Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Mẹ nào có thể giải thích cho em về đường nho GDL để làm tào phớ là gì được không ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.37K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 175 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Nhà em rất thích ăn tào phớ và em hay làm tào phớ bằng lá gelantine. Tuy nhiên, tào phớ làm bằng lá gelantine thì nó chỉ đông khi để lạnh nên mình chỉ được ăn tào phớ lạnh thôi ạ. Mới đây, em có đọc được vài bài viết về tào phớ làm từ đường nho thì có thể ăn nóng được. Nhưng em vẫn băn khoăn không hiểu đường nho thực chất nó là gì? có hại đến sức khỏe người dùng không?. Nơi có bán đường nho thì giải thích như sau: đường nho - Glucono delta-lacton (viết tắt GDL) là một phụ gia thực phẩm nguồn gốc tự nhiên. GDL được tìm thấy khá phổ biến trong mật ong, nước quả và rượu vang. ....

Nếu thực sự như giải thích trên thì tốt quá. Tuy nhiên, em vẫn chưa chắc chắn nên dù có một ít đường nho ở nhà rồi mà vẫn không dám dùng. Nhà em ăn tào phớ thường xuyên lắm, đặc biệt là mấy em bé nhà em nữa nên vấn đề an toàn thực phẩm em rất lo ạ

Rất mong mẹ nào có thể thì giải thích cho em với ạ. Em xin cảm ơn lắm lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me3kids; 19/07/2010 vào lúc 05:40 PM.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,435 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

có trang web về đường này, tặng cả ăn thử nữa. Bạn qua tìm trong Mục Nội trợ nhé
    Ngày hôm qua ở lại
    Trong vở hồng của con
    Con học hành chăm chỉ
    Là ngày qua vẫn còn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)