Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Rau ngải cứu - Đã mẹ nào cho con ăn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Mẹ cháu thắc mắc cái rau này có cho con ăn được không? Ở nhà mẹ cháu hay nấu cháo ngải cứu ăn rất ngon, hôm qua cho con nếm thử con cứ đòi ăn thêm. Không biết là tốt cho người lớn thì có tốt cho trẻ con không nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình ở nhà hay rán trứng gà ngải cứu, con mình cũng hay ăn lắm, mình nghĩ chẳng sao đâu bạn ơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Ngải cứu chắc chưa nên cho ăn vội. Rau này giờ trồng chắc có thuốc thang gì đó mà xanh tốt và chẳng có mùi vị đậm đà như mấy rau nhà tự trồng. Với lại sợ là nóng, ăn vào con bị cam.
    • 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Tớ thi thỏang vẫn cho con ăn với trứng. Rau này rất dễ trồng, lên nhanh kinh khủng, còn nó già hay non mỡ ra là tùy mùa nữa, và càng hay hái thì nó lên càng nhanh và mùi sẽ ko hắc như lâu lâu mới hái.
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Vâng ah, rau này cực kì dễ lên, nhà em toàn trồng vào chậu cây cảnh, chỉ cần chăm tưới nước gạo và hái liên tục là nó đẻ nhánh ra nhanh lắm. Công nhận với mẹ bầu là rau càng chăm hái thì nó càng ít hăng và ít vị ngăm. Em cũng tạm yên tâm thi thoảng đổi bữa cho con ăn cháo ngải rồi, cám ơn các mẹ nha!
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Mình rất thích nấu canh rau ngải cứu với thịt hay hầm gà hoặc tim. Mình nghĩ nếu bé ăn được cho bé ăn cũng rất tốt chứ. Chỉ sợ bé kg chịu ăn thôi!
    • 122 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Rau ngải cứu cho bé ăn cũng rất tốt, nhưng cần chế biến như thế nào để bé ăn mà thôi.
    Rau má rất mát, quê tôi có nhiều lắm. Mời các bạn về thăm quê tôi.