• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 609 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Mình thấy bảo cho bé uống quả la hán rất mát cho bé. Mẹ nào có biết bài thuốc này không. Mình định mua quả la hán trên phố Thuốc bắc nhưng hôm trước thấy tivi đưa cảnh người ta làm thuốc bắc trông mất vệ sinh quá nên cũng thấy ghê. Có mẹ nào biết mua quả này ở đâu không chỉ giúp mình nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trong độ tuổi ăn dặm có cần cho bé uống thêm nước hoa quả không ạ

Mình thấy nhiều người hay cho bé uống thêm nước hoa quả và chuối nghiền, không biết bao nhiêu tháng...

• Quả la hán chữa viêm họng

Lúc trước mình hay thấy mẹ nấu nước quả la hán uống hàng ngày để giữ tiếng (vì mẹ là giáo viên dạy thanh nhạc). Nhưng hôm nay đọc bài này lại thấy quả LH có nhiều công dụng hơn nên copy để xem và chia sẻ với CM luôn. La hán là quả của cây có tên khoa học Momordica grosvenori Swingle thuộc họ...

• Quả La Hán chữa viêm phế quản, viêm họng, viêm A.

Thấy cu Minh hay ho hắng, bác cho mấy quả La Hán, thấy ghi công dụng là chữa viêm họng, viêm phế quản, viêm A (Hình như Bác cu Minh mua ở Thái Nguyên). Mình chưa biết quả này bao giờ nên cũng đang phân vân không biết có nên cho bé dùng hay không. Có mẹ nào biết quả này và công dụng của nó, tư vấn...

• dinh dưỡng cho bé

mình là bố của bé. Mình có bé trai lúc mới sinh ra bé rất mũm mĩm. Nhưng giờ cháu đã được hơn 3...

• Thức ăn giúp bé lớn thật nhanh

Thịt bò là một thực phẩm cung cấp protein dồi dào, rất tốt cho “sự nghiệp” cải thiện và phát triển...

• 398 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_songhye Xem bài viết
    Mình thấy bảo cho bé uống quả la hán rất mát cho bé. Mẹ nào có biết bài thuốc này không. Mình định mua quả la hán trên phố Thuốc bắc nhưng hôm trước thấy tivi đưa cảnh người ta làm thuốc bắc trông mất vệ sinh quá nên cũng thấy ghê. Có mẹ nào biết mua quả này ở đâu không chỉ giúp mình nhé.
    Quả La Hán uống rất mát và bổ phổi. Theo mình biết thì quả la hán họ bán thường dưới dạng quả khô và nhẹ, to hơn quả bóng bàn một tí. Quả này còn có vỏ cứng ở ngoài nên bạn không sợ vấn đề mất vệ sinh. Minh nghĩ bạn có thể mua ở hàng thuốc bắc đều có bán. Bạn mua quả về bóc bỏ vỏ rồi cho nước lã vào đun sôi một lúc là được, nên cho 1 ít đường phèn (rock sugar) vào nấu cùng cho có vị ngọt. Thường mình nấu 1 quả cho khoảng 2 lít nước. Nhớ gạn bỏ hột quả la hán trước khi uống.

Nếu thích bạn có thể cho long nhãn khô vào nấu cùng. Nước quả la hán có màu đen hơi giống thạch khá là thơm. Có thể ăn cùng với thạch đen cũng rất là hợp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,371 Bài viết

• 1,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meInXinh Xem bài viết
    Quả La Hán uống rất mát và bổ phổi. Theo mình biết thì quả la hán họ bán thường dưới dạng quả khô và nhẹ, to hơn quả bóng bàn một tí. Quả này còn có vỏ cứng ở ngoài nên bạn không sợ vấn đề mất vệ sinh. Minh nghĩ bạn có thể mua ở hàng thuốc bắc đều có bán. Bạn mua quả về bóc bỏ vỏ rồi cho nước lã vào đun sôi một lúc là được, nên cho 1 ít đường phèn (rock sugar) vào nấu cùng cho có vị ngọt. Thường mình nấu 1 quả cho khoảng 2 lít nước. Nhớ gạn bỏ hột quả la hán trước khi uống.
    Quả La Hán vốn rất ngọt rồi mà, vẫn cần cho đường hả mẹ nó???
    • 398 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomekem Xem bài viết
    Quả La Hán vốn rất ngọt rồi mà, vẫn cần cho đường hả mẹ nó???
    Đúng là quả la hán có vị hơi ngọt nhưng mình thường nấu loãng, 1 quả cho 2 lít nước nên mình cho thêm rock sugar. Với lại loại đường này cũng mát và bổ. Nếu nấu nhiều la hán để cho nước ngọt theo mình thì mùi sẽ hơi mạnh. Bài nước la hán này là mình học của một cô bạn người trung quốc. Không biết các mẹ thường nấu như thế nào?
    • 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà em toàn mẹ uống Con chưa được ngụm nào...vì em tưởng là trẻ con ko uống được. Hikhik.
    Bé nhà em 10 tháng tuổi cho uống được không các mẹ ơi?
    • 670 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

úi, bé nhà em rất thick uống nước quả này đấy ah! nhưng em cũng sợ sợ nên không dám cho uống nhiều. Meinxinh có cách nấu hay nhỉ, em sẽ học nấu thử cho con uống xem thế nào!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đến phố thuốc Bắc để mua quả La hán nhé, quả này uống rất mát và chữa được cả ho nữa đấy.Cho bé uống thì bạn phải cẩn thận hỏi bác sĩ đông y xem có uống được không? dù sao cẩn thận vẫn hơn
    • 1,117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

phố Thuốc bắc ở Hà Nội hay thành phố Hồ Chí Minh vậy mẹ nó ơi??
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em nghĩ bà bầu bị ho không dùng được các loại thuốc khác dùng kẹo ngậm ho La Hán Quả cũng tốt lắm, vừa thơm vừa nhẹ nhàng, mà tác dụng rất nhanh và rõ luôn.
    • 942 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VUMINHHANG1984 Xem bài viết
    Em nghĩ bà bầu bị ho không dùng được các loại thuốc khác dùng kẹo ngậm ho La Hán Quả cũng tốt lắm, vừa thơm vừa nhẹ nhàng, mà tác dụng rất nhanh và rõ luôn.
    Kẹo này bán ở đâu vậy bạn?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2