• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ chỉ em cách nấu cháo cua cho babay 1 tuổi với, em mua cua về để trong tủ lanh ma ko biết lam cach nao dể nấu cháo cho bé, người thi bao xây cả con loc lấy nuoc, nguoi thì lấy thịt nấu, h em nne6 lam cách nào???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 128 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

chào me misu mình vẫn thường xuyên cho con ăn bột cua, nếu là cua bể, mình hấp chín rồi gỡ thịt ra, định lượng mỗi bữa ăn bao nhiêu rồi để riêng vào từng hộp nhỏ cho vào ngăn để đá. Khi nào ăn thì lấy ra giã đông rồi xay thôi. Còn nếu là cua đồng thì bạn làm sạch rồi giã ra, chia vào từng hộp, cho vào ngăn đá. khi nào ăn lấy ra lọc rồi nấu thôi.
    chúc bạn thành công
    MẸ YÊU CẢ NGỐ CỦA MẸ NHẤT TRÊN ĐỜI :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình vẫn thường nấu cháo cua bể cho bé nhà mình ăn. Cua bạn hấp chín, gỡ lấy thịt chia thành từng phần nhỏ, mỗi phần cho 1 bữa ăn. Xào thịt cua với 1 chút hành phi thơm sau đó cho riêng ra bát. Thái một chút rau cho bé. Thường mình cho rau cải hoặc bí xanh. Nấu cháo chín, đổ thịt cua, rau thái nhỏ vào. Để cháo sôi lúc búc 1 chút cho rau chín thì tắt bếp và cho 1 chút mắm vào. Như vậy cháo sẽ rất thơm và ngon. Bé nhà mình rất khoái món này.
    • 57 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E mới được ăn món cháo cua này rất ngon, định hôm nào nấu cho bé nhà e ăn.
    Món cháo đấy có gạch cua đồng, ít rau mồng tơi thái nhỏ và một ít nấm kim châm nữa ạ. Ăn cũng thấy ngon và lạ.
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cam on cac me, em van de tu da, gio lay ra nau thu xem. ma hom rài con em benh qua, ko an uong duoc gi, nôn hoai,huhuhu, vat va qua
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy chị chia thành phần ra không ah, em toàn nấu cả con, không biết ăn nhiều vậy có sao không?
    Tất cả vì con yêu !
    • 101 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cho em hóng với về còn dạy vợ . hiii
    Chung cư mini ở ngay: http://nhadattoday.net
    Mồi nhậu: http://moinhau.blogspot.com
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao mình nấu cháo cua cứ thấy tanh tanh ấy các mẹ a? các mẹ có thấy thế ko?mình ko dám xay mà giã rồi lọc sợ nhiều cặn lắm.
    Trên thế gian này chỉ bố mẹ là thương yêu con cái nhất! Ngẫm mãi sẽ thấy
    • 2,191 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misu000 Xem bài viết
    các mẹ chỉ em cách nấu cháo cua cho babay 1 tuổi với, em mua cua về để trong tủ lanh ma ko biết lam cach nao dể nấu cháo cho bé, người thi bao xây cả con loc lấy nuoc, nguoi thì lấy thịt nấu, h em nne6 lam cách nào???
    -Nếu là cua đồng thì em tách mai cua ra, bỏ phần mai, còn phần mình cua thì bỏ răng cua, vú cua, rửa sạch cho vào máy xay thịt, hoặc đâm ra (cả mình cua, chân, càng cua), sau đó cho nước lạnh vào cua đã xay nhuyễn, khuấy lên. sau đó lược lấy nước, bỏ xác cua (không dùng nước nóng để lược cua, sẽ làm thịt cua chín, dính vào xác không lấy được thịt cua đâu). Cháo nấu chín (cháo đặc), cho nước cua đã lược này vào nấu sôi, thịt cua vón cục lại vừa thơm, vừa ngọn nửa (chu ý nước lược cua ít thôi, nhiều quá cho vào cháo sẽ bị loảng)
    -Nếu cua biển thì có thể làm sạch, nấu cháo vừa để cua làm sạch vào luôn, sau khi cua chín, vớt ra để nguội bóc thịt cho vào nồi cháo, nêm nếm là xong, nấu vậy cháo cua mới ngọt nước.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thế bé mấy tháng tuổi thì ăn được cháo cua ah. Bé nhà e mới được hơn 7 tháng tuổi đã cho ăn được chưa.