• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.2K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 478 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-me-ga-con Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Gà con nhà em 32 tháng, mê nước dừa lắm, thậm chí chẳng chịu uống nước lọc, cứ đòi nước dừa thôi. Nhưng em cũng sợ ko biết cho bé uống nhiều và kéo dài thì có ảnh hưởng gì ko. Vì em thấy trong những trường hợp sốt xuất huyết, BS khuyên nên uống nước dừa hoàn toàn để tránh đông máu. Như vậy thì có phải là nước dừa có tác dụng làm "loãng" máu ko nhỉ? Em băn khoăn quá. Các mẹ có ý kiến gì ko?
    Hơ hơ hình như lúc có bầu đến tháng cuối phải hạn chế nước dừa vì sợ loãng máu mẹ nó ah
    • 37 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me tuyetnhung Xem bài viết
    Hơ hơ hình như lúc có bầu đến tháng cuối phải hạn chế nước dừa vì sợ loãng máu mẹ nó ah
    vậy có nghĩa là nếu cho bé uống nhiều nước dừa (từ 1-2 trái/1 ngày), thì có nguy cơ bị loãng máu phải ko mẹ tuyết nhung? Cu nhà mình 32 tháng mà chỉ được gần 14kg thôi, đi học được 1 tuần nay thì bị ốm, sụt mất 700g rồi, chỉ còn có 13,3kg, nhìn gầy nhom, tội lắm cơ.
    • 478 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trời ơi, đau xót, con lên từng lạng mẹ mừng húm mà cu mất 7 lạng, thương quá, bồi dưỡng thêm cho con đi mẹ ơi, ăn gì con thích thì cho, ăn nhiều nhiều bữa nhỏ vào, thương quá nghe mẹ nó mà moình sốt cả ruột
    • 37 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ tuyết nhung đã chia sẻ nhé. Đúng vậy đấy, cái "bọn" này lên thì nhích từ tí một, mà xuống thì cái ào vậy đó. Ông bà đang xót cháu, định làm áp lực bắt bọn mình cho nó ở nhà, nhưng mình nghĩ đã đến tuổi lớp Mầm thì phải cho cháu đi trường để tập tự lập cho quen. Có điều, vào trường mà nó cứ đòi cô giáo cho uống nước dừa thì lấy đâu ra. Có hôm mình gửi cả nước dừa vào cho cháu, nhưng sợ để lâu ngoài không khí, nước dừa sẽ bị chua, uống vào đau bụng thì khổ.
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ơ , thế là mấy tháng là uống được mấy mẹ nhỉ
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuaruoi Xem bài viết
    ơ , thế là mấy tháng là uống được mấy mẹ nhỉ
    BS nói rõ rùi mà :
    Nước dừa cũng giúp giảm táo bón, cải thiện chức năng đường ruột và
    tăng cường chức năng tiêu hóa. Nó cũng rất tốt cho trẻ sơ sinh, những
    trẻ có vấn đề về đường ruột
    .

Nước dừa rất giàu axit lauric (một loại axít béo được tìm thấy dưới
    dạng glyxêrin trong một số chất béo tự nhiên, đặc biệt là trong dừa và
    nhân của cọ), một hợp chất mà cơ thể thường dùng để tổng hợp ra
    monolaurin - một kháng sinh tự nhiên. Trẻ sơ sinh được cung cấp các
    kháng thể này qua sữa mẹ và vì thế nước dừa cũng rất tốt cho các bà mẹ
    đang cho con bú. Axit lauric có khả năng kháng nấm, kháng khuẩn, bảo vệ
    trẻ khỏi các bệnh truyền nhiễm khác.

Với tất cả những điều tuyệt vời trên, nước dừa được xem là loại nước bổ
    dưỡng và đặc biệt phù hợp với trẻ nhỏ ở mọi độ tuổi.
    • 911 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Nhưng mình lại sợ bé bị lạnh bụng khi uống nước dừa.Thấy thì đúng là nước dừa tốt nhưng cũng nên cẩn trọng khi cho con quá nhỏ uống nhỉ.Vì có thể bé sẽ bị tiêu chảy?....
    • 478 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Muốn cho con nhỏ uống tốt nhất mẹ nên chưng trong nồi cơm rồi cho con uống cho an tâm nha.
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me tuyetnhung Xem bài viết
    Muốn cho con nhỏ uống tốt nhất mẹ nên chưng trong nồi cơm rồi cho con uống cho an tâm nha.
    Chưng trong nồi cơm liệu có sợ mất chất gì ko nhỉ hihi

Mình cũng mới đi sthị mua quả dừa về, định mai lấy nước cho con uống xem sao.

Vậy uống luôn được ko các mẹ nhỉ? Hay phải chưng như metuyetnhung nói? Con mình 8 tháng rồi.
    • 5,209 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Bom ơi, em thấy là bây h các bé có thể uống nước mát ko cần ấm mà, thế nên ko cần làm ấm nước dừa đâu,e nghĩ thế!:Smiling:

• 239 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Con em được 7 tháng 20 ngày rồi mà vẫn có 8kg. Vì bé mới bị tiêu chảy, đi khám bs bảo do nhiễm trùng nguồn nước nên bây giờ toàn bộ nước dành cho bé đều bằng nước sôi và nước sôi để nguội. Khổ lắm!!! Bé vừa mọc 2 răng cửa trên, tập bò, ngồi, đứng nên bé cứ đi ngoài hoài (mặc dù phân bình thường mà ngày 3-4 lần). Nhìn con sụt ký mà đau lắm! Bây giờ bé chỉ uống sữa mẹ, sữa bột dành cho bé bị tiêu chảy và ăn bột nestle thôi. Em chưa dám cho ăn cháo tự nấu. Em nghe mấy chị bảo có thể cho bé uống nước dừa, tốt cho đường ruột và cho trẻ bị tiêu chảy. Vậy nhờ mấy mẹ giúp em với!!!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn ơi ! cho mình hỏi với . Cu Bin nhà mình mới được có 4 tháng tuổi có uống nước dừa được không. Con mình cũng bị bón , Cứ độ khoảng 3 - 4 ngày bé mới đi một lần . Nên vào đây tháy các mẹ nói uống nước dừa hết bị bón . Nếu các mẹ tháy bé nhà mình 4 tháng mà uống được thì xin chỉ dùm cái . Tại cu Bin nhà mình cứ độ 3 ngày mà không đi ngoài là mình tháy lo lo .
    • 1,046 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

chào các mẹ, cho em xin có ý kiến chút nhé. theo em thì không nên cho bé uống nước dừa khi bé dưới 1tuổi. khi bé bị tiêu chảy hay nóng trong người thì các mẹ nên cho bé uống nhiều nước chín, nước trái cây (cam, dưa hấu ....) có thể kèm rau xay nhuyễn với bột nhưng bé phải > 6tháng tuổi
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dừa được trồng rất nhiều ở các nước nhiệt đới và được xem là một loại cây cho giá trị cao. Nước dừa hay nước dừa non thường có trong các quả dừa non, hoặc còn xanh và trẻ nhỏ thường rất thích uống bởi vị ngọt, mát.
    Nước dừa là một trong những nguồn giàu chất điện phân. Nó cũng chứa nhiều clorua, kali, magiê và một lượng đường, natri và protein vừa phải. Nước dừa cũng là nguồn cung cấp chất xơ, mangan, canxi, riboflavin và vitamin C.
    Nước dừa được xem là rất tốt với những người bị kiệt sức bởi nó giúp cơ thể bổ sung lượng muối đã bị mất trong cơ thể. Đối với trẻ nhỏ, nước dừa giúp ngăn ngừa tình trạng khử nước khi trẻ bị tiêu chảy.
    Vào những tháng mùa hè nóng bức, khi bé yêu của bạn (dưới3 tuổi) khát, nước dừa sẽ tốt cho trẻ hơn là các loại nước quả và các loại nước có ga. Nó vô hại vì thế rất tốt cho trẻ nhỏ trong những chuyến du lịch, nơi mà bạn thường lo lắng về sự ô nhiễm nguồn nước.
    Nước dừa cũng là thuốc lợi tiểu tự nhiên và vì thế có tác dụng bài tiết nước tiểu nhanh hơn. Nó cũng giúp ngăn ngừa tình trạng nhiễm trùng đường tiểu và chứng phong hàn.
    Nước dừa cũng giúp giảm táo bón, cải thiện chức năng đường ruột và tăng cường chức năng tiêu hóa. Nó cũng rất tốt cho trẻ sơ sinh, những trẻ có vấn đề về đường ruột.
    Nước dừa rất giàu axit lauric (một loại axít béo được tìm thấy dưới dạng glyxêrin trong một số chất béo tự nhiên, đặc biệt là trong dừa và nhân của cọ), một hợp chất mà cơ thể thường dùng để tổng hợp ra monolaurin- một kháng sinh tự nhiên. Trẻ sơ sinh được cung cấp các kháng thể này qua sữa mẹ và vì thế nước dừa cũng rất tốt cho các bà mẹ đang cho con bú. Axit lauric có khả năng kháng nấm, kháng khuẩn, bảo vệ trẻ khỏi các bệnh truyền nhiễm khác.
    Với tất cả những điều tuyệt vời trên, nước dừa được xem là loại nước bổ dưỡng và đặc biệt phù hợp với trẻ nhỏ ở mọi độ tuổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thằng cu nhà mình uống nước dừa bị đầy bụng hay sao ý, uống xong nước dừa nó ko chịu ăn sữa nữa, hic...
    • 1,536 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinhtp Xem bài viết
    Hai nhóc nhà mình xài nước dừa từ bé mà chẳng thấy vấn đề gì cả??!! Theo mình nước dừa là thứ nước vừa tinh khiết lại vừa bổ dưỡng nữa. Trẻ em uống thay nước lọc cũng tốt chẳng sao đâu
    Chuẩn luôn, nước dừa cực tốt cho sức khoẻ. Trong nước dừa có nhiều vi chất và khoáng chất có lợi. Trẻ sơ sinh hay người lớn uống đều rất tốt. Ăn uống gì thì cứ điều độ là chả sao chứ đâu phải riêng nước dừa là đầy bụng đâu ạ.Còn những người "nghén" thì không tính, vì người thích hoặc không thích là do nghén thôi ạ.
    • 1,202 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mời các bà mẹ nghiên cứu thông tin sau đây về loại thức uống tự nhiên hợp vệ sinh, bổ dưỡng, :

Dừa được trồng rất nhiều ở các nước nhiệt đới và được xem là một loại cây cho giá trị cao. Nước dừa hay nước dừa non thường có trong các quả dừa non, hoặc còn xanh và trẻ nhỏ thường rất thích uống bởi vị ngọt, mát.

Nước dừa là một trong những nguồn giàu chất điện phân. Nó cũng chứa nhiều clorua, kali, magiê và một lượng đường, natri và protein vừa phải. Nước dừa cũng là nguồn cung cấp chất xơ, mangan, canxi, riboflavin và vitamin C.
    Nước dừa được xem là rất tốt với những người bị kiệt sức bởi nó giúp cơ thể bổ sung lượng muối đã bị mất trong cơ thể. Đối với trẻ nhỏ, nước dừa giúp ngăn ngừa tình trạng khử nước khi trẻ bị tiêu chảy.

Vào những tháng mùa hè nóng bức, khi bé yêu của bạn (dưới3 tuổi) khát, nước dừa sẽ tốt cho trẻ hơn là các loại nước quả và các loại nước có ga. Nó vô hại vì thế rất tốt cho trẻ nhỏ trong những chuyến du lịch, nơi mà bạn thường lo lắng về sự ô nhiễm nguồn nước.

Nước dừa cũng là thuốc lợi tiểu tự nhiên và vì thế có tác dụng bài tiết nước tiểu nhanh hơn. Nó cũng giúp ngăn ngừa tình trạng nhiễm trùng đường tiểu và chứng phong hàn.

Nước dừa cũng giúp giảm táo bón, cải thiện chức năng đường ruột và tăng cường chức năng tiêu hóa. Nó cũng rất tốt cho trẻ sơ sinh, những trẻ có vấn đề về đường ruột.

Nước dừa rất giàu axit lauric (một loại axít béo được tìm thấy dưới dạng glyxêrin trong một số chất béo tự nhiên, đặc biệt là trong dừa và nhân của cọ), một hợp chất mà cơ thể thường dùng để tổng hợp ra monolaurin- một kháng sinh tự nhiên. Trẻ sơ sinh được cung cấp các kháng thể này qua sữa mẹ và vì thế nước dừa cũng rất tốt cho các bà mẹ đang cho con bú. Axit lauric có khả năng kháng nấm, kháng khuẩn, bảo vệ trẻ khỏi các bệnh truyền nhiễm khác.

Với tất cả những điều tuyệt vời trên, nước dừa được xem là loại nước bổ dưỡng và đặc biệt phù hợp với trẻ nhỏ ở mọi độ tuổi.
    • 705 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Lại biết thêm đựơc vài thông tin bổ ích. Cảm ơn các Mẹ nhìu lắm....
    • 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em nhớ đã đọc 1 bài báo điện tử(nhưng k nhớ là báo nào) nói rằng nước dừa là 1 thức uống an toàn cho bé,thậm chí nếu đi du lịch mà nguồn nước k an toàn thì có thể cho bé uống nước dừa tươi thay thế nước lọc,nó k làm đầy bụng mà cũng k lạnh bụng đâu các mẹ ạ.Yên tâm nhé,bé nhà em mê nuớc dừa lắm và cũng chẳng thấy xảy ra sự cố gì sau khi uống,mẹ Nguyễn Phương Dung cảm thấy khó chịu sau khi uống nước dừa theo em nghĩ đó chỉ là trạng thái tạm thời khi mang thai thôi ạ:Smiling:.
    Mẹ chipchip ơii,nếu bé bón thế thì tội lắm,bé k chịu ăn trái cây vậy mẹ thử xay sinh tố chuối+nước cam+sữa chua cho bé xem,em thấy hiệu quả lắm đó
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• JAL
    • 11 năm
    • 3,163 Bài viết

• 3,232 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều mẹ cẩn thận quá mức. Nước dừa từ ngày xưa ở chiến trường khi cần tiếp nước (mà người ta gọi là vô nưóc biển đó) đã được các bs dùng thay nước biển để vô cho bệnh nhân. ( là trong trường hợp nguy cấp ấy). Đó là loại nước tinh khiêt nhất, an toàn nhất rồi.

Nước dừa và chuối tuy nhuận tràng nhưng là thực phẩm rất tốt khi bị tiêu chảy và mất nước. Nếu cần bù nước mà bé ko chịu uống loại bù nước mặn ngọt khó uống thì thay thế bằng nước dừa vì nó bổ sung kali bị mất trong khi tiêu chảy, là chất điện giải tốt cho cơ thể. (BS của nhà mình khuyên thế đấy, mình truyền đạt kinh nghiệm này cho mẹ ruột và em dâu mà ko ai tin cả)

Nếu sợ đầy bụng thì đừng nạo cùi cho bé ăn nhé vì cùi dừa chứa chất béo khó tiêu.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4