• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.86K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Cac me oi, da ai su dung san pham cua Nutifood chua? Cho minh biet y kien voi.
    Minh moi chi cho em be an bot an lien cua Nutifood thoi (theo tu van cua me Mia), em be minh con thich an hon la an bot Hipp?! Nha que qua co hay la thuong bo me it tien nen vay.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho bé nhà mình ăn bột của Hipp nhưng thử thì thấy nhát nhát và chẳng có vị gị, trước kia mình mua bánh bích qu tiểu cổ tích về pha với sữa cho bé ăn còn thấy có vẻ béo hơn. Mình thấy sản phẩm của Nutifood chỉ dành cho bé từ 1 tuổi trở lên cơ mà. Mình cũng định khi bé đến ngưỡng ấy cũng cho ăn "àng nội" hôi. Anh xã nhà mình nói thế thì nấu khoai tây với thịt và cho thêm phomai hoặc bơ cho bé ăn vào bữa phụ thì tốt hơn là cho ăn bột ăn liền. Nghe có lý????. Bạn đã vào mục dinh dưõng phần "Sữa bột hay sữa tươi " chưa??? Mẹ Hoadang ở Mỹ mà khi về nước chỉ cho con uống sữa tươi của Vinamilk thôi. Chứng tỏ hàng nội được đấy chứ ???
    Mẹ yêu con bằng trời :561:
    Con yêu mẹ bằng trời:561:
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,001 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Hai con gái mình cũng đang uống sữa bột của Nutifood đây. Theo con gái lớn của mình thì sữa Nuti ngon hơn sữa Nestle :rolleyes:. Hàng VN chất lượng cao tốt lắm chứ phải không các Mẹ?
    • 278 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

nutifood , con minh uong tu khi 1 tuoi toi gio luon. tot chu sao dau. ngon bo re dau thua hang ngoai dau
    me yeu con !
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bột ăn liền của Nutifood rất đa dạng và thơm ngon, bé nhà mình ăn từ nhỏ đến giờ. Cháu gái ở nhà thì uống Nutismart cũng nói ngon. Nutifood còn có sữa cho trẻ biếng ăn giống như Pediasure đó các mẹ, tên sản phẩm là Pediaplus.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Cam on cac me nhieu. Vay la minh se yen tam chuyen cho con trai tu Grow cua Abott sang 1 san pham nao do cua Nutifood. Khong biet co me nao biet be 3,5 tuoi thi uong loai nao la thich hop nhi, tren TV thay quang cao Nutismart, nhung con trai hoi luoi an nen minh dang nghi co khi phai dung PediaPlus hay EnPlus.
    Xin cac me tu van giup minh voi.
    Cam on nhieu lam.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Pedia Plus như mẹ Pooh và mẹ SoNy dùng đó, tụi trẻ con tăng cân ầm ầm. Tigon thỉnh thoảng dùng bột rau củ để quấy bột mặn cho Tít vì bột này ko ngọt như các bột ăn liền khác. Còn các sản phẩm sữa khác của Nutifood giành cho người lớn như sữa Nutifood, sữa EnPlus thì thơm ngon vô cùng, Tigon ko uống sữa chp bà bầu nữa mà chuyển qua EnPlus đấy. Nhưng ko hiểu sao Nutimam mình lại ko uống được, uống thấy tanh lắm :rolleyes:
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Tanh vi no co chua nhieu sat day, me Tit a.
    • 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình đang uống Gain, chuyển qua Nutismart thì thấy ngọt quá nên hôm nào uống cũng nôn, mình đang pha hai loại với nhau, chẳng biết thế có ảnh hưởng gì không nhỉ?
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trộn 2 loại sữa với nhau chả sao đâu Van Bi ơi,miễn là em bé ko rối loạn tiêu hóa và nếu bé thích

Bé con nhà em mới đầu dùng Enfa, sau thấy biếng bú em mua thêm Meiji trộn chung, chị ta măm ngay. Bây giờ thì lại chê Meiji, buồn quá nên em thử mua Gain. Ai dè con nhà lính tính nhà quan, pha Gain ko thì uống tì tì, còn pha Meiji thì chê. Lỡ mở hộp Meiji rồi nên em cho xơi cả 2 loại, 2/3Gain và 1/3 Meịji , có vẻ lên cân tốt (trộm vía, trộm via..)

Mẹ Tít ơi, cái vụ đi ba lần 1 ngày là ko tốt đúng như mẹ Tít nói đấy. Sau khi nghe mẹ Tít nói em cho bé đi TTDD ngay. BS cũng nói là hấp thu ko hết nên bé thải ra nhiều. Thảo nào ăn bao nhiêu mà 1 tháng chỉ lên có 4 lạng. BS đã cho em thực đơn lại , bớt bột, thêm sữa. Tuần vừa rồi lên được 2.5 lạng đấy (trộm vía lần nữa). Chỉ tội vẫn thiếu chiều cao, chắc là lùn giống mẹ

Em thì thấy bột ăn liền of Nutifood hơi có mùi khét, bé con chê. Carrot chỉ khoái bột of Gerber thôi, nhất là bột trái cây rất thơm. EM cũng mua thử bột of Vinamilk, bé ăn cũng ko nhiều. Thế là mẹ làm 1 chén ăn thử. Sao cũng chả ngon? tóm lại là bột ăn liền chỉ dành khi mẹ ko có thời gian hoặc đi đâu đó cho tiện, còn cứ nấu cháo xay là tốt nhất, vừa tươi, vừa ngon
    Quên mất, BS dặn rằng nếu muốn bé lên cân nhiều thì thay vì nấu cháo xay, nên mua thịt rau về nấu sau đó xay rồi khuấy bột gạo cho bé ăn. BS giải thích là 1 chén cháo of bé chỉ có 1 nhúm gạo, nếu xay ra thì chỉ được tối đa là 2 muỗng bột cho 1 lần ăn, còn nếu xay bột khuấy lên thì 1 chén bé ăn được tới 4 muỗng bột. Mà ăn nhiều tinh bột sẽ nhanh lên cân hơn. Thấy cũng có lý nhưng em vẫn đang cho ăn cháo xay vì Carrot đang thiếu tới 2.5cm mà lại cho bề ngang phát triển thì mất công sau này tập thể dục Để tháng sau đi đo chiều cao lại đã
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 278 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

o, noi gi thi noi chu minh cung thay duong nhu bot cua nuti ko ngon lam. luc truoc con minh an cung che , han chi chiu an bot ca rot trung thoi.
    me yeu con !
    • 348 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

minh nho hoi be nha minh khoang 5-6 thang minh mua cac loai bot nestle be an deu bi oi vi co vi ngot, ngay ca bot gao cao cap cung co vi ngot , con Nuti thi bot rat ma*.n ( tuc qua khong go duoc tieng Viet ) tom lai la khong ngon .
    me @ BẠC LIÊU
    • 2,490 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Up trang này lên nào. Mẹ nào đang dùng sản phẩm Nutifood thì vô đây tám nghen.
    • 546 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình mới mua Nutivita cho con đây, nghe nói sữa này phát triển chiều cao tốt, nhưng ngọt quá con không chịu uống. :Sad: chán quá
    • 633 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

mình cũng đang định chuyển sang nuti 3 đây ... mua rồi mà chưa khui xem thế nào ....
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cho bé uống Nuti3 đây, bé thích uống , mẹ cũng thích vì pha mau tan, giá rẻ,lại...có nhiều khuyến mãi ( đang có đợt mua sữa tặng kèm quà cho bé đấy, đây là đợt KM thứ 2 từ khi dùng cho bé)
    • 890 Bài viết

• 1,978 Được cảm ơn

Hồi sinh bé em toàn uống Nuti đấy, vì lúc sinh ở viện bsĩ cho sản phụ uống 1 cốc sữa, em thấy thơm thơm dễ uống hơn sữa bà bầu nên từ đó toàn uống loại này, hồi đó mua có 35k/ gói. Không biết bây giờ Nuti có sữa gì cho bà bầu ko nhỉ?