Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Nước hầm xương tốt hay không tốt cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 321 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã cho cháu dùng nước hầm xương quá nhiều nên cháu nhà mình bị viêm dạ dày. Mình đã đưa cháu đầu lòng 3 tuổi đã chữa rất nhiều nơi, cả Đông Y và Tây Y ở các bệnh viện lớn trong nhiều năm trời mà không đỡ bệnh viêm hang vị dạ dày, dương tính với khuẩn HP kèm xung huyết, trào ngược và ợ nhiều kèm đau nữa. Năm ngoái, may nhờ rất nhiều bạn trong diễn đàn webtretho, mình biết đến Phòng khám Đại Gia Đình Daibio của GS. Đái Duy Ban, BS. Phương, Thạc Sỹ Lê Khánh Linh. Mình rất sợ các thông tin quảng cáo mà không có kiểm duyệt ở các diễn đàn nhiều khi uống vào cháu lại nặng thêm thì chết. Rất nhiều nơi còn nói quá sự thực và tung hứng lẫn nhau làm mình mất hết tin tưởng. Có người bảo hãy tin mà dùng thuốc đi, tôi sẽ giúp bạn, chỉ chữa khoảng 1-2 tuần thôi, chắc chắn khỏi hoàn toàn cơ chứ! Mình cho cháu dùng thì thấy nôn và trào ngược nhiều hơn. Nhìn con trớ hoài mà thương cảm. Một lần mình gặp BS. Hoa ở khoa Tiêu Hóa Bệnh Viện Bạch Mai cũng là thành viên diễn đàn mình. Trước đây bác sỹ chữa cho cháu không khỏi nên bác sỹ đã giới thiệu phòng khám chẩn trị y học cổ truyền Đại Gia Đình Daibio của GS. Đái Duy Ban, BS. Phương, Thạc Sỹ Linh. Mình đã kiểm tra rất kỹ lưỡng các thông tin trên web: daibio.com.vn

Thấy mình e ngại, bác sỹ Hoa đã cho mình số điện thoại và địa chỉ. Mình gọi điện thoại nhiều lần đến Thạc Sỹ Linh và GS. Ban ở 04 6275 4799 và trực tiếp 098 220 7805 thì thấy đúng ở đây đã có một truyền thống nghề y lâu đời thật sự từ năm 1796 với rất nhiều thầy thuốc nổi tiếng của Việt Nam được duy trì, kế thừa và phát triển trải qua nhiều thế hệ. Cuối năm ngoái, mình đã đến tận nơi phòng khám ở số 38 Ngõ Thái Thịnh 1, Đống Đa, Hà Nội thì được biết thuốc chữa dạ dày đã được Bộ Y Tế cấp phép có thành phần đông trùng hạ thảo mà ở đó là nơi đầu tiên ở Việt Nam làm từ đầu đến cuối chứ không phải nhập từ nước ngoài về. Các bác sỹ có bảo mình là điều đó tạo hiệu quả vì thành phần adenosine, polysaccaritte và cordycepin trong đông trùng hạ thảo thật làm ức chế khuẩn HP và tinh nghệ vàng cùng lá dạ cẩm, khổ sâm... làm kháng sinh tự nhiên để tiêu diệt HP mà không bị phản ứng phụ làm diệt các khuẩn tiêu hóa có ích trong dạ dày. Cháu nhà mình đã dùng thuốc chữa dạ dày Daivida, sau khoảng 10 ngày thì thấy hiện tượng đau vùng mỏ ác dịu đi và nhưng trào ngược dịch mật có giảm. Lúc trước miệng cũng cảm thấy ứa nước nhất là khi ngủ dậy, ăn hay bị nghẹn và nôn ra, cảm giác đắng ngắt vẫn bao trùm lên cháu, thương ơi là thương cơ. Đến khi dùng hết đợt 1 với 1 hộp 500g dùng trong 2 tháng thì thấy đỡ bị hẳn, cháu cảm thấy thoải mái hơn khi ăn uống và sinh hoạt, cháu không bị cơn đau hành hạ và nghẹn nhiều nữa rồi. Cháu mình dùng thêm 1 lọ nữa để dùng trong 2 tháng thì các bác sỹ ở đó đã gia giảm thành phần thuốc để dùng. Các bác sỹ có nói do đây là vừa là phòng khám vừa là công ty phòng khám Đại Gia Đình Daibio nên khi thuốc đưa cho bệnh nhân còn có sự gia giảm các từng vị thuốc và bào chế hoàn chỉnh để phù hợp với từng bệnh nhân cụ thể chứ một loại thuốc thì làm sao khỏi cho tất cả mọi người vì mỗi người một cơ địa khác nhau. Sau khi dùng xong đợt 2, cháu mình thấy xung huyết giảm hẳn đi, khi đại tiện thấy đỡ nhiều. Mình đến phòng khám daibio thì lần này, các bác sỹ có đưa mình thuốc bột để hấp thụ trong dạ dày được tốt hơn. Mình dùng thêm 2 tháng nữa thì thấy việc trào ngược gần như khỏi hẳn, ăn uống bình thường. Trộm vía hồi xưa cứ toàn phải cho cháu uống sữa, đanh nhuyễn cơm hoặc cho ăn cháo thì mới được. Giờ đã ăn cơm bình thường như các bạn bè trong lớp rồi. Cháu đi xet nghiệm HP thì thấy âm tính, gia đình cháu mừng lắm. Tuy thế, các bác sỹ ở phòng khám Daibio vẫn khuyên cháu phải dành ít thời gian duy trì tập thể dụng đều đặn và giữ thoải mái bằng phương pháp tập thở dưỡng sinh nổi tiếng của Bác sỹ Nguyễn Khắc Viện "Phình bụng thở ra, thót bụng thở vào, êm chậm sâu đều, mặt phật ung dung, chân tay thả lỏng, chỗ nào cũng được, lúc nào cũng được". BS. Viện cũng là họ hàng thân thiết rất gần của phòng khám mà. Điều đó cũng làm điều hòa dịch vị để đỡ bị trào ngược nhiều lên. Nghe nói BS. Viện ngày xưa bị cắt đến 3/4 lá phổi ở Pháp mà nhờ tập luyện dưỡng sinh cùng điều độ trong công việc mà sống đến 85 tuổi và đóng góp rất nhiều cho đất nước.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tốt Hay Không tốt cho Bé ?

Các mẹ thân mến, Mình lập topic này mời mọi người vào chia sẻ cách chăm sóc con sao cho tốt và xin những kinh nghiệm, góp ý của tất cả mọi người. Thời gian qua mình cũng nghiên cứu sách vở về cách chăm con nhiều lắm. Nhưng người VN mình thì hay góp ý mình kiêng cử cái này, kiêng cử cái...

• Tắm nước dừa, tốt hay không tốt?

Theo cảnh báo của các chuyên gia, nước dừa không những không thể làm trắng da mà còn gây nguy cơ viêm da, hăm lở da ở trẻ sơ sinh. Cơ hội cho vi khuẩn sinh sôi trên da Sinh con vào mùa hè sẵn có nhiều dừa nên chị Trần Hồng Thắm (Gia Lâm, Hà Nội) đã mua nhiều dừa non về tắm cho con với mong...

• Mẹo hay phân biệt hoa quả Trung Quốc trà trộn thành hoa quả sạch

Nhiều hoa quả Trung Quốc được phát hiện chứa chất độc hại đã xuất hiện trên thị trường Việt Nam....

• Những món ăn là "thuốc độc" với bé

Những món ăn là "thuốc độc" với bé Mayonnaise, xúc xích, mì tôm... đều âm thầm ảnh hưởng đến...

• Bé nói Tiếng Anh siêu dễ thương!!!

Bắt đầu bước vào năm học mới, những kỷ niệm về mùa hè sẽ luôn được lưu giữ và càng trở nên đẹp hơn...

• 224 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình nghĩ là hạn chế thôi chứ không thể không dùng được, ngon ngọt đều từ xương mà ra mà @@