Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Hỏi về tác dụng của món cháo trai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 595 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nghe nói cháo trai có tác dụng chữa bệnh ra mồ hôi cho trẻ nhỏ, thực hư thế nào có mẹ nào có kinh nghiệm không ạ? Em đến phát rồ cả người lên mất vì mấy hôm nay cu Bill (gần 6 tháng tuổi), ngày nào cũng bị (được) bà nội cho uống món nước cháo trai với số lượng là 2 bữa 1 ngày, mỗi bữa 200ml. Trong khi em đang muốn cu Bill vốn đã lười ăn phải tăng khẩu phần sữa lên, lại thêm cái tật tự dưng ba bốn hôm nay cứ ăn vào bao nhiêu là trớ ra bấy nhiêu.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nghe nói cháo trai có tác dụng chữa bệnh ra mồ hôi cho trẻ nhỏ, thực hư thế nào có mẹ nào có kinh nghiệm không ạ? Em đến phát rồ cả người lên mất vì mấy hôm nay cu Bill (gần 6 tháng tuổi), ngày nào cũng bị (được) bà nội cho uống món nước cháo trai với số lượng là 2 bữa 1 ngày, mỗi bữa 200ml
    nó vừa mát, bổ, lại còn chữa trứng mồ hôi trộm.
    Trong khi em đang muốn cu Bill vốn đã lười ăn phải tăng khẩu phần sữa lên, lại thêm cái tật tự dưng ba bốn hôm nay cứ ăn vào bao nhiêu là trớ ra bấy nhiêu.
    Có thể bé đang muốn mọc răng hoặc đang viêm họng thì sao??!! Kiểm tra lại đi mẹ cu B nhé
    Mẹ yêu bé nhất nhà!

• 4,977 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Sao mà giống bà nội nhím thế, chiều nào cũng bế nhím đi ăn cháo trai. Sau đó về khoe với em là nhím ăn hết 2N cháo. Chẳng biết thế nào nữa

• 808 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

minh so rang ba cho chau nhiêu nhu vay se bi di ngoai mát, vi trai von lanh nen mót tuân chi nen cho chau an 3 bua la du. Dót trước cu Tun nha minh cung ra mo hoi nhiêu, minh lam trai roi xay ra nau bót cho be an tu hai den ba ngay mót lan thoi.
    Ban dung cho be an qua no nhe vi nhiêu khi no qua la be cung bi tro day.
    Than!

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹcuBill
    Các mẹ ơi, nghe nói cháo trai có tác dụng chữa bệnh ra mồ hôi cho trẻ nhỏ, thực hư thế nào có mẹ nào có kinh nghiệm không ạ? Em đến phát rồ cả người lên mất vì mấy hôm nay cu Bill (gần 6 tháng tuổi), ngày nào cũng bị (được) bà nội cho uống món nước cháo trai với số lượng là 2 bữa 1 ngày, mỗi bữa 200ml. Trong khi em đang muốn cu Bill vốn đã lười ăn phải tăng khẩu phần sữa lên, lại thêm cái tật tự dưng ba bốn hôm nay cứ ăn vào bao nhiêu là trớ ra bấy nhiêu.
    Trẻ nhỏ bị thiếu canxi thì hay ra mồ hôi trộm. Thịt trai chứa nhiều canxi nên có tác dụng trị chứng mồ hôi trộm rất tốt, nhưng phải ăn cả thịt cơ, chứ nước cháo thì có tác dụng gì.
    Hơn nữa nhỏ nhà bạn mới 6 tháng tuổi, làm sao tiêu hoá nổi món cháo trai, tốt nhất bạn nên cho con đi khám BS dinh dưỡng để BS kê Vitamin D + canxi cho cháu.

• 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Có phải cháo trai là cháo nấu bằng con trai nuôi lấy ngọc phải không? Mình ở Sài Gòn, không biết là trai bán ở đâu, có mẹ nào biết thì chỉ mình với.
    @ Babymum: Tony nhà mình hơn 8 tháng rồi thì ăn cháo trai được không?
    Từ ngày sinh ra, mẹ nâng như trứng, mẹ hứng như hoa, mẹ ôm vào lòng.

• 1,453 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tony Blair
    Các mẹ ơi! Có phải cháo trai là cháo nấu bằng con trai nuôi lấy ngọc phải không? Mình ở Sài Gòn, không biết là trai bán ở đâu, có mẹ nào biết thì chỉ mình với.
    Chị ơi bsĩ khuyên là trẻ em từ 9-10 trở lên thì hãy cho ăn đồ tanh, nếu em bé nhà mình chưa ăn đò tanh bao giờ thì chị có thể tập trứoc với mốt số thức ăn tanh lành trước như cá quả, cá rô đồng, nhưng lúc đầu ít thôi và chị theo dõi xem tiêu hoá thế nào, sau đó hãy cho em bé ăn cháo trai thì tốt hơn.

• 182 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đúng đấy, cu Bill còn nhỏ mới 6 tháng tuổi thì chưa ăn/ uống được cháo/ nước trai đâu. Trai cũng là đồ tanh, từ 9 tháng trở đi mới nên tập cho Bill ăn đồ tanh, mà nên bắt đầu từ tôm đồng, cá đồng. Hơn nữa, ăn trai hay bị lạnh bụng lắm. Cu tí nhà mình 23 tháng rồi mà thỉnh thoảng bà nội mới cho ăn, chư không thường xuyên. Mẹ Bill cứ cho Bill uống nhiều sữa vào, vì uống nước trai thế thì còn bụng đâu mà uống sữa.

• 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thỉng thoảng mẹ San cũng cho con ăn cháo trai, con trai mua ngoài chợ về đổ nước nóng vào cho nó mở miệng rồi lấy ra bỏ phần đen đen đi sau đó rửa sạch và đem luộc. Luộc chín thì đem xay sinh tố rồi hoà với bột nấu chín cho con ăn. Vậy mà vẫn ra mồ hôi trộm, mà mình xay rất kỹ rồi nhưng thịt con trai vẫn bị gợn, con ăn thỉng thoảng lại trớ, thế mới tệ chứ!

• 996 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tony Blair
    Bạn ghé mấy cửa hàng bán đồ rau củ quả..từ Hà nội (góc pasteur-Trần q.Tuấn hay HBT-Nguyễn Du..) là có.
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3