Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Dấm Táo mèo tốt cho sữa mẹ và giảm cân???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.5K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,038 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trước đây mình có đọc mẹ nào nói uống dấm táo mèo mà nhiều sữa hơn và mẹ còn giảm cân nữa. Có thực vậy không? Dùng như thế nào? Mình đang muốn giảm cân nhưng không muốn cai sữa cho con. Tks các mẹ thông thái nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Táo mèo đã vào mùa rồi,mẹ nào đã giảm cân thành công nhờ dấm táo mèo lên tiếng cho em biết với,có thật ko hay chỉ là quảng cáo của mấy người bán dấm táo?
    • 144 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các chị ơi chỉ cách em làm dấm táo mèo với ạ! em cảm ơn rất nhiều
    • 1,038 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuky Xem bài viết
    Các chị ơi chỉ cách em làm dấm táo mèo với ạ! em cảm ơn rất nhiều
    Mình copy bên nè hihi:

Dấm táo mèo với mật Ong - rất tốt với sản phụ và em bé

Mật ong rất tốt cho thai phụ và em bé.
    Ngoài những thực phẩm bổ dưỡng như trứng, cá, gan, bầu dục và rau tươi, nước ép nho, phụ nữ có thai nên dùng mật ong và giấm táo. Chỉ với 2 thìa mật ong rừng mỗi bữa ăn, bạn đã giúp bé có một hệ thần kinh khỏe mạnh.
    Các nhà khoa học đã chứng minh, mật ong có khả năng tiêu diệt các vi khuẩn như khuẩn thương hàn, phó thương hàn, vi trùng gây viêm phế quản, viêm màng bụng. Nó chứa nhiều chất khoáng như sắt, đồng, mangan, manhê... và các loại vitamin tối cần thiết. Hàm lượng vitamin C trong mật ong cao hơn tất cả các loại rau quả.
    Đối với trẻ nhỏ, nhất là trong thời gian cai sữa, mật ong là thức ăn lý tưởng. Ngoài sự bổ dưỡng, nó còn giúp nhuận tràng và diệt các loại ký sinh trùng. Mật ong có tác dụng giữ nước thừa trong cơ thể nên trị được đái dầm. Trẻ uống mật ong đều đặn sẽ không có giun kim, giun đũa, lại ít bị đau bụng vì mật ong làm giảm nguy cơ lên men trong ruột, dạ dày. Mỗi bữa chỉ cần cho vào 1-2 thìa cà phê mật ong vào bột quấy. Nếu bé táo bón thì thêm một ít mật ong nữa, còn nếu tiêu chảy thì giảm đi. Nếu trẻ đái dầm, nên cho uống 1 thìa cà phê mật ong khi đi ngủ.

Còn dung dịch giấm táo chứa nhiều muối khoáng của trái cây, lại tiêu diệt được vi khuẩn có hại trong hệ tiêu hoá. Theo Đông y, táo vị ngọt, tính bình, có tác dụng bổ gan mật, định tâm an thần, dùng chữa hư phiền, không ngủ được, hồi hộp hay quên, tân dịch ít, miệng khô, người yếu, ra nhiều mồ hôi...
    Trong bữa ăn nếu không đủ rau tươi và trái cây, thai phụ nên uống 2 thìa giấm táo hoà trong 1 cốc nước, dùng ngày 2 lần (sáng sớm ngủ dậy và 8 giờ tối). Người mẹ nào làm như vậy thường xuyên, đều đặn thì em bé sinh ra sẽ nhiều tóc, móng tay dài, nhanh ngóc đầu dậy và sớm biết đi, bộ máy tiêu hóa và răng phát triển tốt; mẹ thì đủ sữa nuôi con.

Cách làm giấm táo: Lấy 1 cân táo (không chín quá) rửa sạch bằng nước muối hơi mặn nhằm diệt khuẩn, để ráo nước rồi bổ nhỏ ra, để cả hạt, ngâm với 2 lít nước sôi để nguội còn hơi ấm (mục đích là giúp táo chóng chua). Sau đó, cho vào 2 quả chuối tây (để táo chóng lên men), đựng trong lọ thủy tinh bịt kín bằng vải màn (giúp trao đổi khí). Sau 1 tháng thì lọc lấy nước giấm táo, dùng dần. Giấm có màng là tốt; còn thấy như có muỗi bay là hỏng, phải làm lại.
    • 2,817 Bài viết

• 1,722 Được cảm ơn

mình đang uống, có giảm cân, và có tăng sữa tuy nhiên do ko tập thể dục nên dù giảm còn 51kg mà bụng vữn còn to lém....
    • 1,038 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    mình đang uống, có giảm cân, và có tăng sữa tuy nhiên do ko tập thể dục nên dù giảm còn 51kg mà bụng vữn còn to lém....
    Có ảnh hưởng gì đến bé cưng không hả bạn??
    • 2,817 Bài viết

• 1,722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhanhi0105 Xem bài viết
    Có ảnh hưởng gì đến bé cưng không hả bạn??
    ko bạn ạ
    ko biết bao tử có sao hem nhưng mờ đi tiêu hóa thì ko thấy vấn đề gì....:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,038 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    ko bạn ạ
    ko biết bao tử có sao hem nhưng mờ đi tiêu hóa thì ko thấy vấn đề gì....:Smiling:
    Cám ơn bạn nhé, mình sẽ thử liền. À quên, cách dùng của bạn như thế nào? chỉ dùm với nhé. Tks.
    • 2,817 Bài viết

• 1,722 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé, mình sẽ thử liền. À quên, cách dùng của bạn như thế nào? chỉ dùm với nhé. Tks.
    2 muỗng pha với 1/2 ly nước, nếu hay bị lạnh bụng thì thêm vào thìa cafe mật ong....:Smiling:
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Chị mua dấm táo ở đâu thế, post địa chỉ lên đi chị nhé.
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

hqua vừa mua 1 bình của me tram bên . Mẹ nào dùng rồi vậy? Thấy có dùng đc cho cả em bé nữa.
    • 1,038 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Mình mới thử 2 ngày thôi, chưa thấy kết quả, cũng không thấy tác dụng phụ hehe. Uống thơm lắm, coi như là giải khát cũng được.
    • 192 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ à,
    Em cũng uống dấm táo mèo mua của mẹ Tram ben được hơn 2 tuần rồi. Có giảm được 2kg nhưng bụng thì mới giảm ít thôi. Chắc phải tập thể dục thêm nữa thì mới có hiệu quả.
    • 2,792 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lazymeo Xem bài viết
    Các mẹ à,
    Em cũng uống dấm táo mèo mua của mẹ Tram ben được hơn 2 tuần rồi. Có giảm được 2kg nhưng bụng thì mới giảm ít thôi. Chắc phải tập thể dục thêm nữa thì mới có hiệu quả.
    Bạn ơi, uống sau bữa ăn 2thia + 1/2 côc nước. Nhưng ngày uống mấy lần thế? Tớ cũng đang thử
    Con yêu ai nhất??? - Mẹ.
    Con là tình yêu của mẹ, yêu con nhất trên đời.:LoveStruc: :Kiss:
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ mình mới làm giùm mình 1 hũ giấm táo nhưng bằng táo New zealand chứ ko phải là táo mèo. Uống cũng ok nhưng ko thơm lắm, pha thêm mật ong vào thấy ngon hơn. Chắc phải tìm mua táo mèo làm thử mới được.
    • 192 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beehuy Xem bài viết
    Bạn ơi, uống sau bữa ăn 2thia + 1/2 côc nước. Nhưng ngày uống mấy lần thế? Tớ cũng đang thử
    Em mới uống 2 lần / ngày sau ăn sáng và ăn trưa thôi.
    Trong hướng dẫn thì thấy uống 3 lần 1 ngày sau ăn chị ạ.
    Chị uống có thấy tác dụng không?
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lazymeo Xem bài viết
    Em mới uống 2 lần / ngày sau ăn sáng và ăn trưa thôi.
    Trong hướng dẫn thì thấy uống 3 lần 1 ngày sau ăn chị ạ.
    Chị uống có thấy tác dụng không?
    Mình cũng mua của metram , mình uống một ngày /3lần ( sau bữa ăn ) 1 lần = 3 thìa dấm + 200 ml nước lọc . Nhưng hôm nào đi làm về nóng bức mình pha thành 6thìa dấm + 200 ml nước lọc và cho đá uống như giải khát mát lắm . Tác dụng thời gian đầu rất chậm các mẹ à , nhưng sau khoảng 4 tháng thì mình xuống cân rất đều 1tháng / 1.5 kg , đặc biệt vòng bụng xuống đáng kể , nhưng các mẹ cũng phải kết hợp tập thể dục cho săn chắc chứ ko nó chẩy sệ ra đấy . ưng nhất khi dùng sản phẩm này là :
    - Dấm Yên bái nên tốt, không ảnh hưởng sức khỏe , và lượng sữa lại nhiều hơn , lại chữa được một số bệnh.
    - Giảm cân đều và từ từ nên da không bị xấu ( sạm hay nhăn nhúm ) vì da mình đàn hồi theo thời gian mà ( chứ dùng sản phẩm chức năng xuống cân nhanh nhưng da lại xấu , và ảnh hưởng sức khoẻ lại không cho con bú được )
    - Rẻ tiền 30N / 1l ( thực phẩm chức năng thì đắt lắm )
    Không ưng mỗi điểm này là phải dùng trong thời gian rất lâu cả năm trời nên phải kiên trì ( sốt ruột lắm ) nhưng lúc nào cũng phải động viên cố gắng lên để có thân hình đẹp :Smiling:
    • 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hachi76 Xem bài viết
    Mình cũng mua của metram , mình uống một ngày /3lần ( sau bữa ăn ) 1 lần = 3 thìa dấm + 200 ml nước lọc . Nhưng hôm nào đi làm về nóng bức mình pha thành 6thìa dấm + 200 ml nước lọc và cho đá uống như giải khát mát lắm . Tác dụng thời gian đầu rất chậm các mẹ à , nhưng sau khoảng 4 tháng thì mình xuống cân rất đều 1tháng / 1.5 kg , đặc biệt vòng bụng xuống đáng kể , nhưng các mẹ cũng phải kết hợp tập thể dục cho săn chắc chứ ko nó chẩy sệ ra đấy . ưng nhất khi dùng sản phẩm này là :
    - Dấm Yên bái nên tốt, không ảnh hưởng sức khỏe , và lượng sữa lại nhiều hơn , lại chữa được một số bệnh.
    - Giảm cân đều và từ từ nên da không bị xấu ( sạm hay nhăn nhúm ) vì da mình đàn hồi theo thời gian mà ( chứ dùng sản phẩm chức năng xuống cân nhanh nhưng da lại xấu , và ảnh hưởng sức khoẻ lại không cho con bú được )
    - Rẻ tiền 30N / 1l ( thực phẩm chức năng thì đắt lắm )
    Không ưng mỗi điểm này là phải dùng trong thời gian rất lâu cả năm trời nên phải kiên trì ( sốt ruột lắm ) nhưng lúc nào cũng phải động viên cố gắng lên để có thân hình đẹp :Smiling:
    Đọc bài của bạn này còn thấy có thêm 1 chút động lực để tiếp tục. Mình cũng mua dấm của metram bên , uống được 2 tuần, chưa thấy giảm gram nào cả, uống vào thấy người bị nóng thì phải, vì tự dưng mình bị nhiệt miệng, mọi khi uống 2 cốc sắn dây là khỏi luôn, nhưng lần này vì uống cả dấm táo nên thấy vết nhiệt miệng mãi ko khỏi. Ngưng uống dấm táo 3 ngày thì khỏi ngay nhiệt miệng. Mình đang cho con bú và thấy con mình cũng bị táo và có mụn ở mặt sau 1 tuần mình uống dấm táo.
    Có bạn nào bị nóng vì uống dấm táo như mình ko?
    Còn vụ tăng tiết sữa chưa thấy tăng được tẹo nào cả.
    • 1,038 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Lúc đầu uống hơi bị tiêu chaỷ, mình uống thêm mật ong thì bình thường. Giảm kí thì không thấy gì cả, sữa cũng không thấy tăng tẹo nào.
    • 192 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Lúc đầu uống hơi bị tiêu chaỷ, mình uống thêm mật ong thì bình thường. Giảm kí thì không thấy gì cả, sữa cũng không thấy tăng tẹo nào.
    Chị ơi uống với mật ong thì ko còn tác dụng giảm béo đâu :Sad:
    Em áp dụng dấm tao được hơn 3 tháng rồi thấy mỗi tháng xuống dc 2kg đấy.
    Nhưng cũng phai thay đổi chế độ ăn nữa chị nhé, ăn chậm, nhai kỹ, để không bị ăn quá nhiều so với nhu cầu, giảm dần lượng tinh bột mỗi bữa.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3