• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ông bà nội Cún nói sẽ mua cóc làm ruốc cho Cún ăn để tăng cường canci. Mình nghe nói thịt cóc độc và không biết có nhiều canci thật không? Có nên cho Cún ăn không? Các cụ còn nói ăn ruốc cóc thì giúp kích thích tiêu hóa, bằng chứng là thằng con bà chị chồng (cháu ngoại các cụ) được ăn thịt cóc khi được 1 tuổi, bây giờ to như em Trã, không biết có phải do cóc không? Mình không muốn cho Cún ăn và không biết làm thế nào để thuyết phục các cụ?
    Cún và Dưa Bở
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bột ăn dặm

Các mẹ có thể cho bé dùng thử bột ăn dặm ninolac nhé! https://www.facebook.com/sanphamsuaphysiolac

• Bột dinh dưỡng ngũ cốc Dumex

Sáng nay đi làm ngang tiệm tạp hóa thấy có treo cái băng rôn quảng cáo bột dinh dưỡng ngũ cốc của Dumex và có ghi là "mới", chắc đây là sản phẩm mới của Dumex tung vào thị trường Việt Nam. Mình mở topic để hỏi xem có mẹ nào biết thông tin về cái này kô, hoặc là đã cho con thử rùi thì cho mình biết...

• Sách ăn dặm ngon không chịu nổi

Hôm nay em mua được cuốn này- Ăn dặm không nước mắt. Thích ơi là thích các mẹ ơi. Mặc dù con gái đã...

• Cho con uống bột cóc

Các mẹ ơi , vì con mình 11 tháng rùi mà mới 8 kg , sanh thường 3,6 kg lận đó. Nuôi hoài không tăng cân, 3 tháng nay rồi k tăng được lạng nào.Đã đi BS Dinh dưỡng rồi cũng k cải thiện. Bú sữa 500-600 ml/ngày.Cháo tôm , thịt, cua,lươn...ngày gần 3 chén a7n cơm người lớn. K có yaourt,hoa quả chỉ...

• Những thực phẩm chống chỉ định với con yêu

Trẻ ăn nhiều luôn là mong muốn của các bậc cha mẹ, tuy nhiên cho trẻ ăn quá nhiều các loại thực...

• 1,008 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Eo ơi, nghe nói đến thịt cóc thì ... em chả, nhưng mình cũng nghe nói thịt cóc tốt lắm, hôm qua đi siêu thị mình thấy có bán, mình nghĩ nếu có cho bé ăn thử thì bạn nên mua trong siêu thị, chọn hàng làm từ hãng có tiếng (có thể là trung tâm dinh dưỡng trẻ em), chứ nếu làm ở nhà, mình không biết làm sợ còn chất độc.
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Nếu em bé vẫn ăn uống tốt mà bị còi là do cơ chế hấp thu canxi của em bé đó kém, và phải bổ sung đường uống thuốc. Có kích thích tiêu hoá ko thì mình chịu. Nhưng mình đã chứng kiến 1 em bé do gầy yếu quá được ăn thịt cóc, rồi chả thấy béo đâu, chỉ thấy mụn nhọt mọc khắp người. Ba cái món ăn có tính hai mặt đó cho con mình ăn cũng thấy ghê.

Nếu ko thuyết phục được, thì Hằng hãy mua 1 gói bột cóc ở siêu thị ấy, cho các cụ khỏi phải mua cóc sống (dù người bán đảm bảo việc làm thịt), rồi thì ăn hay ko là tuỳ mình.
    • 177 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ba cái vụ cóc cáy đấy mệt lắm. Ngày trước một chị ở CQ mình cũng cho con ăn bột trộn ruốc cóc, ăn xong thằng bé cứ khóc gào khóc thét không làm sao dỗ được, phải gọi cấp cứu thì hóa ra cu cậu bị đau bụng, chị ý sợ quá, quẳng vội gói ruốc có đi đấy. Mà ruốc cóc đó là chị ý mua ngoài hiệu thuốc hẳn hoi.
    Me ATuu (Ha noi)
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Eo ôi, nghe thế mà mình đã thấy sợ rồi, chắc chào vụ thịt cóc thôi. Nhưng chỉ sợ các cụ tự ái thôi, biết nói sao với các cụ bây giờ. Mà Cún nhà mình có bị còi xương đâu cơ chứ. Bé chỉ zon zon người thôi nhưng chân tay chắc lắm, bây giờ 8 tháng mà đã tự vịn ghế đứng lên rồi, thỉnh thỏang còn tênh tênh nữa. Chắc các cụ thấy cháu nhỏ nên xót.
    Cún và Dưa Bở
    • 175 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Me Cun Coi oi, minh moi doc duoc 1 bai bao noi ve thit coc rat hay, Hang co can de de thuyet phuc cac cu khong, cho minh so fax, minh goi ra cho.
    Hanh
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hạnh ở SG đúng không? Fax giúp mình về số 04-9344529. Xin cảm ơn!
    Cún và Dưa Bở
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách đây khoảng 2 tuần, tôi cũng có đọc được một bài báo nói về thịt cóc. Tuy nhiên, bài đấy chủ yếu nói về nghề bắt cóc thì đúng hơn nên cũng không có nhiều thông tin về dinh dưỡng của thịt cóc. Từ bài báo đó và thông tin từ một số nguồn khác nữa, tối thấy thịt cóc rất có giá trị dinh dưỡng, đặc biệt cho trẻ em còi xương. Tuy thế, cóc rất độc. Chất độc nằm chủ yếu ở da, gan và buồng trứng. Đặc biệt, chạm vào cóc, trên da cóc thường tiết ra chất dịch trắng chứa rất nhiều độc tố. Tóm lại, thịt cóc có giá trị dinh dưỡng rất cao, nhưng rất nguy hiểm nếu chế biến không đúng phương pháp. Nghe nói, nọc độc của cóc chẳng kém gì cá nóc. Chính vì thế, tôi thấy mua cóc sống rồi nhờ người bán cóc làm thịt hộ cho mình rất nguy hiểm. Họ dù có kinh nghiệm bao nghiêm đi chăng nữa, nhưng chỉ là kinh nghiệm dân gian, lỡ mà khi làm thịt bất cẩn một chút là mình lĩnh đủ, chứ không phải họ. Chẳng hạn, khi thịt cóc lỡ tay để giây nhựa cóc vào thịt chẳng hạn. Còn chuyện ăn ruốc cóc bị đau bụng, hoặc là nổi nhọt thì có lẽ không phải tại thịt cóc. Có thể chỉ là ngẫu nhiên. Tôi nghĩ nguy cơ lớn nhất khi cho các cháu ăn ruốc cóc là ruốc làm không đảm bảo, để chất độc của cóc giây vào thịt. Mặt khác, thiếu gì thức ăn bổ dưỡng chẳng kém gì thịt cóc mà lại an toàn. Với lại, thịt cóc cũng chỉ có tác dụng rõ rệt đối với những cháu còi xương thôi. Vì thế nếu chị nào có ý định hoặc buộc phải cho con ăn ruốc cóc, tôi nghĩ, nên củ chắc bằng cách mình ăn thử cái ruốc đấy trước đã, sau đấy với cho con ăn thử một chút, xem phản ứng của nó thế nào. Nếu mình ăn thấy không có vấn đề gì, con ăn một chút mà không thấy có phản ứng xấu thì mới cho con ăn tiếp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 548 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hà hà,

TA LÀ NHÂN CHỨNG SỐNG CHO CÁI VỤ THỊT CÓC ĐÂY !!!

Ngày xửa ngày xưa, có một nàng công chúa bé tẻo tèo teo vì bị Suy Dinh Dưỡng, bà ngọai thương quá, ngày nào cũng ra vườn bắt cóc về làm thịt cho công chúa ăn, và giờ đấy công chúa trưởng thành ... bé bằng con Meobe.

Hồi đó, bà ngọai chỉ lấy đúng 2 cái đùi cóc rán lên cho Meobe gặm thôi. Nhiều lắm, ngày nào cũng xơi.

Nhớ lại cũng hơi bị rùng mình vì bà ngọai dùng tay làm thịt cóc, chả có găng tay gì ráo. Cũng may, Meobe vẫn sống.

Nhưng Meobe cũng sợ lắm, chắc chả dám cho bé My ăn ruốc, thịt hay bất cứ1 thành phần, chế biến, hay gỉ gì gì gi từ cóc đâu. Cẩn tắc vô áy náy.
    Mèo Bé
    • 175 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hang da nha duoc FAX Hanh goi chua ?

Meobe oi, dung la khong nen cho be an thit coc that (theo nhu bai bao - bao Dinh Duong va cuoc song cua TTDD so 6). Qua phan tich thi ham luong dam trong thit coc kem hon rat nhieu so voi 1 so thuc pham thong thuong khac nhu thit ech, thit bo, thit heo, ga. Tuy nhien 1 so vi chat nhu sat, kem, calci, Mg kha cao. Va noc doc cua coc nam o lop da, noi san xuat doc to chinh la o mang tai.

Bai bao ket luan la ngay nay con co nhieu thuc pham khac co the thay the, khong nhat thiet phai an thit coc do tac dong phan dinh duong lai uu the hon.
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cảm ơn Hạnh, mình nhận được fax rồi. Đọc qua thấy thịt cóc chẳng phải là nguồn cung cấp nhiều calci như các cụ vẫn tưởng, mà giá trị dinh dưỡng cũng không cao hơn các loại thực phẩm khác. Chắc mình sẽ mang bài báo này về cho các cụ xem, nói có sách mách có chứng!
    Mà bằng chứng sống là Meo Be, ăn bao nhiêu đui cóc mà bây giờ vẫn ... còi nhỉ!
    Cún và Dưa Bở
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chao cac chi,

con em bi suy dinh duong bao thại nay da 7 thang ma chi 5kg. nguoi ta noi nen cho be an thit coc de khoi bi suy dinh duong, khong biet nen cho an nhu the nạo

Cac chi hay giup em voi
    Oanh
    Thu Oanh
    • 910 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Tốt nhất bạn nên có một BS riêng theo dõi cho bé hàng tháng và tư vấn DD cho bé, vì bé là trường hợp cần chăm sóc đặc biệt. Còn về vấn đề thịt cóc thì mình đã nêu trên mục Dinh Dưỡng trên DĐ, bài Có nên cho trẻ ăn ruốc cóc?, bạn tìm lại để tham khảo nhé.
    Cún và Dưa Bở
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bé bị suy dd bào thai là phải có chế độ ăn uống đặc biệt và theo dõi của bác sĩ đấy. Bạn mong chóng đưa bé đi khám (nếu ở Saigòn thì bạn đến Trung tâm Dinh dưỡng ở Lê Văn Sỹ), đừng cho ăn theo kiểu mách bảo dân gian
    • 508 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn ơi , mình đã đọc một bài phâan tích lượng bổ dưỗong trong tịt cóc không khác gì thịt bò hay thịt gà gì cả, chưa kể đến yếu tố là nếu làm thịt cóc không kỹ âen vào sẽ bị ngộ độc. Ngày xưa bố mẹ ta hay cho âen thịt cóc khi bị suy dinh dưỗong là vì thời đó thịt cá đâau có nhiều như bâay giờ, lại không rẻ nữa. Tốt hơn bạn nên đưa bé đi bác sĩ và bồi bổ bé bằng các loại thịt cá thông thường.
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac ba me o HN than men,

Minh muon mua bot co'c cho be'. Cac ban co biet dia chi nao dang tin cay o HN thi chi minh voi. Minh o SG nen khong ranh. Chan thanh cam on.

Bot oc khong nhieu dinh duong lam nhung co chua 1 chat enzime... gi do' co tac dung kich thich be' an. Minh nghe vay nen muon cho be' an thu xem. Be' chau (con ba` chi ho) cua minh rat hop voi thit co'c, be' ngay truoc suy dinh duong, ong noi phai mua coc ngoai Bac, lam ruoc cho be' an 1 it trong cac bua an,. Vay do', ma` be' lon nhanh va` cao hon ban be` cung tuoi.... Thay ham qua' nen minh cung thu xem sao.
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
    • 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ba ngoai be Ech nha minh thuong van goi hang ban coc song, vao tan nha minh, lam thit coc va sao thanh ruoc , tan thanh bot ngay truoc mat minh, co vay moi dam bao. Neu ban can cho be thi minh co the nho me minh goi hang coc vao lam roi minh se gui cho ban.
    • 1,154 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình vẫn nghe nói là bột cóc rất tốt cho bé chậm lớn, suy dinh dưỡng, nhưng riêng mình mỗi khi nghe bột cóc là ngại ghê lắm, vì mật cóc rất độc, nếu làm thịt cóc không cẩn thận thì eo ơi...

Mình thấy trong siêu thị bán bột cóc rất nhiều, không biết chất lượng thế nào nhỉ?
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cam on me be' Ech nhieu,

Neu goi tu HN vao TPHCM thi mat thoi gian khong biet thit co' co`n tuoi khong? Minh co' ong xep sap vao lai SG cuoi tuan toi, neu goi duoc thi tot qua'. BA` ngoai me be' Ech co' the giup mi`nh la`m ruoc thit Coc luon khong? A` dung cuoi minh tham lam nha. Be' minh duoc 13 thang roi nhung chi moi 8kg6 thoi nen ai chi gi` cung rang hoc hoi. Hai vo chong thay con om qua' nen buon ghe, may ma` be' co' chieu da`i 79cm va` moc duoc 9 cai rang roi.

Cam on ban co' y' tot nha.
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cu Tôm nhà mình còi quá lại hay ốm nữa , mình được mách là cứ cho bé ăn nhiều ruốc cóc là bé tăng cân khỏe mạnh ngay, không biết có đúng không? Có bé nào được ăn ruốc cóc chưa vậy ? Các mẹ chia xẻ giúp mình chút kinh nghiệm với !
    LanBống (HN)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3