• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 66.2K Lượt đọc
  • 341 Trả lời

• 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Xin hỏi các mẹ ở Hà Nội đã có dùng thức ăn chế biến sẵn cho bé của HIPP :
    - Các loại thức ăn này có hợp khẩu vị các bé ở VN không?
    - Cách chế biến (để nguyên và hâm nóng rồi cho ăn, hay phải nấu chung với cháo, bột?)
    - Dinh dưỡng : có đủ chất không (rau, thịt) hay là mình phải cho thêm rau tươi, dầu ăn vào???

Các sản phẩm của HIPP mình thấy chưa có bán rộng rãi trong TP HCM (nghe nói chỉ có ở 1-2 siêu thị thôi) nên mình mới thắc mắc nhiều như vậy, đọc ở các bài cũ thấy các mẹ HN có nhắc đến và khen các sản phẩm này, vào website của họ thì mình cũng chỉ thấy liệt kê tên các sản phâm thôi chứ không có chỉ dẫn thêm, nên mình xin hỏi thêm vài thông tin như trên, mong sớm được trả lời, cảm ơn trước nhé

Mẹ cu Sam (TP HCM)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Me cu Sam oi, chac cac me khac se tra loi cho me cu Sam thoa man cai su thac mac. Minh thi chi cho be uong tra cua Hipp thoi. Bot thi minh thay be nha minh khong khoai, chang biet cac be khac the nao. Toan san pham an lien thoi ban a, pha voi nuoc am, con cai loai trong lo thuy tinh thi mo nut ra an luon duoc.
    Cu Sam lon roi, theo minh thi chi nen mua tra cho uong thoi hoac mua may hu hoa qua cho be an thay doi nhung thuc su minh van khoai trai cay tuoi hon, cai nay chi tien khi be phai di du lich xa voi nguoi lon thoi.

Me Gon va Bong
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì nghiện mận, táo nghiền đóng lọ của Hipp còn các thứ khác thì chê. Theo như hướng dẫn và quảng cáo thì thức ăn của Hipp dành cho baby là siêu sạch, tiệt trùng đóng lọ, không dùng chất bảo quản nên mình cũng hơi yên tâm nhưng cũng không lấy đó làm thức ăn chính, thỉnh thoảng cho ăn như kiểu cho ăn quà thôi. Có các loại hoa quả nghiền cho bé từ 4 tháng, cháo xay, mì nhừ... đủ 4 thành phần dinh dưỡng đóng lọ, mở ra ăn liền,cho bé từ 6 tháng, nếu bé thích thì tiện lợi cho đi du lịch. Ngoài ra còn trà, bánh, sữa... chẳng biết tốt tới mức nào nhưng mà đắt quá
    Mẹ cu Sam cứ thử một vài sản phẩm đi vì nó còn phụ thuộc vào sở thích của bé nữa.
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Cảm ơn trả lời "nóng sốt" của 2 mẹ, mình muốn mua cho cu Sam lâu lâu đổi khẩu vị ngoài những món cháo đang ăn và khi đi chơi xa có thể dùng, chắc là phải mua cho ăn uống thử thôi chứ có thể bé này xơi nhưng bé kia không xơi thì sao???
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Có ngay có ngay....(mẹ cu Sam la chủ tịch hỏi là hội viên phải trả lời ngay)

SP của HIPP được quảng cáo là siêu sạch, các sp trước khi được đưa ra ngoài đều được kiểm tra tới....270 lần (nghe khó tin các mẹ nhỉ, nhưng mình được nhân viên tư vẫn của hãng giới thiệu như vậy khi họ gọi điện đến tận nhà trả lời 1 số thắc mắc của mình). Các sản phẩm đóng chai của HIPP chỉ cần ngâm nước nóng cho ấm lên là có thể dùng ngay được. Các sản phẩm cần phải pha với nước thì chỉ pha với nước dưới 50độ C thôi nếu không thì các chất bị phân huỷ. Rồi còn gì nữa nhỉ, 1 con bò được lai giống có thể cho được vài chục lít sữa /ngày nhưng bò thuần chủng chỉ được 10l/ngày thôi và HIPP sử dụng loại bò này để lấy sữa. Các sp đóng hộp của HIPP cũng có thể trộn cũng với bột của bé để đổi khẩu vị.

Tít nhà Tigon cũng khoái với món bột ngọt được trộn thêm hoa quả của HIPP. Riêng trà HIPP thì hắn ko khoái nhưng cũng phải uống thôi. Sữa của HIPP theo Tigon thấy là rất thơm ngon, mà lại không ngọt như nhiều sữa khác nên bé có thể ăn được nhiều (các mẹ nào muốn pha ăn gian thì có lợi đấy). Sữa của HIPP có thêm tinh bột khoai tây, dầu thực vật nên khi pha sẽ sánh sánh, dễ đổ thìa hơn (nếu các bé không chịu ti bình). Túm lại là Tít nhà mình khoái sữa HIPP lắm, cứ 3-4 hôm là hết 1 hộp sữa 300gram vì mỗi bữa hắn cũng ăn hết 240cc rồi (ngày 3-4 bữa). Mẹ thấy sữa đắt cũng đau bụng lắm nhưng thấy con ăn ngoan và ăn được nhiều thì sướng hơn nên....nhịn đau được

Chuyện ngoài lề: Một cô bạn mình tình cờ được HIPP chọn là khách hàng cả năm, thế là mỗi tháng được nhận 1 thùng quà của HIPP trị giá trên 300 ngàn. Đã thế lại còn có chương trình "Tôm và bè bạn" : nghĩa là em bé đó tên là Tôm, Tôm được chọn list các bạn để HIPP thay mặt gửi quà tặng (khoảng 30 bạn). Mỗi phần quà tặng cũng trị giá trên 300ngàn. Tít nhà mình là bạn của Tôm nên cũng được nhận quà tặng. Các mẹ có thấy cô bạn mình sướng không? Hắn đối tất cả các sp đang dùng qua dùng HIPP hết.
    • 697 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Tigon ơi!
    Nhình Cách cách nhà Tigon mà thèm! Chip và Bin nhà mình có lẽ còi mất thôi. Nghe Tigon giới thiệu HIPP mà mình muốn mua quá. Ở Hà nội mua ở đâu nhỉ? Tigon chỉ giúp đi. Gấp gấp nhé. Cảm ơn Tigon
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình mê xem phim Scoobidoo lắm đó. Còn mua HIPP thì siêu thịi nào chẳng có, bạn có thể tìm xem cửa hàng nào gần nhà mình thì mua, địa chỉ ở đây này

www.hippvietnam.com

Đọc lại đoạn trên thấy cứ như mình...ăn tiền quảng cáo cho HIPP
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Me Tit oi, dot vua roi co duoc tang qua khong? Minh mua co 1 hop che cho Bong ma duoc gui tang 1 hop banh va 1 hop bot, lai khong?
    Trom via, Tit an duoc nhieu sua the kia a? Bong nha nay chi an duoc nhieu nhat la 150ml thoi. The thi ca ngay luong sua Bong nha nay uong vao cung chi bang nua cua Tit thoi, day la ke ca bu me nua. Buon qua.

Me Gon va Bong
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Cho hỏi nữa nha :
    - Các lọ trái cây nghiền thì loại nào ngon nhất? Dễ ăn nhất?
    - Trái cây nghiền để nguyên mà ăn, hay trộn với sữa, với bột ngọt chắc cũng được? Nhưng nếu trộn với cháo (mặn) chẳng biết có giống con giáp nào không?
    - Có một lần mình mua 1 lọ thức ăn (của Gerber thì phải) tên là "Chicken-potato" gì đó, về nấu với cháo, phải nêm nếm lại (vì nguyên thủy của họ rất rất nhạt), thấy cu Sam cũng ăn hết suất, thức ăn của HIPP chắc cũng nhạt lắm phải không?
    - Trà của HIPP cho baby uống có công dụng gì?

Tigon có vẻ là chuyên gia nhỉ, góp ý tiếp đi !

Cảm ơn nhiều
    • 85 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cho mình nhiều chuyện với nhé. Con mình khi được 5 tháng , mình đã không cho ăn dặm sớm mà trộn bột gạo của Hipp với sữa cho bé ăn. Mỗi tháng lên được 1 cân đấy. Nhưng bây giờ ăn cháo mẹ nấu rồi thì nhất định không ăn thức ăn ăn liền của Hipp nữa. MÌnh ăn thừa thấy nó cứ nhạt nhẽo mà lại chua nữa (Đấy là mì ý ). Mẹ đành phải xơi cố vì những 19 ngàn đồng một lọ. Còn trà thì thời tiết nóng sẽ rất tốt vì bé có thể uống như nước giải khát. Ở cơ quan mình có một chị có chị gái sống ở Đức nói rằng ở bên Đức và Châu ÂU số người sử dụng sản phẩm Hipp vô cùng nhiều đấy.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chị Vân ơi đấy là Tít nhà em ăn nước cháo sền sệt (cháo đun lọc lấy nước, còn cái cà qua rây cho nhuyễn) trộn với sữa HIPP đấy (7 thìa sữa/lần), ngoài ra bé bú mẹ thêm 4 lần nữa, mỗi lần chắc cũng được trên dưới 100cc. Đợt trước bụng dạ cô nàng ko được tốt nên em chưa cho ăn bột quấy trở lại. Tính ra chắc cũng chỉ như Bông nhà chị thôi. Chị nhìn thấy Tít nhà em rồi đấy, ăn nhiều nhưng nghịch cũng nhiều nên...còi thịt lắm
    • 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tigon ơi! HIPP cũng có sữa à! mẹ cún rất quan tâm đến thông tin này, nhưng ở các siêu thị không thấy bầy nhỉ, thành phần của nó như thế nào? bao nhiêu tiền một hộp?
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ Cún xem lại trang 1 của bài này nhé.
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Các mẹ ơi qua là dùng đồ HIPP đắt thật. Bé nhà mình đến nay được gần 13 tháng rồi vẫn trung thành với sản phẩm bột dinh dươngx của HIPP lại còn rất khoái nữa cơ. Mình thường cho ăn trước khi đi ngủ cho chắc bụng để ngủ cho ngon , nhưng tất nhiên là không pha đặc chỉ sền sệt hơn pha sữa một chút.Thực ra giống mẹ Tigon nói đấy rất tốn kém. Mình thì hay mua ở cửa hàng Bạch Mai đoạn ngã ba Bạch Mai với Lê Thanh Nghị mua nhiều giảm 2% là cũng đáng kể đấy. Quan trọng là ở đấy chỉ bán có HIPP nên họ giới thiệu cẩn thận hơn. Gần đây mình đang chờ sữa HIPP 3 hoa quả , chưa có hàng mới. Sữa Hipp ngắn Date lắm nên họ hay có chế độ tặng quà (sữa , bột DD...bánh) mình cũng là người hay được nhận quà HIPP mỗi lần cũng trị giá 200.000đ , tất nhiên là khi hộp sữa , khi hộp bột...
    Mình cũng cho bé ăn hoa quả nhiệt đới táo tây , hoa quả tráng miệng nói chung là rất ngon và cũng yên tâm chỉ cái tội đắt đắt quá
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ở ngoài Hnội Hipp có vẻ được ưa chuộng va mua dễ dàng ghê. Hôm bữa mình đi siêu thị Citimart thấy lỏng chỏng có mấy hộp, ko đủ loaị gì cả, bao bì còn cũ rich nữa nên ko dam mua. Có ai trong Saigon hay dùng Hipp thì ới cho mình biết là mua ở đâu thì nhiều và mới nữa. Nghe mọi người ca ngợi Hipp, mình cũng muốn mua thử cho Zim ăn.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Mẹ cu Zim ơi mình vừa hỏi hãng ở HN noi rắng bạn đến :Siêu thị Hà Nội +
    City Plaza gì đó Trung tâm thương mại Việt Nhật những nơi đó lấy đủ hàng , mình có phàn nà hộ bạn là trong đó phải có 1 của hàng HIPP hẳn hoi để phục vụ các con đấy. Họ có nói đang chuẩn bị...hì hì " lại bao giờ cho đến thnág mười " rồi. Mẹ cu Zim thử ra mấy chỗ đó nhé
    Số điện thoại của Công ty Vạn An nơi nhập HIPP là 046330439 hoặc mẹ thắc mắc gì thì gửi thư trong trang web của HIPP họ trả lời nhanh lắm
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 842 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tigôn ơi Tigôn, làm sao mà Mẹ Tít hay được HIPP tặng quà thế? Mía nhà này dùng HIPP từ hồi 4 tháng mà đến bây giờ chưa từng được nhận quà của HIPP đâu. Mình không biết lắm về các sản phẩm khác của HIPP nhưng trà thì mình mua thuờng xuyên cho Mía dùng. Có nhiều loại trà lắm. Mẹ Mía hay mua trà chống viêm họng cho mùa đông và trà hoa mẫu thảo cho mùa hè đấy. Uống cũng được lắm. Hồi bé Mía chỉ chịu uống trà HIPP hoặc nước cam chứ không bao giờ uống nước lọc. Khách hàng thân thiết thế mà chẳng bao giờ được tặng quà cả. Mẹ Mía còn giới thiệu thêm cho bao nhiêu bạn dùng đấy, Mẹ Tít thấy có buồn không chứ?
    À này các mẹ ơi, dạo này HIPP lên giá đấy, Trà hồi trước có 57000 đ thôi bây giờ đã lên đến 68000 đ rồi, còn sữa thì mình không biết, hũ hoa quả cũng thấy lên giá.
    Ở gần nhà Mía có một siêu thị bán buôn rất nhiều đồ của Đức, có cả đồ của HIPP nữa, Mua khoảng 500.000 thì được giảm giá 5% thì phải
    Nếu không thì các mẹ vào Metro mà mua, giá cũng rẻ hơn khoảng 5% vì đây là siêu thị của Đức mà. Các Mẹ trong TP HCM cũng có thể vào Metro trong đó mà mua.

P/S Mẹ Tigôn ơi, nhớ chỉ cho Mẹ Mía cách mua HIPP được quà tặng nhé
    Hãy quên đi quá khứ, không câu nệ hiện tại, tận hưởng sung sướng có được ngày hôm nay và hãy nhìn tương lai bằng con mắt lạc quan yêu đời
    Góp ngàn cơn gió ấm thành cơn bão tình thương
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ Mía ơi mình cũng có làm gì lạ đâu. Tình cờ tò mò vào trang web của HIPP xem các sp, rồi hỏi họ cách mình trộn sp của HIPP với các loại đồ ăn khác xem có được không và nên làm thế nào cho tốt, thế là họ gọi điện hỏi thêm thông tin, địa chỉ rồi gửi quà thôi. Khi nào có đợt khuyến mại của HIPP mình sẽ loa loa lên cho cả làng cùng biết.
    • 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe các mẹ quảng cáo thức ăn của HIPP mà mình mê quá, nhưng mà bên này thì chẳng có Hip hop gì hết .
    À, mà các mẹ thân quen với HIPP ơi, các mẹ "dụ dỗ" HIPP vào WTT đi. WTT quá hợp với HIPP còn gì.
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cac me oi khong biet Minh co nhieu chuyen khong nhung minh cam thay an nhung do che bien san nhu bot an lien,nuoc hoa qua an lien khong the tot va chat luong nhu do an tuoi duoc vi cac san pham do phai qua khau che bien va bao quạn. Chinh vi vay minh cho cun con nha minh nuoc hoa qua, bot minh tu che biẹn. Minh nghi chi co banh HIPP hoac sua con co the chap nhan duọc thoi ops:
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me