• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 66 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em mới nghe nói là ninh xương ống nấu cháo cho bé không tốt vì xương đó có hàm lượng chì. Em không biết thông tin đó có đúng không nên muốn hỏi bố mẹ nào có Knghiem chỉ giùm em với

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,081 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

tớ không biết có phải tại chì không, nhưng trong xương ống có nhiều chất béo, trẻ con chưa hấp thụ được.
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 1,015 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Hihi...tớ chưa nghe ai nói trong phần nào của cơ thể động vật lại có nhiều chì bao giờ
    Nhưng Lullaby nói đúng đấy, trong xương ống có quá nhiều chất béo, trẻ con không những không tiêu hóa được, mà chỉ hại gan thêm thôi.

• 8,138 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Nói túm lại là vì trong nước xương hầm có quá nhiều chất béo và nitrat gì đó: với trẻ gầy thì gây khó tiêu, giảm khả năng tiêu hóa - hấp thụ; với trẻ béo thì lại càng béo, híc híc
    Nên túm lại là ko cần phải ninh nước xương hầm để nấu cháo/bột cho các bé vì mất thời gian, tốn ga/điện... và chả có ích lợi gì cả.
    Cứ thịt/cá/tôm,... + rau + dầu mỡ và ăn cả xác các mẹ nhé :3:
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:

• 73 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn chỉ cần mua sườn cục khoảng 2 lạng minh cho bé ăn cả ngày là được rồi.
    Con trai là niềm tự hào của bố mẹ!
    url=http://lilypie.com][/url]

• 8,138 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi han_bris
    Thịt/cá/tôm..+rau+dầu mỡ và nấu bằng nước lã phải ko bác?
    Đúng thế mẹ nó ạ. Để cho thơm tho thì thịt/cá/tôm/... mẹ nó phi hành khô cho thơm rồi đổ vào xào nhé.
    Khi nào bé > 1 tuổi thì có thể ninh xương sườn lấy nước ngọt, nhưng phải hớt váng béo đi (cách tốt nhất là ninh xong cho vào tủ lạnh, váng mỡ đông chặt bên trên rồi hớt đi rất dễ). Nhưng túm lại là ko nên ăn nhiều, con nhà tớ có khi cả tháng chả ăn bữa nào :3:
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:

• 8,138 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi han_bris
    Cả tháng bé nhà bác ko ăn bữa cháo nào, tức là bé chỉ ăn sữa thôi ạ?

Cái cách cho vào tủ lạnh và hớt cái béo đi của bác hay thật em cảm ơn bác.
    He he, bữa nước xương chứ, con nhà nông dân mà ko ăn cháo, chỉ ăn sữa để móm à cậu

• 143 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi về nhà nội, mình thấy mẹ chồng mình phổ biến là nấu bột cho trẻ bằng nước ninh xương vì trong nước ninh xương có chất bổ canxi và những chất có lợi cho trí não trẻ từ tủy. Qua diễn đàn mình lại thấy là không nên chỉ nấu bột bằng nước ninh xương cho trẻ, vậy thì mình có thể quấy bột bằng nước ninh xương đồng thời xay thêm thịt và rau vào được không nhỉ.Mình thấy nấu bột cả bằng nước xương và thịt xay thì e hơi nhiều chất.Mình cũng có nghe là không quấy bột bằng nước này, chỉ quấy bằng nưốc thịt xay thôi. Em họ mình toàn nấu bột cho con bằng nước ninh xương, trộm vía, cháu mình cứng cáp và kháu lắm. Làm thế nào thì đúng các mẹ nhỉ.
    Nếu có sự trùng lặp thì mod gộp vào dùm mình nhé.
    ----------

tipello.net - i am not referring you, i just DO recommend it.
    Yêu con lắm lắm ý

• 423 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Nước ninh xương chỉ để lấy độ ngọt cho bột cháo thôi bạn ạ, chả có chất gì từ nước này được hấp thụ vào cơ thể bé cả.

• 2,622 Bài viết

• 4,422 Được cảm ơn

Nghe từ topic bên kia là nước ninh xương giàu canxi lắm nếu bạn đun đủ 3 ngày liên tục và cầm xương cắn được như đậu phụ, còn không thì chẳng có chất gì, đấy là chưa kể mỡ tủy trong xương làm rối loạn tiêu hóa của bé. Chẳng có gì giàu canxi bằng sữa và các sản phẩm từ sữa, sao bạn không cho bé ăn các sản phẩm từ sữa có đơn giản hơn không.
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3