• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 12,150 Bài viết

• 4,398 Được cảm ơn

Dạo này bé nhà e lười ăn kinh khủng, 1 bữa chỉ mười miếng cơm, mà ăn hơn tiếng mới xong, e mua cháo sen bát bảo về cho bé ăn xen thì bé rất thích ăn, mỗi lần ăn hết nguyên 1 hộp, giờ e mua cả thùng mỗi ngày cho bé ăn 1 hộp vào bữa tối, kèm thêm ít cơm (được miếng nào hay miếng đấy).
    Thành phần trong cháo là: Đại mạch, ý dĩ, long nhãn, hạt sen, đậu đỏ, đậu xanh, lạc nhân, nếp nương, nước, đường tự nhiên.
    Có mẹ nào cho con ăn cháo này không ạ, liệu ngày nào cũng ăn có tốt không nhỉ :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Hôm nọ mình cũng đc cho 1 hộp cháo này nhg về cho con ăn nó lại k thích.
    • 190 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yeu_Bi Xem bài viết
    Dạo này bé nhà e lười ăn kinh khủng, 1 bữa chỉ mười miếng cơm, mà ăn hơn tiếng mới xong, e mua cháo sen bát bảo về cho bé ăn xen thì bé rất thích ăn, mỗi lần ăn hết nguyên 1 hộp, giờ e mua cả thùng mỗi ngày cho bé ăn 1 hộp vào bữa tối, kèm thêm ít cơm (được miếng nào hay miếng đấy).
    Thành phần trong cháo là: Đại mạch, ý dĩ, long nhãn, hạt sen, đậu đỏ, đậu xanh, lạc nhân, nếp nương, nước, đường tự nhiên.
    Có mẹ nào cho con ăn cháo này không ạ, liệu ngày nào cũng ăn có tốt không nhỉ :Smiling:
    chị thử nấu ở nhà cho bé ăn đi, mua ở ngoài sợ không vệ sinh nhử ở nhà làm, và không biết là sử dụng đường gì để nấu. Nếu như là đường hóa học thì không tốt cho bé.
    • 597 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

KHông biết chỗ nào bán loại cháo này nhỉ các mẹ ơi
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 3,043 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jimcarrey Xem bài viết
    KHông biết chỗ nào bán loại cháo này nhỉ các mẹ ơi
    Cháo này ở hàng bánh kẹo cũng bày bán nhiều đấy ah. Cứ hỏi là họ sẽ lấy cho .
    • 3,796 Bài viết

• 6,930 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng đi đâu mình cũng hay mua cháo này đem đi. Ăn cũng được, nấu được thì vẫn thích hơn.
    • 1,660 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Mình vẫn hay nấu cháo này ăn rất ngon mà rẻ hơn rất nhiều. Các mẹ cứ thử nấu mà xem, rất dễ nấu, ko cần thiết phải đủ hết các nguyên liệu như trong thành phần của họ. Mình thường nấu gồm: hạt sen, ý dĩ, đậu xanh, đậu đỏ, đậu trắng, lạc, gạo nếp, long nhãn (cũng là bát bảo đấy nhỉ), cái chính là phải phân ra loại nào lâu nhừ và nhanh nhừ thôi. Nấu xong chia nhỏ ra hộp cho vào tủ lạnh ăn 2-3 ngày. Cẩn thận kẻo bị vữa ra là phải bỏ đấy.

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    • 378 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cũng hay ăn cháo này.
    Mấy lần lượn Big C mà ko thấy.
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Cháo này để như lon bia ý, ăn thi thoảng nhỡ bữa hay đi đâu đó thôi. Ăn lâu ngày chắc ko ổn.
    • 633 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Bạn à, theo mình thì bạn nên mua các loại ngũ cốc về ninh nấu cho bé sẽ tốt hơn đấy! Tất cả các đồ hộp đều có chứa ít nhiều chất bảo quản> sẽ không tốt cho bé. Thỉnh thoảng nhỡ thì ăn chứ nấu bao giờ chẳng kinh tế và đảm bảo hơn!
    Kỷ niệm cùng những nỗi nhớ ghép lại nhưng lạc đâu mất một bóng hình

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ ăn nhiều cũng không nên, bởi vì có chất bảo quản nên hạn dùng của nó mới được lâu (hình như là 1 hay 2 năm), chỉ thỉnh thoảg ăn đổi thôi
    • 1,153 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Tớ thấy món cháo này ăn ko ngon.
    • 686 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Em cũng thấy cháo này k ngon, kiểu gì ý. Hôm thấy lạ mua về để ông bà ăn sáng cho nhẹ nhàng, về ông bà chê lên chê xuống, tớ thử thì đúng là cứ ngang phè, chả vị gì.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ cũng thấy thế ..... không ngon bằng mình nấu...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thấy cháo này ăn cũng ổn, nhưng đương nhiên nấu vẫn thích hơn. e thường đi công tác nên hay mua, e thấy nhà sản xuất có cam kết là không sử dụng chất bảo quản mà.
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình chẳng bgiò mua đồ ăn sãn cho con cả
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tự nấu ngon hơn mà đảm bảo vs
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng từng làm ở nhà máy cháo sen bát bảo minh trung nên mình cũng biết, tất cả các nguyên liệu để làm cháo rất tươi được thanh trùng ở nhiệt độ cao hơn nữa chất liệu của cái lon đó cũng khác hẳn lon của các loại nước ngọt khác, nên các mẹ cứ yên tâm là không có chất bảo quản và không có đường hoá học. Mình vẫn hay mua về cho cu Bi nhà minh ăn, bé nhà minh thích ăn cháo này. Ông bà của bé cũng thích ăn, mà mình thấy đa số nhiều người già thích ăn cháo này.
    • 3,776 Bài viết

• 3,460 Được cảm ơn

hnay mới thấy topic này.
    Cháo này ok đấy các mẹ ạ, ox em từng làm kỹ sư ở đây từ lúc bắt đầu mua dây chuyền làm máy cơ, giờ thì ra ngoài rồi nhưng em vẫn vote cho nó lắm nhé
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn ơi cháo sen bát bảo bạn mua ở đâu vậy ? Mình hỏi ngoài chợ ko thấy bán .Bé nhà mình thỉnh thoảng cũng dở chứng biếng ăn lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hongnhi1308; 14/02/2011 vào lúc 11:49 PM.