• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.97K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình được cô họ hàng ở Lào Cai cho 1 chai mật ong. Cô ấy bảo đấy là mật ong của người dân tộc họ bán cho, rất quý, từ hoa thuốc phiện người dân tộc họ trồng. Cô ấy bảo là ngừoi dân tộc họ quý mật ong này lắm, ít bán mà toàn giữ để họ dùng thôi.

Bé nhà minh 1 tuổi hay ho, mũi hong lắm. Mình có cho con uống mật ong này được ko. Có độc không? Cô ấy và 1 số người bảo rất tốt, ko sao. Nhưng mình vấn thấy lo, sự độc và hại cho con. Có mẹ nào biết vụ này cho mình thông tin với. Cám ơn,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 609 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Theo em , thuốc phiện nếu dùng trong nhiều trường hợp lại là vị thuốc quý . Em nhớ ngày xưa mối lần chúng em đau bụng , mẹ em lại dí 1 xíu bằng nửa đầu que tăm lên lửa rồi pha với nước ấm cho chúng em uống là khỏi. Bản thân em sau đẻ cũng đựoc ăn gà hầm với 1 xíu thuốc phiện cho khỏe người. Với lại hoa thuốc phiện nhưng đã được con ong cho qua cơ thể nó rồi nên em nghĩ cũng ko hại lắm đâu. Bé hay bị viêm họng thì buổi sáng ngủ dậy và tối trước khi đi ngủ mẹ nó chấm 1 giọt mật ong vào đầu lưỡi cho con, cái lưỡi đưa đi đưa lại thế là vừa sạch họng vừa bồi bổ sức khỏe. Em nghĩ ko sao đâu, mẹ nó đừng có lo. Chúc bé mạnh khỏe !
    • 46 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bababy Xem bài viết
    Mình được cô họ hàng ở Lào Cai cho 1 chai mật ong. Cô ấy bảo đấy là mật ong của người dân tộc họ bán cho, rất quý, từ hoa thuốc phiện người dân tộc họ trồng. Cô ấy bảo là ngừoi dân tộc họ quý mật ong này lắm, ít bán mà toàn giữ để họ dùng thôi.

Bé nhà minh 1 tuổi hay ho, mũi hong lắm. Mình có cho con uống mật ong này được ko. Có độc không? Cô ấy và 1 số người bảo rất tốt, ko sao. Nhưng mình vấn thấy lo, sự độc và hại cho con. Có mẹ nào biết vụ này cho mình thông tin với. Cám ơn,
    Mình cũng hỏi người bán hàng ở công ty TW nói, hoa thuốc phiện ong không lấy được mật vì cánh hoa dài hoa lại bé ... Có đợt lên Hà Giang công tác tìm không thấy, nghe nói mật ong hoa thuốc phiện rất tốt, ( chắc là mật ong rừng ... bậy giờ mật ong nuôi = mật và pha đường nên kg tốt)
    • 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã có hồi âm. Cô họ hàng nhà mình bảo là mật ong này gốc từ cả hoa thảo quả và hoa thuốc phiện. Nhưng vì có cả hoa thuốc phiện nên mình cũng lo. Có mẹ nào có thông tin gì thêm thì cho mình biết thêm với nhé, Mình muốn cho con uống nhưng vấn thấy chưa yên tâm. Cám ơn nhiều,
    • 1,249 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Trong thuốc phiện có chất moóc phin phải ko các mẹ? Nghe nói moóc phin giảm đau. Ngày xưa bà ngoại cũng hay cho mẹ em uống thuốc phiện (nhà ngoại em ở trên Sơn La nên trồng thuốc phiện nhiều lắm) Mẹ bảo nhờ vậy mà mẹ béo tốt :Worried:
    • 3,538 Bài viết

• 4,190 Được cảm ơn

bạn cứ cho bé uống nhé!!! Không sao đâu!!! Con ong vẫn lấy được hoa thuốc phiện chứ không phải là không đâu nhé!! Nhưng mật hoa này hiếm!! Không có mật hoa thuốc phiện thuần, chỉ lẫn hoa thuốc phiện thôi!!! Con ong muốn tạo mật nó phải nuốt vào nhả ra cả trăm lần mới thành giọt mật mình ăn đấy nha!!!
    Hết muốn ký roài............