SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Xẹp đốt cột sống - xin kinh nghiệm điều trị

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.39K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em bị xẹp cốt sống đốt L4 và cùng hóa đốt cs L5. Chỉ cần đi bộ lâu hoặc đứng/ ngồi/ nằm 1 tư thế một lúc hay vận động mạnh... là nhức mỏi lan tỏa vùng thắt lưng rất khổ sở. Ngủ dậy người ê ẩm, mệt mỏi. Trái gió trở trời cũng đau nhức khó chịu (e năm nay 24t ạ) Ngoài ra thì em vẫn có thể hoạt động bình thường...
    Vào BV Bạch Mai khám, bs kê đơn, khuyên mặc áo bó nhưng hiện h em cũng đang điều trị bệnh khác nên chưa muốn uống thuốc. Vả lại tuy đau nhức nhưng vẫn không đến mức "cấp" nên em mong hướng điều trị tại nhà hoặc ăn uống, luyện tập để khắc phục... Em có nghe đến những cảnh báo xẹp cột sống có thể dẫn đến thoát vị đĩa đệm và nhiều bệnh về xương khác khá nguy hiểm nên cũng sợ lắm, nhưng điều kiện hiện h em chưa thể đi chữa trị ngay được . Mong các anh các chị trên WTT có kinh nghiệm hoặc cùng hoàn cảnh bệnh ... chia sẻ và cho em lời khuyên với ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

up
    • 50 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuphiem Xem bài viết
    Em bị xẹp cốt sống đốt L4 và cùng hóa đốt cs L5. Chỉ cần đi bộ lâu hoặc đứng/ ngồi/ nằm 1 tư thế một lúc hay vận động mạnh... là nhức mỏi lan tỏa vùng thắt lưng rất khổ sở. Ngủ dậy người ê ẩm, mệt mỏi. Trái gió trở trời cũng đau nhức khó chịu (e năm nay 24t ạ) Ngoài ra thì em vẫn có thể hoạt động bình thường...
    Vào BV Bạch Mai khám, bs kê đơn, khuyên mặc áo bó nhưng hiện h em cũng đang điều trị bệnh khác nên chưa muốn uống thuốc. Vả lại tuy đau nhức nhưng vẫn không đến mức "cấp" nên em mong hướng điều trị tại nhà hoặc ăn uống, luyện tập để khắc phục... Em có nghe đến những cảnh báo xẹp cột sống có thể dẫn đến thoát vị đĩa đệm và nhiều bệnh về xương khác khá nguy hiểm nên cũng sợ lắm, nhưng điều kiện hiện h em chưa thể đi chữa trị ngay được . Mong các anh các chị trên WTT có kinh nghiệm hoặc cùng hoàn cảnh bệnh ... chia sẻ và cho em lời khuyên với ạ
    Bạn mới 24 tuổi mà bị thoải hóa thì khả năng bạn bị áp huyết thấp, do thiếu khí và huyết nuôi cột sống dẫn đến thoái hóa mà nguyên nhân này thì phần lớn tây y không tìm ra nguyên nhân bệnh . Mà các bệnh khác của bạn cũng dẫn đến từ thiếu khí huyết mà ra nên chữa từng bệnh thì sẽ chữa rất lâu mà không đúng gốc bệnh nên không khỏi, tốn tiền và thời gian.Bạn nên tìm hiểu nguyên nhân và cách điều trị bệnh của mình ở http://khicongydaovietnam.wordpress....chuyenkhoa/#15
    rồi tự chữa bệnh cho bản thân mình hiệu quả mà nhanh chóng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

cái vấn đề của bạn ko hề đơn giản như bạn nghĩ đâu. Thứ nhất tuổi của bạn theo đúng quy luật tự nhiên thì phải là tuổi sung sức nhất, mọi cơ quan đều khỏe, vậy mà bạn đã bị lão hóa sớm như người >50 tuổi rồi. Nguyên nhân sâu xa thì có lẽ bạn đã bị suy dinh dưỡng từ trong bụng mẹ, yếu tố thiếu vi chất bẩm sinh và còn nhiều vấn đề cần bàn khác nữa.Thứ hai nếu bạn ko muốn mình bị tàn phế sớm tức là mất sức lao động ấy thì bạn phải nhanh chóng giải quyết triệt để cái nguyên nhân đó đi. Bạn quan tâm thi liên lạc nghiemthixuanvan@yahoo.com
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bipxinh; 20/04/2012 vào lúc 03:31 PM.
    • 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

HUhu. Là do năm 19 tuổi em bị tai nạn, ngã từ trên cao 10 m xuống nên mới bị vậy chứ sức khỏe em rất bình thường. Lần ngã đó may mắn là em thoát chết, chỉ bị tổn thương cột sống thôi. Anh chị nào có kn điều trị bệnh tương tự cho em xin lời khuyên ạ.
    • 560 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

HUhu. Là do năm 19 tuổi em bị tai nạn, ngã từ trên cao 10 m xuống nên mới bị vậy chứ sức khỏe em rất bình thường. Lần ngã đó may mắn là em thoát chết, chỉ bị tổn thương cột sống thôi. Anh chị nào có kn điều trị bệnh tương tự cho em xin lời khuyên ạ.
    Thực tế đi bạn,phân tích lý luận chỉ là lý thuyết.Việc cần thiết bạn phải đi khám nơi đã bị tổn thương và những đốt có liên quan(đau hoặc có thể không đau)Sau đó phải chụp x.quang lẫn chụp cộng hưởng từ để xác định:Hiện vấn đề chính là ở chỗ nào,sau đó mới có hướng điều trị.Chào bạn.
    • 123 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Vào BV Bạch Mai khám, bs kê đơn, khuyên mặc áo bó nhưng hiện h em cũng đang điều trị bệnh khác nên chưa muốn uống thuốc. Vả lại tuy đau nhức nhưng vẫn không đến mức "cấp" nên em mong hướng điều trị tại nhà hoặc ăn uống, luyện tập để khắc phục... Em có nghe đến những cảnh báo xẹp cột sống có thể dẫn đến thoát vị đĩa đệm và nhiều bệnh về xương khác khá nguy hiểm nên cũng sợ lắm, nhưng điều kiện hiện h em chưa thể đi chữa trị ngay được . Mong các anh các chị trên WTT có kinh nghiệm hoặc cùng hoàn cảnh bệnh ... chia sẻ và cho em lời khuyên với ạ.
    bạn à! hồi mình cũng ít tuổi hơn bạn mình cũng đã bị như vậy. Mình rất lo lắng. Chữa Tây y mãi cũng k được, Đông y cũng k xong.. mình tự học diện chẩn để chữa bệnh và điều quan trọng là tập luyện và nhớ bổ sung Canxi đầy đủ. Có những lúc lưng mình đau k ngồi dây được chồng phải đỡ dậy (sau lúc mình sinh em bé thứ 1). Bạn nên cố gắng chữa theo phương phap tập luyện hoặc đông y, can thiệp tây y làm cho mình nặng thêm và phát sinh các bệnh khác. Giờ mình sinh song cháu thứ 2 vẫn chưa thấy bị đau lại. Chúc bạn mau khỏi. bạn cần thì liên lạc qua Yahoo mình sẽ chỉ cho bạn cách tự chữa cho mình.
    [SIZE=3][SIZE=4] 0983.06.87.82; Facebook: pham.le.16
    • 327 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên theo lời khuyên của các BS khoa Cơ xương khớp bệnh viện Bạch mai là tốt hơn cả không nên nghe linh tinh .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi bệnh xẹp cột sống làm thế nào để hết và bày mình cách điều trị với mẹ mình bị xẹp 4,5 đốt cột sống giờ phải điều trị sao mọi người chia sẽ biện pháp cho mình với nhé