Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Trái cây/ Nước trái cây - Khi nào tập cho bé ăn/uống được?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 51.2K Lượt đọc
  • 246 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vochip Xem bài viết
    Đúng rồi đó, vì cốc nước dưa xay chưa trộn sữa tớ uống vẫn thấy ngọt mà. Khi đổ 2 thứ vào với nhau, chỗ nước dưa nguyên là vẫn ngọt, chỗ đã dính sữa là bị đắng. Đủ đủ xay cũng phải ăn ngay chứ để sau 1 h là cũng đắng nghét.

Vochip ơi cho mình hỏi, sao Vochip có biểu đồ cân nặng đó vây, mình cũng biết tình hinh cân nặng của con thế nào so với chuẩn quá
    • 132 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fairfax Xem bài viết
    Mẹ nó à, nếu ở HN thì đến ngay Soc and Brothers ở 27 Phan Chu Trình, hình như 90k/cái thì phải. Chúc bé ăn ngon miệng
    Ở Colorful Thái Hà có từ mấy năm nay rồi,hình như là số 36 thì phải.
    • 350 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

bé nhà mình 8thang ruoi tháng rất thích ăn hoa quả, cứ quả nào ngọt là ăn..nhưng không thích ăn cam vì nó chua chua...hihii mỗi ngày bé ăn 2 lần hoa quả, chuối, xoài,dưa hấu, lê,táo,đu đủ chộn cùng một ít sữa công thức, nhưng mỗi lần ăn mình cũng không giám cho bé ăn nhiều quá vì sợ no bé lại bỏ sữa......ăn uống cũng được thế mà chẳng hiểu sao cân tăng chậm thế....dược có 8.2kg....bé ăn ngày 2 bữa cháo rau củ và thịt cá, 4 lần sữa mỗi lần 150ml, 2 lần hoa quả,,,, đi ngoài tốt 1-2/ngày...không biết ăn thế này có đủ chất chưa nhỉ..??
    • 509 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dua_dua_dua Xem bài viết
    Vochip ơi cho mình hỏi, sao Vochip có biểu đồ cân nặng đó vây, mình cũng biết tình hinh cân nặng của con thế nào so với chuẩn quá
    Bạn vào trang đăng ký nick rồi dùng cái tiện ích biểu đồ tăng trưởng ấy, có cả chiều cao và vòng đầu nữa cơ. Hàng tháng vào nhập số liệu mới, tớ chỉ cân chứ chẳng đo chiều dài :Smiling:
    Các bác vào đây bình chọn cho Chíp và các bạn nhé :LoveStruc::Rose::
    Thi ảnh ngộ nghĩnh Chíp số 25-26-27: http://www./forum/showth...t=80437&page=3
    Thi ảnh Nụ cười đáng yêu Chíp số 24-25-26: http://www./forum/showth...t=80436&page=3

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chao ban ,

Minh da tung song va lam viec chau Au (Thuy Dien ) Trong thoi gian do minh mang bau va sinh be . O day minh duoc trung tam cham soc tre huong dan cach nuoi con va cham soc con tu luc con mang bau mot cach rat ky luong . Tu luc 4 thang tuoi khi be bat dau an dam be da co the an hoa qua roi . Nhung loa hoa qua nhu tao, le chuoi va qua bo .Bon loai qua nay ban co the cho be an tu luc 4 thang tuoi . Tao va Le ban got vo va cho vao may xay nhuyen roi cho len bep dun chin . roi cho be an . Con chuoi va qua bo ban co the dung thia cao that min cho be an ko can nau .Tu 6 thang tro len ban co the cho an nuoc nho . Va tu 1 tuoi tro len ban co the cho an tat ca cac loi hoa qua khac . con nuoc cam ban co the bat dau cho be uong nuoc cam va pha voi nuoc ti le 1 nuoc cam thi thi 1 nuoc .
    Ban oi cho tre an hoa qua phai rat can than khi thi ngoc doc day . Ban nen mua nhung trai cay trong nuoc , va biet ro nguon goc . Nen ban co the cho be an tao dc thi rat tot Khong nhung the trong mon bot cau be ban cho tao vao be rat thich .
    Minh da song o nuoc ngoai nen rat so mua tao cua trung quoc . Minh thuong mua cua mot chi lam o san bay . Chi ay nhap truc tiep hang tu My va Uc qua duong bay thang Tu My ve VN va tu Uc ve VN . nhung loai hoa qua chi ay co la nho , tao va cam cua Uc va My. Tuy dat nhung minh cho con an rat yen tam .
    Neu ban co nhu cau thi lien lac voi

chi Ha lam o san bay Noi Bai ( chuyen kinh doanh hoa qua TU Uc va My)
    so dien thoai la 090 4569225 .

Chuc ban nuoi be chong lon va khoe manh

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ban oi ,
    Neu be 1 tuoi roi van cho be an hoa qua nau chin thi be se se bi thieu vitamin ban ah - Tu 8thang tuoi tre nen ban da co the cho an hoa qua khong nau chin roi . Cho co cam quyt thi con chua nen doi 1 tuoi roi hay cho an . Kho thi hai da day cua be ban ah . Tre an duoi 1 tuoi nen chon nhung loi hoa qua ngot . nhung nho ko cho be an soai duoi 1 tuoi . Minh ko nho chinh sac la vi sao . hoi o chau Au bac sy bao the va ca mat ong nua nhung minh ko nho la vi ly do gi . Mat ong thi minh nho la do so co vi khuan trong mat ong .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi nào nên cho bé ăn dặm - Chuyên gia đã trả lời

Chào bác sỹ, Ku nhà em khi sinh được 3,4kg, giờ đủ 4 tháng cháu nặng 6,8kg, dài 62cm. từ khi sinh đến giờ cháu chỉ bú mẹ hoàn toán. Nhưng 2-3 ngày cháu mới đi tiêu 1 lần, nhưng phân vẫn bình thường có màu vàng. Liệu cháu có bị táo bón không ah? Hiện tại cháu đang sốt nhẹ, có lúc lên đến 37,2 độ. Có...

• 11 món xay hấp dẫn cho mẹ và bé

Bé nhà mình dù qua tuổi ăn dặm rồi vẫn rất khoái các món xay. Mình tìm được bài này hay quá, nên...

• Những món ăn là "thuốc độc" với bé

Những món ăn là "thuốc độc" với bé Mayonnaise, xúc xích, mì tôm... đều âm thầm ảnh hưởng đến...

• 4 lỗi trang điểm & tẩy trang cần tránh

“Lật tẩy” những thói quen sai lầm khiến da hư tổn, nổi mụn, xỉn màu khi trang điểm và tẩy trang...

• Khi nào thì cho bé đi khám lần đầu

Các mẹ ơi, minh đọc sách thấy nói 6 tuần phải cho em bé đi khám tổng thể để đo chiều cao, cân nặng, khám các phản xạ, đo tỉ lệ... gì gì đó phải không ạ. Jimbo được 7 tuần đến nơi rồi mà mẹ lúng túng quá, chẳng biết cho đến đâu khám thế nào.. Các mẹ mách giùm với. P.S: Nhà Jimbo ở Kim Mã thì đi...

• 219 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Con nhà mình được 3.5 tháng tuổi, sáng nay đi chích ngừa thì bác sĩ kiu về cho con uống nước ép. Mình không biết cỡ tuổi bé thì uống được nước ép nào? liều lượng ra sao? Mẹ nào có kinh nghiệm share với.