• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.59K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi muốn mua thực phẩm chức năng, nhưng không biết mua ở đâu. Hiện tại tôi thấy toàn bán đa cấp cả, mà tôi hơi bị dị ứng với mấy bác này. Không hiểu ai có địa chỉ nào chỉ giúp
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em giống mẹ này. Không thích kiểu đa cấp lắm. Mặc dù em biết nó là kiểu kinh doanh rất bình thường. Nhưng mà vẫn có thói quen cần gì là chạy ra cửa hàng mua, vẫn tiện hơn.
    Mẹ nó muốn mua TPCN thì có chuỗi cửa hàng TPCN cao cấp Lohha nhé. Hiện em thấy có rất nhiều ở HN rồi đó, em không nhớ địa chỉ từng cái một, nhưng mà mẹ nó search trên mạng chắc có đó. Em mua ở đó mấy lần, đủ các loại TPCN luôn, nhiều lắm, mẹ nó tìm loại j cũng có, mấy em bán hàng thì tư vấn nhiệt tình hết cỡ. Nhìn chung là em khá hài lòng.
    • TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Bạn ui, theo mình thì nên mua TPCN tại các cửa hàng, nhà thuốc trực thuộc các cty xuất nhập khẩu dược phẩm. Ở đó thực phẩm chức năng dù khuyến cáo là không thay thế dược phẩm nhưng luôn được lưu hành sau khi có giấy phép của sở y tế. Các cty dược phẩm uy tín hiện nay mình ko hề quảng cáo cho ai nhé
    - Sapharco (dược sai gon)
    - Dược TW1, TW2
    - Yteco (dược tp HCM)
    - Vimedimex …
    - Dược phẩm Úc Châu
    Còn hệ thống nhà thuốc Mỹ Châu tại Sài Gòn có hơn chục cửa hàng gì đó, luôn nổi tiếng là buôn bán tân dược ngoại với giá bán lẽ tốt nhất, đa dạng nhất. Mình thấy họ tổ chức quầy thuốc 1 bên cắt theo toa, còn thực phẩm chức năng 1 bên kiểu như cửa hàng tự chọn đó. Giá cả tuỳ mặt khách mà giảm nữa (:LoveStruc: mình mua CH bên lê văn sỹ Q3, có 1 chị bán hàng dễ tính luôn giảm 5-10k khi mình mua cả hộp)

P/s: mình từng làm trợ lý cho 1 sếp tầm tầm trong ngành dược, lời sếp ý khuyên là TPCN tác động về mặt tâm lý thui, chứ hiệu quả thực sự không phải zậy.Thực phẩm trong thiên nhiên đủ khả năng chữa nhiều bệnh, lẫn cải thiện nhiều tình hình sức khoẻ. Em sorry mấy anh chị học dược nhé, chứ người nhà em bệnh lặt vặt là sếp em toàn khuyên “ăn và ăn” cả thui hehe
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Ngay góc Pasteur và Lý Tự Trọgn có 1 cửa hàng chuyên bán TPCN đó
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieusaodadon Xem bài viết
    Tôi muốn mua thực phẩm chức năng, nhưng không biết mua ở đâu. Hiện tại tôi thấy toàn bán đa cấp cả, mà tôi hơi bị dị ứng với mấy bác này. Không hiểu ai có địa chỉ nào chỉ giúp
    để mai mình cho mẹ tên loại TPCN này nha, mình dùng thấy được đó nhưng bây giờ không có nhãn hiệu ở đây vì mình để bên nhà ngoại bé rồi, mai mình chạy qua đó xem sao
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng vậy em đồng ý với chị bán hàng đa cấp ko đc hay lém...nhưng sp xài em thấy cũng ok mà....ví dụ các cty đa cấp như Avon, Amway, hay oriflame.... đứng đầu tập đoàn Avon là người phụ nữ trong top 50 người phụ nữ đứng đầu TG đó.... em ko làm cho các cty này. chỉ nêu nhận xét thui..... góp ý zậy mà
    :Crying::Battin ey:
    • 2,036 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Ngay ngã tư Pastuer với Lý tự trọng quận 1 có 1 cửa hàng TPCN hoành tráng, mặt hàng fong fú vô cùng! ^^

Hay bạn vào siêu thị Maxi 3/2, có quầy TPCN trong đó, nó nằm gần quầy sữa thì fải! Ở đây, có bán bột ngọc trai gì mà làm láng da: 720k/ hộp nghe nv nói là bán đc lắm! Có ai dùng qua chưa vậy?
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lạ thật, em chia sẻ kinh nghiệm chứ có quảng cáo bán hàng đâu, em chỉ bảo em xách về bán thôi chứ có bảo các mẹ mua đâu. xóa bài của em.
    Buồn.
    Rất là yêu đời. Hài lòng với những gì mình có lắm lắm :LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    Đừng ngại nói ra những khó khăn của mình với tất cả mọi người, nếu không bạn sẽ hối hận khi biết khó khăn của mình lại là thế mạnh của một ai đó rất gần bạn.:Battin ey::LoveStruc:
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

OH, Thực phẩm chức năng thì có rất nhiều loại, nhiều hãng của nhiều nước khác nhau. Nếu các mẹ muốn tìm thông tin thì chỉ cần lên Web: thuocbietduoc.com.vn. Các mẹ có thể tìm không dưới 20 loại. Nếu muốn mua thì em giới thiệu luôn trang: thucphamchucnang.net, cửa hàng ở đường Phương Mai. Nhưng em nói thật là em cũng là người đã từng tìm hiểu rất nhiều về Thực phẩm chức năng, để dùng mà. Và hiện em đang dùng và thấy có hiệu quả: Thực phẩm dinh dưỡng, các loại trà, có loại dành cho khớp và hỗ trợ tim mạch của 1 hãng của Mỹ. Có web đàng hoàng: herbalife.com và có địa điểm bán ở HN, có điều đó là hàng xách tay. Các mẹ cần xem xin giới thiệu trực tiếp
    Chú thích: em không quảng cáo đâu mà xóa:Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi balo_con; 17/09/2009 vào lúc 01:36 PM.
    Balo_con :LoveStruc:
    • 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TMP Xem bài viết
    Bạn ui, theo mình thì nên mua TPCN tại các cửa hàng, nhà thuốc trực thuộc các cty xuất nhập khẩu dược phẩm. Ở đó thực phẩm chức năng dù khuyến cáo là không thay thế dược phẩm nhưng luôn được lưu hành sau khi có giấy phép của sở y tế. Các cty dược phẩm uy tín hiện nay mình ko hề quảng cáo cho ai nhé
    - Sapharco (dược sai gon)
    - Dược TW1, TW2
    - Yteco (dược tp HCM)
    - Vimedimex …
    - Dược phẩm Úc Châu
    Còn hệ thống nhà thuốc Mỹ Châu tại Sài Gòn có hơn chục cửa hàng gì đó, luôn nổi tiếng là buôn bán tân dược ngoại với giá bán lẽ tốt nhất, đa dạng nhất. Mình thấy họ tổ chức quầy thuốc 1 bên cắt theo toa, còn thực phẩm chức năng 1 bên kiểu như cửa hàng tự chọn đó. Giá cả tuỳ mặt khách mà giảm nữa (:LoveStruc: mình mua CH bên lê văn sỹ Q3, có 1 chị bán hàng dễ tính luôn giảm 5-10k khi mình mua cả hộp)

P/s: mình từng làm trợ lý cho 1 sếp tầm tầm trong ngành dược, lời sếp ý khuyên là TPCN tác động về mặt tâm lý thui, chứ hiệu quả thực sự không phải zậy.Thực phẩm trong thiên nhiên đủ khả năng chữa nhiều bệnh, lẫn cải thiện nhiều tình hình sức khoẻ. Em sorry mấy anh chị học dược nhé, chứ người nhà em bệnh lặt vặt là sếp em toàn khuyên “ăn và ăn” cả thui hehe
    Mẹ nó ơi, mình công nhận với mẹ nó là "ăn và ăn" là rất tốt, trước hết cứ ăn được là tiên. tuy nhiên, đôi khi khẩu phần ăn của mình không cân đối, hoặc thiếu một chất nào đó dẫn tới sự mất cân bằng trong cơ thể và lâu dần dẫn tới mắc một vài bệnh nào đó.
    TPCN sẽ giúp chúng ta cân bằng hoặc bổ sung chất mà cơ thể còn thiếu ở dạng mà cơ thể ta dễ hấp thụ nhất.

Mình ví dụ nhé: có một số người da dẻ mọc mụn do thiếu VTM pp hoặc một vài loại VTM nào đó mà mình ko bít để bù đắp, uống TPCN sẽ bổ sung lại.
    Hoặc các cụ hay nói "ăn mặn sinh con trai" trước kia chúng ta ko hiểu tại sao, nhưng Khoa học chứng minh môi trường kiềm trong âm đạo thuận lợi cho tinh trùng Y. Vậy nên, bi h có một số loại TPCN bổ sung các chất như kẽm....để tạo thuận lợi cho việc sinh con trai. Mình thấy hoàn toàn có cơ sở đấy chứ, TPCN ra đời cũng có nghiên cứu hẳn hoi, chứ đâu phải vấn đề tâm lý đâu. Nếu chỉ tâm lý thì 1 sản phẩm ko thể tồn tại lâu đc. Có thế đó chỉ là ý kiến của một vài cá nhân mà thôi.

Mình không bán TPCN, nhưng là dân học Thực phẩm ra, các thầy cô ở Khoa mình nghiên cứu khá nhiều đề tài về TPCN. Nói như thế để bạn thấy rằng VN cũng đang từng bước tiếp cận và nghiên cứu về ngành này. Còn TPCN trên thế giới thì khỏi phải nói rồi, rất phát triển luôn.

Keke, đúng vấn đề chuyên môn nên em Máu ạ .
    Hi vọng các mẹ có cái nhìn sáng suốt để có sự lựa chọn tốt nhất chăm sóc sk cho cả gia đình nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_bong_001; 17/09/2009 vào lúc 10:43 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

"P/s: mình từng làm trợ lý cho 1 sếp tầm tầm trong ngành dược, lời sếp ý khuyên là TPCN tác động về mặt tâm lý thui, chứ hiệu quả thực sự không phải zậy.Thực phẩm trong thiên nhiên đủ khả năng chữa nhiều bệnh, lẫn cải thiện nhiều tình hình sức khoẻ. Em sorry mấy anh chị học dược nhé, chứ người nhà em bệnh lặt vặt là sếp em toàn khuyên “ăn và ăn” cả thui hehe"

Em cũng xin bổ sung như này, cơ thể chúng ta không phải lúc nào cũng có thể tổng hợp được tất cả các loại chất cần thiết cho cơ thể. Đấy là lí do tại sao thực phẩm chức năng ra đời. Nhiều người dị ứng thực phẩm chức năng vì một vài lí do riêng nhưng đây là loại thực phẩm hiện đại, nên dùng nếu tài chính có thể đáp ứng được . Nó tốt mà.
    Muốn viết các chức năng mà chỉ sợ viết xong gửi lên lại nhận được dòng: Bị xóa vì Spam - Quảng cáo nữa thì T_T.
    Phải ra nghiên cứu cái nội quy xem thế nào. Híc
    Rất là yêu đời. Hài lòng với những gì mình có lắm lắm :LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    Đừng ngại nói ra những khó khăn của mình với tất cả mọi người, nếu không bạn sẽ hối hận khi biết khó khăn của mình lại là thế mạnh của một ai đó rất gần bạn.:Battin ey::LoveStruc:
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ bong_001 hôm nào cho e học hỏi kinh nghiệm với nhá. Em thích tìm hiểu về cái này lắm. Học được thêm nhiều kiến thức dinh dưỡng và khoa học. Có gì chị em trao đổi
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn me_bong_001 nha
    Em đang tính chuyện làm thằng cu hi..rooling:
    Balo_con :LoveStruc:
    • 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthutrang1985 Xem bài viết
    mẹ bong_001 hôm nào cho e học hỏi kinh nghiệm với nhá. Em thích tìm hiểu về cái này lắm. Học được thêm nhiều kiến thức dinh dưỡng và khoa học. Có gì chị em trao đổi
    Keke, Mẹ Bống cũng thích mấy cái này lắm. Thật ra trước có một số công ty bán hàng đa cấp đã nói quá về tác dụng của một vài loại TPCN nào đó, khiến người ta ác cảm. Người Việt mình là thế, bị lừa một lần là tránh luôn, sợ luôn. Chứ trên thế giới TPCN phát triển lắm. Mẹ nó cần kiến thức về dinh dưỡng cứ hỏi em. Để mai em nghiên cứu lại quyển TPCN em mua từ hồi Đại học xem có thông tin gì bổ ích sẽ pót lên cho các mẹ cùng tham khảo nhé. Mà bi h nhiều loại TPCN không đắt đỏ quá đâu, nhiều loại cho các mẹ lựa chọn mà

@ balo_con: hihi, em cũng thích có thằng con rai lắm mẹ nó ạ. keke.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_bong_001; 18/09/2009 vào lúc 09:12 PM.
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ava nhà mẹ Bống dễ thương quá. Nhìn yêu thật. Trộm vía.
    Em mới đọc về canxi và mỡ. HÔm trước có tham khảo về cao huyết áp. Em muốn biết thêm cả về tiểu đường, tim mạch và gút nữa. Chẹp.. chẹp..
    • 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthutrang1985 Xem bài viết
    ava nhà mẹ Bống dễ thương quá. Nhìn yêu thật. Trộm vía.
    Em mới đọc về canxi và mỡ. HÔm trước có tham khảo về cao huyết áp. Em muốn biết thêm cả về tiểu đường, tim mạch và gút nữa. Chẹp.. chẹp..
    hihi. Cám ơn Trang nhé.
    Mà Trang ham học quá đấy. Chẹp chẹp, thế này thì các chuyên gia dinh dưỡng mất nghề à . hêh. Để Mẹ Bống tìm hiểu rồi sẽ phục vụ các mẹ tốt nhất có thể.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bong_001 Xem bài viết
    Em giống mẹ này. Không thích kiểu đa cấp lắm. Mặc dù em biết nó là kiểu kinh doanh rất bình thường. Nhưng mà vẫn có thói quen cần gì là chạy ra cửa hàng mua, vẫn tiện hơn.
    Mẹ nó muốn mua TPCN thì có chuỗi cửa hàng TPCN cao cấp Lohha nhé. Hiện em thấy có rất nhiều ở HN rồi đó, em không nhớ địa chỉ từng cái một, nhưng mà mẹ nó search trên mạng chắc có đó. Em mua ở đó mấy lần, đủ các loại TPCN luôn, nhiều lắm, mẹ nó tìm loại j cũng có, mấy em bán hàng thì tư vấn nhiệt tình hết cỡ. Nhìn chung là em khá hài lòng.
    uh,mình cũng hay mua ở cửa hàng TPCN của LOHHA ở Núi trúc ấy. Phải công nhận là nhân viên ở đó khá chu đáo. vì mình vô đó tha hồ xem sp, thích lựa chọn sp j phù hợp thì mua, tư vấn cũng nhiệt tình nữa.Không mua cũng thoải mái . chứ ko như mấy hiệu thuốc, đọc tên sp cho họ lấy ra xem. Đến lúc mình ko mua, họ tỏ thái độ lun. Chán lém. Mình thích nơi nào mà phục vụ nhiệt tình, max một tí nhưng được cái thoải mái còn hơn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đa số các cty TPCN đều bán hàng theo mô hình đa cấp vì từng nhà phân phối sẽ chăm sóc các khách hàng của mình,,,,, mô hình nào cũng có những công ty những người làm ăn sai trái để rồi " con sâu làm rầu nồi canh" , các mẹ đừng vơ đũa cả nắm...Mình đang làm phân phối cho Herbalife nè , mẹ nào muốn biết thêm thông tin chi tiết thì alo
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

- Mẹ ở Hà Nội thì qua 76 Núi Trúc mà mua (Hình như của hàng Lohha - em hay mua ở đó)
    - Nên dùng các sản phẩm của công ty IMC, vì là thực phẩm chức năng trong nước nên giá thành không quá cao, các loại thực phẩm chức năng của công ty này chủ yếu có nguồn gốc thiên nhiên nên dùng rất an tâm.
    Các mẹ thử vào website của công ty này mà xem: http://imc.net.vn/vi-VN/San-pham
    - Em có cháu nhỏ, dùng Kidsmun thấy ổn lắm, cháu ăn uống tốt hơn rất nhiều, trộm vía - nhìn bụ bẫm yêu ghê!
    Mẹ thử xem nhé!
    Chúc các mẹ tìm được sản phẩm tốt để dùng
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mình thì không dùng TPCN nhưng có đứa em họ đang dùng, có 2 loại mình thấy nó đang dùng là Vitamin Meiji Collagen và Tảo Spirulina Japan Algae Số 1 của Nhật bản,thấy nó khen lắm, con bé nói mua ở Cửa hàng số 57 Nguyễn Công Hoan, Ba đình. Các mẹ thử qua đó xem thế nào nhé.http://img.webtretho.com/forum/images/smilies/smile.gif
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2