• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

hỏi các mẹ: ăn thịt bò cùng rau dền không tốt ntn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.25K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong
    Hôm qua bé ăn cơm với thịt bò xong, định ăn rau thì mình chợt nhớ ra là thịt bò không ăn cùng rau dền đựoc, thế là đi luộc cho bé ít rau muống, mọi người trong nhà nhìn mình như bị "dở hơi". Bực quá nhưng chẳng nhớ cụ thể vì sao ăn như thế không tốt, các mẹ giải thích giúp mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Em thì được biết rau dền mà ăn với thịt trâu thì kỵ lắm, ăn với nhau sẽ bị đau bụng, nôn, hoặc là đi ngoài nên em cũng nghĩ thịt bò cũng giống thịt trâu nên ko bao giờ cho bé ăn cùng, nhưng người lớn thì ăn thịt bò với rau dền em thấy ko sao, em đã từng ăn rồi mà.
    .................................................. .......

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 81 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào biết thì trả lời thắc mắc này hộ với vì nghe các mẹ nói thế mình mới giựt mình vì cũng rất hay cho con ăn rau dền với thịt bò.
    Mình nghĩ hay tại cả rau dền và thịt bò đều nhiều sắt nên có thể là ăn vào sẽ khó tiêu nhỉ ????????
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ yên tâm đi, thịt bò với rau dền hoàn toàn không làm sao hết. Đừng quá lo lắng nhé, mình thường xuyên nấu cho bé nhà mình mà.
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình chen ngang một chút thịt bò dành cho bé thì mua loại nào vừa mềm vừa ngon?
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình xin có ý kiến, thịt bò và rau dền nấu với nhau hoàn toàn không sao cả.Nhưng khi nấu mùi vị không được ngon thế thôi.Đừng lo nhé, không vấn đề gì đâu.

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ vẫn nấu chung thịt bò với rau dền cho bé từ hồi 1 tuổi có thấy sao đâu
    • 8,195 Bài viết

• 1,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh Pham
    Tớ vẫn nấu chung thịt bò với rau dền cho bé từ hồi 1 tuổi có thấy sao đâu
    Chắc chắn mình đã đọc báo, có BS đã trả lời về vấn đề này: thịt bò và rau dền rất kỵ nhau, lý do vì sao thì mình ko nhớ lắm.
    Mình sẽ serch lại thông tin này nhé...
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Chắc chắn mình đã đọc báo, có BS đã trả lời về vấn đề này: thịt bò và rau dền rất kỵ nhau, lý do vì sao thì mình ko nhớ lắm.
    Mình sẽ serch lại thông tin này nhé...
    Mẹ Tun & Box search nhanh nhanh nhé.... tớ lại hay nấu chung thịt bò với rau dền vì con gái thích ăn mới chít.
    • 428 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ngoài nấu rau dền ra thì các mẹ hay nấu cháo thịt bò với rau gì? share cùng em với???

Mẹ đu đủ
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ạ cách đây cũng lâu lâu rồi tớ có đọc một bài báo thế này; có bà ngoại đưa cháu đến viện DD khám vì thấy cháu không chịu ăn và càng ngày càng gầy. Sau đó bác sỹ mới hỏi là bà cho cháu ăn ntn thì bà kể cho thường xuyên cho cháu ăn thịt bò nấu với rau rền. Bác sỹ kết luận là thịt bò nấu với rau rền có mùi vị rất "không được hấp dẫn" cho nên bé không ăn và ngày càng còi. Sau đó bà ngoại có đổi thực đơn cho cháu và cháu đã chịu ăn và tăng cân. Tớ nhớ đại khái thế
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé đu đủ
    Các mẹ ơi, ngoài nấu rau dền ra thì các mẹ hay nấu cháo thịt bò với rau gì? share cùng em với???

Mẹ đu đủ
    --------
    Nấu thịt bò có mấy món rất ngon và thơm nè: thịt bò nấu với bí đỏ, bí xanh đều được. Nấu với bắp cải, xu hào. Nấu nới rau cần tây băm nhỏ, nấu với rau cải xanh, hay giá đỗ.Ôi ôi nhiều thứ nấu hợp mà ngon lắm mẹ nó ạ. Tôm nhà mình thì khoái nhất món cháo thịt bò bí đỏ đấy.
    Trên trời cao có muôn vàn ánh sao
    ..
    Riêng mặt trời chỉ có một mà thôi
    Và mẹ em chỉ có... một trên đời
    • 428 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Vy nhiều nhé.

Mọi khi mình hay nấu thịt bò với rau bắp cải và khoai tây, còn chua thử với các loại rau còn lại sợ mùi vị không hợp. Bé đu đủ nhà mình cũng có vẻ khoái mon thịt bò lắm.
    Chúc các bé ăn ngon miệng.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi cho tôi hỏi Có phải rau dền thì không được nấu với mỡ không? Nếu phải thì tại sao? Mong nhận được sự trao đổi của mọi người!
    • 849 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trời đất, em chả hề để ý đến các loại kết hợp thế nào, em cứ sẵn rau nào là cho ăn rau đấy. Có mẹ nào có thực đơn các loại kị nhau share cho em với!
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Oài, mình thì mùa nào thức đấy. Đang mùa rau dền ngon bổ rẻ an toàn (vì mọc dễ và rẻ nên ít có khả năng bị bón thuốc bảo vệ thực vật nhiều) thì mình nấu với đủ các loại thịt khác: thịt lợn, thịt bò, cá quả, tôm. Con mình vẫn ăn bình thường, output k có vấn đề gì.

Mình hay mua thịt thăn bò cho con ăn (là phần thịt đắt nhất trong con bò nên chắc cũng tốt nhất).
    • 281 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thịt bò nấu với củ dền các bé ăn mới độc vì gây chướng bụng, đầy hơi, đi ngoài chứ nấu với rau dền đâu có thấy ai nói sao đâu nhỉ. Nhím nhà mình cũng ăn thịt bò nấu với rau dền này. Các bé ăn ngon miệng, là các mẹ vui rồi.
    • 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cháu em nó vẫn ăn thịt bò với rau dền từ lúc 1 tuổi mà đến giờ cũng chả thấy có gì cả , vẫn béo tốt , fổng fao, em nghĩ là ko sao vì cả 2 loại này đều bổ máu mà ( nếu như kị nhau thì có khi chỉ là sợ bổ quá mà thôi ). Hihii... AH , em vừa đọc trên trang web về dinh dưỡng thì thịt bò cùng rau dền xay nhuyễn là 1 trong những món ăn rất tốt cho các bé trong khoảng 9-12 tháng .
    • 358 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Có một số loại thực phẩm kỵ nhau đấy, một số sẽ sinh ra các chất không tốt cho cơ thể, thậm chí gây ngộ độc. Còn phần lớn là làm mất đi nhiều vitamin có trong thực phẩm nếu kết hợp cùng nhau. Hôm trước mình seach được một số tài liệu đây :

Một số thực phẩm thường kỵ nhau, vì vậy, bạn cần lưu ý để tránh kết hợp chúng trong bữa ăn.

Dưới đây là vài điều các bà nội trợ có thể dùng để gối đầu giường:

1. Thịt lợn không nên ăn với ốc bươu, cam thảo.
    2. Thịt bò, thịt trâu tránh dùng chung với lươn, hẹ.
    3. Thịt chó không thích tỏi.
    4. Tỏi tránh dùng để ướp cá trắm.
    5. Bí đỏ tránh nấu chung với tôm hoặc cua.
    6. Thịt lươn trắng kị ở chung với giấm.
    7. Cua tránh nấu với cà tím.
    8. Bắp không nên dùng với ốc.
    9. Ốc không thích ở với mì.
    10. Gan dê không nên dùng để nấu với măng tre.

Ngoài ra còn rất nhiều nữa, mọi người vào xem thêm ở đây : http://my.opera.com/myhuongs/blog/20...c-pham-ky-nhau

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn nấu bí đỏ với tôm cho con ăn. Trước đây, mình đọc sách hướng dẫn vẫn nấu bột cho trẻ con vẫn thấy bí đỏ nấu với tôm. Ko biết ăn lẫn hai thứ đấy thì gây ảnh hưởng gì ko?
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn nấu bí đỏ với tôm cho con ăn. Trước đây, mình đọc sách hướng dẫn vẫn nấu bột cho trẻ con vẫn thấy bí đỏ nấu với tôm. Ko biết ăn lẫn hai thứ đấy thì gây ảnh hưởng gì ko?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2