SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viên đặt Sadetabs - mẹ nào dùng rồi cứu em với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.5K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi
    thường thì e đi khám bsĩ kê thuốc đặt dạng viên e xử lí dc
    nhưng lần này bsĩ kê sadetabs, về mở ra nó lại dạng kem chứ ko fải dạng viên
    thế thì đặt kiểu j bây giờ ạ? mẹ nào dùng thuốc này rùi chỉ dùm e với
    e chỉ sợ hay cửa hàng thuốc nó bán cho e loại đểu hở các mẹ? sao ghi viên mà mở ra lại dạng kem. dùng làm sao thì chít...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,459 Bài viết

• 3,657 Được cảm ơn

Bạn ơi, thường là thuốc phải dạng viên, nó chảy ra dạng kem là bảo quản không đúng cách đó, thuốc này mua về phải để chỗ mát hoặc ngăn mát tủ lạnh. Bạn yêu cầu nhà thuốc họ đổi thuốc cho đi.
    • 173 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e nghe nói thuốc đặt này nên để vào tủ lạnh,ngăn mát..thì mới đặt đc..ko thì nó chảy ra..khó đặt vào lắm..bạn hỏi lại nhà thuốc xem.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi thế này thì chít mất
    mẹ nào dùng rồi cho ý kiến mới, chứ hình như thuốc này ít ngừi dùng wá ha?
    • 2,156 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Mình dùng rùi nè, nhưng mà thật buồn là ko khỏi bệnh.có lẽ do mình tự đặt. bạn cứ đến nhờ bác sĩ đặt cho.
    • 78 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi larasirb Xem bài viết
    Ôi thế này thì chít mất
    mẹ nào dùng rồi cho ý kiến mới, chứ hình như thuốc này ít ngừi dùng wá ha?
    Chị nhầm hay sao ấy chứ, em đã dùng thuốc này rồi, thuốc có hình viên đạn chứ không phải dạng kem như chị nói đâu. Có lẽ chị ra hiệu thuốc khác hỏi loại viên đặt ấy.
    • 4,886 Bài viết

• 4,394 Được cảm ơn

mình cũng đang dùng loại này nè, hộp 12v, viên màu trắng hình viên đạn, ko phải dạng kem đâu bạn nhé, nhưng khi gặp nước thì nó giống kem thật

nhưng đang muốn đổi thuốc khác vì mình thấy đặt vô, sáng hôm sau nó chảy ra hết à..hay do mình ko biết cách đặt...
    U're my Sunshine
    • 2,156 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Loại này phải để trong ngăn mát tủ lạnh. Điều kiện bảo quản dưới 25 độ mà. Nếu không thì nó tan thành dạng kem là đúng rồi. Mình cũng gặp trường hợp thế
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ôi buồn quá, mình cũng đang đặt thuốc này, hết 6 viên rồi mà vẫn còn ngứa, khổ nhất là buổi tối đặt cứ khoảng 1 giờ là nó chảy bét hết ra ngoài, bức rứt ko ngủ được, mình chán quá ko muốn đặt tiếp. mẹ nào có thuốc khác chỉ mình với ... mình bị ngứa AĐ lâu rồi, tái đi tái lại khổ sở lắm
    Phong độ là nhất thời - Đẳng cấp là mãi mãi
    San San :cool:
    • 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh San Xem bài viết
    ôi buồn quá, mình cũng đang đặt thuốc này, hết 6 viên rồi mà vẫn còn ngứa, khổ nhất là buổi tối đặt cứ khoảng 1 giờ là nó chảy bét hết ra ngoài, bức rứt ko ngủ được, mình chán quá ko muốn đặt tiếp. mẹ nào có thuốc khác chỉ mình với ... mình bị ngứa AĐ lâu rồi, tái đi tái lại khổ sở lắm
    Hầu hết các thuốc đặt âm đạo đều là thuốc dạng gel, đóng trong viên đạn để dễ đặt. Các bạn nhớ trước khi đặt phải để thuốc vào ngăn đá (chứ không phải ngăn mát đâu), thuốc cứng lại mới dễ đặt. Các bạn lưu ý nên đặt thuốc vào buổi tối, ngay trước khi đi ngủ để tránh trường hợp thuốc bị chảy ra ngoài. Sau khi vệ sinh sạch sẽ xong, bạn dùng tay cầm viên thuốc còn cứng (nhớ là tay phải khô, nếu không sẽ khó đặt đấy) ấn sâu vào âm đạo, bạn phải ấn qua cơ vòng âm đạo, khi cảm giác thấy thít lại, tức là thuốc đã lọt sâu vào trong âm đạo thì mới không bị chảy ra nữa. Khi đi ngủ, để cho an toàn, các bạn có thể kê gối mỏng dưới mông và nằm ngửa nhé. Thường là thuốc sẽ ngấm vào buổi đêm và khi sáng ra các bạn sẽ thấy thuốc chảy ra ngoài, nhưng lúc đó hoạt chất của thuốc nó đã ngấm rôì, không lo nữa. Mình đã dùng Sadetab và thấy khá tốt so với Polygynax, tất nhiên là phải đúng bệnh thì mới khỏi được.
    Chúc mọi người nhanh khỏi bệnh đáng ghét và khó chịu này nhé.
    Yêu quá đi thôi là yêu nhất trên đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng dùng thuốc này rồi và thấy ko vấn đề gì cả. Buổi tối trước khi đi ngủ mình mới đặt, sáng dậy đi vệ sinh thì thấy nó tan chảy ra ngoài. Đặt được 1 viên thôi đã thấy khá sạch sẽ, khí hư ra ít hẳn. Đặt hết đợt thuốc đó mình đi khám lại thì ok luôn.
    • 277 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thuốc đặt âm đạo đau phải mẹ nào đặt khỏi là mẹ khác dặt cũng khoi đâu.Phai đi khám rồi làm xet nghiệm chứ,có phải nấm nào cũng giống nhau đâu nhi?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mua thuoc sadetabs ở dâu?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người cho mình hỏi mua thuốc sadetabs ở đâu? chỉ cho mình với!
    • 113 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Ra ngọc khánh mua ^_^ cho tiện ko thì đặt chỗ cửa hàng gần nhà ý !
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tốt nhất là tới bác sĩ mà đặt mẹ nó ạ. mình tự đặt hiệu quả không cao mà còn dễ bị nhiễm trùng ấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cai thuôc nay ban phaibao quan trong ru lanh moi dũoc thi no moi dong thanh vien day
    • 170 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình cũng đang đặt Sadetabs nè, mình vừa đốt điện lộ tuyến CTC xong được 6 tuần thì bác sĩ kê cho thuốc này, 2 viên đầu tiên mình đặt thì thấy nó tan chảy trong đêm khi đang ngủ, 3 viên sau thì thấy ra kèm với máu hồng nhạt, sau đó đến ckk, giờ còn 5 viên nữa, mấy hôm nay mình đặt thì thấy sáng ra thuốc chảy bã trắng ra ngoài, đêm thì ra ít dịch màu vàng vàng, mà mình đặt sâu lắm, hết ngón tay trỏ ý, đặt xong thường nằm luôn, ban ngày giờ thì thấy khô thoáng sạch sẽ lắm,
    • 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Còn mình thì đặt xong sáng ra vệ sinh cảm giác cứ như kiểu tối qua bôi dầu ăn vào chỗ kín ý,sao lại thế nhỉ
    Mẹ san thái cho số 199.mong con yêu sớm về với mẹ
    • 188 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình cũng đặt thuốc này rồi, thuốc này rất dễ tan chảy nên các mẹ phải để ngăn mát tủ lạnh, ko nên để ngăn đông đá. Trước khi đi ngủ mình thường dùng bcs luồn vào ngón tay trỏ và giơ chân cao lên rồi nhét vào, thì đảm bảo viên thuốc sẽ vào rất sâu. Tuy nhiên, cả buổi sáng hôm sau đó là phải dùng bvs hàng ngày vì thuốc sẽ bị đẩy ra ngoài, thuốc này nó nhờn nhờn kiểu dạng dầu ý, nên mẹ nào nói kiểu như bôi dầu ăn cũng đúng đấy.

Mình ưa cái này lắm, đặt hết 12v là ok, đi khám lại sạch sẽ. Thuốc này nhập từ Uruguay mà
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2