• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.5K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các mẹ ơi chỉ dùm mình các món nấu từ bí đỏ. Mình muốn cho con ăn bí đỏ nhưng không biết có món nào ngon ngon, hấp dẫn không? Thấy bọn tây cứ nghiền cùng khoai tây, ăn vậy có ngán không nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hai anh
    Me Soc&Nhim oi, thinh thoang em cung cho cun nha em an bi do day.
    Em thuong nau bot man bi do voi tom hoac bot ngot bi do tron voi bot sua cho cun nha em an (co khi cho them 1-2 long do trung chim cut) nhung bon nhoc nha chi lon roi thi phai nau kieu khac nhi. Chi thu nau che bi do cho bon no xem sao.
    • 474 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mushroom nau bi do voi mot it dau phu + tom hoac nac ca, thom, ngon lam cac me oi.
    A, cac me chi cho mushroom cach che bien mon chao luon cho be di. Ma mushroom muon co ca rau nua, luon thi nau voi rau gi thi hop nhi?
    Cam on cac me nhieu nhe

• 16 Được cảm ơn

hi!
    minh thay tren web co vai mon bi do do, tim di. thang nhoc nha minh thi rat khoai khau bi do nau cua, tom va dac biet la bi nau dau phong kha ngon.
    me yeu con !
    • 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh cung hay nau bi do ( ngoai Bac minh goi la bi ngo) cho be nha minh an nhu sau : moi tuan minh cho be an 2 bua nau chao voi ca,tom,thịt Ngoai ra thinh thoang minh nau che cho be an, cach nau che nhu sau : ninh do den hoac do xanh mot luc roi cho bi do da xat cuc nho vao nau that nhu cho mot it duong Gluco vua an, dun soi bac ra de nguoi thi cho be an duọc Còn người lớn hoặc trẻ lớn thì có thể nấu canh tôm nõn với bí đỏ cho ít rau mùi ăn cũng rất ngon, hoặc bí đỏ xào tỏi cũng rất ngon đậy Mình nghe nói là ăn bí đỏ sẽ đỡ bị đau đậu

Chúc các bạn chế biến được nhiều món ngon
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 177 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

O nha minh, me minh rat hay nau canh bi do, do xanh voi suon. Bi do cat mieng mong (cho chong nhu) ninh cung voi do xanh nghien vo doi de ca vo va suon hoac xuong. Ninh nhu cho tre con an thay sup, rat ngon. Ban thu nau cho be an xem sao nhe.
    Minh cung hay nau chao bi do voi tom cho ATuu nha minh an, tom rat hop voi bi do nen chao ngot lam.
    Mushroom oi, minh cung hay nau chao luon nua, luon mua ve lam sach, chat bo dau roi hap cach thuy (cho khoi mat nuoc), lay ra go lay thit, con xuong thi gia nho va loc lay nuoc, sau do nghien thit luon cho nho. Chao dun soi thi cho luon vao dun soi tiep thi cho rau, mot luc la bac ra an. Minh nghi luon co the nau voi gia do hoac rau den cung duoc. Mushroom thu nau cho Nam an xem sao, mua con luon khoang 1 lang thi an duoc 3 bua. Nhung hinh nhu neu tre bi ho thi khong nen cho an luon dau, dot truoc minh cho ATuu an luon dung luc ho thay chi chang lai ho nhieu hon.
    Me ATuu (Ha noi)
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đúng đấy, bí đỏ (bí ngô) rất bổ não. Chính vì vậy mình cũng muốn cho ăn nhưng hồi trước nấu cháo thì dễ, bây giờ ăn cơm lại chưa biết nhiều món. Nấu chè với đậu à? Mình chưa ăn bao giờ, chắc mát lắm nhỉ.

Cám ơn các bạn nhé. Ai có cách nào thì cứ post lên nữa nhé
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị S&N ơi, em hay nấu cháo bí đỏ với tôm và lươn cho Cún, cô nàng thích lắm. Chị thử nấu chè bí đỏ cho Nhím ăn cho mát hoặc nấu canh như mẹ ATửu hướng dẫn ấy.
    Cún và Dưa Bở
    • 474 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thanks Me ATuu nhieu nhe. Nhan tien day mushroom muon hoc hoi them cac mon an che bien cho tre, nho cac me chi giup xem co mon nao ngon ngon ma de lam thi chi cho chi em cung tham khao voi. Lam luc di cho mua do an cho Nam ma mushroom cu loanh quanh luan quan mai, chang biet nau mon gi nua ca. Kho than qua.

• 603 Được cảm ơn

Mình muốn nấu món bí đỏ cho em bé theo kiểu dessert. Các mẹ giúp mình với. Càng nhanh càng tốt nhé vì bí đỏ đã sơ chế xong rồi. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Đức Chúa Trời đã làm cho Chúa Cứu Thế vốn chẳng biết tội lỗi, trở nên tội lỗi vì chúng ta để nhờ ở trong Chúa Cứu Thế chúng ta trở nên công chính trong Đức Chúa Trời.
    For He made Him who knew no sin to be sin for us, that we might become the righteousness of God in Him
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5