Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Củ cải đỏ - chế biến như thế nào ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 306 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Các mẹ biết tuốt của WTT ơi, hôm qua mình đi siêu thị thấy củ cải đỏ thích quá bèn mua về nhưng không biết chế biến cho bé ăn như thế nào cả. Các mẹ bày cho mình với.

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thu ơi, nấu cháo thì cho vào xay rồi nấu như các loại củ khác thôi. Tớ hay cho YV ăn củ cải đỏ lắm, bát cháo đẹp, thơm ngon lắm.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 280 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    Thu ơi, nấu cháo thì cho vào xay rồi nấu như các loại củ khác thôi. Tớ hay cho YV ăn củ cải đỏ lắm, bát cháo đẹp, thơm ngon lắm.
    Thế thì có cần phải gọt vỏ ko hả mẹ Quangyenvi?

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

ỐI đừng gọt vỏ nhé! Rửa sạch thôi đấy. Vitamine nó nằm ngoài vỏ nhiều lắm.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 379 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tớ thì toàn gọt vỏ, bán hàng thì họ bảo không cần
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!

• 235 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, nếu cho vào ninh cùng các củ khác để nấu cháo cho bé thì có sợ bị mất Vitamin không?
    Em cũng thấy nhiều người bảo củ cải đỏ tốt cho bé nhưng không biết chế biến cùng với loại thịt nào cho ngon chị nhỉ.?

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình nấu củ cải đỏ cũng toàn gọt vỏ. Mình nghĩ là nên gọt bởi vì vẫn biết vỏ có nhiều vitamin nhưng các loại rau củ quả trồng ở VN thì chẳng biết chất lượng thế nào. Mình cũng nấu như nấu với xu hào, củ cải trắng.

• 280 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh cung toan got vo thoi du da mua o cua hang rau sach vi khong tin tuong vao rau trong o VN lam.
    Xin loi vi ko go dc dau.

• 306 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

rau củ mua ở siêu thị là rau sạch mà, mình cũng cẩn thận rửa lại bằng nước rửa rau quả là ổn thôi, tớ cũng sẽ không gọt vỏ Quangyenvi ạ. Chiều nay về nấu cho cu Tít măm măm thôi.

• 379 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người bảo là trẻ con ăn của cải đổ thì rất tốt nhưng mình chưa tìm thấy nguồn tài liệu nào nói cả. Có mẹ nào biết thì post cho cả nhà
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5