SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viêm lộ tuyến cổ tử cung (Phần 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 246K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 822 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Socola109 Xem bài viết
    Nhà mình ơi, e là lính mới nhưng lót dép theo dõi chủ đề này từ đầu đến cuối vì e cũng bị VLTCTC như các mẹ. hic hic. Cuối cùng, e nghe các mẹ tư vấn e quyết định đến áp lạnh chỗ bs Thanh. BS bảo e bị lộ tuyến 2,5cm (e đã chữa khỏi viêm rồi), bs áp lạnh cho e luôn, và bảo có thể chỉ cần áp 1 lần là khỏi vì bs bảo của e mịn, ko bị sần sùi. E vui quá vì thấy nhiều người bị 2,5cm phải áp 2 lần mới khỏi được. Mà nước vàng ra nhiều quá các mẹ ạ, nhiều hơn cả KQD, 1 ngày e phải thay 5-6 cái bvs,hic hic. Được 4 ngày e thấy ra 1 miếng gì đó màu vàng nhạt như miếng thịt í, rộng như cái khuy quần, có cả những tia máu nữa. Có mẹ nào bị giống e ko?
    Bạn ơi, đó là miếng khi áp thì nó đóng vảy vào thôi, ko lo đâu, hôm mình đến áp lần 2 chú Thanh cũng lôi ra một miếng như đồng xu mà, nếu nó ko tự ra ở trong đó có mùi mới sợ cơ. Bạn cứ yên tâm nhé. Chú Thanh nói với bạn chỉ cần áp 1 lần là may lắm rồi, hic, của mình đến hôm nay thấy vẫn ra nước, mà được 1 tháng rồi nè:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,634 Bài viết

• 3,100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunrang Xem bài viết
    Bạn ơi, đó là miếng khi áp thì nó đóng vảy vào thôi, ko lo đâu, hôm mình đến áp lần 2 chú Thanh cũng lôi ra một miếng như đồng xu mà, nếu nó ko tự ra ở trong đó có mùi mới sợ cơ. Bạn cứ yên tâm nhé. Chú Thanh nói với bạn chỉ cần áp 1 lần là may lắm rồi, hic, của mình đến hôm nay thấy vẫn ra nước, mà được 1 tháng rồi nè:Sad:

Chị sunrang ơi, đúng rồi, em cũng thấy ra 1 cái miếng cục cục như vậy đó, màu vàng nhạt, mới đầu tưởng là miếng bông cơ (nhìn nó như miếng bông thấm nước vậy), hóa ra ko phải!

Chắc đó là tế bào bị áp lạnh đóng vảy và bong ra đó!
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

Chu trình 1 kỳ KN của phụ nữ Điều cần biết về "TRỨNG ĐẸP" Biết có thai sớm bằng đo nhiệt độ

Hồ sơ khám hiếm muộn Quy trình IUI

Địa chỉ các bác sỹ khám thai giỏi tại HN

Link down nhạc cho bé yêu

I want nobody, nobody but YOU! (:Applause::Applause::Applause
    I want nobody, nobody but YOU! onttella:onttella:onttella:

Nobody, nobody but YOU!:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s:
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ôi thế hả mẹ Sunrang. Vậy thì em in tâm rùi, e đang định gọi điện hỏi bs. Thế mẹ sunrang bị rộng ko? 1 tháng rùi mà vẫn còn ra nước cơ à? hic hic
    • 822 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Ôi thế hả mẹ Sunrang. Vậy thì em in tâm rùi, e đang định gọi điện hỏi bs. Thế mẹ sunrang bị rộng ko? 1 tháng rùi mà vẫn còn ra nước cơ à? hic hic
    Của mình bị rộng mà, 3cm đấy :Crying::Crying::Crying:. ko biết là tình hình sau áp 2 lần thế nào, chắc mai qua bên cô Loan nhìn lại cho rõ xem nó tái tạo thế nào mất:Worried:
    • 821 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

Của mình bác sỹ bảo là 3ly có phải là 3mm không các bạn nhỉ.M lại vừa bị sảy thai nữa nên cũng ko biết có phải do VLT là một trong những nguyên nhân ko nữa.Nhưng lần này m muốn chữa khỏi hẳn luôn.Mà m đi đặt thuốc hết một đợt rồi mà chưa thấy có tiến triển gì cả.
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an

• 1,634 Bài viết

• 3,100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xianhy Xem bài viết
    Của mình bác sỹ bảo là 3ly có phải là 3mm không các bạn nhỉ.M lại vừa bị sảy thai nữa nên cũng ko biết có phải do VLT là một trong những nguyên nhân ko nữa.Nhưng lần này m muốn chữa khỏi hẳn luôn.Mà m đi đặt thuốc hết một đợt rồi mà chưa thấy có tiến triển gì cả.
    3ly đúng là = 3mm đấy bạn à, mình tin là ko phải VLT là lý do khiến bạn mất bé đâu, với lại bạn bị viêm ở mức độ rất nhẹ, đặt thuốc kết hợp rửa vệ sinh và uống thuốc thích hợp chắc sẽ mau lành thôi!

Chúc bé yêu sớm quay về với bạn nhé!!!
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

Chu trình 1 kỳ KN của phụ nữ Điều cần biết về "TRỨNG ĐẸP" Biết có thai sớm bằng đo nhiệt độ

Hồ sơ khám hiếm muộn Quy trình IUI

Địa chỉ các bác sỹ khám thai giỏi tại HN

Link down nhạc cho bé yêu

I want nobody, nobody but YOU! (:Applause::Applause::Applause
    I want nobody, nobody but YOU! onttella:onttella:onttella:

Nobody, nobody but YOU!:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh mẹ nó ạ. bs Thanh bảo áp lạnh xong 4 tuần là có thể xxx và mang bầu, nhiều người nói áp lạnh xong có bầu e cũng đỡ lo. Mà trường hợp của e hy hữu lắm, e lấy chồng 4 tháng rồi mà bs bảo e vẫn còn 'cái quý nhất', hix hix. E đi khám mấy lần, rồi đặt thuốc sâu, sao vẫn còn được nhỉ???:Thinking:
    • 760 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh mẹ nó ạ. bs Thanh bảo áp lạnh xong 4 tuần là có thể xxx và mang bầu, nhiều người nói áp lạnh xong có bầu e cũng đỡ lo. Mà trường hợp của e hy hữu lắm, e lấy chồng 4 tháng rồi mà bs bảo e vẫn còn 'cái quý nhất', hix hix. E đi khám mấy lần, rồi đặt thuốc sâu, sao vẫn còn được nhỉ???:Thinking:
    Choáng nhỉ?
    Cái này cũng hiếm đấy!
    Hôm nay mình định đi đốt Laze ở BV Hồng Ngọc, họ bảo: 3 triệu.
    Chẳng mang đủ tiền nên thôi.
    Với thấy các mẹ bảo, từ 200k-500k, chả hiểu sao ở đây làm đắt thế!
    Các mẹ làm ở Việt Pháp hết bao nhiêu tiền. Có tốt hơn không?

NB: 3.35kg, 1M: 4.5kg, 2M: 5.7kg, 3M: 6.8kg, 4M; 7,4kg, 5M: 8.0 Kg (78cm), 6M: 8.5kg, 7M: 8.9kg, 12th: 10kg

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc bài thấy các mẹ hầu hết là đi áp lạnh nhỉ. Chẳng mấy người đi đốt như mình. Mình cũng mới đi đốt được hơn 1 tuần, lo quá chẳng biết có khỏi hẳn không. Có mẹ nào đã đi đốt rồi kể qua cho mình biết với. khỏi có nhanh ko, ăn uống có phải kiêng gì ko?
    12/2009 : TL 3 tháng
    10/2010: sẩy thai 5 tuần
    15/7/2012: 2v.
    CON YÊU, VỀ VỚI MẸ NÀO
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymonxinhdep Xem bài viết
    Choáng nhỉ?
    Cái này cũng hiếm đấy!
    Hôm nay mình định đi đốt Laze ở BV Hồng Ngọc, họ bảo: 3 triệu.
    Chẳng mang đủ tiền nên thôi.
    Với thấy các mẹ bảo, từ 200k-500k, chả hiểu sao ở đây làm đắt thế!
    Các mẹ làm ở Việt Pháp hết bao nhiêu tiền. Có tốt hơn không?
    hic. sao ở đó đắt thế nhỉ. mình mới đi đốt laze xong, mất có 300k thui. trời, 3 tr thì tốn kém quá
    12/2009 : TL 3 tháng
    10/2010: sẩy thai 5 tuần
    15/7/2012: 2v.
    CON YÊU, VỀ VỚI MẸ NÀO
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi foureyes1309 Xem bài viết
    đọc bài thấy các mẹ hầu hết là đi áp lạnh nhỉ. Chẳng mấy người đi đốt như mình. Mình cũng mới đi đốt được hơn 1 tuần, lo quá chẳng biết có khỏi hẳn không. Có mẹ nào đã đi đốt rồi kể qua cho mình biết với. khỏi có nhanh ko, ăn uống có phải kiêng gì ko?
    e cũng đi đốt điện ở BVPS chị ạ, ban đàu ra nước vàng rồi hơi máu hồng. Không cần kiêng j chị ạ mỗi xxx thoai. Nhưng sau đó e vẫn thấy có khí hư h đi khám vẫn còn viêm nhẹ.
    E khám cô Yến ở Hòe Nhai đó chị, cô í bảo cứ để vậy có bé rồi chữa sau, không ảnh hưởng j, nhưng e vẫn lo lắm c ah
    :LoveStruc:Mẹ Mít:Rose: Mẹ Na:Kiss:
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi foureyes1309 Xem bài viết
    Mẹ nó ko cần lo quá đâu. Hôm e hỏi bs Thanh vè việc áp và đốt, bs bảo đốt cũng ko vđề gì, chỉ có ai bị nặng quá và bs làm ko tốt mới có thể để lại sẹo, còn lại cũng rất ít người bị sẹo. Mình cứ chữa theo đúng chu trình là okie thôi.
    • 822 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PaZo Xem bài viết
    Các mẹ áp ở chỗ chú Thanh mà vẫn ra nước vàng thì giống em đấy. Em p ra nước vàng 1 tháng, sau đó là QKĐ luôn và sau QKĐ thì vẫn ra nhiều khí hư lắm, em có cảm giác như 2 lần áp chưa xi nhê gì cả, khí hư vẫn quá nhiều, thậm chí có lúc còn đặc lại cơ Tới 8/6 này là em áp được 2 tháng, sẽ quay lại kiểm tra và áp lần 3. Chú cũng bảo em là 3cm, có lẽ chữa rồi đọc nhiều quá nên em chán đến nỗi chẳng muốn nghĩ gì nữa cả, chưa hết thì áp, chưa hết nữa lại áp Ko biết tới bao giờ, em thì ko có gánh nặng có bé nên cứ từ từ chữa, chỉ lo sau này ...
    Của Pazo giống mình rồi, nhưng mình mới được có 1 tháng, mình cũng thấy vẫn ra khí hư, hic, nhưng hôm nay mình quyết tâm đi soi CTC chỗ nhà cô Loan xem như nào, chứ đợi thêm tháng nữa mới qua chỗ chú Thanh thì lâu lắm, đi soi xem có ổn ko mà sao nó cứ vẫn ra nước vàng và khi hư vậy :Sad:
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E đốt điện đã được 2 tháng rồi, hôm nọ đi kiểm tra chỗ cô Yến, cô bảo vẫn còn viêm nhưng nhẹ cứ để đó có bầu rồi chữa tiếp.
    Liệu có ổn không các mẹ, nhỡ sau nài có bầu nó lại nặng thì sao các mẹ nhỉ, liệu có ảnh hưởng đến e bé ko?? :Sad:
    E lo quá:RollingEy:
    :LoveStruc:Mẹ Mít:Rose: Mẹ Na:Kiss:
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Của Pazo giống mình rồi, nhưng mình mới được có 1 tháng, mình cũng thấy vẫn ra khí hư, hic, nhưng hôm nay mình quyết tâm đi soi CTC chỗ nhà cô Loan xem như nào, chứ đợi thêm tháng nữa mới qua chỗ chú Thanh thì lâu lắm, đi soi xem có ổn ko mà sao nó cứ vẫn ra nước vàng và khi hư vậy :Sad:
    Mẹ sunrang đi soi chỗ cô Loan về tbáo tình hình cho cả nhà nhé. E thấy bs Thanh bảo chỉ ra nước vàng từ 1-2 tuần thôi. Nếu 1 tháng vẫn ra và có nhiều khí hư nữa thì cũng lo thật. E mới áp được 5 ngày, chỉ cầu mong nó ra trong vòng 1-2 tuần như bs nói.:Sad:
    • 821 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

M hôm trước đặt thuốc rồi bác sỹ khám lại kêu thấy dịch vàng khè nên lại cho m uống thuốc thêm.Vì m vừa bị sảy thai nữa nên không biết có vấn đề gì không.Với lại siêu âm TC khác soi cổ TC hả các mẹ?Vì thấy khi khám phụ khoa cũng có thể nhìn thấy đầu TC trên màn hình nên m cũng ko hiểu nữa.Soi cổ TC thì có tác dụng gì vậy mọi người?
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an

• 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái.

Nhìn lượng page của cái topic này em giật mình quá, vì vấn đề "hót" như vậy mà em hầu như trước đây em không hề có 1 tí tỉ ti thông tin gì để phòng tránh để đến lúc biết đến thì hỡi ơi đã muộn mất rồi.

Em hầu như không bị ngứa ngáy gì hết cả, nhưng khí hư thì ra cũng hơi nhiều. Em đi khám ở PK Marie Stopes thì có kết luận là âm đạo có nhiều tạp khuẩn, viêm âm đạo và bị viêm lộ tuyễn ven lỗ. Em đã đặt thuốc được 10 ngày rồi. Sau khi đặt thuốc bác sỹ có bảo đỡ hơn nhiều. Nhưng thực tế em vẫn thấy khí hư cũng vẫn không giảm được mấy. Ngoài ra khi em muốn chữa trị cho dứt hẳn cái bệnh viêm lộ tuyến CTC ven lỗ kia thì bác sỹ cứ bảo, cái này của em vẫn nhẹ, chỉ độ 1 gì gì đó, chữa rất khó khỏi nên kệ phải sống chung với bệnh, đợi khi nào đẻ đứa thứ 2 xong xuôi rồi chữa trị cho dứt điểm.
    Em thì thấy băn khoăn tại sao khi nó đang chớm nhẹ thì lại không chữa cho nó khỏi đi mà lại phải đợi nhỉ? Hay là cái bệnh này phải đến 1 mức nào đó mới chữa được ạ?

Hơn nữa em đang định đi đặt vòng tránh thai, bác sỹ ở PK Marie Sopes đó nói có thể đặt được bình thường. Nhưng em có gọi điện hỏi bác sỹ tư vấn thì lại bảo rằng đang bị VLT thì không thể đặt vòng được.
    Em không biết phải tính thế nào nữa.

Mong các mẹ cho em lời khuyên với ạ.

Em cảm ơn các mẹ nhiều
    Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 549 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Của mình bị rộng mà, 3cm đấy :Crying::Crying::Crying:. ko biết là tình hình sau áp 2 lần thế nào, chắc mai qua bên cô Loan nhìn lại cho rõ xem nó tái tạo thế nào mất:Worried:
    Bạn yên tâm đi. Mình thì bị nhỏ hơn bạn chút xíu thôi. Sau áp lạnh lần 2 thì có bé luôn đấy. Ngoài áp lạnh ra thì bạn có thể vệ sinh hằng ngày bằng nước lá trà xanh đun sôi để nguội với một chút muối thì cũng mau khỏi hơn đấy. Nếu có thể bạn ngâm mình và tắm bằng nước trà xanh thì tốt quá.

Tinh thần cũng ảnh hưởng đến việc điều trị đấy. Bạn cứ vui vẻ và thỏai mái thì sẽ mau khỏi bệnh thôi.

• 549 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ht8306 Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái.

Nhìn lượng page của cái topic này em giật mình quá, vì vấn đề "hót" như vậy mà em hầu như trước đây em không hề có 1 tí tỉ ti thông tin gì để phòng tránh để đến lúc biết đến thì hỡi ơi đã muộn mất rồi.

Em hầu như không bị ngứa ngáy gì hết cả, nhưng khí hư thì ra cũng hơi nhiều. Em đi khám ở PK Marie Stopes thì có kết luận là âm đạo có nhiều tạp khuẩn, viêm âm đạo và bị viêm lộ tuyễn ven lỗ. Em đã đặt thuốc được 10 ngày rồi. Sau khi đặt thuốc bác sỹ có bảo đỡ hơn nhiều. Nhưng thực tế em vẫn thấy khí hư cũng vẫn không giảm được mấy. Ngoài ra khi em muốn chữa trị cho dứt hẳn cái bệnh viêm lộ tuyến CTC ven lỗ kia thì bác sỹ cứ bảo, cái này của em vẫn nhẹ, chỉ độ 1 gì gì đó, chữa rất khó khỏi nên kệ phải sống chung với bệnh, đợi khi nào đẻ đứa thứ 2 xong xuôi rồi chữa trị cho dứt điểm.
    Em thì thấy băn khoăn tại sao khi nó đang chớm nhẹ thì lại không chữa cho nó khỏi đi mà lại phải đợi nhỉ? Hay là cái bệnh này phải đến 1 mức nào đó mới chữa được ạ?

Hơn nữa em đang định đi đặt vòng tránh thai, bác sỹ ở PK Marie Sopes đó nói có thể đặt được bình thường. Nhưng em có gọi điện hỏi bác sỹ tư vấn thì lại bảo rằng đang bị VLT thì không thể đặt vòng được.
    Em không biết phải tính thế nào nữa.

Mong các mẹ cho em lời khuyên với ạ.

Em cảm ơn các mẹ nhiều
    Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    Bệnh VLT này phải đốt hay áp lạnh mới khỏi được cơ, chứ đặt thuốc không bao giờ khỏi hẳn được đâu nhé. Cũng tùy theo quan điểm của từng bác sĩ, có người thì khuyên nên sinh con xong mới chữa dứt điểm, có người thì bảo chữa xong hẳn thì sinh con sẽ không bị ảnh hưởng gì hết.

Trong trường hợp còn muốn sinh em bé thì chữa dứt điểm bằng pp áp lạnh là lành nhất nhé. Mẹ nó bị nhẹ thì chữa một lần áp lạnh chắc sẽ hết hẳn luôn. Mẹ nó có thể dùng thêm nước trà xanh vệ sinh hằng ngày, cũng tốt lắm đó.

Khi viêm nhiễm thì bác sĩ không cho đặt vòng là đúng rồi bởi sợ đặt vòng sẽ làm cho viêm nhiễm nặng thêm.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi địa chỉ bác sỹ Thanh là số 7 HÀ Huy Tự àh. Mà Hà Huy Tự là ở chỗ nào thế các mẹ. E tưởng chỉ có đường Hà Huy Tập thôi chứ. Phòng khám ấy làm việc từ mấy h đến mấy h các mẹ nhỉ. có cho đặt chỗ trc qua Đt ko ạ