SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viêm lộ tuyến tử cung (P5) Địa chỉ khám bệnh (Trang 1). Comment phản hồi bệnh tình các mẹ (Trang 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Phần 1:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=14318

Phần 2:
    Viêm lộ tuyến cổ tử cung (phần 2)

Phần 3 :
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=103644

Phần 4 :
    http://www.webtretho.com/forum/f113/...an-4-a-356505/

Topic phần 4 đã lên 100 trang
    Thật là ko may sau khi 100trang em lại bị tái phát nấm ,buồn quá .Em mạn phép mở topic mới ,tìm hiểu thông tin ,phương pháp chữa viêm lộ tuyến ,quá trình chữa bệnh và chia sẻ của các mẹ .Phiền mod khoá họ topic cũ cho các mẹ tiện theo dõi topic này .
    Nếu cuộc đời có nước mắt và nụ cười
    Mẹ xin nhận về mình nước mắt ,để cuộc đời con sẽ chỉ có nụ cười
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Địa chỉ khám bệnh
    1) ÁP LẠNH
    BS THANH
    Số 7 nguyễn huy tự gần bx Lương Yên
    ĐT 0438210604.Dđ:0989296886
    NGÀY THƯỜNG T2-T6 : 5H CHIỀU -7H30 TỐI
    T7 : 8H SÁNG - 5H CHIỀU

2) LASE
    BS LOAN
    0915523496
    11 ngo 41 ngach 41/5 phố Đông Tác.
    NGÀY THƯỜNG T2-T6 : 5H CHIỀU -7H30 TỐI
    T7 : NÊN GỌI ĐIỆN TRƯỚC

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu_hdpc Xem bài viết
    Bạn ở SG phải không? Các mẹ trong SG hay đi khám Marie Stope mà.
    Mình cũng không rõ địa chỉ nào ở SG khám tốt. Chỉ thấy các mẹ hay nhắc tới những địa chỉ này:
    Nhà thuốc Bảo Châu ( BS Trương Thị Xinh)
    208 Trần Bình Trọng- Quận 5- HCM
    tell: 08 835 6453
    ( Chiều từ 4-7giờ, t7: 7-10 giờ)
    Đthoại lấy số: sáng 8-11g, chiều 2g30-7g ( T7 & CN không làm việc)
    Nhưng mà nghe nói BS Xinh giá khá đắt tiền mà khách hàng đông quá nên ít chăm sóc nhiệt tình cho bệnh nhân hơn các điểm khác.
    TRUNG TÂM CHĂM SÓC SỨC KHỎE SINH SẢN TP. HỒ CHÍ MINH
    Địa chỉ : 957 Đường 3 tháng 2, P. 7, Q. 11, TP. HCM
    Bạn tham khảo thêm trên diễn đàn nữa nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiu_hdpc Xem bài viết
    ẹc ... ẹc ... vậy hả bạn? Vậy mà mình cứ tưởng ... Chưa hỏi rõ đã nói 1 tràng dài, xí hổ quá.
    Ở HN nhiều địa điểm khám chữa lắm bạn ah. Bạn chịu khó đọc lại bài các trang trước hoặc là các phần trước sẽ thấy.
    Như mình chụp, xét nghiệm ở 55B Hàng Cót, tel: 38267124, 39281485. Ở đó chụp CTC rất rõ ràng nhìn thấy tình trạng viêm nhiễm của mình như thế nào. Nhưng mà gặp cô Hoa Hồng khám thì chán không chịu được. Cô ấy giỏi nhưng khó tính kiểu gì ấy, mình thấy không thích nên chuyển qua chú Thanh để áp lạnh, địa chỉ số 7 Nguyễn Huy Tự, tel: 38210604, 0989296886 (thứ 2-6: 5h chiều, thứ 7: 8h-5h chiều). Ở đấy thiết bị soi chụp không được rõ ràng nhưng mà chú ấy nhẹ nhàng với bệnh nhân lắm. Vì biết tình trạng bệnh rồi nên mình chữa ở nhà chú Thanh. Mình bị lộ tuyến toàn bộ 3cm, áp lạnh 1 lần còn 1,5 cm. Tới cuối tháng 8 mình mới đi khám lại.
    Còn mấy địa chỉ này mình chưa khám qua nhưng các mẹ hay nói tới nên mình ghi lai biết đâu có lúc dùng:
    BS Phương ở 108 Quán Thánh, sđt: 0913232910, chữa bằng pp đốt laser. Cô ấy là trưởng phòng khám ở Trung tâm dịch vụ và tư vấn KHHGD 22 Lý Thái Tổ của TP HN.
    BS Loan 11 ngõ 41 ngách 41/5 Đông Tác, chữa bằng pp LEEP.
    Chúc bạn mau khỏi bệnh.
    Mình sẽ dành tg tập hợp và nhờ mod cập nhật thêm
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình sẽ dành tg tập hợp câu hỏi của các mẹ ,bệnh tình ,các chữa trị ra sao tại đây
    Mình sẽ tập hợp rồi nhờ mod post lên ,các mẹ nhé

1 ) Nguyên văn bởi Mẹ Phương Thuỳ
    Thường thường trước khi áp lạnh và đốt điện bs sẽ cho chị đặt thuốc và uống thuốc (cả hai vợ chồng),hay có khi do bs ko kê cho chồng chị uống nên khi quan hệ sẽ xảy ra như vậy
    Áp lạnh mấy lần tuỳ thuộc chị bị bao nhiêu cm và nếu có tiến triển thì sau lần áp đầu sẽ áp tiếp mấy lần nữa(cái đó tuỳ thuộc kq của chị và phương pháp điều trị của bs)
    Thực ra tất cả các thông tin chị tìm đã có ngay từ trang đầu tiên chẳng qua chị nóng ruột nên chắc muốn được trả lời thôi phải ko ? Em share BS Thanh mà em đã từng làm rồi nhé
    Lần 1 : Đến khám và cho đặt thuốc nấm (nếu bị viêm nhiễm nhé ) và thuốc cả hai vợ chồng uống ,tổng chi phí hết 700k
    Lần 2 : Sau một tuần tới áp và soi cổ tử cung ,chi phí hết 350k (sau khi áp xong tuỳ cơ địa từng ng ,như em làm xong thì choáng cảm giác ko biết cái gì luôn ,nhớ đóng bvs vì sẽ ra rất nhiều nước vàng và kèm theo đau bụng (tuỳ ng ))
    Lần 3 : Tuỳ lịch hẹn của chị với bs
    Pk vào ngày cuối tuần chỉ làm T7 từ 8h -17h chiều chị ah

2)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongthuy2007; 08/08/2010 vào lúc 04:29 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

15)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ Kẹo Xem bài viết
    Hi hi, chúc mừng mẹ nó..

Chúng ta cùng cảm ơn chị Haphuong05 đã chỉ chỗ khám tốt nữa. Ủn ỉn mông các mẹ đã làm leep ở chỗ BS Loan cố lên sắp khỏi hết ùi..., bs bảo 2 tháng khám lại nhưng 6 tuần là ngon lành đấy, cơ bản là tớ thấy CHÚNG TA ĐÃ CHỌN ĐC ĐÚNG BS TỐT. Lần này tớ bị nhẹ ùi, 5 tuần tớ cũng đi khám giống mẹ nó đây..... hi hi.
    . KIT2009 chuẩn bị vào khoe 2 vạch cho cả nhà mừng đi nào...

4) Pu Mi
    Hix, có mẹ nào hiểu về kỹ thuật phân biệt cho em đốt laser và đốt điện khác nhau thế nào không? Em là dân kỹ thuật đây, em cũng có 1 time tìm hiểu về thiết bị y tế, em nghĩ mãi chỉ suy ra được là, 2 phương pháp đó là 1. Nó giống hệt đốt nốt ruồi ý. Nó gọi là laser C02. Khi đốt tế bào lộ tuyến cháy xèo xèo, thơm phức. Đốt chả biết nông sâu thế nào nên nếu bị <1cm đốt còn khỏi chứ lớn hơn thì bó tay.

Áp lạnh là làm lạnh cho tế bào lộ tuyến chết đi, đóng vảy, bong ra, k có mùi gì khi làm hết.

Leep, theo em đã làm là chỗ nào lộ tuyến thì xẻo đi, đem tất cả các miếng xẻo được đi xét nghiệm. Cũng có mùi cháy xèo xèo như khi đốt laser.

Em cũng không dám khuyên các mẹ chọn phương pháp nào. Tùy cơ địa từng người có thể hợp và khỏi bằng phương pháp ấy. Tốt nhất là các mẹ đừng nên ĐỐT. Mẹ nào bị nhẹ, tầm 2 cm, không bị mãn tính và sâu, có thể đi áp lạnh tùy người, nhiều là 3 lần là khỏi, biện pháp này k đau, chỉ ra nước vàng. Mẹ nào bị nặng, kiểu như toàn bộ , có nang, có sùi, có polyp, thì đi làm leep. Có điều các mẹ phải thật kiên nhẫn, kiên trì theo 1 phương pháp.

Đốt dễ để lại sẹo cứng (không phải ai cũng có sẹo), làm áp lạnh để lại sẹo mềm, k nhìn thấy đâu, làm leep xong em nhìn k thấy sẹo, có thể là sẹo mềm k biết được.

Hix, nói chung các mẹ có bệnh nên chịu khó đọc diễn đàn 4 tầng đi. Đừng có hỏi những câu ngu ngơ mà nhiều người hỏi rồi, gây khó khăn về tìm kiếm thông tin và hoang mang cho các mẹ mới bị bệnh, rồi kéo dài trang topic lại lên tầng nữa, rất khó tìm kiếm thông tin.

Nói ba linh tinh Sau khi đọc rất nhiều và đã làm chuột thí nghiệm, em Chốt lại là: CÁC MẸ ĐỪNG NÊN "ĐỐT"
    Biện pháp số 1 là ÁP LẠNH --> ưu điểm: no chảy máu, nhược điểm: ra nước vàng lâu phết (2 đến 3 tuần), làm nhiều lần mới khỏi, có khi lên đến 7 lần.

Biện pháp thứ nhì là làm LEEP. ưu điểm: làm 1 lần (với những người đặc biệt nặng thì vẫn phải làm 2 lần), nhược điểm: ra máu kinh hồn trong 3 tuần, với những ng bị nặng.

Các mẹ muốn chữa bệnh thì địa chỉ và số đt của các bs đã post ở những trang trước. hoặc PM cho các mẹ đã chữa bệnh rồi, em nghĩ các mẹ sẵn sàng chia sẻ cho nhau thôi.

5) bi_mat_nho
    Hôm nay mình vừa đi áp lạnh chỗ chú Thanh về xong. Tổng chi phí = 400k (150k soi CTC, 50k khám, 200k áp, ko phải uống thêm thuốc thang gì nữa). Vì mình bị nhẹ (1cm) nên chú ý làm nhanh lắm, lúc xong rồi mình cũng ko nghĩ đã xong đâu.

Cảm giác: hơi khó chịu vì bị đưa vật lạ vào (mỏ vịt ý), lúc soi thì phải test acetic và lugol nên hơi xót tẹo, nhưng cũng qua nhanh thôi. Nói chung là ko đau tẹo nào!

Bs dặn chuyện ra nước vàng là bình thường từ 1 -2 tuần (khi ở đó còn khô chứ về nhà đúng là ra nước vàng luôn thật), kiêng chồng 4 tuần, sau khi sạch 2 kỳ kinh tới khám lại.

Mà từ hồi thỉnh thoảng phải ghé thăm phòng khám phụ khoa, mình rút ra 1 kinh nghiệm thế này:

- Khi đi khám mình nên mặc váy (vì rất dễ cởi đồ, chỉ tụt có cái quần chip ra thôi, chứ cứ đứng cởi quần ngoài mình thấy cứ sao sao ấy, ngại ngại là, khám xong rồi cũng vậy, mình vừa tụt xuống bàn thì cái váy nó cũng che hết rồi, mặc quần chip đỡ ngại hơn)

- Nên dùng 1 miếng băng VS hàng ngày lót dưới quần chip, đề phòng giây rớt những cái dịch gì đó ra quần chip.

- Khám phụ khoa là phải thả lỏng người đến hết cỡ thì ko đau, chứ ai mà cứ co rúm lại là đau lắm đấy. Mình thuộc dạng nhạy cảm với vật thể lạ nên rất dễ thành phản xạ tự vệ, hồi xưa đi khám ko mở ra đc còn bị bà bác sỹ vỗ đét 1 phát vào mông can cái tội "bướng", hix hix.

Tạm thời báo cáo tình hình như thế, mình sẽ theo dõi thêm xem bệnh tiến triển thế nào!

6)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KIT2009 Xem bài viết
    Các bác sỹ đều nói là sau khi sạch từ 2-7 ngày thì làm, quá thời gian đó thì phải đợi chu kỳ sau bạn ạ.

Mình khám ở Medic rồi không hiệu quả mà tốn kém lắm, cảm thấy chỗ đấy chủ yếu là bán thuốc, híc, đặt 2 lần thuốc ở đấy mà k đỡ cuối cùng phải đến bs Loan làm đấy.

7) Nguyên văn bởi bibi13
    em buồn lắm các chị ạ, em bây h chỉ muốn tự tử thôi, e bị lộ tuyến, đi áp lạnh ở nhà chú thanh đc gần 1 tháng rồi, chú nói nó đang tái tạo tốt, ko vấn đề gì, nhưng e lại bị viêm niêm mạc tử cung, đang uống zinnat, e lo lắng vô cùng, e còn sợ em bị chlamydia nữa cơ, rồi em sẽ bị vô sinh có phải không ạ, lúc nào e cũng cảm thấy chỗ đó ngứa rát khó chịu vô cùng, em bị bao nhiêu bệnh ở chỗ chết tiệt này đây, tuyệt vọng lắm rồi, người em yếu sẵn và lắm các bệnh khác nữa, có lẽ em nên giải thoát cho chồng thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi EveyTran Xem bài viết
    Chị ơi, chị bình tĩnh nhé, đừng nóng vội mà nghĩ quẩn, khổ vợ khổ chồng lắm chị ạ :Sad:

Bệnh mình từ từ sẽ hết mà, chỉ cần chị kiên trì là được. Em cũng chưa biết bệnh em sẽ thế nào nhưng mình sống là phải có hy vọng mà, cứ vui vẻ thì bệnh nó sẽ hết lúc nào ko hay ấy.

Chị xem thử xem dung dịch vệ sinh chị dùng có phù hợp ko chị nhé! Dùng loại phù hợp thì sẽ bớt ngứa và rát đi nhiều lắm đấy.

Bệnh này thì ko sợ vô sinh đâu chị ạ, chỉ cần mình kiên trì thôi. Em trước cũng sợ mình bị vô sinh, hỏi bác sĩ hoài nhưng mọi người đều nói là em ko sao, bệnh viêm CTC này thì đến 90% phụ nữ sau khi kết hôn đều bị mà chị.

Tự tin và dũng cảm lên chị nhé :Rose:

10)
    Nguyên văn bởi mongna2008

Chị ơi cho em hỏi thêm 1 chút thông tin nhé.Em đang đặt thuốc 10 ngày chữa viêm ở 125 thái thịnh,BS hẹn sạch kinh thì đốt Laze nhưng em đọc thông tin của chị thì nghĩ lại nên đi làm Leep ở BS Loan.NHưng em không rõ nếu hết ngày đặt thuốc em mang theo KQ soi CTC và phết tế bào âm đạo đến BS LOan khám lại có được không?BS khám có đông không?Có phải hẹn trước không?BS có khám vào thứ 7,chủ nhật không?Giờ giấc khám ra sao? Chị đã chữa được bao lâu rồi?Sau khi chữa đã sinh em bé chưa?Chị có gặp vấn đề gì không?
    À cho em hỏi nếu làm Leep theo như chị nói là mang tất cả những miếng xèo được đi xét nghiệm là xét nghiệm gì hả chị?Thời gian thực hiện thủ thuật là bao lâu?
    Xin lỗi vì đã hỏi chị rất nhiều câu hỏi.Em rất mong nhận được thông tin của chị.Cảm ơn chị nhiều nhiều.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pu Mi Xem bài viết
    Chào bạn

Bạn không nói rõ kết quả khám và soi CTC ở Thái Thịnh thế nào nên mình khuyên thế này nhé.
    - Bạn có thể lựa chọn 1 trong số các phương pháp các mẹ đã đưa ra để chữa.
    - Đến khám bs Loan bạn có thể mang xét nghiệm phết tế bào đi, còn soi thì có lẽ là bs sẽ soi lại. - Nếu bạn chọn áp lạnh ở chú Thanh cũng vậy, chú sẽ soi lại. (đây là vấn đề kiếm $ của bác sỹ mà)
    - Nếu bạn khám bs Loan thì khám vào các buổi chiều từ 5h. Cũng không đông lắm, mỗi tối khoảng 10-15 ng khám, cho nên nếu bạn đến sớm khoảng đúng 5 thì vào nhanh hơn. Bạn không phải hẹn trước, nếu khám vào thứ 7 hoặc chủ nhật thì phải gọi trước xem bác sỹ có làm việc không - Tương tự như vậy nếu khám ở chỗ chú Thanh.
    - Mình chữa được 3 tháng, kết quả tái tạo tốt, theo cảm nhận của mình, vì mình là trường hợp đặc biệt nên có thể phải làm lần 2. Nếu làm lần 2 mình vẫn chọn làm ở đó thôi. Mình còn chờ sinh bé Nhâm Thìn cho nên chưa muốn sinh bé. Từ hồi làm xong, kinh ra đều lắm, trước đây cứ khoảng 1tháng rưỡi đến 2 tháng mới có kinh 1 lần.

- Đây là máy cắt hút, nên khi cắt được bệnh phẩm ra, bs sẽ đem đến bệnh viện xét nghiệm lại xem tất cả các mẩu ấy có tế bào nào bất thường (ung thư) không. Giống như làm pap ấy.
    - Thời gian thực hiện khoảng 15 phút, không đau, có hơi nhói nhói tức tưc. Đi về cũng k đau, chỉ tội ai bị nặng thì sau 7-10 ngày ra máu nhiều lắm.
    - Nếu như bị 2cm-3cm tái tạo nhanh thì chỉ 8 tuần là đẹp long lanh rùi.
    11)
    Nguyên văn bởi bongconqhhp
    Cảm ơn 2 mẹ con osakajan thật nhiều nha. Mẹ o sakajan ở đâu vậy? Mình ở Hải Phòng. Năm trước mình bị thai ngoài một lần phải mổ cấp cứu rồi nên giờ cũng sợ lắm. Đi khám bác sĩ nói viên LTCTC cũng là nguyên nhân gây ra thai nằm ngoài TC nên mình càng lo. VC mình mong có con lắm. Hy vọng niềm vui sẽ đến...

Trích dẫn Nguyên văn bởi osakajan Xem bài viết
    Mình ở tp.hcm mẹ nó à.Mình chưa nghe nói VLT sẽ làm TNTC lần nào cả.Hai cái đó ko liên quan gì đến nhau.mẹ nó đừng lo lắng thế.Giữ tinh thần thoải mái vào rồi con yêu sẽ lại về với mẹ nó mà thôi.
    chúc mẹ nó mau chóng 2v nha:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    12)
    Nguyên văn bởi nhuquynh14_2
    em cũng vừa đi áp lạnh chỗ bác sĩ Thanh về.chỉ định đến khám thôi vì em sợ bị nấm hay vi khuẩn gì đó,bsi khám rồi áp lạnh luôn,hic,em bị choáng,tụt huyết áp,phải mất một lúc mới đỡ,may mà có cô bạn đi cùng,chứ ko thì chả dám đi về,lần sau đi bắt chồng đèo đi đeo về thôi,tình hình là còn phải chữa lâu dài các mẹ a.em đi áp lạnh ma tâm lý thì khá lên nhiều.mong sau đợt này có bé,hic

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sirius09 Xem bài viết
    Thế thì mẹ nó hơi yếu nhỉ, tớ cũng áp lần đầu nhưng k thấy các biểu hiện như mẹ nó tả, chỉ thấy mặt nóng bừng lên, ngòi nghỉ 1 lát là hết. Mẹ nó bị thế nào mà chữa lâu dài thế, tớ áp xong 2 lần bs hẹn 2 tháng sau quay lại kiểm tra cơ, hic k hiểu thế nào nữa!

3) osakajan
    đốt lazer thường thì chỉ đốt 1 lần là khỏi chứ ko làm nhìu lần như áp lạnh đâu em ,đốt xong thì kiêng quan hệ tùy theo bs dặn em kiêng trong bao lâu nha, đi đứng cũng nhẹ nhàng chút nha em hihiihi.nhớ là phải kiêng QH để CTC mau lành và tái tạo tốt đừng có ham vui quá rồi uổng công em đi đốt nhé hihihih.chúc em mau chóng chữa hết bệnh

Nguyên văn bởi nguyenduyhoangminh
    Các mẹ ơi cho em hỏi chút: khi nào đi đốt lazer cũng được ah hay là phải đợi sau kỳ kinh nguyệt ah? Em đang định qua chỗ bác sĩ Loan nhờ bác sĩ làm giúp! Thanhk's các mẹ nhé!

Mình nghĩ khi nào đi cũng được,chỉ có điều nếu gần QKD mà đi về lúc CTC đang lành mà mình lại bị thì sẽ khó chịu và đễ viêm nhiễm lại.HIHIHI.Nên tốt nhất là sau khi sạch kinh thì mình đi đốt vậy CTC sẽ có nhìu thời gian để lành hơn.
    Chúc bạn mau chóng khỏi bệnh

18)
    Nguyên văn bởi susu0401
    Mà huyết trắng lại ra nhiều và vàng hơn, có mùi chua lắm cơ, ngày nào mình cũng thay 5 cáo quần chip, rửa liên tục . Mình nghĩ chắc mình bị viêm cổ tử cung (vì lúc sinh bác sĩ đỡ sinh có nói vùng cổ tử cung của mình bị đỏ ửng!!??). Mình đang sợ lắm, bệnh này có thể chữa hết ko vậy CM? Làm ơn cho mình 1 lời khuyên nhé!

1 lời khuyên duy nhất là mẹ nó khẩn trương đi khám soi cổ tử cung + soi tươi. Còn nếu cứ để vậy bệnh nặng chữa sẽ lâu khỏi hơn. Nhưng mà chắc chắn là chữa hết được, chỉ tội nó dễ bị lại thôi. Mẹ nó cứ yên tâm đi đến cơ sở y tế tin cậy, nếu ở HN có thể đi theo địa chỉ của các mẹ trên đây, còn trong Nam thì chịu khó đọc thêm lại topic tớ cũng thấy mấy mẹ trong Nam đi chữa rồi. Biện pháp nhẹ nhàng và an toàn với người bị nhẹ nhẹ là áp lạnh nhé

16) thỏ kẹo
    Nguyên văn bởi vit love
    chào các chị. các chị cho em hỏi. có chị nào đã từng làm leep ở nhà bs Loan có thấy đau ko a., cảm giác như thé nào ạ. em đang đợi hết tháng này đi làm leep, nhưng ko biết có đau không, mà em lại chưa chồng con gì nên ko biết sau này có ảnh hưởng gì không.mong các chị giúp em vơi, của em viêm nặng lăm rui
    Làm leep không đau, chỉ tức tức nhói nhói thôi. Tớ chiến 2 lần ùi nè, k vấn đề gì đâu. Chỉ tội làm giời này mà đóng bỉm cả ngày thì hơi vất vả. Thường thì làm 1 lần thui, có 1 mình tớ làm 2 lần. Hi hi, lần 1 ra nhiều máu nên sợ, lần này còn ít nên nhẹ nhàng tình củm, 2 tuần rùi cũng chỉ cần dùng cái daily thui, đỡ nóng .
    Theo tớ biết thì các mẹ làm leep chưa đến 2 tháng là chiến đấu ngon ùi, k vấn đề gì hết. Cần hỏi j PM cho tớ.

Đợi 2, 3 tuần nữa, khám lại tớ đem kết quả về xem

Nguyên văn bởi PaZo
    Haizz, em AL lần 2 cũng hơn 1 tháng rồi, sau khi QKĐ thì vẫn thấy nhiều khí hư lắm ( chắc của em ko chỉ p AL 3 lần thôi đâu, chẳng biết còn p AL bao nhiêu lần nữa. Em chán lắm nhưng vẫn đang chờ đủ 2 tháng thì quay lại chỗ chú Thanh khám và AL tiếp. Chẳng hiểu sao em ko có tinh thần đi làm Leep tí nào cả
    Sao mệt mỏi với cái bệnh này thế nhỉ
    Hi hi, mẹ nó đi áp lạnh tiếp cho nhẹ nhàng, tớ thì được các bs bảo cho trước là áp lạnh không khỏi nên mới có tinh thần làm leep. Làm leep mà tớ cũng phải chiến 2 phát cơ mà . Chúc 1 tháng nữa mẹ nó đi khám có kết quả tốt, đỡ phải lần 3.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

13)
    Tớ đây nè.

Topic mở ra để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm chữa bệnh, có 1 số mẹ chả có bệnh vào đây nói linh tinh gây hoang mang cho các mẹ đang chữa bệnh (tớ k tiện nói là ai), nên tớ cũng thấy hơi chán í. Nhưg tớ vẫn post bài bằng nick PUMI đấy thui.

Tình hình là sau khi làm leep - với tình trạng nặng nhất từ trước đến giờ mà bs từng gặp, tớ phải xẻo toàn bộ bề mặt CTC ở dạng sâu :Battin ey:

Kết quả sau 7 tuần nó tái tạo được 2/3. Phần còn lại hơi sần sùi

Hôm qua là 7 tuần sau đấy nữa, tớ đi khám lại, đông dã man con ngan, tớ chờ dài cả cổ.
    Bs soi qua cho tớ xem thì thấy tất cả chúng nó đã bằng phẳng, tớ đã có được hình cái CTC giống của mọi người (trước đấy tởm lắm, chả giống ai), phần còn lộ tuyến ở giữa, màu đỏ khoảng 1cm, bên ngoài hồng và nhẵn nhụi :Angel:. Thật là kết quả thần tốc.

BS bảo phải sửa chữa 1 tí. Thế là - Tớ lại lên thớt lần nữa, lần trước tớ quyết tâm lắm, lần này lại tự nhiên thấy sợ, thấy đau hơn lần trước í. Lần này bs làm nhanh hơn, tớ cũng k phải xét nghiệm nữa. TÌNH HÌNH LÀ BS Bảo 1 tháng nữa là tớ khỏi hẳn rồi . Đến hôm nay cũng thấy dịch vàng ra ít thôi.

Có điều là tớ yếu lắm. Lần trước làm chỉ hơi bị hạ huyết tí thôi, tối sầm mặt lại thì uống 2 cốc sữa là đỡ. Lần này tớ như kiểu hạ đường huyết hay sụt huyết áp ý :Crying:. Làm xong, ngồi 15 phút chờ chồng đến đón, lúc đứng dậy mặt mũi tối sầm lại, vã mồ hôi, lạnh toát người, k thở đc í. CHẢ CÓ AI LÊN THỚT xong MÀ BỊ NHƯ TỚ CẢ :Crying:

Giá cả leo thang cả nhà ạ. Trước khám lần 1. Tất tật cả trên dưới là 200k bây giờ 230K
    Trước làm leep là 600K bây giờ là 700K. Tuy nhiên hôm qua tớ đi khám lại, sửa chữa 1 ít thì bs chỉ lấy 200K thôi.

Chưa có baby nào nhưng tớ vẫn lạc quan chữa bệnh lắm, vì mình tận mắt nhìn thấy cái ctc tái tạo lại giống mọi người. Các mẹ bị bệnh thì cứ yên tâm đi chữa bệnh. Tuy nhiên ai bị nhẹ thì chỉ nên áp lạnh thôi nhá. Ai bị nặng hay có u i gì, hay naboth or poplyp thì đến chỗ BS Loan.

Chúc các mẹ mau khỏi bệnh. Em sắp khỏi bệnh rùi nè......
    14)

Góp ý với chị hienbs:
    Cảm ơn chị, thật tốt cho topic của nhà mình vì có một bác sỹ sản quan tâm đến bệnh nhân, vì ở đây các mẹ đều là bệnh nhân hết, các mẹ lên đây là để chia sẻ nhau kinh nghiệm chữa bệnh, có một số mẹ bị bệnh, không có con được nên tâm lý rất hoang mang. Rất nhiều mẹ biết mình bị bệnh khóc rấm rứt nhiều hôm ấy chứ.

Nhưng, em cũng đồng ý với ý kiến của bạn sunrang dưới góc độ là 1 bệnh nhân, các mẹ ở đây đã được chỉ định là đốt, áp lạnh hay làm leep đều có nguyên nhân của nó, đều bị từ 2cm trở lên rồi, đặt thuốc mãi, đặt thuốc hoài cũng không ăn thua gì hết, mà em cũng chưa thấy bác sỹ nào bảo lộ tuyến 2cm không can thiệp mà đặt thuốc tự khỏi được cả vì các tế bào lộ tuyến đã lộn ra ngoài rồi chỉ có cách diệt nó đi thôi. Chị là bác sỹ kinh nghiệm khám cho bệnh nhân nhiều, chị nên nói kỹ hơn cho các mẹ chị ạ.

Ví dụ như:
    - Nguyên nhân gây ra lộ tuyến, tại sao em chả có triệu chứng gì mà mở ra nó đã quá nặng rồi?

- Bị lộ tuyến 0,5-1cm đặt thuốc có khỏi được không? Nếu bị đến 3 cm hoặc toàn bộ, sâu, phì đại, ctc chia múi, thì phải làm thế nào?

- Bị nhiều nang naboth thì nếu không áp lạnh, hoặc đốt, hoặc như bs Loan là múc nó ra thì có cách nào chữa không ?

- Nếu bị polyp thì xoắn polyp xong điều trị kiêng thế nào?

- Có 3 biện pháp đốt là : Đốt laser Co2, đốt hồng ngoại, đốt điện các biện pháp này khác nhau thế nào về máy móc thực hiện và cách điều trị, ví dụ như đốt co2 ăn sâu vào vị trí tổn thương, đốt điện là đốt trên diện rộng.... - cái này em không nhớ rõ lắm, nhưng là thông tin không chuẩn chị có thể giải thích được không?

- Ảnh hưởng của các biện pháp đốt đến sự thụ thai, sự hình thành sẹo ? Chị có thể có ví dụ minh họa hay cái gì đó về việc tử cung khôn mở được hay khó có thai sau khi làm các biện pháp trên. Vì các mẹ ở đây nếu bị 2-3 cm mà lâu quá không có con thì không thể để thế được, để thế nó càng ngày càng lan rộng như của em. Cuối cùng lúc can thiệp thì nó đã quá nặng rồi. Em nói thật, chị mà nhìn cái ảnh ctc của em lúc chưa làm thì chị ngất trước em.

- Kể cả các loại thuốc đặt, thuốc nào cũng có thời gian giã thuốc và rồi chui hết ra ngoài, nhưng em chỉ nói duy nhất 1 loại là Albothyl thôi, chị đã từng đặt chưa? Đã thấy vỏ thuốc đấy nằm trong người bệnh nhân gần 1 tháng bao giờ chưa? Thế mà em đi khám bác sỹ nói có trường hợp như vậy rồi đấy ạ. Bệnh nhân thì cũng chỉ biết nghe bác sỹ rồi kể lại thôi.

- Có những người các xét nghiệm đều bình thường, không nấm, không trùng roi, k clamedya.... tại sao vẫn thấy ngứa ở vùng ÂH ?

- Các mẹ ở đây hay tự đi mua Gynophylus về đặt, thuốc này có tốt không, đặt có tác dụng cân bằng không? Các mẹ muốn tái tạo cân bằng thì dùng biện pháp nào?

-

Cái này thì em đồng ý với chị , thực sự là em không chọn áp lạnh là vì như vậy. Em thấy bác sỹ này nhẹ nhàng nhưng chưa đủ độ tin cậy lắm.
    - Thứ nhất: BS áp lạnh bất cứ lúc nào không cần biết có trùng với kỳ kinh của bệnh nhân hay không, em được biết máu kinh mà ra trong giai đoạn vừa áp lạnh xong rất dễ gây nhiễm trùng.
    - Thứ hai: Áp lạnh 2 lần liên tiếp, sau lần 1 lấy vẩy ra, rồi chơi 1 phát nữa luôn, rồi chỉ kiêng 1 tháng sau là QH được. Thực sự là 3cm thì 1 tháng khó mà tái tạo hết với những ng chậm tái tạo.

Nói chung chỉ hiểu lù mù thế thôi là em đã không dám chữa ở đấy rồi. Đến bs Loan, thấy bs nhẹ nhàng, tận tình, đúng quy trình từng bước, bắt buộc là phải sau khi có kinh 3-7 ngày mới làm, sau khi làm cũng dặn dò thật kỹ, phải kiêng thật kỹ, em thấy rất tin tưởng bs và hi vọng khỏi bệnh.

Có điều là em cũng nghĩ các mẹ bị lộ tuyến thì cứ nên cố gắng có con đã, còn nếu đã làm các biện pháp kia rồi thì ta bảo bs chỉ định mổ đẻ. Em còn nghe nói nếu bị viêm nhiễm mà vẫn sinh con thì dễ dẫn đến đẻ non và nhiễm trùng ối..... hix, cái này chả biết thực hư ra sao, nếu thế thật thì chị hienbs nói cho các mẹ ở đây cùng biết ạ.

Em còn rất nhiều thắc mắc cần phải hỏi, dưng mà chả nhớ ra. Còn 1 đìều nữa là, em bị Trichomonas kéo dài và tái phát thì ngòai viên Neo tenygan và Metrodinazol ra thì còn có cái biện pháp nào tốt hơn nữa không ạ.

EM hơi bị dài dòng, nhưng mà nói thực là chị đừng viết những dòng gây hoang mang cho các mẹ chị hienbs nhé. Chị hãy giúp các mẹ khỏi hoang mang, có tâm lý chữa khỏi bệnh, đó mới là trách nghiệm của bs.

17)
    Nguyên văn bởi chan_dat
    Thỏ Kẹo cho e hỏi lần đầu tiên làm Leep sau khi hết máu chị có ra dịch màu nâu không, e hết ra máu được vài hôm rồi nhưng giờ toàn thấy ra dịch màu nâu đậm thôi, nhưng ko nhiều như máu, chỉ cần đóng daily là được.E sốt ruột chờ đến ngày khám lại quá
    [QUOTE]

Có chứ, dịch màu nâu giống như mấy ngày cuối của QKD, độ vài hôm là nó hết. Hết dịch này xong, QKD sẽ đến luôn đấy. Chịu khó hết QKD nữa là đi khám lại xem thế nào được rồi. Tròn 6 tuần đi khám lại nhá.
    Em hỏi cả nhà xíu là nếu đến chỗ chú Thanh thì chú khám cho luôn chứ ko phải qua đâu xét nghiệm nữa phải không ạ? Em đỡ phải qua phụ sản làm gì, tiết kiệm thời gian đến chỗ chú Th khám luôn. Các chị đi đến đó rùi thì hướng dẫn em thủ tục với ạ. Em cảm ơn các chị nhiều!
    Đến chỗ chú Thanh chú sẽ khám luôn cho, nếu mẹ nào không có nghi ngờ bị Nấm thì áp lạnh luôn, còn nếu nghi bị nấm thì chú sẽ làm xét nghiệm, nhưng hôm sau mỡi có kết quả mới áp lạnh được. Chỗ chú Thanh còn có máy soi CTC, và máy siêu âm.

Trước khi áp lạnh chú sẽ soi CTC cho thấy vị trí tổn thương, nếu nghi ngờ BTĐN có thể siêu âm luôn ở đấy.
    ối,mẹ nó đừng quá lo,em cũng bị buồng trứng đa nang nè,bị hai bên,lại bị viêm lộ tuyến toàn bộ nữa,em mới đi áp lạnh dc hơn hai tuần ở bac si Thanh,đáng ra hôm qua em bị quàng khăn đỏ rồi nhưng hôm nay chưa thấy,thử que thấy 2 vạch căng đét,chiều em qua pshn khám xem.ko biết có mừng hụt ko,mẹ nó đừng suy nghĩ quá,em chả nghĩ gì nữa biết đâu bé yêu lại về.cứ để tâm lí thoải mái đi chị à
    Hi hi, mẹ này chắc là bé được 4 tuần rùi, có trước khi AL . Chúc mẹ nó có tin tốt nha.
    Trích Nguyên văn bởi Meocon1987

Em đang phân vân không biết có nên áp lạnh hay đốt ko nữa? Liệu nó có ảnh hưởng đến việc sinh con sau này ko? À, em còn bị trứng kém nữa cơ. Siêu âm thì bác sỹ bảo niêm mạc đc 10mm, trứng còn nhỏ hơn 10mm cơ ạ. hic hic, sao lắm thứ đổ lên đầu em thế này.
    Các chị cho em lời khuyên với , em cảm ơn cả nhà nhiều!
    Bạn cứ yên tâm đi áp lạnh chỗ chú Thanh như các mẹ trên này, không có ảnh hưởng gì cả, còn vấn đề trứng thì phải lạc quan lên, BTĐN vẫn có bé bình thường mà, điển hình là 1 lần bạn có thai rùi đấy thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,280 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Cho mình xí mặt tiền nào :Laughing:
    Cả nhà mình lên nhà mới, cùng bắt tay chiến đấu khỏi cái bệnh khó chịu này đi nào ....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi miumiu_hdpc; 08/08/2010 vào lúc 04:40 PM.

Giả sử có hằng nghìn người đi qua bên mình em, thì em vẫn nhận ra tiếng chân anh, bởi vì bước chân của 999 người đều dẫm lên mặt đường, riêng chỉ mỗi bước chân anh là đi vào trái tim em. :Rose:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em cũng chen chân xí mặt tiền, mong bệnh nhanh khỏi. Em còn phải đặt thuốc 14 ngày, kỳ sau bs ở viện PSản hẹn đến soi tử cung. Cố lên nào!
    Cả nhà mình cũng mau hết bệnh nhé!
    • 1,888 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Ra nhập sau nhưng cũng nhanh nhảu xí mặt tiền cái để lấy hên sớm khỏi bệnh.Mong là chỉ phải đặt thuốc.Rất nhát, rất sợ đau... hì hì.

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi Meocon1987
    Các chị ơi, cho em hỏi xíu là mình áp lạnh xong thì có phải kiêng vận động không? Ví dụ như là chơi thể thao hay chạy bộ ý ạ. Em chuẩn bị đến chú Thanh áp lạnh rùi đây. KHông biết tình hình sẽ tiến triển thế nào. Hồi hộp quá!

Ko biết mèo con đã đi áp lạnh chưa, chứ áp xong thì chỉ cần nghỉ một tẹo rồi đi về là được, trừ khi bạn nào sức khỏe yếu quá thì thế, chứ mình áp xong vẫn tự đi về bình thường, chẳng cảm thấy gì cả, mà cũng ko phải kiêng vận động đâu, mình nè, tối nào cũng đi bộ 2km đấy, chỉ kiêng xxx và ko thụt rửa gì thôi mèo con nhé. Chúc mèo sớm khỏi

Nguyên văn bởi EveyTran
    Á, thế đang chữa lộ tuyến mà oral có được ko hả các chị Hôm trước lão nhà em uống bia về, vừa say nắng vừa say bia, lên phòng lại còn tíu tít thế là đè em ra oral

Em thì 1 tuần đi đặt thuốc 2 lần vừa để chóng khỏi, ko nhiễm trùng vừa để bác sĩ theo dõi luộn, thuốc đắng lắm nên lần trước lão đè em ra oral đã dính chưởng rồi Lần vừa rồi vì em ốm nên nghỉ 1 bữa ko đi đặt thuốc nên lão mới ...
    Lần sau em đi khám em cũng ko dám hỏi bác sĩ nhưng bác sĩ chỉ bảo là vẩy của em bong sắp hết rồi, ko sao cả, chả biết có làm sao ko các chị nhi?

Èo, xã nhà mẹ ấy dũng cảm thật, oral thì chả sao, chỉ có lão mới thiệt hại thoai
    Vảy bong sắp hết là tốt rồi đấy chị ah, ko biết của chị có bị rộng ko, lần trước e áp chú Thanh còn lôi ra miếng vảy to như đồng tiền xu 5 nghìn ấy, hic

Nguyên văn bởi Me_Gau_Truc
    Mình lên DD cũng mới bít là 1 lần đốt ở chỗ bsĩ mình khám quá cao. Vì ở tỉnh mình cũng ít bsĩ chuyên khoa sản nên có lẽ bsĩ lấy cao. Mình mua thuốc ksinh, khám & đặt thuốc 3 hôm ở nhà cô ấy cũng mất 1triệu rùi nè . Cô ấy bảo sạch kinh đến cô ấy đốt điện hết khoảng 1.5triệu . Hixxxx... Quả này fải lên HN AL thật rùi. Vừa rẻ lại yên tâm các mẹ nhỉ . Chúc các mẹ mau khỏe để đón bé yêu nhé . Mình định thứ 7 tuần sau lên chỗ chú Thanh AL. Không biết bao nhiêu ngày sau khi sạch kinh thì AL được hả cả nhà ....

Sau khi sạch từ 3-7 ngày là làm tốt nhất mẹ nó nhé
    @ Các mẹ sau khi áp lạnh, đốt về thì tích cực rửa bằng nước chè xanh nhé, kinh nghiệm của bạn Sirius, e làm theo thì thấy hiệu quả lắm
    Chúc cả nhà mình nhanh hết bệnh để đón các bé yêu về ah!

Nguyên văn bởi yomiko
    dạo này bận quá ,h mới vào diễn đàn được .chuc mừng chị sunrang nhé.chị thở phào nhẹ nhõm được rồi nhỉ.hi .hôm nay là lịch em đi khám lại nhưng e ngại cái vụ áp lanh lại ,rùi lại phải đóng BVS .Sợ lắm.mà trời nóng thế này.em định cuối tháng đi ( sau khi hết kỳ kinh tới ).ko bít có sợ nặng hơn ko.huhu
    Em bị ngứa ở chỗ " rừng rậm " mỗi khi chỗ đó bị ẩm ướt do mồ hôi hoặc khi tắm xong.ko bít có phải bị viêm nang lông ko ? huhu. các chị ơi ,bs Thanh có chữa bệnh này ko nhỉ ?
    chưa hết cái này lại đến cái khác.
    Đúng là trời nóng như thế này thì ngại đóng BVS lắm, nhưng mà yokimo cứ dũng cảm lên, đi khám lại, biết đâu khỏi rồi thì sao
    Còn cái vụ ngứa kia thì ko biết như nào, thôi đằng nào cũng tiện thể thì khám luôn. Cố lên nhé

Nguyên văn bởi motchut
    Em đang muốn săn mèo quá, đây mới là tập 1 của e. Nhưng hôm trước e có khi khám phụ khoa ở Phòng Khám Kim Ngưu 3 (Trần Quý Kiên - Cầu Giấy), bác sỹ bảo e bị VLTCTC diện rộng nên giờ e chán quá. Em đã đặt thuốc Albothyl (7 viêm), sau khi đặt hết thuốc e đến khám lại thì bác sỹ bảo cũng đỡ hơn chút. Giờ e đang nghỉ 1 tuần rồi lại đặt tiếp thuốc Polipharm Clotramizol(7 viên). Có mẹ nào đặt thuốc giống của e chưa?Có tiển triển tốt không ạ? Em đang lăn tăn quá, không biết trong lúc đang nghỉ chưa đặt thuốc Polipharm Clotramizol thì đi khám bs Thanh ko? (vì e thấy các chị nói Bs Thanh mát tay trong vụ này mà). Mong các chị có kinh Cnghiệm mách cho e với! cảm ơn các chị nhiều lắm/
    Mẹ nó ơi, ko biết bạn có bị nặng ko, nếu chỉ nhẹ khoảng 0,5cm đổ lại thì có thể đặt thuốc và CTC tái tạo tốt thì khỏi được, chứ bị nặng rồi đặt thuốc nó chỉ hết viêm cấp thôi. Bạn cứ kiên trì theo phác đồ điều trị của bs xem sao nhé. Nếu đặt hết thuốc rồi khi khám lại mà vẫn ko đỡ thì hãy nên chuyển sang chỗ khác làm. Hết bệnh là béyêu sẽ về thôi mà, mình cũng đang canh miu, 2 đứa cùng bắt tay nhé

Nguyên văn bởi miumiu_hdpc
    Mẹ sunrang chỉ cho em cách dùng lá chè xanh với ạ. Hàng ngày em vẫn dùng DD để vệ sinh nhưng em thấy trên diễn đàn có mẹ bảo dùng DD vệ sinh hàng ngày khó có con vì nó làm thay đổi môi trường âm đạo. Mà em đang tiến hành tập 1 vẫn chưa xong vì lộ tuyến. Em áp lạnh nhà chú Thanh được 2 lần rùi, lần hai cách lần một 2 tháng. Xong lần 2, chú lại hẹn 2 tháng sau khám lại. Em thấy có mẹ hẹn lần 2 cách lần 1 có 1 tuần thôi. Có mẹ nào giống em không?
    Rửa chè xanh thì e mua lá chè tươi về, cho nước sôi vào tráng qua đi để phòng thuốc sâu thuốc sia, sau đó đun lên như nấu chè ấy, làm một ấm rửa cả ngày sáng và tối, sạch sẽ lắm. Nếu ko có điều kiện mua chè xanh thì có thể pha bằng chè khô cũng được, cho vào ấm pha chè, tráng nước sôi rồi cho tiếp nước sôi vào để 10-15 phút là chắt lấy nước rửa, cũng tốt mà. Lúc rửa thì mình cũng rửa như nước bình thường thôi, ko có gì đặc biệt cả. Mình thấy cách này hiệu quả mà cũng ko lích kích lắm. Các mẹ thử xem sao nhé.
    Chắc của e bị nhẹ nên lần đầu tiên chú Thanh áp có 1 lần thôi, sau đó 2 tháng khám lại thì chắc vẫn còn nên chú mới áp tiếp. Những mẹ nào bị nặng thì mới áp lần 2 cách lần 1 là 1 tuần. Chúc miumiu nhanh khỏi nhé
    @Mèo con ơi, chị ko trả lời qua tin nhắn cho e nữa vì nghĩ e sẽ vào nhà mình, chị viết lên đây để nhiều bạn cũng có thể đọc được cách đun rửa bằng nước chè. Mèo con thấy tình hình sao rồi?

Nguyên văn bởi binbin11107
    Em lần đầu tiên post bài trên top nhà mình, nhưng em đã lần mò đọc gần hết 4 tầng nhà mình rồi. tháng 11/09 em định đi đặt vòng ở 55 Hàng Cót, khám thì bs cũng không nói rõ bệnh tình thế nào chỉ hẹn em tháng sau sạch kinh đến đặt. Nhưng em không đến đặt do sợ đau quá, mà về cũng chẳng đọc lại sổ khám nữa. Tháng 3/2010 em lại bỏ thai ở tuần thứ 7. Đến tháng 5/2010 em đi cùng con bạn đến khám ở Marie Stope thì tiện thể khám định kỳ luôn. BS kêu em bị viêm lộ tuyến rộng lắm phải đặt thuốc xong rồi áp nhiệt (em nghĩ là đốt điện). Em hoang mang, hoảng loạn vô cùng vì em cũng không có bất cứ 1 dấu hiệu gì, rất bình thường. Thế là em về xem lại quyển sổ khám ở 55 Hàng Cót, thì thấy ghi là CTC lộ tuyến 4 ly, chắc do nạo hút nên bị nặng thêm. Em đã đặt xong thuốc do BS ở Marie Stope kê, nhưng không đến đó đốt điện vì cảm thấy không yên tâm lắm. Ngày nào em cũng mày mò, nghiên cứu kỹ lưỡng top nhà mình, rồi em quyết đến BS Thanh tuần trước. Đến khám thì BS bảo cũng rộng tương đối chứ không bị dọa như ở MarieStope, 2.5cm, áp lạnh luôn rồi hẹn tuần sau đến áp lần nữa là xong.
    Nhưng em gặp 1 vấn đề muốn nhờ các mẹ tư vấn chút. Là thế này ạ: Lúc soi khám thì em thấy rất tức, còn hơi xót nữa (chắc do bôi acid gì đó), nhưng lúc AL thì chỉ thấy mát mát chỗ đấy thôi, xong nhanh lắm. Nhưng lúc ngồi ra ghế chờ gửi tiền cô y tá thì tự nhiên em thấy chóng mặt khủng khiếp, người nóng ran, muốn lả đi. BS bảo em cứ nên giừong nằm nghỉ. Nằm khoảng 10p thì em thấy bình thường, gọi chồng đến đón về. Nhưng chỉ ngồi lên xe chưa được 5 phút, em bắt đầu thấy lạnh toát người, mồ hôi túa ra như tắm, người vừa nóng vừa như kiến cắn kim châm, rồi tim đập nhanh, khó thở, ù tai. Lúc đấy là em lịm đi luôn, chân tay không còn có cảm giác gì nữa.
    Có mẹ nào bị như em không? thứ 3 này em đến áp lại mà nếu lại bị như thế nữa thì em sợ lắm.
    Chị Binbin ơi, chắc là do chị yếu quá nên hơi choáng thôi, chứ e bị 3cm mà áp xong chả cần ngồi nghỉ, vẫn phi xe về như thường ah. Chị ăn nhiều đồ đạm lên cho tăng cường sức khỏe. Nếu thứ 3 chị vẫn chưa đủ dũng khí thì để hôm khác vậy ah. Nhưng e nghĩ ko có gì đáng lo ngại đâu ah, tâm lý thoải mái chút cũng sẽ đỡ thôi

Nguyên văn bởi huyhuong
    chào các mẹ!
    cho mình hỏi nhé, mình bị VLT lâu rùi, trước khi có con nữa, giờ bé mình 20 tháng mà minh chưa đi khám nữa (bé con bú mẹ , kg bú bình), nghe nói cũng sợ mà kg có tgian. di làm về là chăm bé (mình ở long an) mình thị bị ra dịch nhiều, quánh đặc lại, kg hôi, màu vàng thế có bị nặg kg hả các mẹ?di kháqm ở Hùng Vương đc kg? có mẹ nào khám ở đó chưa? khám là đốt, Al luôn hả?
    Chị ơi, e ko ở trong đó nên ko biết rõ lắm, nhưng cái vụ này thì càng chữa sớm càng tốt chị ah, vì để lâu nó sẽ bị rộng ra. E thấy các bạn trong đấy hay khám bs Xinh đấy chị ah. Nếu chị vẫn có bé bú thì chưa chắc đã làm được, vì nếu đốt thì phải uống kháng sinh chị ah

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocngo Xem bài viết
    Mẹ Sunrang và các mẹ ơi, mình biết rửa bằng nước chè xanh thì rất tốt. Nhưng các mẹ ko biết đc chè của VN mình (cả chè tươi và chè đã sấy khô) nồng độ thuốc trừ sâu vượt mức cho phép nhiều kinh khủng. Nhất là chè Thái Nguyên (Theo thông tin đáng tin cậy đấy, mình đã test thử chè VN rồi). Mình nghĩ nếu rửa bằng nước chè mà có thuốc trừ sâu như vậy có khi còn bị bệnh nặng hơn. Theo mình thì các mẹ xem có người nhà trồng chè thì bảo gửi cho ít mà dùng. Lá chè tươi để trong tủ lạnh cũng đc cả tháng.
    Nguyên văn bởi rubythu
    Em mới đi khám phụ khoa,bs phán em bị lộ tuyến 8mm. Sau khi đặt thuốc albothyl 6 viên và đi tái khám lại thì bs nói em phải đốt điện. Em đang lo lắng và buồn quá không biết có thể sinh con được không vì em chưa có con mà đốt điện sẽ khó sinh nở. Em ở tphcm, không biết có sao không? em lo quá.
    Mình thấy mấy mẹ ở trong Nam hay nói đến bác sỹ Xinh, 125 Trần Bình Trọng, P4, Q5. Số đt: 38356453 hoặc trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản Marie Stopes (cơ sở 2 ở Sài Gòn), số 42 Học Lạc, quận 5( đoạn gần bến xe Chợ Lớn ah). Bạn bị nhẹ nên khám chữa càng sớm càng nhanh khỏi. Như mình để lâu lại chủ quan nên giờ mệt lắm bạn ah.

Nguyên văn bởi binbin11107
    Mẹ nào đã AL rồi cho em hỏi với: Em bị VLT 2.5cm. đã AL nhà BS Thanh 2 lần (lần sau cách lần trc 1 tuần). Em thấy bảo là ra nước vàng từ 1-2 tuần. Em thì ra hơn 2 tuần rồi mà chưa thấy có dấu hiệu giảm, vẫn ra nhiều nước. Cả tháng dùng BVS em thấy oải quá. Mà nhất là BVS thay 4 lần/ngày mà thấy mùi kinh khủng. Em chỉ sợ mùi thế thì lại bị viêm ngược vào trong mất. Có mẹ nào bị lâu và mùi như em không?
    Mẹ này bị có mùi là cẩn thận bị bội nhiễm do vi khuẩn đấy. Mẹ nó quay lại nhà bác sĩ Thanh để bác sĩ kiểm tra, đặt cho 1 viên thuốc và nếu cần thì phải uống thêm kháng sinh nữa đấy.
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Một trang chỉ được post 10 bài ,trang 1 đủ 10 bài rùi các mẹ nhé ,mình tập hợp được kha khá comment bệnh tình của các mẹ ,các mẹ bạn đừng lo lắng nhiều ,cứ bình tỉnh yên tâm đi chữa nhé .
    Có kinh nghiệm gì hay góp nhặt được mình sẽ nhờ mod post vào trang 1 này ,các mẹ cứ theo dõi ở trang 1 nhé
    Chúc các mẹ ,và mình sớm khỏi ,ko bao giờ bị bệnh này quay lại nữa .
    • 1,888 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ phuongthuy thật nhiều. Mẹ nó mất công nhiều quá. Tặng hoa ủng hộ tinh thần nhiệt tình của mẹ nó nè!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LUCKY1006; 09/08/2010 vào lúc 12:46 PM.

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chi phuongthuy ơi em muốn hỏi chị 1 chút , đầu tuần sau em áp lạnh sau khi đã đặt 2 lần thuốc chống viêm , mà sau 2 lần đặt đó vì em bị mệt khi đặt nên em nghỉ 1 tháng , đầu tuần sau em đi áp lạnh ko biết người ta có xét nghiệm gì nữa ko ạ , hay là họ áp lạnh luôn cho em , nghe chị kể chị đi áp lạnh àm em sợ , thể trạng của em cũng ko được tốt lắm . Hy vọng là ko có gì xảy ra hic hic
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ thân yêu, tình hình của em sau 2 lần áp lạnh nhà chú Thanh đến nay thì đi khám đâu bác sỹ cũng nói ctc không vấn đề gì rồi, chỉ có điều em bị tạp khuẩn, nên cứ hay viêm ý, khó chịu nhắm ý ạ, tuần trước em đi làm kháng sinh đồ tuần này lấy kết quả, hóa ra là một cái con vi khuẩn nó ở tận đường ruột nó ảnh hưởng tới em ý ạ,và nó cứ nhảy nhót ở chỗ cô bé nhà em:Sick: bác sỹ cho thuốc nhưng mà em chưa chắc chắn chắc phải đi hỏi bác sỹ nữa, các mẹ cứ yên tâm mà chưa viêm lộ tuyến nhé, kiên trì chút là không vấn đề gì đâu, trước đây em cứ khóc lóc vật vờ vào đây than vãn kêu gào với các mẹ nhưng h thì đã bớt lo ùi, nhưng vẫn hơi sợ sợ nó lại bị lại ý, hichic, các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giữ gìn đi ạ:LoveStruc:
    • 157 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho em xí mặt tiền với ạ. Hihi.
    Em đang trong thời kỳ chờ khám lại nè.
    Hy vọng nhanh khỏi để đón miu xinh về.
    Nhà mình nhiều account : mèo. miu... ghê.
    Chúc cả nhà nhanh khỏi bệnh nha.:LoveStruc:
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em xin phép trích pm của một mẹ ,các mẹ tham khảo nhé ,đây cũng là thắc mắc của nhiều mẹ

Trích dẫn Nguyên văn bởi ......................
    Bạn ơi cho mình hỏi chút, mình hôm trước đi khám thì BS bảo lộ tuyến 2cm ,khám ở C và hẹn sạch kinh thì đến đốt , nhưng mình muốn hỏi kxy hơn về coỗ BS Thanh , vì mình koc ó nhiều thời gian nên muốn đi khám và làm ở phòng khám tư , khám và làm chỗ bS Thanh cso phải đặt trước ko? 1 lần để áp lạnh sẽ đi lại mất bao nhiêu thời gian , chi phái hết bao nhiêu... bạn cho minh xin chut thông tin nhé . Rất cám ơn bạn
    Ngày trước trước khi tới bs Thanh em đã từng tới bs Lan hương ở c rùi ,cũng đặt thuốc ở đó rùi nhưng em thấy ở đó bs ko nhiệt tình như lời một số mẹ nên em bỏ luôn và tìm được đc bs Thanh .Em đã đặt đc 2 viên rùi nhé , em bỏ và sang luôn bên bs Thanh
    Khám ở bs Thanh ko phải đặt trước ,ngày thường bs khám từ 5h chiều -7h30 tối nhưng theo em các mẹ nên một là đi sớm hẳn chờ từ 4h30 hoặc muộn hẳn là 6h30 vì tầm này thừong ko chờ (nói chung ko phải mệt mỏi xếp hàng đâu ,em muốn các mẹ bận bịu gì cứ làm rùi căn đúng giờ ý tới là nhanh lắm )
    Thường bs sẽ khám xem chị có bị viêm nhiễm gì ko. nếu có thì đặt thuốc và hẹn 3 ngày sau tới áp lạnh .Cp cho lần đầu tiên này hết 700k
    Lần sau áp lạnh 200k ,soi cổ tử cung nữa hình như 150k ,em ko nhớ chính xác
    Bs có thể hẹn chị áp tiếp sau một tuần hoặc 2 tháng ,tùy bênh tình của chị
    Mỗi lần khám hay đặt thuốc chỉ 15p
    Còn áp tầm 20p
    Các mẹ nhớ mang bvs đi đóng ,khi áp xong nên ngồi nghỉ bởi vì tùy từng ng có ng sẽ nóng mặt ,choáng váng ,kèm theo đau bụng ...hiện tượng này chỉ kéo dài tầm 15p ,nhưng nên ngồi lâu hơn cho thoải mái
    Em đi áp lần đầu thì choáng váng kinh khủng ,hôm ý lại còn đi một mình chứ ....nghĩ lại vẫn sợ ,hôm ý trên đường đi về đi theo quán tính ý chứ đầu óc trên mây luôn
    Hành trình của em là nửa năm trời mới khỏi ,sau rùi bị nấm cũng chữa khỏi
    Giờ nửa năm sau lại tái nấm ......chán quá đi mất

Ko có gì đáng lo đâu các mẹ ah ,cứ bình tĩnh ,yên tâm tự động viên mình cố gắng dần dần là sẽ qua hết khó khăn mà .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongthuy2007; 09/08/2010 vào lúc 11:34 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chienyeu Xem bài viết
    chi phuongthuy ơi em muốn hỏi chị 1 chút , đầu tuần sau em áp lạnh sau khi đã đặt 2 lần thuốc chống viêm , mà sau 2 lần đặt đó vì em bị mệt khi đặt nên em nghỉ 1 tháng , đầu tuần sau em đi áp lạnh ko biết người ta có xét nghiệm gì nữa ko ạ , hay là họ áp lạnh luôn cho em , nghe chị kể chị đi áp lạnh àm em sợ , thể trạng của em cũng ko được tốt lắm . Hy vọng là ko có gì xảy ra hic hic
    Bạn đã khám và đặt thuốc ở đâu
    Cái này tớ ko rõ đâu vì có khi còn tùy cơ địa từng ng chứ ,có ng đặt xong khỏi viêm ,có ng chưa khỏi
    Bạn cứ đi khám xem bs bảo sao ,nếu còn viêm sẽ chữa khỏi viêm ,nếu khỏi viêm thì bs sẽ có hướng điều trị tiếp cho bạn thôi mà
    Tớ cũng hoang mang mới đầu như bạn thôi ,giờ bình thường lắm ,chỉ thấy chán vì tái đi tái lại ko biết nguyên nhân do mình hay do ax ....:Crying:
    • 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

huhu em ko còn ra khí hư và bị ngứa nữa , em khám ở marie stopes chị ạ , họ có máy áp lạnh rồi ko như ngày xưa nữa . E cũng đang lo nếu mà còn nấm nữa chắc em mệt mỏi lắm , :Crying: : Crying :, e chán nản với cái bệnh này lắm rồi . Mà em toàn đi khám 1 mình , nhỡ áp xong cũng choáng như chị em sợ lắm hic hic
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em đang bận, đánh dấu vào hôm khác 8888
    • 117 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với:
    Đến BS Thanh áp lạnh thì đợi sau 3 ngày sạch kinh đến áp lạnh luôn hay phải đến BS khám trước và đăth thuốc. Mình đang phân vân vì hiện nay mình sạch kinh được 2 tuần rồi.

Mẹ nào đã từng đi áp lạnh cho loiừ khuyên với.
    • 1,280 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuvitcon Xem bài viết
    Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với:
    Đến BS Thanh áp lạnh thì đợi sau 3 ngày sạch kinh đến áp lạnh luôn hay phải đến BS khám trước và đăth thuốc. Mình đang phân vân vì hiện nay mình sạch kinh được 2 tuần rồi.

Mẹ nào đã từng đi áp lạnh cho loiừ khuyên với.
    Theo em nghĩ: Nếu chị đi khám vừa hết QKĐ 2 ngày thì thời gian khô ráo dài hơn, vết thương vừa áp lạnh sẽ có nhiều thời gian để tái tạo. Còn giờ chị đi khám, nếu không viêm, không nấm thì bs sẽ áp lạnh luôn, nhưng thời gian khô ráo sẽ ngắn hơn, vết thương chưa kịp lành mà đúng kỳ QKĐ, môi trường ẩm ướt rất tạo điều kiện cho viêm nhiễm đó.
    Chúc chị mau khỏi nha.

Giả sử có hằng nghìn người đi qua bên mình em, thì em vẫn nhận ra tiếng chân anh, bởi vì bước chân của 999 người đều dẫm lên mặt đường, riêng chỉ mỗi bước chân anh là đi vào trái tim em. :Rose: