• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thời gian gần đây mình rất hay bị ho, sổ mũi, ù tai.
    Hôm qua đi khám thì bị xoang, viêm họng hạt do trào ngược dạ dày và xẹp màng nhĩ phải độ 1.
    Xoang và viêm họng hạt thì mình đang uống kháng sinh.
    Mình nghe nói xẹp màng nhĩ có thể chữa khỏi bằng phương pháp vật lý.
    Có mẹ nào biết phương pháp đó không, giúp mình với, dạo này mình cũng cảm thấy tai nghe kém hơn và rất hay bị ù.
    Cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Crying: :Crying: :Crying: Tớ cũng bị hiện tượng giống mẹ này nhưng tớ chưa đi khám :Sigh:
    Mình bị ho, viêm mũi suốt từ đầu đợt lạnh kéo dài vừa rồi và cũng bị ù tai, lúc mới bị khoảng 1 tuần thì mình cũng đi khám BS TMH, uống KS Aumentin mất 7 ngày thế mà cũng không khỏi và đến bây giờ hiện tượng ù tai vẫn còn, ho thì đã khỏi nhưng cảm giác vẫn có đờm trong họng, nghe âm thanh cũng kém hơn huhuhu:Crying: có mẹ nào có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo với.
    • 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Tớ đang masage xung quanh tai và ấn vào cái huyệt gì ở giữa tai (đằng trước) và huyệt sau tai mà mình đi gội đầu các em hay ấn cho mình ý . Tớ ấn 2,3 ngày nay rôi (vào buổi sáng ngủ dậy) thấy cũng đỡ.
    Còn xẹp màng nhĩ thì chưa biết làm thế nào, chỉ sợ để lâu gây nghễnh ngãng thôi.
    Đờm ở cổ thì tớ vẫn còn, vẫn sổ mũi, uống hết đợt thuốc rồi, chỉ thấy đỡ thôi, chưa khỏi hẳn.