• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.08K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi muốn mua thực phẩm chức năng, nhưng không biết mua ở đâu. Hiện tại tôi thấy toàn bán đa cấp cả, mà tôi hơi bị dị ứng với mấy bác này. Không hiểu ai có địa chỉ nào chỉ giúp

1. Có thể bạn muốn xem:
    • TMP
    • 6 năm
    • 520 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Bạn ui, theo mình thì nên mua TPCN tại các cửa hàng, nhà thuốc trực thuộc các cty xuất nhập khẩu dược phẩm. Ở đó thực phẩm chức năng dù khuyến cáo là không thay thế dược phẩm nhưng luôn được lưu hành sau khi có giấy phép của sở y tế. Các cty dược phẩm uy tín hiện nay mình ko hề quảng cáo cho ai nhé
    - Sapharco (dược sai gon)
    - Dược TW1, TW2
    - Yteco (dược tp HCM)
    - Vimedimex …
    - Dược phẩm Úc Châu
    Còn hệ thống nhà thuốc Mỹ Châu tại Sài Gòn có hơn chục cửa hàng gì đó, luôn nổi tiếng là buôn bán tân dược ngoại với giá bán lẽ tốt nhất, đa dạng nhất. Mình thấy họ tổ chức quầy thuốc 1 bên cắt theo toa, còn thực phẩm chức năng 1 bên kiểu như cửa hàng tự chọn đó. Giá cả tuỳ mặt khách mà giảm nữa (:LoveStruc: mình mua CH bên lê văn sỹ Q3, có 1 chị bán hàng dễ tính luôn giảm 5-10k khi mình mua cả hộp)

P/s: mình từng làm trợ lý cho 1 sếp tầm tầm trong ngành dược, lời sếp ý khuyên là TPCN tác động về mặt tâm lý thui, chứ hiệu quả thực sự không phải zậy.Thực phẩm trong thiên nhiên đủ khả năng chữa nhiều bệnh, lẫn cải thiện nhiều tình hình sức khoẻ. Em sorry mấy anh chị học dược nhé, chứ người nhà em bệnh lặt vặt là sếp em toàn khuyên “ăn và ăn” cả thui hehe

• 4,555 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Ngay góc Pasteur và Lý Tự Trọgn có 1 cửa hàng chuyên bán TPCN đó

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieusaodadon Xem bài viết
    Tôi muốn mua thực phẩm chức năng, nhưng không biết mua ở đâu. Hiện tại tôi thấy toàn bán đa cấp cả, mà tôi hơi bị dị ứng với mấy bác này. Không hiểu ai có địa chỉ nào chỉ giúp
    để mai mình cho mẹ tên loại TPCN này nha, mình dùng thấy được đó nhưng bây giờ không có nhãn hiệu ở đây vì mình để bên nhà ngoại bé rồi, mai mình chạy qua đó xem sao

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieusaodadon Xem bài viết
    đúng vậy em đồng ý với chị bán hàng đa cấp ko đc hay lém...nhưng sp xài em thấy cũng ok mà....ví dụ các cty đa cấp như Avon, Amway, hay oriflame.... đứng đầu tập đoàn Avon là người phụ nữ trong top 50 người phụ nữ đứng đầu TG đó.... em ko làm cho các cty này. chỉ nêu nhận xét thui..... góp ý zậy mà
    :Crying::Battin ey:

• 2,037 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Ngay ngã tư Pastuer với Lý tự trọng quận 1 có 1 cửa hàng TPCN hoành tráng, mặt hàng fong fú vô cùng! ^^

Hay bạn vào siêu thị Maxi 3/2, có quầy TPCN trong đó, nó nằm gần quầy sữa thì fải! Ở đây, có bán bột ngọc trai gì mà làm láng da: 720k/ hộp nghe nv nói là bán đc lắm! Có ai dùng qua chưa vậy?

• 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lạ thật, em chia sẻ kinh nghiệm chứ có quảng cáo bán hàng đâu, em chỉ bảo em xách về bán thôi chứ có bảo các mẹ mua đâu. xóa bài của em.
    Buồn.
    Rất là yêu đời. Hài lòng với những gì mình có lắm lắm :LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    Đừng ngại nói ra những khó khăn của mình với tất cả mọi người, nếu không bạn sẽ hối hận khi biết khó khăn của mình lại là thế mạnh của một ai đó rất gần bạn.:Battin ey::LoveStruc:

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

OH, Thực phẩm chức năng thì có rất nhiều loại, nhiều hãng của nhiều nước khác nhau. Nếu các mẹ muốn tìm thông tin thì chỉ cần lên Web: thuocbietduoc.com.vn. Các mẹ có thể tìm không dưới 20 loại. Nếu muốn mua thì em giới thiệu luôn trang: thucphamchucnang.net, cửa hàng ở đường Phương Mai. Nhưng em nói thật là em cũng là người đã từng tìm hiểu rất nhiều về Thực phẩm chức năng, để dùng mà. Và hiện em đang dùng và thấy có hiệu quả: Thực phẩm dinh dưỡng, các loại trà, có loại dành cho khớp và hỗ trợ tim mạch của 1 hãng của Mỹ. Có web đàng hoàng: herbalife.com và có địa điểm bán ở HN, có điều đó là hàng xách tay. Các mẹ cần xem xin giới thiệu trực tiếp
    Chú thích: em không quảng cáo đâu mà xóa:Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi balo_con; 17/09/2009 vào lúc 01:36 PM.
    Balo_con :LoveStruc:

• 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

"P/s: mình từng làm trợ lý cho 1 sếp tầm tầm trong ngành dược, lời sếp ý khuyên là TPCN tác động về mặt tâm lý thui, chứ hiệu quả thực sự không phải zậy.Thực phẩm trong thiên nhiên đủ khả năng chữa nhiều bệnh, lẫn cải thiện nhiều tình hình sức khoẻ. Em sorry mấy anh chị học dược nhé, chứ người nhà em bệnh lặt vặt là sếp em toàn khuyên “ăn và ăn” cả thui hehe"

Em cũng xin bổ sung như này, cơ thể chúng ta không phải lúc nào cũng có thể tổng hợp được tất cả các loại chất cần thiết cho cơ thể. Đấy là lí do tại sao thực phẩm chức năng ra đời. Nhiều người dị ứng thực phẩm chức năng vì một vài lí do riêng nhưng đây là loại thực phẩm hiện đại, nên dùng nếu tài chính có thể đáp ứng được . Nó tốt mà.
    Muốn viết các chức năng mà chỉ sợ viết xong gửi lên lại nhận được dòng: Bị xóa vì Spam - Quảng cáo nữa thì T_T.
    Phải ra nghiên cứu cái nội quy xem thế nào. Híc
    Rất là yêu đời. Hài lòng với những gì mình có lắm lắm :LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    Đừng ngại nói ra những khó khăn của mình với tất cả mọi người, nếu không bạn sẽ hối hận khi biết khó khăn của mình lại là thế mạnh của một ai đó rất gần bạn.:Battin ey::LoveStruc:

• 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ bong_001 hôm nào cho e học hỏi kinh nghiệm với nhá. Em thích tìm hiểu về cái này lắm. Học được thêm nhiều kiến thức dinh dưỡng và khoa học. Có gì chị em trao đổi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3