SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viêm lộ tuyến cổ tử cung - phần 8

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 1.96K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_bao_linh Xem bài viết
    Thế b đã khỏi chưa? b AL bs Thanh à? mà b lấy chồng lâu chưa?
    chị hỏi thế chị ấy trả lời bằng zời ý ạ. theo e thì chị suy nghĩ quá nhiều r. e 21t, ms lấy chồng 3 tháng nay. có bệnh thì vái tứ phương, giờ tham khảo nhiều ý kiến r mình tự đưa ra qđ chứ ai qđ đc hộ mình hả chị.
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doll.hp Xem bài viết
    chị hỏi thế chị ấy trả lời bằng zời ý ạ. theo e thì chị suy nghĩ quá nhiều r. e 21t, ms lấy chồng 3 tháng nay. có bệnh thì vái tứ phương, giờ tham khảo nhiều ý kiến r mình tự đưa ra qđ chứ ai qđ đc hộ mình hả chị.
    c hỏi c ấy khỏi chưa và làm ở đâu, chả nhẽ c ấy lại k biết mà trả lời. Vái thì vẫn vái nhưng ai cấm mình ko dc tìm chỗ tốt mà vái hả e. chẳng fai c đang tham khảo ý kiến còn j
    • 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

c hỏi c ấy khỏi chưa và làm ở đâu, chả nhẽ c ấy lại k biết mà trả lời. Vái thì vẫn vái nhưng ai cấm mình ko dc tìm chỗ tốt mà vái hả e. chẳng fai c đang tham khảo ý kiến còn j
    thế nên chị ấy ms nói trả lời k kịp ý chị hỏi, ms bảo chị đọc lại cmt của topic còn j. chị ấy ms áp lần 2 và chị ấy cũng ns là chị ấy 23t, 1 chk chưa con
    • 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thế b đã khỏi chưa? b AL bs Thanh à? mà b lấy chồng lâu chưa?
    Uk. Mình cũng lâu r. Hôm t4 rồi vừa đi al lần 2 xong. Đợi 2tháng nữa đi khám lại mới biết b ạ
    • 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomato_chuanh Xem bài viết
    Chị đang ốm nên sợ ảnh hưởng. Sáng nay nó ộc ra 1 phát kinh quá. Còn bây giờ vẫn đang tiếp tục. Cứ tưởng chỉ ra 1-2w là hết
    E chỉ 1w là hết c ạ. Hôm đi al lần 2 cách lần 1 1.5w mà e ra có tí tẹo thui c ạ
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

thế nên chị ấy ms nói trả lời k kịp ý chị hỏi, ms bảo chị đọc lại cmt của topic còn j. chị ấy ms áp lần 2 và chị ấy cũng ns là chị ấy 23t, 1 chk chưa con
    Sao c k thấy c ấy bảo c đọc các cmt khác nhỉ? e có nhìn nhầm k? Những thông tin e nói, c đâu có hỏi. Mà theo c hiểu, c ấy k fai là k tl kịp mà là ko thể cmt dc bài viết. C đang hỏi xin k.n của c ấy, đâu fai e. nếu e có k.n thì chia sẻ, còn ko c ko dám phiền e nhé!
    • 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Hjx. Đừng nóng. Chúng ta vào đây toàn ng có bệnh nên ai cũng lo lắng mà. Nhưng kn của mình là cứ bình tĩnh mà chữa trị. Đầu tiên là xác định chữa theo pp nào sau đó cứ tin tưởng mà theo bs sẽ khỏi bệnh thôi mà. Đây đâu phải bệnh nan y
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.kingk0ng Xem bài viết
    Uk. Mình cũng lâu r. Hôm t4 rồi vừa đi al lần 2 xong. Đợi 2tháng nữa đi khám lại mới biết b ạ
    thế bs có nói b fai làm mấy lần k? mấy ng bị 0,5 mà cũng 2 lần, mình tn k biết mấy?? hjc.
    • 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

thế bs có nói b fai làm mấy lần k? mấy ng bị 0,5 mà cũng 2 lần, mình tn k biết mấy?? hjc.
    Bs Thanh bảo mình tái tạo tốt, có thể chỉ 2lần là 0k. Nhưng mình nghĩ bác động viên cho tinh thần mình thoải mái thui. Cơ mà mình kệ, có lo lắng gì đâu. Hêhê. Mình toàn bộ đã xđ 3lần là ít mà. Ăn ngủ tẹt ga
    • 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

hihi. nhưng k biết có chị nào áp xong mà buồn tiểu nhiều như e k. hhic
    Hêhê. Nàng tu nước ừng ực xong định đổ tội cho mấy e khí nitơ à ?
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bs Thanh bảo mình tái tạo tốt, có thể chỉ 2lần là 0k. Nhưng mình nghĩ bác động viên cho tinh thần mình thoải mái thui. Cơ mà mình kệ, có lo lắng gì đâu. Hêhê. Mình toàn bộ đã xđ 3lần là ít mà. Ăn ngủ tẹt ga
    dc bs động viên là tốt rồi. ko tin lắm nhưng ít ra tinh thần thoai mái. trc mình khám ở ĐBP, bs nhìn thấy đã dọa xanh mắt mèo là nặng thế, chết này nọ..hjc. lại thêm chuyện dì t mới phát hiện bị ung thư CTC, làm m càng lo thêm...sợ lung tung cả...hjc
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

thế e khám bs nào? bs bảo sao hả e???
    Em định tới bs Loan đánh giá lại mức độ viêm rồi xem bác có cho em làm leep ko,vì em còn trẻ mà. chị cũng đến bác ấy xem chứ lo lắng làm hệ miễn dịch kém đi là ko tốt đâu ạ, thân
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kichi_kichi Xem bài viết
    Em định tới bs Loan đánh giá lại mức độ viêm rồi xem bác có cho em làm leep ko,vì em còn trẻ mà. chị cũng đến bác ấy xem chứ lo lắng làm hệ miễn dịch kém đi là ko tốt đâu ạ, thân
    c đang định đến bs Thanh. thế trc e đi bs nào chưa hay sắp thôi?
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sao c k thấy c ấy bảo c đọc các cmt khác nhỉ? e có nhìn nhầm k? Những thông tin e nói, c đâu có hỏi. Mà theo c hiểu, c ấy k fai là k tl kịp mà là ko thể cmt dc bài viết. C đang hỏi xin k.n của c ấy, đâu fai e. nếu e có k.n thì chia sẻ, còn ko c ko dám phiền e nhé!
    2 chị bình tĩnh, đón nhận bệnh tật cũng tuỳ theo người lạc quan, người hay lo lắng. em cũmg từng hoang mang như chị nên em rất thông cảm, em toàn ngĩ trườg hợp xấu thôi. mà em thấy nhiều chị ap lanh, leep có bầu ngay sau làm, có chị chỉ đặt thuốc cho nó đỡ, vẫn có bầu, sinh con rồi giải quyết viêm
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

c đang định đến bs Thanh. thế trc e đi bs nào chưa hay sắp thôi?
    Em đi bác Yến ở Láng soi CTC, bác bảo em đặt cho đỡ viêm rồi đốt, em sợ còn chưa chồng con sẽ ảnh hưởng nên săp tới sẽ đến bác Loan soi lại xem rồi xin ý kiến bác
    • 230 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em lại mất ngủ các mẹ ạ.
    Tình hình là em AL nhà bác Thanh lần 2 từ hôm 25/08. Thế là mới đc có 2 tuần. Còn tận 2 tuần nữa mà em sắp chịu không nổi nữa rồi. T_T

Các mẹ cho em hỏi cái xét nghiệm bác đưa cho hôm áp lần 2 ý (em quên không hỏi bác, chỉ nhòm mỗi cái kết quả "không thấy tế bào ác tính"), trong đấy ghi TBBM (++), TK Gram dương (+++) là bình thường hay không bình thường nhỉ. Có mẹ nào giống em không ạ?

Tiện thể báo cáo các mẹ, sau 1 tuần áp lần 2 là em chả ra cái nước gì nữa (lạ quá, các mẹ khác ra dai dẳng lắm mà nhỉ). Mà tổng cộng từ lần QKD trước đã 4 tuần rồi nhưng chưa thấy đâu, cũng không có biểu hiện gì như mọi khi. Có mẹ nào làm xong bị chậm không ạ?

Em cảm ơn các mẹ trước.
    • 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akiravd Xem bài viết
    Em lại mất ngủ các mẹ ạ.
    Tình hình là em AL nhà bác Thanh lần 2 từ hôm 25/08. Thế là mới đc có 2 tuần. Còn tận 2 tuần nữa mà em sắp chịu không nổi nữa rồi. T_T

Các mẹ cho em hỏi cái xét nghiệm bác đưa cho hôm áp lần 2 ý (em quên không hỏi bác, chỉ nhòm mỗi cái kết quả "không thấy tế bào ác tính"), trong đấy ghi TBBM (++), TK Gram dương (+++) là bình thường hay không bình thường nhỉ. Có mẹ nào giống em không ạ?

Tiện thể báo cáo các mẹ, sau 1 tuần áp lần 2 là em chả ra cái nước gì nữa (lạ quá, các mẹ khác ra dai dẳng lắm mà nhỉ). Mà tổng cộng từ lần QKD trước đã 4 tuần rồi nhưng chưa thấy đâu, cũng không có biểu hiện gì như mọi khi. Có mẹ nào làm xong bị chậm không ạ?

Em cảm ơn các mẹ trước.
    Mình cũng ++ cái gì ý, k dịch được, hỏj thì mọi ng bảo k sao. Còn al có thể làm chậm kinh đấy b ạ.
    Mừ nàng sắp k chịu dc cái gì thế nhể. Hêhê
    • 230 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình cũng ++ cái gì ý, k dịch được, hỏj thì mọi ng bảo k sao. Còn al có thể làm chậm kinh đấy b ạ.
    Mừ nàng sắp k chịu dc cái gì thế nhể. Hêhê
    Mẹ nó cười nghe thâm thúy thế. Hé hé. Em sắp không chịu được cái mà ai cũng biết. hỵ hỵ
    • 122 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kichi_kichi Xem bài viết
    2 chị bình tĩnh, đón nhận bệnh tật cũng tuỳ theo người lạc quan, người hay lo lắng. em cũmg từng hoang mang như chị nên em rất thông cảm, em toàn ngĩ trườg hợp xấu thôi. mà em thấy nhiều chị ap lanh, leep có bầu ngay sau làm, có chị chỉ đặt thuốc cho nó đỡ, vẫn có bầu, sinh con rồi giải quyết viêm
    C cũng ko có ý j. có bệnh mới vào đây nhờ m.ng tư vấn. nhưng thấy b ấy tư vấn thì ít mà thái độ thì nhiều nên k hài lòng thôi, c cũng có phiền b ấy đâu.. e bị có nặng k? c nghe bs bảo toàn bộ là choáng váng rồi. C chẳng biết làm LEEP hay AL thì tốt vs m hơn nữa nhưng k hỉu sao cứ nghĩ AL đỡ...đau hơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi akiravd Xem bài viết
    Mẹ nó cười nghe thâm thúy thế. Hé hé. Em sắp không chịu được cái mà ai cũng biết. hỵ hỵ
    Khàkhà. Mình dạy nàng nhé. Tối đi ngủ thì kiếm 2 cái chăn mỏng. Trải 1 cái ra xong bảo c nằm lên. Lăn c thành 1cái kén, chăn còn lại làm tương tự với mình. Thế là ok
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)