• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.9K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi, hiện nay em đang cho bé Minh ăn rau muống, rau cải, cà rốt, rau ngót. Ngoài ra chưa biết cho bé ăn thêm rau gì nữa. Các chị mách giùm em đi.
    Khi nấu lươn thì nên nấu cùng với rau gì, nấu cá thì nấu với rau gì , các chị chỉ giúp nhé.
    Mẹ đan tấm áo nhỏ,
    Bây giờ đang mùa xuân,
    Mẹ thêu vào chiếc khăn,
    Cái áo và cái lá . . .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 278 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hi !
    ko biet cac chi nhu the nao chu minh vi con minh đa 20 thang roi nhoc an du ca ngoai nhung thu rau ban ke minh con cho chau an them mung toi rau den..
    con luon thi minh nau bi do, va co the nau mot mon canh ca chua voi ca,...
    cai nay la minh phai tuy nghi che bien thoi.
    roi ai co mon chi ngon thi bay cho voi. ! hoac ban co the tham khao mot muc nao o trong dien dan nay ma minh quen roi co noi den cac mon cho tre. hay tim o ngay trong web ne.
    vay nhe !
    me yeu con !
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Người lớn ăn gì là mình cho em bé ăn tuốt luốt

Rau có các loại cải (cải chíp, cải thìa, cải bó xôi, cải xanh, cải cúc, bắp cải, rau chân vịt), mùng tơi, rau đay, rau dền, ngót, giá đỗ...

Củ có cà rốt, bí đỏ, bí xanh, bí ngồi (bí Nhật), bầu, su su, xu hào (nhưng su hào nấu cháo ko ngon lắm) cà chua ...mỗi mướp & bắp cải tím là chưa ăn

Mỗi lần mình xắt nhỏ 1 loại rau lá xanh ăn làm mấy ngày (trong nồi cháo luôn có 1 mẩu cà rốt hoặc 1 miếng bí đỏ hoặc 1 quả susu), nên không thể cầu kỳ chọn rau nào với loại thịt cá nào, có lần anh xã cứ cười mãi khi vợ trả lời hôm nay cho con ăn cháo thịt gà rau dền được cái em bé không chê.

Chỉ có rau gia vị là mình tuân thủ: rau răm, mùi tàu (ngò gai) để xào lươn, thìa là để xào cá, ăn cháo trứng thì chuẩn bị vài cái lá tía tô (à mà cháo trứng thì mình ko nấu với rau xanh, vì tự thấy vô duyên).

Bạn có thể xem thêm ở sách Hướng dẫn nuôi trẻ của VDD or ngay trang sự phát triển của WTT này cũng có thực đơn nữa.

Nhưng đến khi bé biết ăn cơm thì không thể tuỳ tiện nấu canh như thế. Vì vậy mà mình đang ngại tập cho ăn cơm quá. Các mẹ cho con ăn cơm ơi, có mẹo vặt nhanh, gọn, tiện gì không ....
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Diễn đàn Dinh dưỡng có mục "Để món ăn của bé thêm phong phú" bạn có thể tham khảo. Mình chỉ có một số ý kiến thêm là
    1. Hầu hết các loại rau củ đều có thể nấu với thịt heo, thịt gà, cá thác lác, cá lóc.
    2. Lươn thì hợp với môn + rau om, ngò gai.
    3. Các loại cá biển thì hợp với cà chua +cần
    4. Cua đồng hợp với các loại rau nhớt như rau đay , mồng tơi.
    5. Thịt bò có thể nấu với bắp non, rau muống ,
    • 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ui, cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Bây giờ bé mới tập ăn nên em cứ phải cho ăn từ từ để xem bé hợp với loại nào. Mỗi lần em chỉ cho ăn lượng thịt bằng 2 miếng thịt của người lớn thôi. Như thế có ít ko nhỉ.
    Mọi người bảo là ninh xương , nhưng xương ống thì có nhiều mỡ, ko biết xương sườn thì có tốt hơn xương ống ko các chị nhỉ.
    Mẹ đan tấm áo nhỏ,
    Bây giờ đang mùa xuân,
    Mẹ thêu vào chiếc khăn,
    Cái áo và cái lá . . .