• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.5K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,008 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi, có thể cho bé ăn ếch được không, mình muốn ếch còn sống nhưng ngoài chợ toàn ếch làm sẵn không hà?
    Pooh & Dumbo

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có lẽ tại chợ chị không có chứ bên chợ Vườn Chuối Quận 3 ngày nào cũng có ếch sống , mua rồi người ta mới làm, nhiều lúc thấy lột da rồi mà vẫn còn nhảy, thấy ớn lắm. Tuy nhiên thịt ếch bổ, lành, cho trẻ ăn được. Lưu ý, nếu cho ăn thì chỉ dùng thịt ở 2 bên đùi thôi.

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mẹ Bo nghe mà thèm quá đi mất. Nhưng khi làm thịt thì phải bỏ đường gân chỉ phải ko BEAU.
    Me Bo (TP.HCM)

• 1,151 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Đúng đấy, phải lọc thật kỹ những đường gân chỉ. Mình nghe nói cái đó có khi là giun sán đấy, không biết có phải không. Nghe mà ngại quá.

• 474 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Vâng, đúng rồi đấy. Trong thịt ếch có chứa nhiều giun sán cho nên cách tốt nhất là nên mua ếch còn sống rồi hãy làm, về nhà rửa thật sạch.
    Ăn thịt ếch cũng bổ, mà nấu cháo ếch cho bé ăn thì tuyệt vời.
    Giang Huong
    (26/12/2002)

• 1,218 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Xin bổ sung thêm là nấu cháo ếch đậu xanh thì rất ngon đấy ! Mình đã làm cho bé Ánh Dương ăn thử rồi, bé cũng chịu ăn lắm ! Mẹ Pooh thử chế biến cho Pooh ăn xem sao.

• 305 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cac Ban oi ! Be Mi nha minh duoc gan 8 thang an ech duoc khong , va che bien voi dau xanh nhu the nao chi minh voi. Cam on nhieu

• 177 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Từ hồi ATửu được 10 tháng mình đã cho ăn thịt ếch rồi, mình mua ếch sống, họ làm sạch sẽ cho mình, về chỉ việc rửa sạch rồi hấp cách thủy (cho khỏi mất nước ngọt), sau đó gỡ thịt ra, xay nhỏ và cho vào cháo. Thịt ếch rất ngọt, em bé ăn cũng thích lắm.
    Mẹ Pooh cứ làm cho con trai ăn đi, nhưng chỉ lấy thịt ở 2 đùi thôi nhé, vì thịt ở chỗ đó không có nhiều đường gân đâu.
    Me ATuu (Ha noi)

• 1,008 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình không hề biết gân ếch có nhiều sán, cũng may mình toàn ăn đùi ếch không hà, muốn cho bé ăn nhưng tham khảo kinh nghiệm các bạn trước, cám ơn các bạn nhiều nhé
    BE-AU ơi, chợ vườn chuối bán nhiều ếch sống lắm à, cuối tuần mình sẽ đi thử, chợ Bến Thành có bán không các bạn.
    Pooh & Dumbo

• 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em nghĩ mấy đồ ngon tươi sống chợ Bến Thành và chợ Cũ đều có đó chị Pooh , chắc khi Pepe được 9 tháng em cũng sẽ thử cho bé ăn ếch. Chán ghê, bé nhà em bây giờ mới hơn 7 tháng mà đã biết "phân biệt" rồi, chỉ thích bột tôm thôi. mà bột tôm đâu dám cho ăn nhiều

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7