• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình có thông tin này muốn tham khảo ý kiến các mẹ xem sao. Vừa rồi, mình có đến mua sữa tươi ở cửa hàng phố cÁt Linh và than thở là bé nhà mình bị... còi và không chịu ăn và uống sữa. Chị bán hàng ở đấy có nói sao không dùng luôn sữa tươi nấu cháo cho bé. Chị ấy thường làm như vậy cho con và con chị ấy lớn rất tốt. Vừa ăn được cháo vừa đưa được sữa tươi vào người con. Mình băn khoăn k biết như vậy có được k. Và, sữa tươi đun lâu như vậy có bị... biến chất kh?. Mời các mẹ có cao kiến cùng bàn bạc để tìm ra cách giải quyết đúng nhất nhé. Tất cả vì con em chúng ta mà
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Nhật ký nhớ đời của “Siêu nhân bố”

Làm bố là một trong những trải nghiệm đáng nhớ và quý giá nhất trong cuộc đời mỗi người đàn ông....

• 7 sự thật cần biết về sữa chua

Khi cho bé ăn sữa chua, mẹ bé hãy lưu ý một số nguy hiểm rình rập sau nhé. Tuy cung cấp protein và...

• 11 món xay hấp dẫn cho mẹ và bé

Bé nhà mình dù qua tuổi ăn dặm rồi vẫn rất khoái các món xay. Mình tìm được bài này hay quá, nên...

• các mẹ hay dùng loại nước mắm nào nấu cháo cho con

mình hay cho nước mắm Nha Trang loại lọ nhỏ 25ml để cho vào cháo cho con vừa ngon vừa tiện vì lọ nhỏ nhưng loại mắm nayg hết rồi mà mình không mua được nên không biết nên mua loại nào cì 1 chai toàn loại 1/2l và 1l thôi, mỗi lần nấu cho con một ít mà lọ to thế thì dùng bao giờ mới hết, sợ hỏng mất....

• Có mẹ nào dùng cốc nấu cháo pigeon cho bé ăn dặm chưa?

Bé nhà mình hiện nay đã hơn 4 tháng, mình định cho bé ập ăn dặm nên định mua cốc nấu cháo bằng inoc hay bằng thủy tinh dùng trong nồi cơm điện lúc nấu cơm cùng gia đình cho tiện nhưng không biết có thuận tiện ko hay mua rồi về để đó thì uổng quá. Mẹ nào dùng rồi thì cho mình xin ý kiến nhé. Cảm ơn...

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng nấu đấy, bé có vẻ thích ăn. Mình nấu với cá hồi. Nhưng đừng nấu liên tục, bé sẽ nhanh chán. Sách dạy nấu ăn cho bé của "bọn Tây" cũng dạy nấu như vậy đấy. Ko fải cho sữa tươi vào ninh với cháo đâu. Mà mình làm như thế này: cháu ninh bình thường, nhưng nấu thật đặc, thậm chí như cơm nát, sau khi cháo chín mới chế thêm sữa vào cho loãng ra, đun sôi rồi cho bé ăn.

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

me Bill oi the cho me Lan Chi hoi, nau voi sua tươi thì có cho thêm thịt cá , rau củ vào không? vì mình vẫn sợ có nhiều thứ béo quá con ăn vào mà bị... đau bụng thì sợ lắm... Con mình không chịu ăn sữa chút nào. Nếu khi cho sữa vào có được nhiều không chứ nếu chỉ... nhồi cho con được khoảng một chén sữa thì... chả bõ chút nào.
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

me Bill oi the cho me Lan Chi hoi, nau voi sua tươi thì có cho thêm thịt cá , rau củ vào không? vì mình vẫn sợ có nhiều thứ béo quá con ăn vào mà bị... đau bụng thì sợ lắm... Con mình không chịu ăn sữa chút nào. Nếu khi cho sữa vào có được nhiều không chứ nếu chỉ... nhồi cho con được khoảng một chén sữa thì... chả bõ chút nào. cháo nấu với sữa tươi có thơm ngon không? vì bé nhà mình rất khó tính, và rất lười ăn
    • 1,499 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bạn ơi, có thể dùng cách thêm sữa tươi vào thức ăn ăn dặm của bé như là cho vào cháo rau củ, bột ngũ cốc, hay súp khoai tây.... nữa. Nhớ lựa sữa lạt hoặc ít ngọt thôi để không ảnh hưởng vị của thức ăn.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 2,876 Bài viết

• 1,672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebill2004
    Mình cũng đã từng nấu đấy, bé có vẻ thích ăn. Mình nấu với cá hồi. Nhưng đừng nấu liên tục, bé sẽ nhanh chán. Sách dạy nấu ăn cho bé của "bọn Tây" cũng dạy nấu như vậy đấy. Ko fải cho sữa tươi vào ninh với cháo đâu. Mà mình làm như thế này: cháu ninh bình thường, nhưng nấu thật đặc, thậm chí như cơm nát, sau khi cháo chín mới chế thêm sữa vào cho loãng ra, đun sôi rồi cho bé ăn.
    MẸ nó ơi, mẹ nó có thể nói rõ cách nấu hơn được không? Tỷ lệ sữa/cháo, đồ ăn kết hợp như: Rau, thịt, cá...
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 174 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Con mình đã đi gởi trẻ(17 tháng), nhưng sáng nào mình cũng cho ăn cháo trộn sữa mà bé vẫn hay uống và 2 viên poma party cúp vào mỗi chén cháo. Mình rất ít cho bé ăn sáng ở trường, vì mình nghỉ buổi sáng rất quan trọng nên mình phải cho bé ăn ở nhà để biết xem bé ăn được chừng nào và uống sữa bao nhiêu. các mẹ cứ mạnh dạn cho sữa vào cháo của bé nhưng đừng đổ sữa vào khi còn trên bếp đung sôi cháo như vậy sữa sẽ ko còn tốt như lúc đầu. Mình không biết là mình nuôi con như vậy có đạt không,con mình 17 tháng gần 13kg cao 82 cm, mình cho bé ăn sữa chua tự làm ở nhà vì cùng cả nhà ăn luôn.
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buimaihuong
    MẸ nó ơi, mẹ nó có thể nói rõ cách nấu hơn được không? Tỷ lệ sữa/cháo, đồ ăn kết hợp như: Rau, thịt, cá...
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều
    Ừ, đúng là dùng sữa tươi ko đường. Còn tỉ lệ thì ko cần công thức quá, tùy độ đặc loãng mà con bạn có thể ăn được. Nhưng khoảng 120 ml là ok. Tớ còn làm cách này nữa. Lấy một ít cơm (1, 2 thìa), luộc qua các thứ rau, thịt. Cho tất cả vào máy xay sinh tố, đổ sữa tươi vào xay nhuyễn, cho ra nồi, đun nhỏ lửa cho sôi lên một chút là ok.

• 170 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình thường làm thế này. Đun nước sôi lên rồi tắt bếp thả gói sữa tươi vào ngâm cho nóng. Sau đó đổ sữa tươi ngâm nóng đó ra bát và lấy gạo cháo ăn liền của Nesles trộn lên, có thể pha thêm 1 hoặc 2 viên phomat party cube rồi cho bé ăn. Tuỳ theo bé thích ăn đặc hay loãng mà pha. Con nhà mình 22 tháng thì ăn khoảng 180ml sữa tươi với 4-5 thìa bột cháo. Cháo rất ngậy. Làm theo cách này tiện, đỡ tốn thời gian mà sữa không phải đun sôi, không mất chất. Con nhà mình ăn từ hồi 6 tháng đến bây giờ tuần ăn 2-3 lần vẫn khoái.
    Các mẹ thử xem sao nhé. Chúc các bé ngon miệng.