• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.62K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,683 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Minh thay noi cho tre an cu den bi ngo doc rat nguy hiem, nhung minh khong biet cu den la cu gi, co phai la cu cai do ban trong sieu thi khong? Nho cac me giai dap, xin cam on.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Củ cải đỏ là củ cà rốt, còn củ dền là..... củ dền, tròn như củ khoai tây, đỏ ơi là đỏ, nước của nó đỏ như máu ấy, thật là bạn không biết củ dền chứ :rolleyes:
    Pooh & Dumbo
    • 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình tưởng củ cải đỏ gọi là cà rốt chứ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    Pooh & Dumbo
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

ơ chị Pooh, làm sao mà củ cải đỏ thành củ cà rốt được, khi mà nó tròn tròn, nhỏ nhỏ, đỏ chót chót ... y như chị tả cái củ dền ấy

Em cũng ko biết cái củ dền nhìn ra răng
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trời ơi sao mà loạn thế này? 3 củ ấy khác nhau hoàn toàn chứ nhỉ hay các mẹ đang nói về củ gì đây??? :rolleyes: Hay là ngôn ngữ bất đồng? :rolleyes:

Tumeo ơi ở HN chắc ít củ dền lắm, SG thì nhiều hơn.
    • 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cu den ngoai Bac hiem lam may ra o trong metro thi em thay co, chu ngoai cho em chua thay bao gio ca. Ba loai cu tren khac nhau hoan toan.

Ngoai le mot chut chi S&N moi post logo moi trong Nhim dang yeu qua, em chi muon can vao ma co nang may cai..... hi hi
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ơ, xin đính chính, như S&N nói, 3 củ đó khác nhau, sorry mình chưa thấy củ cải đỏ bao giờ, chả là em oshin nhà mình gọi cà rốt là củ cải đỏ, mình cứ tưởng vậy...hihi... ops:
    Pooh & Dumbo
    • 1,399 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chị Pooh dễ thương ghê! Cứ lúc nào đọc bài của chị là em phải phì cười.
    Ai lại nghe lời Osin gọi củ cà rốt là củ cải đỏ bao giờ...hihi...Củ cải đỏ hình như trong SG ko có bán.
    Hồi ở HN em nhớ ăn súp củ cải đỏ trong nhà hàng Little Russia gì đấy ở Phạm Sư Mạnh ý, vị của nó khác hẳn củ dền trong SG...Suy ra 2 củ này chắc hẳn ko phải là một đâu
    Một ngày mới nắng lên!
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, củ dền thi to độ bằng 1/2 nắm đấm mình trở lên hoặc bằng nắm đấm trẻ con, mà tim đỏ, luộc lên thì ăn rất ngon, mùi vị giống như ăn củ dong bán ngoài chợ, nhưng thơm và ngọt hơn nhiêù chắc ăn thì bổ máu, nếu không thì cũng bổ đâu đó
    Trên Metro bán rất nhiều 8000dd/kg, hoặc ngoài hàng rau sạch cũng có rất nhiều đấy
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Ở coopmart thỉnh thoảng mình thấy có bày bán củ cải đỏ đóng trong hộp nhựa trong. Củ cải đỏ có hình dạng đúng như Tumeo tả đấy. Mình thấy củ dền có màu đỏ tía, còn củ cải đỏ có màu cánh sen đậm.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3