• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Thực đơn tại trường mầm non tư thục chất lượng cao có nghèo nàn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.62K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là mình có bé 3 tuổi đang định cho bé học ở một trường mầm non tư thục chất lượng cao. Mọi thứ cơ sở vật chất của trường khá tốt, có camera lắp giúp gia đình theo dõi bé, mình cho bé học thử tại đây vài ngày rồi, nhưng hôm nay mình mới check lại cái thực đơn ăn của bé ở trường. Xin các mẹ cho ý kiến vì mình thấy cái mức tiền ăn và tiền học gia đình đóng cho bé khá cao trong khi chất lượng bữa ăn mình thấy khá nghèo nàn

Bữa sáng : 7h45 – 8h45
    T2: bánh bao – sữa đậu nành
    T3: phở gà
    T4: bánh cuốn chả
    T5: miến cua
    T6: mì tôm thịt nạc
    T7: cháo ngao cà rốt

Bữa trưa 10h45 – 11h30
    T2: cơm cá rô phi canh rau ngót - tráng miệng nước canh
    T3: cơm thịt rang chua ngót canh bí xanh – tráng miệng sữa chua
    T4: cơm tứng tráng canh xương hầm củ quả - tráng miệng sinh tố bơ
    T5: cơm thịt xá xíu canh mồng tơi – tráng miệng dưa hấu
    T6: cơm sườn xào chua ngọt,Canh rau dền – tráng miệng caramen
    T7: cơm gà rang canh bí xanh- tráng miệng sữa bột.

Bữa chiều: 14h – 14h30
    T2: bún ngan
    T3: bánh ngọt
    T4: cháo chim ngô non
    T5: bánh đa thịt nạc rau cải
    T6: cháo trai
    T7: súp lươn

Đây là thực đơn dành cho lớp mẫu giáo bé, 3-4 tuổi, học phí của các cháu là 2tr6 tiền học/ tháng + 48k tiền ăn/ ngày
    => trung bình 1 tháng sẽ mất khoảng 4 triệu tiền học và ăn cho bé. Chưa kể các hoạt động khác phụ huynh cũng phải đóng tiền ngoài cho bé.
    Xin các mẹ cho ý kiến liệu tôi có nên gửi bé nữa k?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 183 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

lúc trước mình làm ở mầm non tư thục, tiền ăn cho bé là 15.000đ/ngày, mà thực đơn cũng thế này. Chẳng hiểu trường bạn tính thế nào mà lên đến 48.000đ/ngày, nhỉ? Nghe thì có vẻ nhiều món, nhưng mà mỗi bé ăn được rất ít. Đơn giản như cháo xúc xích , cà rốt, phô mai: chỉ có khoảng 5 cây xúc xích loại bé nhất của Visan là đủ nấu 1 nồi cháo cho 20 bé rồi. Mình chưa gửi con đi nhà trẻ vì sợ cái thực đơn kiểu này đó. Nhiều phụ huynh gửi bé đi nhà trẻ thì chấp nhận kiểu ở trường con ăn ít, miễn sao về nhà bé đói và ăn bù lại.
    • 376 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

bé nhà em gửi trường công lập.thưc đơn cũng tương tự,nhưng buổi chiều sau ăn còn được uồng thêm nước tắc,chanh or nước sâm nhưng chỉ có 23k/ngày thui,mặc dù là tư thục nhưng em nghĩ ngày ăn như thế mà 48k thì quá đắt rùi

con là tình yêu của mẹ,dù có bực tức,giận hờn hay phát vào mông con vài phát,nhưng con đau 1 thì mẹ đau 10
    iu con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 577 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Con ăn theo đúng thực đơn còn khá mẹ nó ạ. Con mình cũng học trường tư cũng lớn đấy, tiền ăn 40k/ngày (năm ngoái nha, năm nay con đi học lớp 1 rồi ạ), mình đã từng chứng kiến suất ăn của con rồi, cơm chủ yếu là trứng và thịt băm, nghèo nàn lắm. Canh cua, canh thịt hay canh tôm thì gọi là có tráng qua, thực tế chả có gì mấy.
    Con còn được ăn mỳ tôm, mà mỳ tôm thì ko hề tốt đặc biệt là với trẻ nhỏ, nhưng cô bảo các con thích ăn, chẳng lẽ con thích ăn gì các cô cung cấp cái đó vậy sao?
    Con nhà mình nó cũng bụ bẫm mạnh khoẻ nên mình cũng ko care khoản ăn u của con lắm, nên cố cho con học nốt năm cuối.
    Bát cháo của con trai mình bên trường tư bữa trước, ko biết lúc mới ăn thì thế nào chứ hôm mình đến đón con sớm, con mình thì ăn xong rồi, còn mấy bạn gái đang ăn, nó loãng chỉ có nước và nước, 1 màu vàng của bí đỏ. Thế mà cô cứ giục các con ăn đi!
    Riêng mặt trời chỉ có một mà thôi, và ...
    • 969 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bé nhà mình gởi trường tư tiền ăn 1 ngày là 45k. Và tất cả là niềm tin thôi chứ biết làm sao!