SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viêm lộ tuyến tử cung (P5) Địa chỉ khám bệnh (Trang 1). Comment phản hồi bệnh tình các mẹ (Trang 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 181 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honganh109 Xem bài viết
    Giờ em sắp đến lúc QKD rồi. Chắc khoảng 10 ngày nữa là đi khám lại. Đến bây giờ em vẫn chưa bị ra máu sau khi đốt điện. Nên có ai mà bị như thế cũng đừng quá lo nhé. Khi nào có kết quả khám, em sẽ thông báo cho mọi người
    Alolo. Mẹ honganh109 lâu nay ko thấy lên DD, chắc c ạo này bận lắm nhỉ. C đi khám lại sau 1 tháng đốt rùi à? Tình hình thế nào rùi chị, up lên cho các mẹ bit với nhé!111
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mebebi82 oi cho em hoi 1ty nua nhe
    Sao em cung den BS Hong kham sao BS khong cho em soi tươi nhi ?
    BS chỉ ghi là Viêm CTC lộ tuyến đơn thuần dạng chùm nho
    AD có dich
    Thế triệu chứng của chị là gì ?
    Hôm em đi khám em chị bị ra khí hư màu trắng hay vàng chảng nhớ nữa nhưng không có mùi, cũng hơi ngứa nữa, em đi làm hum trước nghỉ đi khám rồi , chắc mấy hum nữa đi khám nhà chú Thanh ngoài giờ vậy
    Chúc cả nhà mình mau khỏi, và sớm đón miu về nhà :Rose::Angel:
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thanks mebebi nhiều nhé, mình cũng muốn Đốt cho nhanh nhưng chưa hoàn thành nghĩa vụ vì mới có 1 baby nên chọn Al.Nói chung là dễ chịu, làm ko đau, nước vàng ra nhưng cũng ko khó chịu lắm.Chỉ sợ phải lmaf nhiều lần thôi
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ở nhà chú Thanh thì nếu bạn trai đi thì ở tầng 1 đợi còn chị em mình thì khám ở tầng 2.E đừng ngại, chị lúc đầu cũng lo lắm nhưng đến chỗ chú Thanh chú í nhẹ nhàng nhiệt tình lắm.Của chị là khám cả buồng trứng sau đó soi cổ tử cung rồi áp lạnh.Lúc xong em thu tiền cũng đọc từng giá DV nhưng chị hả nhớ chỉ biết tổng thể là 600k.
    E đừng sợ có bệnh thì chữa đừng để lâu
    • 181 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love_04 Xem bài viết
    Mebebi82 oi cho em hoi 1ty nua nhe
    Sao em cung den BS Hong kham sao BS khong cho em soi tươi nhi ?
    BS chỉ ghi là Viêm CTC lộ tuyến đơn thuần dạng chùm nho
    AD có dich
    Thế triệu chứng của chị là gì ?
    Hôm em đi khám em chị bị ra khí hư màu trắng hay vàng chảng nhớ nữa nhưng không có mùi, cũng hơi ngứa nữa, em đi làm hum trước nghỉ đi khám rồi , chắc mấy hum nữa đi khám nhà chú Thanh ngoài giờ vậy
    Chúc cả nhà mình mau khỏi, và sớm đón miu về nhà :Rose::Angel:
    hi, Mình thì Triệu chứng thế này này: Đầu tiên ra rất nhiều dịch trắng (//ko phải giữa Chu kì đầu, chắc dấu hiệu bệnh), Rồi mình XXX sau đó Ngứa kinh khủng (mình ngứa lắm), rồi m đi khám luôn Bs bảo là m bị nấm , mật độ ++. Rồi m làm 1 loạt xét nghiệm trong đó có Siêu âm + Soi tươi. Bạn chắc cũng soi tươi đó. Mình thấy trong tờ kết quả của m BS hồng cho Y tá đánh máy là:Viêm CTC lộ tuyến đơn thuần dạng chùm nho. Mình nghĩ bạn cũng được họ Soi rùi đó, cái tờ mà Chụp cổ tử cung: màu đo đỏ+ mủ trắng đó bạn. Vợ chồng m uống thuốc 10 ngày đó, rồi m chữa xong nấm thì lại ra nhiều Dịch vàng lắm. Tái khám lại: Bs cho mình đặt thuốc Viêm. Xong đó mới Lên thớt đó bạn ..... Chắc bạn nhẹ hơn mình đó, bạn chắc ko ngứa: ko bị nấm nhỉ? Nếu ngứa thì phải chữa hết ngứa mới đi áp lạnh đó. M thấy các mẹ trong DD bảo vậy. M cũng pải vậy, nên bây h chữa 3 tháng rùi đây.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebebi82; 20/09/2010 vào lúc 08:58 PM.
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Em chào cả nhà!
    Chiều nay e định đến chỗ bs Thanh khám, có mẹ nào muốn đi không ạ? Hẹn nhau cùng đi đi, e thấy lo lo, run run quá!
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi motchut
    Chiều nay chị đi khám ah? chị đi khám thui hay AL nữa, chắc chiều t 7 em mới đi
    Có gì chị thông báo tình hình cho cả nhà cùng biết nhé
    Không phải lo chị ah
    Chúc chị may mắn....:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Hi motchut
    Không phải lo chị ah
    Mạng bị sao thế nhỉ? Post xong báo lỗi, lúc sau xem lại lạ được, nên cứ bị trùng bài.
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Hi motchut
    Không phải lo chị ah
    Đây là lần đầu tiên chị đi khám ở chỗ chú Thanh. Khám chỗ khác họ bảo chị VLTCT rồi, giờ thấy mọi người bảo chú Thanh mát tay, nên hôm nay đến khám, nếu chú cho AL luôn thì sẽ chữa luôn. Chứ không chữa lúc nào cũng thấy lo lắng ý!
    @Cả nhà: Cả nhà cho e hỏi là nếu đến chỗ chú Thanh AL thì tự đi về được hay rủ chồng đi để chồng chở về ạ? Em định đi 1 mình thôi, nhưng sợ làm xong lại không tự đi xe về được ạ! Mong tin của cả nhà ạ :LoveStruc:
    • 145 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cho mình nhập hội với nhé. Mình cũng bị LTCTC 1cm, hôm qua đi khám bác sĩ bảo làm Leep, ra thanh toán trước thì mới biết giá là 1,4 triệu. Mình ngớ người ra, thấy nhiều tiền quá, mà mình cũng ko mang đủ tiền nên đành đi về. Các mẹ ai làm Leep rồi cho mình hỏi làm Leep ở nhà bsĩ Loan thì bao nhiêu nhỉ? Mình cứ phân vân không biết có nên đi khám ở một chỗ khác để xem thế nào không. Vì theo mình biết trường hợp của mình chỉ 1cm thì đốt điện hoặc áp lạnh là ok mà, làm Leep thì phải trường hợp viêm nặng hơn chứ nhỉ? Haizz, mình chịu không hiểu thế nào nữa. Cả nhà cho mình lời khuyên nhé, mình muốn làm trong tháng này luôn cho xong đi đỡ mệt mỏi, để con săn Mèo nữa chứ :Straightf:
    HỘI THÊU THÙA WTT TỔ CHỨC CUỘC THI DÀNH CHO CÁC BẠN CÓ CHUNG SỞ THÍCH THÊU THÙA :

Chủ đề 1 : THÊU THÙA VÀ PHỤ NỮ (MỪNG NGÀY 8/3)
    Chủ đề 2 : TẤT CẢ CHO BÉ YÊU (MỪNG NGÀY 1/6)

Xin vui lòng ghé nhà thêu để biết chi tiết :http://www.webtretho.com/forum/f140/...nghia-1088848/
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi , tình hình là em áp lạnh lần 2 nhà chú thanh dc 10 ngày rùi , thế mà nước vàng vẫn ra và k có dấu hiệu giảm huhu . em còn phải đóng bvs bao lâu nữa ạ?
    nóng nực thế này khó chịu quá , sợ sau khi đóng bvs xong thành viêm và nấm í chứ . huhu , mẹ nào áp rùi chỉ kinh nghiệm em với
    • 136 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebi82 Xem bài viết
    Alolo. Mẹ honganh109 lâu nay ko thấy lên DD, chắc c ạo này bận lắm nhỉ. C đi khám lại sau 1 tháng đốt rùi à? Tình hình thế nào rùi chị, up lên cho các mẹ bit với nhé!111
    mình vẫn chưa sạch kinh nên vẫn chưa đi khám đc. Mà dạo này cũng bận quá. Gần cuối tháng rồi mà. Mình đang lo ko biết thế nào. Khi nào có kết quả khám mình sẽ báo với mọi người
    If you LOVE someone, put their names in a CYCLE. Because HEARTS can be broken, but the CYCLES never ends
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heolu_heolu Xem bài viết
    các mẹ ơi , tình hình là em áp lạnh lần 2 nhà chú thanh dc 10 ngày rùi , thế mà nước vàng vẫn ra và k có dấu hiệu giảm huhu . em còn phải đóng bvs bao lâu nữa ạ?
    nóng nực thế này khó chịu quá , sợ sau khi đóng bvs xong thành viêm và nấm í chứ . huhu , mẹ nào áp rùi chỉ kinh nghiệm em với
    Mà bạn bị ra nước vàng trong 10 ngày là bình thường, vì bs hướng dẫn là nước vàng có thể ra từ 1-2 tuần mà. Nếu AL sau 2 tuần mà bạn vẫn ra nước vàng thì đến bs khám lại xem sao nhé.
    Hôm qua mình cũng đến nhà bs Thanh khám và áp lạnh. Nói chung là bs làm nhẹ nhàng, thoải mái lắm. Mình có hỏi là áp bao lâu thì khỏi, bs bảo là chưa biết được, vì sau khi áp lạnh còn xem CTC tái tạo thế nào, chứ chưa nói trước được. Bs hẹn mình 1 tuần nữa đến AL lần 2.
    Từ hôm qua là mình phải dùng BVS rồi, nhưng khi đi ngủ thì mình kê khăn ở dưới, cho nước chảy vào khăn, chứ không dùng BVS, hi vọng sẽ đỡ bí bách phần nào.
    @Cả nhà: ai đã từng AL ở chỗ Chú Thanh rồi cho e biết là AL khoảng mấy lần là khỏi được ạ?
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hixhix khổ thân em quá các chị ơi :Worried: chị nào có KN tư vấn em với
    Tình hình của em như thế này, hum nay là ngày thứ 4 em HK, sắp hết rồi mong mỏi đến t 7 để đi khám lắm đây nhưng AD của em hum nay thấy bị mẩm đỏ, hơi ngứa, tức tức cảm giác lạ lạ không bình thường, em sợ quá
    Có chị nào bị dị ứng BVS ko? hum qua đi chơi quên không mang nên có dùng 1cai không được xịn lắm huhu :Crying: không biết em bị gì nữa ???
    Chi motchut oi BS nói đúng đấy em thấy mấy chị trên DD nói chuyện có người bị 2,5 cm mà AL 2 lần thì khỏi
    Có người bị có 1cm mà cũng phải AL 2 lần
    Chị cứ thoải mái tư tưởng cho bệnh mau lành, theo KN của các chị thì motchut nên ăn đồ ăn chứa nhiều Vitamin E hihi
    • 181 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Tình hình của em như thế này, hum nay là ngày thứ 4 em HK, sắp hết rồi mong mỏi đến t 7 để đi khám lắm đây nhưng AD của em hum nay thấy bị mẩm đỏ, hơi ngứa, tức tức cảm giác lạ lạ không bình thường, em sợ quá
    Có chị nào bị dị ứng BVS ko? hum qua đi chơi quên không mang nên có dùng 1cai không được xịn lắm huhu :Crying: không biết em bị gì nữa ???
    Chi motchut oi BS nói đúng đấy em thấy mấy chị trên DD nói chuyện có người bị 2,5 cm mà AL 2 lần thì khỏi
    Chị cứ thoải mái tư tưởng cho bệnh mau lành, theo KN của các chị thì motchut nên ăn đồ ăn chứa nhiều Vitamin E hihi
    Nếu có Dấu hiệu là ngứa ngứa:
    1. Bạn bỏ ngay cái BVS đang dùng đi nhé, hic xịn hay ko xịn cũng bỏ
    2. LÀ ko được gãi hay xxx nữa đâu, Bs dặn m (mình ngix gãi nó sẽ lây chăng...)
    3. Theo dõi tình hình xem có hết ngứa ko, nếu còn ngứa thì dễ bạn bị nấm hay tạp khuẩn đó
    4. Chữa xong ngứa mới áp lạnh nhé
    Ủng hộ em iu mau khỏi, thoải mái tư tưởng đi em

Chúc nhà mình Hết VLTCTC , các mẹ mau :Laughing::Laughing::Laughing:tạm biệt bé QKD, đón bé 2 vạch ĐỎ chót nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Em ơi, sạch HK là có thể đi khám được nhé. Em gọi điện xem thứ 7 bs Thanh có làm việc không nhé! Vì thường là bs làm cả thứ 7, nhưng có tuần bs nói là bs đi công tác, chị không nhớ rõ là tuần này hay tuần sau. Em cứ gọi điện cho chắc, đỡ bị mất công đến rồi lại về nhé!
    Chị bị VLT toàn bộ CTC, bs soi tươi, nhìn lên hình ảnh mà sợ sợ. Chị cũng tin và hi vọng vào bs thôi!
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn 2chi em hum nay cũng đỡ rồi ạh, có lẽ là do cái BVS lạ kia, hum nay chỉ còn 1chut mẩm đỏ thui
    Em nghĩ soi tươi là BS lấy dịch AD của mình đi soi trên kính hiển vi phải không ah
    Mebebi ơi chị em minh khám ở PS không được BS Hồng nhuộn gluco nhỉ ? em ko có cái ảnh nhuộn màu giống cái chị nào trên DD up ảnh lên, cũng chẳng biết minh LT bao nhiêu cm nữa :Thinking:
    Chị motchut cố gắng lên nhé có chị trên DD lộ tuyến toàn bộ AL 2 lần là khỏi thui, tùy vào cơ địa của từng người mà :Smiling:
    Tặng cả nhà hoa tươi hihi :Rose: Hồi trước DD nhà mình đông đảo lắm sao bây giờ vắng vẻ quá, mọi người đã chuyển sang nhà Bà mẹ mang thai hết rùi ah, vào đây thông báo cho mọi người cùng vui và lên tinh thần chữa bệnh cho những ai đang chữa như em nhé
    Thanks cả nhà:LoveStruc:
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Cảm ơn 2chi em hum nay cũng đỡ rồi ạh, có lẽ là do cái BVS lạ kia, hum nay chỉ còn 1chut mẩm đỏ thui
    Em nghĩ soi tươi là BS lấy dịch AD của mình đi soi trên kính hiển vi phải không ah
    Mebebi ơi chị em minh khám ở PS không được BS Hồng nhuộn gluco nhỉ ? em ko có cái ảnh nhuộn màu giống cái chị nào trên DD up ảnh lên, cũng chẳng biết minh LT bao nhiêu cm nữa :Thinking:
    Chị motchut cố gắng lên nhé có chị trên DD lộ tuyến toàn bộ AL 2 lần là khỏi thui, tùy vào cơ địa của từng người mà :Smiling:
    Tặng cả nhà hoa tươi hihi :Rose: Hồi trước DD nhà mình đông đảo lắm sao bây giờ vắng vẻ quá, mọi người đã chuyển sang nhà Bà mẹ mang thai hết rùi ah, vào đây thông báo cho mọi người cùng vui và lên tinh thần chữa bệnh cho những ai đang chữa như em nhé
    Thanks cả nhà:LoveStruc:
    Em vào nhà sớm thế?
    Lúc trước chị cũng băn khoăn lắm, đi khám mấy nơi mà không thấy bệnh giảm. Lên đây thì biết có bs Thanh, bs Loan mát tay, rồi lại lăn tăn là không biết nên theo bs Thanh hay bs Loan. Cuối cùng chị đến bs Thanh khám. Từ hôm đi khám về chị cũng yên tâm hơn phần nào, cứ AQ là theo bs, tin bs đi cho tinh thần thoải mái!
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Viêm lộ tuyến cổ tử cung là một bệnh thường gặp ở chị em phụ nữ .

Bình thường tuyến cổ tử cung là những tuyến cấu tạo nằm dưới lớp niêm mạc của tử cung có nhiệm vụ tiết chất nhờn.

Lộ tuyến cố tử cung: là tình trạng các tuyến bị viêm và bộc lộ ra bên ngoài lớp niêm mạc tử cung. Vì bị bộc lộ ra ngoài niêm mạc nên các tuyến dể bị viêm nhiễm do vi trùng, do nấm, do ký sinh trùng hay các tạp trùng. gây nên tình trạng tăng tiết chất nhầy từ âm đạo. Tuỳ từng nguyên nhân gây bội nhiễm mà khí hư có bản chất khác nhau : Khí hư nhiều và hôi do nhiễm vi trùng . Khí hư trắng và ngứa do nhiễm nấm ...

Điều trị viêm lộ tuyến cổ tử cung thì tùy nguyên nhân gây viêm nhiễm. Dùng kháng sinh đặt âm đạo, nếu do vi trùng, tạp trùng, ký sinh trùng. Dùng thuốc kháng nấm ( cả đường uống và đặt âm đạo )nếu do nấm. Nếu lộ tuyến vẩn còn tồn tại sau khi trị liệu bằng thuốc và tiếp tục gây viêm nhiễm thì phải dùng những phương pháp khác để trị dứt lộ tuyến như áp lạnh bằng chất lỏng nitrogen ( hiện nay ít dùng ) hoặc đốt bằng laze hay hồng ngoại là phương pháp phổ biến hiện nay có kết quả tốt vì vết thương nông và tái tạo lại niêm mạc tốt

Rất nhiều bạn lo lắng đốt lộ tuyến cổ tử cung liệu có gây ảnh huởng đến việc mang thai, điều này hoàn toàn sai lầm , bạn nên điều trị hết viêm rồi mới nên mang thai như thế sẽ làm cho quá trình mang thai của bạn dễ hơn và tránh viêm nhiễm đường sinh dục trong quá trình có thai sẽ ảnh hưởng không tốt đến em bé . Tuy nhiên đốt lộ tuyến cũng còn phụ thuộc nhiều vào trình độ của bác sĩ . Nếu đốt sâu, có thể gây tổn thưong đến niêm mạc tử cung và gây sẹo thì sẽ ít nhiều ảnh hưởng đến sự mang thai.

BS CK Nguyễn Thị Thường - PK Ngọc Hà
    ĐC :321 Bạch Mai-HN - PK chỉ làm việc ngoài giờ từ 16h , thứ 7 và chủ nhật làm cả ngày
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hungloan74; 23/09/2010 vào lúc 11:15 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 181 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Được rùi cảm ơn 2 mẹ love_04, motchut nhé. Cả nhà m chữa bệnh đi nhé, động viên m cố lên: hic hic. Mình kiêng xx với xã là được 2 tháng 3 ngày rùi, trời ui là trời. M hơi mệt mỏi. Crying: Ko bít cả nhà thế nào, ox mình có vẻ khổ lắm. M cũng thấy hơi bùi ngùi. Ngại quá. Nhưng nói ra cho đỡ bùi ngùi. Các mẹ thế nào rùi? Tình hình là pải zooo và xô xô đi các mẹ, đuổi bệnh nhanh lên các mẹ ơi. Có tin j` các mẹ zing zeng lên nhé.
    À tình hình này là tháng này e bị trễ kinh rùi, nhẽ ra 22là gặp bé QKD, mà hôm nay đã 23 rùi. Bụng thì đau lâ, râm lắm. Sau khi áp, đổt 1 tháng các mẹ có hay bị trễ kinh ko? Hay do tâm lí em hay nghĩ ngợi nhỉ?