SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viêm lộ tuyến cổ tử cung (Phần 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 246K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

• 738 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kissbyrose Xem bài viết
    Có mẹ nào bị viêm LTCTC ở Sài gòn không? chỉ cho mình BS nào chữa bệnh này tốt. mình bị viêm lộ tuyến CTC cứ tái nhiễm hoài.
    Hoặc là BS Xinh, 125 Trần Bình Trọng, P4, Q5. Số đt: 38356453. Bs đông bệnh nhân lắm nên bạn đt đặt số trước nếu muốn khám nha.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình mới đi khám ở bsĩ Nguyệt phòng khám Việt Hàn. Bsĩ bảo mình bị LTCTC 4cm quanh lỗ, cho đặt Polygynax 12 viên, Cho mình hỏi đã có bạn nào khám bsĩ Nguyệt chưa? Liệu chỉ đặt thuốc không như thể có khỏi được ko nhỉ?
    Cảm ơn các bạn
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi, em mới đi khám ở chỗ bác sĩ Xinh thì bác sĩ nói àl em bị viêm lộ tuyến tử cung 1cm .. Không biết như vậy là có nặng không mấy mẹ nhỉ ? Em chưa có con, không biết là có nên đi đốt hay áp lạnh không . Em thấy bã sĩ Xinh chỉ cho thuốc trị viêm nhiễm thôi , chứ không nhắc gì tới việc áp lạnh hay đốt lộ tuyến cà. Bác sĩ nói là còn nhẹ.
    Có cách nào ngăn ngừa bị viêm lộ tuyến không ạ?
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi! Tư vấn giúp mình với. Hiện tại mình có thai được 6 tuần rồi và đi khám bác sĩ bảo mình lại bị viêm lộ tuyến. Mình sinh bé thứ nhất xong thì bị VLT, đã điều trị khỏi, giờ có đứa thứ 2 lại VLT. Bác sĩ cho mình uống thuốc kháng sinh, đặt thuốc âm đạo, mình rất lo không bít có ảnh hưởng tới em bé không. Có mẹ nào gặp trường hợp của mình rồi tư vấn giúp mình với. cảm ơn các mẹ nhiều!

• 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi searching Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Mình mới đi khám ở bsĩ Nguyệt phòng khám Việt Hàn. Bsĩ bảo mình bị LTCTC 4cm quanh lỗ, cho đặt Polygynax 12 viên, Cho mình hỏi đã có bạn nào khám bsĩ Nguyệt chưa? Liệu chỉ đặt thuốc không như thể có khỏi được ko nhỉ?
    Cảm ơn các bạn
    Đặt thuốc không khỏi được đâu bạn à. Tớ cũng LTCTC, đặt thuốc 5 đợt rồi, đang tính đi áp lạnh đây.
    • 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueageha1910 Xem bài viết
    mấy mẹ ơi, em mới đi khám ở chỗ bác sĩ Xinh thì bác sĩ nói àl em bị viêm lộ tuyến tử cung 1cm .. Không biết như vậy là có nặng không mấy mẹ nhỉ ? Em chưa có con, không biết là có nên đi đốt hay áp lạnh không . Em thấy bã sĩ Xinh chỉ cho thuốc trị viêm nhiễm thôi , chứ không nhắc gì tới việc áp lạnh hay đốt lộ tuyến cà. Bác sĩ nói là còn nhẹ.
    Mình cũng đi khám bsĩ Xinh hồi tháng 9. Mình viêm LTCTC nặng, bsĩ bảo là bẫm sinh nên cho mình đốt luôn. Giờ vết đốt đã lành nhưng mình vẫn còn viêm tới 3cm lận. Giờ mình theo Bsỉ khác (bsĩ Xinh đông quá, bsĩ này cũng nhẹ nhàng lắm) lại bảo là mình vẫn còn viêm nặng và nhiều quá, giờ chỉ đặt và uống thuốc mấy đợt cho TC lành tử từ rồi mới để có em bé! Bsĩ bảo chưa có con thì kô nên đốt. Mình kô biết sao nữa, mỗi người mỗi y!
    Chắc là bạn vẫn nhẹ nên bsĩ kô cho đốt. Vậy thì yên tâm nhé!
    • 2,790 Bài viết

• 2,698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueageha1910 Xem bài viết
    Viêm lộ tuyến đặt thuốc cũng hết, nhưng hơi lâu, và cũng tùy trường hợp. Hôm bữa em đi khám ở Marie stopes, bác sĩ khám thấy chỗ bị viêm trắng bệch, lại phản ứng dương tính nữa, nên bác sĩ khuyên em nên áp lạnh..Em áp 1 lần với là xong ngay+10 ngày uống thuốc kháng sinh nữa
    Bác sĩ khám cho em có nói đốt điện là ko nên khi chưa sinh con, vì nếu đốt rồi sau nên sinh khó lắm. Nên nếu chị cảm thấy chưa nguy cấp, thì chị áp lạnh hay laze cho chắc
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

[QUOTE=smile85;9970601]Viêm lộ tuyến đặt thuốc cũng hết, nhưng hơi lâu, và cũng tùy trường hợp. Hôm bữa em đi khám ở Marie stopes, bác sĩ khám thấy chỗ bị viêm trắng bệch, lại phản ứng dương tính nữa, nên bác sĩ khuyên em nên áp lạnh..Em áp 1 lần với là xong ngay+10 ngày uống thuốc kháng sinh nữa
    Bác sĩ khám cho em có nói đốt điện là ko nên khi chưa sinh con, vì nếu đốt rồi sau nên sinh khó lắm. Nên nếu chị cảm thấy chưa nguy cấp, thì chị áp lạnh hay laze cho chắc[/QUÓT
    smịle8 à, mình cũng đặt thuốc 5 tháng ở chỗ marie stopes chỗ làng Quốc tế Thăng Long đó. Nhưng mà sau thời gian ở đó mình thấy bác sĩ không có trình độ lắm thì phải. Mấy chị trẻ trẻ thì cứ nghe theo mình mà kê đơn thuốc (mình bảo đặt 5 ngày thì họ kê 5 ngày, bảo 3 ngày thì 3 ngày). Được cá ở đói sạch sẽ, không phải chờ lâu, cũng nhẹ nhàng lắm.
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocngo Xem bài viết
    Mình cũng bị như bạn đây nè. Chán quá. Mình đã đặt thuốc xong từ lâu lắm rồi, chỉ chờ ngày đến chỗ chú Thanh AL, thế mà tự dưng nó lại ra máu màu nâu nâu, chỉ chút xíu thôi, thế là đến tận bjờ vẫn chưa đi đc. Huuu:Crying:
    Tình hình ngocngo thế nào rùi?
    • 861 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

viêm lộ tuyến thì đặt thuốc rất khó khỏi, chỉ có thể áp lạnh hoặc đốt điện.
    Áp lạnh thì không đau, không ra máu...chỉ ra nước vàng vàng, không gây có sẹo...chưa khỏi mà nhỡ có con thì không sao....Có thể áp lạnh xong rồi chữa viêm sau
    Đốt điện thì đau, ra máu....đốt điện thì phải sau 6 tháng mới lên có con, do đốt nên thành sẹo, vì thế chỗ đó da bị co lại...nên khi đẻ sẽ đau. phải chữa viêm trước sau mới đốt điện
    Đốt điện thì thông dụng hơn, còn áp lạnh thì không phải bs nào cũng làm được.
    Nhưng áp lạnh thì kiêng trì...vì ít khi sau một lần là khỏi (trừ khi bị nhẹ), đốt điện thì có thể khỏi ngay lần đầu...
    Một vài ý kiến như thế, các mẹ tùy xem mình phù hợp cái nào
    • 158 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon2010 Xem bài viết
    Tình hình ngocngo thế nào rùi?
    Cảm ơn mẹ nó hỏi thăm. Mình đi AL lần 2 vào 24/10 rồi. Đến hôm nay đã đc hơn 2 tuần mà vẫn bị ra dịch vàng, nhưng ít thôi. Chỉ cần dùng BVS hàng ngày là OK. Nhưng dùng BVS liên tục trong 3-4 tuần liền thấy ngán ngẩm quá.
    Chú Thanh hẹn đến 24/12 đến gặp chú. Mình bị nặng và rộng nên chắc fải AL 1-2 lần nữa.:Sad: Lại chiến dịch BVS tiếp, chỉ cần nghĩ đến điều đó là mình ngán quá.:Sick: Có bệnh thì fải cố gắng chữa trị.
    Các mẹ nào có hiện tượng nên đi khám ngay để chữa ngay từ đầu cho nhanh khỏi nhé.
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các chị ơi,em đã đặt xong 12 viên Colposeptine rồi ,thấy khí hư ra hầu như là trong ( vì vẫn còn dính ít thuốc) nên cũng chưa biết đã khỏi chưa nữa. Nhưng ngồi sục sao trên mạng thấy có bác sĩ bảo ai hay viêm lâu thì chữa viêm xong đặt thêm gynophilus để cân bằng môi trưôưng âm đạo. Chiều nay về e vừa mua thứ 5 viên để đặt xem sao. Nhưng mà vì tự ý mua nên cũng đang băn khoăn ko biết có nên dùng ko. Tại vì thấy toàn người bị viêm âm đạo dùng, ko biết mình bị viêm cố tử cung thì có dùng đc ko nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiêm về vụ này giúp em với !
    • 2,790 Bài viết

• 2,698 Được cảm ơn

[QUOTE=meocon2010;9972533]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết
    Viêm lộ tuyến đặt thuốc cũng hết, nhưng hơi lâu, và cũng tùy trường hợp. Hôm bữa em đi khám ở Marie stopes, bác sĩ khám thấy chỗ bị viêm trắng bệch, lại phản ứng dương tính nữa, nên bác sĩ khuyên em nên áp lạnh..Em áp 1 lần với là xong ngay+10 ngày uống thuốc kháng sinh nữa
    Bác sĩ khám cho em có nói đốt điện là ko nên khi chưa sinh con, vì nếu đốt rồi sau nên sinh khó lắm. Nên nếu chị cảm thấy chưa nguy cấp, thì chị áp lạnh hay laze cho chắc[/QUÓT
    smịle8 à, mình cũng đặt thuốc 5 tháng ở chỗ marie stopes chỗ làng Quốc tế Thăng Long đó. Nhưng mà sau thời gian ở đó mình thấy bác sĩ không có trình độ lắm thì phải. Mấy chị trẻ trẻ thì cứ nghe theo mình mà kê đơn thuốc (mình bảo đặt 5 ngày thì họ kê 5 ngày, bảo 3 ngày thì 3 ngày). Được cá ở đói sạch sẽ, không phải chờ lâu, cũng nhẹ nhàng lắm.
    Mình thì đi Marie Stopes Học Lạc (cơ sở 2 ở Sài Gòn) khám. Em nhớ hôm em đi khám được giám đốc trung tâm khám nên rất kỹ. Khám tới đâu bác sĩ giải thích đến đấy.....bây giờ, em áp lạnh và đang chờ ngày chỗ đó lành lặn hẳn, em thấy khô thoáng, không còn cảm giác ẩm ướt khó chịu ở vùng kín như ngày xưa nữa
    Còn cơ sở 1 ở Sài Gòn thì chán như con gián....Bạn em đi khám phụ khoa, khám chưa đầy 2 phút là OK...Khi đi tái khám, bác sĩ kiểm tra bảo là hết nấm âm đạo rồi, trong khi bạn em vẫn cảm thấy ngứa, khó chịu, sang Học Lạc khám bác sĩ bảo vẫn còn nấm 1+...Trường hợp chị nói, em nghĩ chắc là thực tập sinh khám chữa cho chị quá
    Em thấy có nhiều chị em phụ nữ nói rằng khi đến Marie Stopes khám thì canh ngày giám đốc trung tâm ở đó khám sẽ rất kỹ, rất tốt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi smile85; 12/11/2009 vào lúc 09:19 AM.
    • 54 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Sao bây h nhiều chỗ khám thế nhỉ, hoa hết cả mắt. Mà cũng ko biết chọn chỗ nào nữa,.mình cũng mệt mỏi với VLT lắm rồi...bác sĩ vẫn bảo phải kiên trì đặt thuốc, cũng sẽ khỏi thôi. đặt 2 đợt rồi mà mình thấy nản quá, vẫn viêm, vìi vẫn ra khí hư màu vàng dính ở đáy quần, có hôm nhiều lắm...Đi đót thì ko dám, chưa có bé, chỉ sợ thành sẹo, làm sao mà có con được nữa!

Thật là đau đầu!
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hải triều đỏ Xem bài viết
    Sao bây h nhiều chỗ khám thế nhỉ, hoa hết cả mắt. Mà cũng ko biết chọn chỗ nào nữa,.mình cũng mệt mỏi với VLT lắm rồi...bác sĩ vẫn bảo phải kiên trì đặt thuốc, cũng sẽ khỏi thôi. đặt 2 đợt rồi mà mình thấy nản quá, vẫn viêm, vìi vẫn ra khí hư màu vàng dính ở đáy quần, có hôm nhiều lắm...Đi đót thì ko dám, chưa có bé, chỉ sợ thành sẹo, làm sao mà có con được nữa!

Thật là đau đầu!
    uh. Thật là đau đầu. Mới 2 đợt thì chưa là gì bạn à, tớ đây còn 5 đợt rồi, cũng đỡ nhưng mà nó cứ dai dẳng, âm ỉ... Tớ cũng chưa có con đây, mong bé gần 1năm rồi. Định tháng tới hết bị thì đi áp lạnh đây.
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ô..mình cũng vừa đi đốt về đây. Tham khảo các mẹ thấy bảo là áp lạnh thì có người khỏi người phải chữa tiếp, mình chọn phương pháp dứt điểm là đốt điện. Vừa làm ở Thái Thịnh về, ko biết có mẹ nào đã từng đốt ở đó chưa nhỉ? Kết quả như thế nào?
    Mình cũng ngại đến viện vì chẳng có thời gian, mỗi lần đi khám chắc phải mất nửa ngày nên quyết định làm bên ngoài thôi. Ai có kinh nghiệm đốt xong rồi thì chia sẻ nhé!
    • 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng mới đốt hồi tháng 9 ở Bsĩ xinh (mình ở SG). kô biết là đốt điện hay laser nữa? Vì kô đau. Mình mới đi khám lại bsĩ khác hồi tháng 10, thì vết đốt đã lành nhưng vẫn còn viêm nhiều quá. Vì chưa có con nên bsĩ kô cho mình đốt nữa (bsĩ này lại bảo là chưa có con thì kô nên đốt). Bsĩ bảo mình uống thuốc và đặt thuốc mấy đợt nữa, đợi bớt viêm thì mớuii để có em bé. Bsĩ bảo thông thường đốt 1 lần là hết ngay, kô biết sao mình vẫn còn LT nhiều. Chắc tại mình bị nặng quá! :Sad:
    Bạn ở HN hả? Đã có em bé nào chưa? Bị viêm lâu chưa? Nếu nhẹ thì đốt sẽ hết à! Yên tâm di.
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình ở HN, mới có 1 em bé gần 1.5tuổi. Theo bsĩ nói thì mình bị viêm dạng vừa.... chẳng nhẹ cũng chưa đến mức nặng. Mình sợ chữa lằng nhằng lâu khỏi nên quyết định chọn cách đốt luôn, mà cũng ko rõ là đốt điện hay đốt laser nữa??? hic..vì mình tưởng có mỗi một cách đốt thôi...chít dở...vì chị làm cùng cũng đã từng làm ở đó rồi nên chỉ mình ra làm luôn, mình cũng tin tưởng...Thôi, hy vọng tháng sau thì chỗ vừa đốt sẽ tái tạo tốt....
    • 185 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Cho tớ được phép khai trương tầng 4 nhé vì tớ mừng quá cơ, phải viết bài để cảm ơn các bạn đã giới thiệu lên web địa chỉ Bs Thanh ở viện 108 chữa viêm lộ tuyến. Tớ nghĩ, chắc ít ai bị nặng như tớ lắm, tớ bị từ 2003 đến nay đã được 6 năm, chữa ròng rã bn năm trời ở Viện C (chính tay bs Huệ trưởng khoa Khám chữa nhé, nào đặt thuốc rồi đốt điện 2 lần) mà vẫn không hết, tớ lại chuyển qua bs Lan ở 17 Nhà Chung (phòng khám GS Duyệt đấy) tiêm kháng sinh liều cao nát cả tay 2 đợt, rồi uống thuốc 1 đợt, mà cứ đi khám lại, là bị bs phê bình vì không chịu theo dõi, để bị nặng quá (mà khổ thân tớ, cứ dừng thuốc khoảng 2 tháng là tớ đi khám lại ngay. Đấy, cứ thế, chạy hết bs này đến bs khác mà không biến chuyển gì. Tớ buồn lắm, mấy tháng trước vô tình search trên web thấy giới thiệu bs Thanh ở viên 108. Thế là tớ lóp ngóp lên nhà bsỹ trong tình trạng vừa bị nấm, vừa bị VLT toàn bộ CTC rồi còn bị polyp CTC nữa. May sao, bsy chỉ kê đơn 1 lần và áp lạnh 3 lần, bgiờ tớ đã khỏi 90% rồi. Tở mừng quá, phải lên đây cám ơn mọi người và báo tin để bạn nào bị bệnh giống tớ đến khám thử bs Thanh xem sao (bsỹ không đông bệnh nhân lắm và rất nhẹ nhàng). địa chỉ bs là số 7 Nguyễn Huy Tự (gần Bệnh viện Việt xô 38210604 / 0989296886. Chúc các bạn may mắn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao chẳng mẹ nào cho mình một lời để mình yên tâm vậy? :Crying::Crying: Sau khi đặt thuốc mình ra rất nhiều khí hư nhầy nhầy, như vậy có bình thường không nhỉ?, liệu bệnh có nặng hơn ko? Các mẹ tư vấn giúp mình với