• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 258 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac ban oi,

Cho minh hoi mot ti voi.
    Con trai minh no 21 thang roi. Vua roi minh nghe noi cho tre an luon cung duoc. Tuy the khong hieu tre 21 thang an luon thi co som qua khong? An luon co so kho tieu hay bi giun san khong?

Ban nao biet thi huong dan minh voi nhe, minh rat cam on.

Nhat
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình ăn lươn từ lúc chưa được một tuổi cơ và mình chẳng thấy bị sao cả. Chỉ có điều lươn hơi tanh nên lúc chế biến cần cẩn thận hơn một chút thôi. Lươn bóp muối, làm sạch, sau đó phi hành thơm lên và cho vào rán qua cho át mùi tanh, sau đó cho vào hầm chung với cháo, khi nào cháo nhừ thì vớt lươn ra, tuốt lấy thịt thái nhỏ và xào lại với hành, hạt tiêu, cho vào cháo. Khi bé ăn thì cho thêm một ít hành, răm thái nhỏ. Mình thấy em bé nhà mình chén rất ngon, không ý kiến gì cả. Để cả con thì lươn không bị mất máu và nước cháo sẽ rất ngọt.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on ban tieuty nhe. The thi minh yen tam cho be con an luon roi.

Nhat
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Mình ngồi thiền trên WTT 1 tiếng nhưng chẳng kiếm ra được bài chế biến lươn mà các mẹ đã ỏm tỏi với nhau dạo nọ. Các mẹ còn nhớ bài ấy thì cho mình xin cái link hoặc bày lại cho mình đi. Mình nhớ trong đó Mẹ kiki bày làm từ lươn đông lạnh giờ muốn nấu ăn thì tìm mãi không thấy chắc là nhịn thèm đến lúc các mẹ giúp đỡ thôi.
    • 1,769 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Cũng thiền khoảng nửa tiếng mới ra đây :
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=796&postdays=0&postorder=asc&start =10

Hên là em có đọc qua Kiki chỉ cách làm pudding cua , nên mới nhớ mang máng và lần ra được.

Chúc chị weekend ăn cháo lươn ngon nhe !!
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Mừng qua AndyAn ơi, cảm ơn nhiều nhé. Mình muốn làm lươn nướng mè, sốt tương cay AndyAn à còn 1 phần nấu cháo lươn cho Đăng và Tú ăn . Từ ngày qua đây đến giờ mình chưa ăn lươn bao giờ vì sợ không ngon, nhưng vào dd thấy các mẹ bàn tán rôm rả quá và hôm nay có được bài báo bày làm lươn nướng nên thử cho biết.

Happy weekend, AndyAn nhé.
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hihi, không biết chị lienrom có thành công với món lươn chưa chứ bé Âu nhớ lại còn sợ. Lần đầu tiên định cho bé ăn lươn, tiện thể làm món lươn um nước dừa đãi cả nhà. Đã hỏi rất cặn kẽ bà ngoại Pepe cách thức chế biến lươn từ còn sống để cho nó tươi ngon . Nghe thì có vẻ dễ lắm cho nên quyết định mua lươn sống về nhà tự làm. Rất hăng hái, nhưng khi bỏ lươn ra tính làm thì nó trườn lung tung, ngo ngoe sợ quá, mặt cắt không còn một giọt máu, rơm rớm nước mắt gọi anh xã cứu giúp. Kết quả là anh xã còn làm mấy con lươn bò đi lung tung hơn. Cũng may cô bé giúp việc ở nhà quê cũng biết chút ít cách bắt lươn nên mới thu hồi được hết. Cuối cùng cô bé giúp việc phải mang lươn trở ra chợ nhờ bà bán hàng làm giúp . Cũng may bữa đó món lươn um ngon nên cả nhà không cười chê "đã yếu còn bày đặt ra gió". Bé nhà mình cũng thích món bột nấu với lươn nhưng từ lần sau thì chỉ mua lươn siêu thị hoặc lươn sống nhờ người bán hàng làm giúp thôi.
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Nghe Beau kể mà mẹ Bo sợ quá,bao nhiêu lần cuối tuần ghé chợ đảo qua mấy hàng bán lươn, nhưng sợ quá. mặc dù nhờ làm giúp mà mẹ Bo còn ko dám nữa. ko biết sao để chàng Bo ăn lươn bi chừ trong khi mẹ ko dám mua lươn.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ Bo mua con nhỏ thôi, khoảng 200gr. Nhờ người bán làm dùm, về chỉ việc cạo nhớt với dấm, muối hoặc chanh thôi, luộc lên gỡ thịt nấu cháo cho Bo ăn, ngon tuyệt .
    À nói thêm để mẹ Bo sợ luôn nhé, kể cả khi mổ bụng rồi những con lươn to khoẻ vẫn còn sức lắm nhé. Mình cắt khúc ra mà nó vẫy còn dẫy dụa đấy , sợ chưa? Nhưng tất cả vì con thân yêu mà, nên cố gắng nhé.
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Beau ơi, nghe ghê thiệt. Hồi nảy đọc đến chỗ mổ bụng mẹ Bo nghĩ trước là chắc có con ở trỏng, nghe rùng cả mình. Để từ từ hả, mẹ Bo vẫn còn sợ quá.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Nghe qua thì cũng "rùng mình" thật, nhưng "nếu người ta làm được thì mình phải làm được !" Đó là câu châm ngôn nằm lòng của mình. Hy vọng một ngày nào đó mẹ Ánh Dương cũng sẽ "tả xông hữu đột" với mấy chục con lươn giống như mẹ Candy ấy (!) chứ bi chừ thì chỉ dám mua lươn làm sẵn ở Siêu thị rồi về nấu cho con thôi .... mà vừa cắt lươn vừa nói trong lòng "vì con mẹ mới phá kỷ lục lần này thôi đó nhé !" hihi....
    • 1,399 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình thường nấu cháo lươn cho bé với đậu xanh hoặc cà rốt+ 1 chút hành, ngò. Nhưng thấy ăn hoài đơn điệu quá, có ai biết lươn nấu cháo với rau nào thì phải vị ko, chỉ cho mẹ cháu với...

Cám ơn bà con nhiều nhiều...
    Một ngày mới nắng lên!
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hôm trước có ai đó chỉ nấu cháo lươn với khoai môn đấy Hà ơi, cũng ngon lắm
    Pooh & Dumbo
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cháo lươn nấu với rau muống cũng hợp đấy Hà à.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng em cũng quấy bột lươn cho Tít với Juchini (bí ngồi), nhưng ko hiểu nấu cháo thì có bị ngang không?
    • 2,681 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Minh cho be Linh an bot luon + rau muong/bi do/khoai mon/khoai tay/hanh tay/dau xanh/carot/ and so on. Moi lan nau minh cho them 2-3 la rau ram, 1/2 nhanh hanh tuoi de be khong dau bung (hoac 1 ti ti gung tuoi). Be an ngon lanh lam cac me a. Chi ghet la khong len can cho bo me vui thoi,,
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ a , cháo lươn chỉ thích hợp với đậu xanh thôi, ( tất nhiên nấu với rau nào cũng được ), các mẹ nên cho bé ăn cháo lươn thưa ra , nghĩa là 1 tuần 1 đến 2 lần, chứ ăn hoài tội nghiệp bé , cho bé ăn thêm cháo cá , cháo tôm....
    Duy Hưng nhà minh rất thích cháo lươn nấu đậu xanh, nếu hôm nào mẹ bận cho bé đi ăn cháo lươn đặc sản xứ nghệ ở Sân bay, minh quên mất tên đường , nếu mẹ nào muốn biết minh sẽ hỏi lại cho.
    Chúc các mẹ nuôi con giỏi, dạy con ngoan.
    • 1,399 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Nói thật là cái món lươn mẹ cháu chỉ ăn được miến lươn và soup lươn thôi. Thế nên nấu cháo cho con chẳng biết nên thế nào cho ngon.

Mẹ của Duy Hưng ơi, cái địa chỉ bán cháo lươn ở sân bay SG hay HN vậy? Nhờ mẹ Hưng post lại địa chỉ chi tiết nhé. Có khi mẹ cháu phải hành quân ra đấy ăn thử 1 phát xem cháo người lớn nấu ra sao về học tập nấu cho con.

Cũng may bé nhà mình chịu ăn lươn. Mà nói chung bé chịu tôm cá lươn hơn là thịt...
    Một ngày mới nắng lên!
    • 863 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chị Hà ơi, lươn nấu với rau gì thì các mẹ nói nhiều rồi. Nhưng em nhận thấy, cháo lươn, miến lươn... nếu không có tí gừng, hành, răm thì không thơm ngon hấp dẫn đâu, vì nó tanh. Tim&Sam có chịu mấy thứ gia vị đó không?
    Em thì bỏ máu lươn, vì thấy tanh, nhưng có người nói máu lươn mới tốt :rolleyes:
    P/s: Giờ mẹ Hà mới cho ngắm cậu hai, trông hắn rất hóm hỉnh!
    • 901 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Em bé nhà mình đã được 8,5 tháng, không biết đã ăn lươn được chưa nhỉ. Và lươn thì nấu với rau gì hợp, cách nấu như thế nào? Mình nghĩ là hấp lươn lên, giã xương lấy nước, gỡ thịt ra, xào rồi xay nhỏ. Không biết như vậy có đúng không, và rau gì hợp với lươn? Ai biết chỉ cho mình nhé.