• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.8K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Con mình hay bị táo, mình đã cho con ăn trái cây và Yaourt nhưng tình hình vẫn không cải thiện lắm.

Gần đây, mình cho bé uống nước dừa tươi thì thấy bé đi rất khoe , nhưng mình rất băn khoăn không biết bé uống nước dừa tươi kéo dài có được không? mỗi ngày mình cho bé uống khoang 1/2 trái thì có nhiều quá không? mình nghe nói uống nước dừa sẽ gây loãng máu nên cũng hơi sợ...

Có ai biết thông tin gì về nước dừa tươi thì mách giùm. Cảm ơn nhiều

BÍCH THỦY / TP. HCM

• 3,385 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

nước dừa tươi là một loại nước rất bổ dưỡng và tốt mà. Ai bảo mẹ Bích Thuỷ là bị loãng máu nếu uống nhiều nước dừa. Nếu thế thì mình chắc bị loãng máu rồi. Vì nước dừa tươi là món khoái khẩu của mình. Uống nhiều nước dừa có lợi cho da, làm cho da mượt mà và đẹp hơn đấy. Người ta còn rửa mặt bằng nước dừa nữa đấy mẹ BT à. Chỉ có điều nước dừa cũng như dừa, nếu uống nhiều có thể sẽ bị đầy bụng đấy. Chứ mỗi ngày nửa quả (~1 cốc) thì vô tư đi.

Mẹ Seko (Hà nội)

• 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Lâu quá rồi mới thấy mẹ bé Lam và cu Thống vào DĐ, bé nào bị bón vậy? Uống dừa cũng tốt nhưng sao bạn không cho bé ăn chuối, cam hay dưa hấu, nhuận tràng lắm đó. Bé Bống nhà mình, đợt vừa rồi không chịu ăn rau nên táo kinh khủng. Nhưng may sao cô nàng chịu ăn cam lắm, ngày cứ phải 3, 4 quả loại cam ngọt đó, nên khỏi rồi. Chứ cứ để bón, khi đi ị bé đau trông tội nghiệp lắm. Chúc bé nhà bạn nhanh khỏi nhé!
    LanBống (HN)

• 708 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Các mẹ WTT ơi, có ai có kinh nghiệm chỉ giúp cho mình với.
    Noel nhà mình gần được 19 tháng rồi. Vừa rồi, cô của bé mua dừa trái (lạnh) về uống. Noel thấy nên đòi uống theo ( vì uống bằng ống hút nên thích). Mình phát hiện kịp thời nên ngăn chặn được. Theo mình thì nước dừa mát quá, cho bé uống thì sợ có vấn đề về đường ruột. Nhưng ông bà nội Noel thì không cho là thế, nói uống nước dừa mát có gì mà ngăn cấm. Ông bà cứ nghĩ là tốt thì thế nào có dịp cũng cho bé uống cho mà xem. Mình lo quá, không lẽ cho bé sang nhà ông bà chơi mà mẹ cứ đeo theo bé để canh chừng hoài thì không được.
    Mẹ nào có kinh nghiệm, trả lời cho mình biết với :
    + 19 tháng uống nước dừa được chưa?
    + Nước dừa tốt hay hại cho bé?
    + Nếu cho uống thì nên uống vào giờ nào?...

• 5,176 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Mình toàn cho Gấu uống nước dừa thôi mà có thấy sao đâu. Mình mua dừa xiêm vầ rồi đục cho nó uống, nó thích lắm. Mình nghĩ là chẳng sao cả đâu vì dừa cũng là hoa quả mà.

• 708 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Vậy hả, mẹ của gấu.
    Mình thì cứ lo lắng tùm lum à. Cũng vì cháu của mình ( con của ông anh chồng) đã có 1 lần nằm viện vì tiêu chảy do ông bà nội cho ăn chuối nên mình được cảnh báo sớm rồi. Để mai cho uống thử xem sao. Chắc là không nên để lạnh phải không mẹ của gấu.
    Cảm ơn mẹ của gấu nhiều nhé.

• 387 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Lần đầu tiên Tintin uống nước dừa là khi được 12-13 tháng gì đó, mà cũng uống vào ban đêm. Sau đó, thấy cu cậu vẫn bình thường. Bây giờ, thỉnh thoảng mẹ uống thì cũng cho bé uống. Mình nghĩ là sau 1 tuổi, bé có thể ăn bất cứ gì mẹ ăn, nhưng lần đầu tiên ăn món nào đó thì nên ăn ít một, để xem cơ thể bé có phản ứng gì không. Nếu không, mình nghĩ vẫn cho ăn không sao cả. Mình nghĩ vậy đó, không biết có đúng không?

• 3,385 Bài viết

• 2,044 Được cảm ơn

Nước dừa uống tốt và mát. Tuy nhiên uống nhiều sẽ đầy bụng, ngay cả người lớn chứ không phải trẻ em đâu. Nên uống lượng vừa phải thôi.

Đã có Vanilla, các mẹ tới lấy nhé (0127-225-2222)

LH lấy khuôn: Hà 0904 780707

• 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khicon nhà mình khi mới đc hơn 5 tháng mình đã cho uống nc dừa, nhưng cũng mới vài lần thôi, mỗi lần chỉ khoảng 20-30ml thì thấy k sao cả. Mình thấy bảo nc dừa tốt, vì có bầu cũng hay uống nc dừa đó thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 708 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của các mẹ nhiều lắm.
    Hôm qua mình cho Noel chích ngừa VNNB, định bụng không cho uống nhưng thấy phải chờ đến tuần sau mới thử thì lâu quá ( quan điểm của mình là cho ăn thử cái gì chỉ cho ăn vào buổi sáng thôi); nên cho uống đại ( khoảng chừng 30ml). Cũng không thấy bé có biểu hiện gì. Bé chưa ị nên cũng chưa có ý kiến gì, tối nay mới biết.
    Nhưng thấy cũng khả quan rồi. Từ đây về sau chắc mẹ Noel phải mạnh dạn tập con ăn món lạ quá.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7