Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

cho bé ăn nhiều bim bim liệu có hại ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.5K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi cún nhà em gần 18 tháng, cháu rất thích ăn bim bim ( loại POCA - gói nhỏ 1000 đồng, có 3 màu ( xanh, đỏ, nâu vàng ). Hầu như ngày nào cháu cũng ăn, có ngày ăn đến 2.3 gói, mặc dù vừa ăn cháo xong cháu cũng ăn được. Có chị nào hay cho con ăn bim bim ko ạ ?Cho em biết ý kiến với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi mang thai ăn nhiều thực phẩm chua có hại gì cho thai nhi không?

Hiện nay mình đang mang thai lần đầu tiên, nên kinh nghiệm còn rất hạn chế, vì vậy rất cần những lời chia sẽ của các bạn. Mong rằng những kinh nghiệm của các bạn giúp đỡ mình nhiều trong lần mang thai đầu tiên này.

• Cho bé ăn nhiều bột có tốt???

Bé nhà mình 6 tháng rưỡi. Tròn 6 tháng mình mới bắt đầu cho bé ăn dặm. Từ ngày ăn bột, bé không thích uống sữa nữa. Trước đó, bé rất chịu khó mút bình, mỗi ngày khoảng 500 ml sữa mẹ + 500 ml sữa bình. Bây giờ, sữa mẹ thì bé vẫn tu nhiệt tình, nhưng sữa công thức thì không chịu mút, đổ thìa thì ngậm...

• 11 món xay hấp dẫn cho mẹ và bé

Bé nhà mình dù qua tuổi ăn dặm rồi vẫn rất khoái các món xay. Mình tìm được bài này hay quá, nên...

• bé 2 tuổi bị ho và có mũi kéo dài

Co trai mình được 2 tuổi 6 ngày, hôm qua bé lại bị mũi và ho. Kết hợp với việc cứ...

• 8 Tuyệt Chiêu Mẹ Cần Biết Khi Trẻ Biếng Ăn

Trẻ biếng ăn chỉ là một tình trạng rất phổ biến trong giai đoạn từ 1-6 tuổi, nên các mẹ đừng quá lo...

• 496 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đúng rồi bim bim là món khoái khẩu của hầu hết trẻ nhỏ, nhưng ăn bim bim nhiều k hề tốt đâu vì bim bim chứa nhiều gia vị và bột nở nữa bạn ah (mà món gì ăn nhiều quá cũng k tốt kể cả những thứ bổ béo), Chíp nhà mình cũng hay ăn bim bim lắm nhưng mình thỉnh thoảng mới cho ăn và mình hay thay bim bim bằng loại bánh ăn sáng cũng giòn giòn giống bim bim đó mẹ voi coi thử xem bé có thích k nhé? Chúc voi coi hay ăn chóng nhớn :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    YH: taynguyenxanh78 :Rose:
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Bống nhà mình cũng nghiện món này, mình hạn chế việc chị ấy ăn bimbim bằng các món ăn khác, nếu đòi bimbim thì mình đưa ra thứ khác nhiều sắc màu hơn, thế là chị ta bỏ bimbim.
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mẹ babychip05 nói rõ cho em tên loại bánh đấy là gì để em mua , chứ cún nhà em bánh nào cũng ăn được và thứ gì cũng ăn, em cũng mua bánh AFC nữa ( nhưng loại bánh này mặn ), chủ yếu là bánh cứng và giòn thì thích hơn là mềm và ngọt như Appolo - thì cún ko thích lắm, Cám ơn chị nhiều nhé
    • 535 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Bimbim chỉ có chất bột và phụ gia thôi chứ có giá trị dinh dưỡng gì đâu bạn, mình nghĩ nó làm cho bé tăng cân vì nhiều tinh bột, dễ gây béo phì đấy.Thay vì ăn cái này thì ăn trái cây tốt hơn mà.