China không hả các mẹ? Còn nữa, trong các siêu thị mình thấy lê, táo, nho.. cứ ghi là của Nam Phi, Mỹ... không biết có phải không nữa hay cũng từ China.. hic hic, bây giờ ăn gì cũng sợ hàng Trung quốc.
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà mình cũng tẩy chay hoa quả của TQ lâu lắm rồi. Nhưng chẳng may có lúc mình nghĩ là mua được quả của VN mà lại là hàng TQ thì biết làm thế nào nhỉ.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Không ăn thì biết ăn gì bây giờ
    • 376 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bây giờ đúng là ko biết ăn gì,đôi khi ko ăn lại còn tốt hơn ăn phải đồ độc hại,kiểu này có lẽ về quê mua đất mà tự trồng tự ăn,hic
    thời buổi này thật lo quá,có tiền mà lại mua bệnh vào người
    • 1,592 Bài viết

• 4,668 Được cảm ơn

Em không biết post cái này ở đâu cho đúng chức năng nữa. Nếu sai nhờ Mod chuyển chỗ giùm. Dì của em ở Mỹ và Canada vừa đọc thấy tin liền email và điện thoại về VN liền nè:
    " Tuyệt đối đừng ăn Cam, Quýt, Lê, Nho các loại hoa quả từ Trung quốc , bên đó lên ti vi cấm dân ăn, vì có chất gây phá hủy nội tạng. TQ đang đẩy hàng sang VN bán đấy"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước giờ mình cũng vẫn cẩn thận với mấy thức ănTQ. Nhưng nhà mình rất thích trái hồng giòn (loại to) màu vàng hồng, không biết là của TQ hay VN nhỉ?
    Gieo gì Gặt nấy:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Khiếp quá, sao lại độc ác thế này cơ chứ? Mình tẩy chay hoa quả TQ từ lâu rồi, chỉ nghĩ nó ướp hóa chất bả quản độc hai, nhưng ko nghĩ nó độc hại tới mức này.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 163 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trung quốc còn bán sang Vn rất nhiều loại thuốc ngâm/phun lên hoa quả cực kì độc hại. Mỗi gói này giá có 10.000 đồng, phun được hàng tạ hoa quả. Khiếp lắm! Bây giờ hầu như trái cây bán ngoài chợ đều có phun loại thuốc này cho đẹp và bảo quản được lâu. Trái cây Việt Nam mà đắt tiền thì hầu hết đều bị ngâm, phun loại thuốc này. Mấy ông Vệ sinh an toàn thực phẩm ở đâu chứ cứ đi kiểm mấy sạp hoa quả ngoài đường/ chợ là có hết mà. Sao họ không kiểm một thời gian liên tục, bắt tiêu hủy là mấy người buôn hết làm bậy. Các mẹ cẩn thận đấy, không phải cứ ăn nhiều hoa quả là tốt đâu nhé, vừa ăn vừa lo!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi Xem bài viết
    Khiếp quá, sao lại độc ác thế này cơ chứ? Mình tẩy chay hoa quả TQ từ lâu rồi, chỉ nghĩ nó ướp hóa chất bả quản độc hai, nhưng ko nghĩ nó độc hại tới mức này.
    • 384 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Riết hồi nhà em chẳng biết cho con ăn trái gì. Ngoài đường xe đạp bán dạo rao Nho Mỹ gì mà 15-20 ngàn/kg. Khiếp, rẻ thế cũng chả dám ăn. Cam thì vàng khè, lê mình cũng cạch.
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic, cho con ăn j bây h?
    • 3,340 Bài viết

• 4,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaophuongali Xem bài viết
    Riết hồi nhà em chẳng biết cho con ăn trái gì. Ngoài đường xe đạp bán dạo rao Nho Mỹ gì mà 15-20 ngàn/kg. Khiếp, rẻ thế cũng chả dám ăn. Cam thì vàng khè, lê mình cũng cạch.
    Ý, nho Trung Quốc đấy. Làm gì có nho Mỹ mà giá 15-20K/kg? Bà người quen của tớ là dân nhập nho từ Mỹ về bán nên tớ biết hổng có giá đó đâu.

Tớ thì đang tự hỏi hồng vuông giòn trái to to cả tháng nay bán đầy chợ là ở đâu vậy? Có mẹ nào biết ko? Híc híc, tớ ăn kha khá loại đó vào trong bụng rồi, huhu...
    • 830 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thấy bảo hồng đấy là hồng Việt Nam nhưng ủ bằng thuốc Trung Quốc ạ. Mình cũng giã từ các loại trái Trung Quốc cách đây khoảng chục năm rùi
    MY SON - MY LOVE - HAPPY BIRTHDAY
    • 210 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Viet nam mình hoa qua bây giờ cái gì cũng sợ, tuy là đồ mình mà ũng phun hóa chất trung quóc hết cả, ko ăn thì biết lấy gì mà ăn
    • 1,318 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Mình vẫn ăn đu đủ, chuối, na, bưởi, ổi, roi ...
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • 2,478 Bài viết

• 7,153 Được cảm ơn

Thật tình giờ cũng không biết loại quả nào xuất xứ từ đâu nữa. Mà kể cả xuất xứ VNam cũng không chắc là an toàn. Thấy dân tình bảo cái táo giống táo trung quốc nhưng bé hơn ấy là táo trồng ở miền núi VNam (có người gọi là táo mèo) nên cũng hay mua về ăn. Ai ngờ tháng trước mua về ăn, đứa em nghịch dại lấy một quả để ở bàn vi tính ngắm, cuối cùng là nó để 1 tháng 1 ngày mà vẫn không có gì thay đổi, vẫn vẹn nguyên như lúc mới mua, thậm chí cái cuống cũng không hề héo hơn.Thế thì là làm sao nhỉ?