SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viêm phần phụ - phòng ngừa và điều trị

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.8K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi!. chỉ cho em cách nào để không bị viêm không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,671 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The Beach Xem bài viết
    Ăn nhiều sữa chua vào mẹ cháu nhé nếu không ngại sinh con gái.:Laughing:
    Nếu cơ thể nóng thì cũng dễ khiến bị viêm nhiễm, nên ăn nhiều đồ mát.
    • 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Uống thật nhiều nước vào mẹ nó ơi, đi khi tiểu nước tiểu lúc nào cũng trong thì tốt. Và cũng đừng vệ sinh quá sạch sẽ vì ở đấy cần một số vi khuẩn tự nhiên có lợi cho cơ thể.
    • 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

OK, cam on cac me nhieu lam
    • 546 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

phụ nữ chúng mình hay bị viêm lắm, vệ sinh thường xuyên = xà phòng càng dễ viêm. Nên dùng muối bột Natribicacbonat, pha khoảng 5g bột với 1 gáo nước rửa ngày 2 lần là tốt nhất bạn ạ, nếu đang viêm thì pha với nước đun sôi để nguội. Muối này mua ở các hiệu thuốc, 1500/gói, còn hay dùng để cho trẻ con uống chống đầy bụng đau dạ dày ý. Vừa rẻ vừa tốt, lại dễ sinh con trai Mẹ nào muốn sinh con gái thì gần ngày make baby ko nên dùng bột này.
    Con đi học con nhớ mẹ lắm, con nhớ em Nhim lắm, con nhớ bố nhớ ông bà nội nữa, nhớ cả đống!
    • 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ok, chieu nay em se di mua, hiiii
    • 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

rửa bằng nứoc rửa vệ sinh phụ nữ được không hả chị
    • 65,801 Bài viết

• 318,729 Được cảm ơn

Vệ sinh bằng nước muối (loại bán ở nhà thuốc) thì tốt hơn và thêm 1 điều, nhớ mặc đồ thoáng mát, thay nội y thường xuyên nhé
    • 65,801 Bài viết

• 318,729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meorung Xem bài viết
    Em cũng vệ sinh bằng nước muối bán ở nhà thuốc, nhưng thấy "viêm túi" quá mẹ bé My ơi, 1 chai 6k cho 1 lần rửa thế là tự làm luôn. Ngày nào em cũng đi bơi nên cũng sợ viêm lắm, thế là sau khi bơi về em nấu nước muối, lắng bỏ cặn, pha loãng sao cho nhiệt độ còn ấm rồi...ngâm vào luôn :Laughing:, có sao k chị nhỉ?
    Như vậy là Meorung quá kĩ rồi chứ sao:Battin ey: :Thinking: Nhớ pha nồng độ loãng thôi nhé:Battin ey: :Battin ey: Không sao đâu:Battin ey:

Chúc Mèo vui:RaisedEye
    • 65,801 Bài viết

• 318,729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meorung Xem bài viết
    :Laughing: trước khi ngâm em có ...nếm thử...:Laughing:
    Cười bò lăn ra nhà vì cái tính hóm hỉnh của em gái luôn rồi:Laughing: :Laughing: :Laughing: có nếm thử thử thì quá tốt rồi, ko còn gì phải bàn nữa cả(lại cười bò ra sàn luôn rồi, cười rớt từ trên ghế xuống đất đó)
    • 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Cười bò lăn ra nhà vì cái tính hóm hỉnh của em gái luôn rồi:Laughing: :Laughing: :Laughing: có nếm thử thử thì quá tốt rồi, ko còn gì phải bàn nữa cả(lại cười bò ra sàn luôn rồi, cười rớt từ trên ghế xuống đất đó)
    ặc ặc :Laughing: tự nấu nước muối nêm là đúng rùi đó. Closer cũng đã từng làm, đặc biệt là khi bị viêm ngứa, rất dễ chịu. Có bữa closer làm nước nóng quá, gần phỏng ...luôn, hehe:Clown:
    • 65,801 Bài viết

• 318,729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi closer Xem bài viết
    ặc ặc :Laughing: tự nấu nước muối nêm là đúng rùi đó. Closer cũng đã từng làm, đặc biệt là khi bị viêm ngứa, rất dễ chịu. Có bữa closer làm nước nóng quá, gần phỏng ...luôn, hehe:Clown:
    Bó tay Meorung và closer luôn:Laughing: đọc bài của cả 2 mà mình cười bò lăn ra luôn nè cười ở đây là vì cả 2 viết tếu quá thôi:Laughing: Chứ cách làm thì chính xác:Applause: :Applause: ko có gì phải bàn cả... ha...ha...ha lại cười tiếp:Laughing: :Laughing:
    • 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Bó tay Meorung và closer luôn:Laughing: đọc bài của cả 2 mà mình cười bò lăn ra luôn nè cười ở đây là vì cả 2 viết tếu quá thôi:Laughing: Chứ cách làm thì chính xác:Applause: :Applause: ko có gì phải bàn cả... ha...ha...ha lại cười tiếp:Laughing: :Laughing:
    Em đọc xong, em cười đau cả bụng:Laughing: :Laughing:
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đọc xong, em cười đau cả bụng:Laughing: :Laughing:
    Dùng nước trà xanh rửa rất sạch và an toàn. Mùa hè cứ hãm lấy 1 ấm, uống cả ngày (nhất là mẹ nào ở cùng mẹ chồng hay mẹ đẻ thì nhờ các cụ hãm cho), tối tranh thủ dùng 1 cốc rửa thì đảm bảo chả viêm nhiễm gì hết. Mà có bài viết của mẹ nào ở trên nói ngâm cả đồ nghề vào chậu là ko được đâu nhé, khả năng vi khuẩn xâm nhập ngược vào sâu hơn đấy. Nguyên tắc là phải dùng nước rửa trực tiếp.
    • 346 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    Dùng nước trà xanh rửa rất sạch và an toàn. Mùa hè cứ hãm lấy 1 ấm, uống cả ngày (nhất là mẹ nào ở cùng mẹ chồng hay mẹ đẻ thì nhờ các cụ hãm cho), tối tranh thủ dùng 1 cốc rửa thì đảm bảo chả viêm nhiễm gì hết. Mà có bài viết của mẹ nào ở trên nói ngâm cả đồ nghề vào chậu là ko được đâu nhé, khả năng vi khuẩn xâm nhập ngược vào sâu hơn đấy. Nguyên tắc là phải dùng nước rửa trực tiếp.
    Đúng rồi em cũng thấy bảo dùng nước trà xanh loãng rửa rất tốt các chị ah`
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nhưng tại sao em đi khám phụ khoa thì ông bs lại nói rằng: Tuyệt đối không được vệ sinh bằng nước muối? Em chả hiểu nước muối ở đây có giống như nước muối mà các mẹ đang sử dụng không vậy?
    • 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thế các chị ơi, ko được ngâm vào chậu à, eo ơi sợ quá nhỉ. em thấy BS bảo rửa nước muối cũng dễ sinh con trai mà.
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ đừng có rửa nước muối mà càng viêm nhé, vì bình thường chỗ đó có tính axit để chống viêm, mình rửa nước muối vào vô tình đã làm giảm tính axit đi và tăng nguy cơ viêm nhiễm.

Mình có thể nói là người bị viêm nhiễm quanh năm, chữa khỏi lại bị, khỏi lại bị, hậu quả tai hại nhất mình nhận được từ sự viêm nhiễm này là bị tắc 2 VT, mình thường xuyên về sinh rất sạch sẽ, nhưng cũng không hiểu sao lại hay bị như vậy, hôm qua đi khám Bsỹ thì có thể kết luận lại do 1 số lý do sau:
    1. Do 2 môi lớn không khép kín vì vậy phần bên trong có thể tiếp xúc trực tiếp với i khuân bên ngoài.
    2. Lông dày và dài nên dễ đưa nước tiểu vào vùng kín
    3. Vùng da quanh hậu môn nhăn nheo nên khi đi đại tiện khó rửa sạch, phần ứ lại gây viêm ngược
    Cách khắc phục cho mình là phải thường xuyên rửa sạch sẽ, tỉa tót râu tóc cho gọn. Còn phần môi hở kia nếu muốn khắc phục phải dùng đến phẫu thuật thẩm mỹ.

Trên đây là 1 số chia sẻ tâm huyết của mình, mong các bạn rút kinh nghiệm để không phải nhận những hậu quả tai hại như mình.
    • 546 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh Xem bài viết
    Các mẹ đừng có rửa nước muối mà càng viêm nhé, vì bình thường chỗ đó có tính axit để chống viêm, mình rửa nước muối vào vô tình đã làm giảm tính axit đi và tăng nguy cơ viêm nhiễm.

Mình có thể nói là người bị viêm nhiễm quanh năm, chữa khỏi lại bị, khỏi lại bị, hậu quả tai hại nhất mình nhận được từ sự viêm nhiễm này là bị tắc 2 VT, mình thường xuyên về sinh rất sạch sẽ, nhưng cũng không hiểu sao lại hay bị như vậy, hôm qua đi khám Bsỹ thì có thể kết luận lại do 1 số lý do sau:
    1. Do 2 môi lớn không khép kín vì vậy phần bên trong có thể tiếp xúc trực tiếp với i khuân bên ngoài.
    2. Lông dày và dài nên dễ đưa nước tiểu vào vùng kín
    3. Vùng da quanh hậu môn nhăn nheo nên khi đi đại tiện khó rửa sạch, phần ứ lại gây viêm ngược
    Cách khắc phục cho mình là phải thường xuyên rửa sạch sẽ, tỉa tót râu tóc cho gọn. Còn phần môi hở kia nếu muốn khắc phục phải dùng đến phẫu thuật thẩm mỹ.

Trên đây là 1 số chia sẻ tâm huyết của mình, mong các bạn rút kinh nghiệm để không phải nhận những hậu quả tai hại như mình.
    chắc bạn nói đến muối ăn, muối tự pha chế hay nước muối gì chứ. Muối bột Natribicacbonat rất tốt trong rửa vệ sinh phụ nữ, mình dùng nhiều năm rồi, và các bác sỹ phụ khoa cũng khuyên dùng muối này. Xà phòng diệt khuẩn và diệt luôn cả vi khuẩn có lợi, nhưng dùng muối này thì ko. Khi bị đau họng và ho, bs cũng khuyên tớ nên dùng muối này pha với nước để xúc họng,thậm chí uống,(vì muối Natri còn dùng cho trẻ con uống chữa đau dạ dày mà) tốt hơn dùng muối ăn bt.
    Con đi học con nhớ mẹ lắm, con nhớ em Nhim lắm, con nhớ bố nhớ ông bà nội nữa, nhớ cả đống!
    • 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng rồi, Muối NatriCacbonat này rất tốt, mình đi khám bsỹ cũng bảo nên dùng muối này.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6