• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.2K Lượt đọc
  • 187 Trả lời

• 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình muốn làm caramen cho con ăn, nhưng chưa biết cách làm thế nào. Mẹ nào biết cách làm thì mách giúp mình với. Xin cảm ơn!
    • 2,127 Bài viết

• 14,833 Được cảm ơn

Em cũng khoái món này lắm nhưng toàn mua thôi vì ko biết làm. Hôm nay lên đây, cóp được công thức cuối tuần sẽ về làm thử đãi chồng. Mong là sẽ thành công! Cám ơn các mẹ nhìu nha! :Battin ey:

Chanh iu: NB: 3kg - 50cm; 1m: 5kg - 54cm; 2m: 5.6kg - 60cm; 3m: 6,5kg - 63cm; 4m: 7kg - 65cm ; 5m: 7.5kg - 67cm; 6m: 7.7kg - 69cm , 7m: 8kg-71cm; 8m:8.5kg- 73cm ; 9m: 9kg - 75cm; 10m: 9,3kg-77cm; 11m: 9.5kg – 78cm; 12m: 9.8kg – 80cm; ...; 15m: 11kg - 83cm; ... 19m: 11.5kg - 86cm

9m: Chanh iu đã bước đi những bước đi đầu đời!
    10m7d: con cất tiếng gọi ME ME. Dù chưa tròn tiếng nhưng mẹ cảm động lắm con ah!

Phật pháp
    • 634 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

mình thử 2 là rồi ... kết quả cực kỳ mỹ mãn, chồng ăn khen lấy khen để nhưng mình làm thế này :
    - trứng, sữa, đường trộn đều rồi cho vào khuôn hấp ( mình xài cái nồi áp suất) nhưng không gài chết độ áp suất mà chỉ đậy bình thường thôi, lửa nhỏ, bánh thành phẩm thì ngon nhưng mỗi tội bên ngoài bánh bị lổ lỗ ( bên trong lại cực mịn) mình dùng khuôn là cái ca inoc nhỏ, khi đổ ra thì nó mềm, tự dưng lại bè ra thành cái bánh to nhưng bề cao lại thấp ( khuôn bánh cao) ... không biết lỗi ở chỗ nào các mẹ chỉ dùm ......
    • 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hàng ngày, bé nhà mình 21 tháng ăn một hộp caramen, tương đương với 1 lòng đỏ trứng gà. 2 tháng nay cứ đều đặn như vậy, không biết có ổn không nhỉ?
    Liệu như vậy có bị thừa trứng gà không?
    Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp???
    • 960 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiệpNgố Xem bài viết
    Hàng ngày, bé nhà mình 21 tháng ăn một hộp caramen, tương đương với 1 lòng đỏ trứng gà. 2 tháng nay cứ đều đặn như vậy, không biết có ổn không nhỉ?
    Liệu như vậy có bị thừa trứng gà không?
    Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp???
    theo e hơi nhiều, vì 01 lòng đỏ trứng thì tương ứng phải là 80-100ml sữa + lượng trứng và đường nữa thì phải tầm hơn 100ml. mà hộp ca ramen thường ngoài hàng bán khoảng 60-80ml là cùng mà chị. hi hi e làm phép tính vậy chả bit đúng k nữa
    http://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:
    • 519 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piglet_Xinh Xem bài viết
    Em cũng khoái món này lắm nhưng toàn mua thôi vì ko biết làm. Hôm nay lên đây, cóp được công thức cuối tuần sẽ về làm thử đãi chồng. Mong là sẽ thành công! Cám ơn các mẹ nhìu nha! :Battin ey:
    Cố gắng làm ở nhà đi bạn, mua ở hàng có đường hóa học ghê lắm. Làm cái này mà có lò nướng cực đơn giản mà.
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các chị ui em làm bằng sữa công thức cho con với định lượng là: 200ml sữa CT, 02 lòng đỏ trứng, 2 thìa đường, hấp cách thủy trong 20 phút,hấp xong em thấy có 1 lớp lỏng lỏng như váng sữa ấy mặc dù nhìn rất đẹp nhưng em để vào ngăn mát của tủ lạnh 9h tối qua làm xong đến 6h sáng lôi từ tủ lạnh ra mà em thấy nó chỉ hơi đông thôi hay tại em hấp chưa chín ạ?Hình bánh hôm qua em vừa hấp xong đây ạ

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ốc Thanh Vân : “Con thích nghệ thuật, mẹ vừa mừng lại vừa lo”

Dù chỉ mới hơn 3 tuổi nhưng Coca - quý tử nhà Ốc Thanh Vân đã thể hiện rõ niềm đam mê nghệ thuật...

• Bé mấy tháng tuổi có thể ăn caramen(bánh flan)???

Chào các mẹ, Bé nhà mình được 8 tháng, nghe mọi người khuyên là ngoài sũa chua, phômai thì nên cho bé ăn bánh flan (trong mình hay gọi là kem lăng). Có mẹ nào cho bé ăn cái này chưa? Bé nhà mình cũng thích ăn sữa chua lắm, mình cho bé ăn sữa chua có đường của Vinamilk luôn mà dạo gần đây lại nghe...

• ĐC bán hộp làm kem caramen ở SG?

Mẹ nào biết hộp đựng kem caramen ở SG ko? Loại hộp to và cao khoang 5cm như ở các hàng bán caramen ở Hàng Than và Nguyễn Trường Tộ ấy ạ. Cái loại hộp ở HN bán nhỏ quá, mỗi lần làm mất thời gian, ăn ko sướng. Mẹ nào ở SG biết mách cho mình địa chỉ với nhé. Mình cảm ơn nhiều:Rose:

• 7 sự thật cần biết về sữa chua

Khi cho bé ăn sữa chua, mẹ bé hãy lưu ý một số nguy hiểm rình rập sau nhé. Tuy cung cấp protein và...

• 11 món xay hấp dẫn cho mẹ và bé

Bé nhà mình dù qua tuổi ăn dặm rồi vẫn rất khoái các món xay. Mình tìm được bài này hay quá, nên...

• 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Về e phải làm cho Bin măm mới được, trước còn chăm chỉ, giờ lười tệ