• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,687 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Bé mình 9 tháng. Ăn được gà ác chưa hả các mẹ? Nếu được thì mình nấu như thế nào và nấu ra làm sao? 1 con thì bé ăn tkg hết rồi, nên mình trữ đông như thế nào?

• 75 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng cho bé gái nhà mình ăn từ dạo đó. Gà ác thực ra dễ chín lắm, nhưng mình vẫn ninh đến hơi mềm, lấy ra lọc thịt, lại cho vào ninh 1 lần thật nhanh xong đem ra xay, còn dư cho vào ngăn đá, ăn đến cả tháng cũng được, nhưng nếu ăn tươi thì ngon hơn. Lúc 9 tháng mình ko nấu cháo với gạo, chỉ nấu với khoai lang, và rau, rồi khi ăn pha thêm bột. Qua 1 tuổi mình mới cho ăn cháo.

Bạn chú ý gà ác mềm lắm, nên ninh nhừ quá, nó rã ra, rớt đầu sụn ra, xay ko được, bé ăn bị hóc đấy, nên tốt nhất ninh đủ chín, lấy ra nguyên con, lọc thịt, rồi hẵng ninh tiếp nhé!

Nếu bạn có thời gian thì làm từng ít một cho bé ăn 1 hoặc 2 ngày thôi, hôm sau giải đông thịt còn lại làm tiếp.

Mình ko có thời gian nên chủ nhật làm 1 lèo đủ các món khác nhau, cho tất vào tủ lạnh, ở nhà bà mỗi bữa, lấy mỗi suất ra cho vi sóng rồi cho ăn thôi, vẫn ngon.

Vì để tủ lạnh nên mình chia suất sẵn, ăn suất nào lấy hẳn suất đó ra, ko đem ra rồi lại cất vào. Mình tận dụng lo thủy tinh nắp kín hoặc lọ Avent thì càng tốt. Chú ý ko đổ đầy ắp lọ, vì khi đông đá làm tăng thể tích, sẽ bị bật nắp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cherry Phạm; 07/11/2009 vào lúc 09:58 AM.

• 75 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn tham khảo cách cho con ăn dặm của mình hé, xem có gì khác ko?

• 75 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trời trời, ở trên ghi sai giờ tắm nắng nha bạn, ko fải 1am đâu mà là 7.30am

• 1,687 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

MÌNH kg đọc được bài ăn dặm của bạn, kg biết phải tại máy kg. Anywya, cám ơn bạn nhiều, Mà gà ác thường hay ăn với gì vậy?