Thực phẩm - Món ăn - Thức uống

Cho bé ăn khoai lang thường xuyên có bị nóng không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 93 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Be nha em truoc day hay bi tao bon lam. Tu ngay em cho be an khoai lang hang ngay thay tinh hinh duoc cai thien hon han (ngay 3 bua chao, moi bua nghien mot chut khoai lang lan vao). Nhung gan day thay moi nguoi bao la an khoai lang nong lam, khong tot dau (nhung nguoi noi voi em deu la cac bac cac co o nong thon). Khong hieu the co dung khong nhi? Co nen cho be tiep tuc an khoai lang khong? Mong cac dai ca chi giao giup em voi.
    Con la tinh yeu lon nhat cua cha, me.

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giaosusao
    Be nha em truoc day hay bi tao bon lam. Tu ngay em cho be an khoai lang hang ngay thay tinh hinh duoc cai thien hon han (ngay 3 bua chao, moi bua nghien mot chut khoai lang lan vao). Nhung gan day thay moi nguoi bao la an khoai lang nong lam, khong tot dau (nhung nguoi noi voi em deu la cac bac cac co o nong thon). Khong hieu the co dung khong nhi? Co nen cho be tiep tuc an khoai lang khong? Mong cac dai ca chi giao giup em voi.
    Ko phải đâu em à. Khoai lang dùng chữa táo bón cho bé rất tốt.
    Các bác ở nông thôn nói thế là vì ăn khoai lang ko ăn gì (ăn trừ bữa chẳng hạn --> nóng ruột).
    Chứ ko phải là khoai lang mang tính nhiệt đâu.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!

• 578 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giaosusao
    Oh, Cốm nhà em cũng thế đấy, táo bón, nên cách ngày em lại cho một bữa khoai. các bác nhà quê bảo nóng , chắc là ý bảo xót ruột, vì khoai chóng tiêu mà, các bác ăn khoai thay cơm thì mới thấy thế thôi. Chứ khoai lang là một trong ba thứ rau củ (cà rốt, bí đỏ...) sách tây, sách ta khuyên cho bé tập ăn dặm ăn đấy chứ. Ăn lành ấy mà chị. Dĩ nhiên là cái gì nhiều quá mà chẳng không tốt. Lượng vừa đủ thì ổn ấy mà.

• 93 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Oi the thi tot qua, cam on me Chomchom va me Com nhe. Vay la em vay cho be an khoai lang tiep duoc roi.
    (Chi ChomChom oi, em dang theo doi them cai mat cua em. Dung theo bo san pham chi gioi thieu cai thien len dang ke, do mun nhieu, tuy nhien van con nhon, nhat la buoi sang day. Chac tai bay gio dang la mua he, rat nong nhi. Em se tiep tuc kien tri co gi se bao cao voi bac sau)

• 3,873 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Dạo này hình như hết loại khoai lang ruột vàng rồi ý các chị nhỉ? GIờ còn khoai lang ruột trắng thôi thì phải
    Ko ký cọt gì hết!

• 93 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvna
    Dạo này hình như hết loại khoai lang ruột vàng rồi ý các chị nhỉ? GIờ còn khoai lang ruột trắng thôi thì phải
    Dung day, em cung chi mua duoc loai khoai lang ruot trang. Nhung ruot trang va ruot vang tac dung co khac gi nhau khong? Em thay loai ruot trang khong ngot lam, do anh huong den mui vi bat chao cua be, cung tot day chu.

• 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Khoai trắng hay vàng mình cũng không biết cái nào tốt hơn nhưng chị giúp việc nhà bảo khoai trắng tốt hơn. Ở nhà quê khoai trắng thì ăn, khoai vàng thì cho lợn :4: , thế cho nên chắc khoai trắng ngon hơn.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy khoai lang tốt cho tiêu hóa mà