SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viêm lộ tuyến cổ tử cung (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 209K Lượt đọc
  • 1.06K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,805 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Mời các bạn tiếp tục trao đổi ở đây nhé.

Link phần 1:

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=14318 (hiện bị lỗi, chưa khắc phục được)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 bước cực đơn giản để chữa cận thị

Đã có người áp dụng và thành công sau 1 tháng luyện tập chăm chỉ (cận 1.5 độ, sau khi áp dụng thì...

• Chữa chảy mũi, nghẹt mũi, ho... không cần dùng thuốc

Ho, nghẹt mũi, cảm cúm... là chuyện thường ngày. Nhưng, mình là một trong số những người rất ghét...

• 4 Biến chứng nguy hiểm của viêm xoang

Bệnh viêm xoang là một trong những căn bệnh mãn tính phổ biến và rất dễ phát sinh bệnh đặc biệt nó...

• Viêm lộ tuyến cổ tử cung - phần 6

em bị viêm lộ tuyến cổ tử cung,và bị cả nấm âm dạo đã 2 năm nay, chỉ đặt thuốc nên không khỏi.em hiện đang sinh sống ở Thái Nguyên,e muốn hỏi có chị nào biết được ở Hn có chỗ nào chữa viêm Lộ tuyến tốt ko chỉ giúp e với? Bênh này lan man quá, mãi ko chữa dứt điểm đc. E nghe nói đốt điện sẽ ảnh...

• Viêm lộ tuyến cổ tử cung - phần 7

Các mẹ ơi, chúng mình đang trao đổi ở phần 6 nhưng topic dài quá nên các mẹ sang đây, nhiều đất tha hồ nhỏ to tâm sự nhé Em tặng hoa hồng cho các mẹ nè @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};- Link phần 6...

• 1,297 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

em post lại bài của em. Các bác đã áp giúp em với nhé:Rose:
    Em cũng áp được 2 tuần ở 108, nhưng 10 ngày la hết ra nước rồi , bây h rất khô ráo , thỉnh thoảng ra dịch màu ngà vàng(giống hồi trước khi áp) và còn ...hơi ngưa ngứa, hix không biết có sao không? Biểu hiện như thế có bình thường không ạ?
    Chẳng biết kết quả áp lạnh thế nào nữa. Em cũng sốt ruột quá
    Có mẹ nào sau áp có biểu hiện như em không??
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentine81 Xem bài viết
    em post lại bài của em. Các bác đã áp giúp em với nhé:Rose:
    Em cũng áp được 2 tuần ở 108, nhưng 10 ngày la hết ra nước rồi , bây h rất khô ráo , thỉnh thoảng ra dịch màu ngà vàng(giống hồi trước khi áp) và còn ...hơi ngưa ngứa, hix không biết có sao không? Biểu hiện như thế có bình thường không ạ?
    Chẳng biết kết quả áp lạnh thế nào nữa. Em cũng sốt ruột quá
    Có mẹ nào sau áp có biểu hiện như em không??

Ui, em cũng bị giống hệt thế này. Mà cứ ra dịch màu vàng, loãng như nước ý. Hix, giống thế cơ chứ. Em còn bị ra nhiều cơ. Em áp lạnh được tròn 1 tháng rùi đấy. Chả bít làm thế nào giờ, chắc phải đi khám xem sao thui
    • 1,297 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakun Xem bài viết
    Ui, em cũng bị giống hệt thế này. Mà cứ ra dịch màu vàng, loãng như nước ý. Hix, giống thế cơ chứ. Em còn bị ra nhiều cơ. Em áp lạnh được tròn 1 tháng rùi đấy. Chả bít làm thế nào giờ, chắc phải đi khám xem sao thui
    Ra nước vàng mà loãng là bình thường bạn ạ. Sau áp bs cũng đã dặn thế mà. Thế bạn có ngứa ngáy khó chịu gì không?
    Sáng nay tớ qua khám lại (tớ áp đên bây h là được hơn 2tuần )nhưng bs bảo chưa khám được vì nếu đưa mỏ vịt vào sẽ bị trợt vết da non. Mà BS của tớ bảo sau 4 tuầnlà xxx được rồi đấy. Kể ra bạn bị ra nược cũng hơi lâu (mình bị 10 ngày thôi).Có thể bạn vẫn chưa lên da non nên chưa khô ráo đấy. Kông ngứa ngáy gì thì kiên nhân chờ thêm một thời gian nữa chắc là ok. Nhưng bạn sẽ phải kiêng hơn 4 tuần .Có thể do da bạn tái tạo không được tốt nên thời gian phải lâu hơn.
    Cố kìm chế nhé :Battin ey: :Rose:
    • 147 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng bị bệnh này,chỉ mới đặt thuốc 1 lần xong,chưa khỏi thì có bầu luôn đây.Em mừng quá vì bệnh này ít nhiều cũng ảnh hưởng đến việc thụ thai.Tuy nhiên, em đang lo quá, không biết bệnh chưa khỏi thì có ảnh hưởng gì đến em bé không?Trong quá trình mang bầu thì điều trị thế nào?Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em với.Em mới chỉ mang thai trong 3 tháng đầu thôi.Trong quá trình mang thai thì các mẹ mang bệnh có thấy ra khí hư gì không?Vệ sinh thế nào để hạn chế?
    Em rất mong nhận được tư vấn của các mẹ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ra nước vàng mà loãng là bình thường bạn ạ. Sau áp bs cũng đã dặn thế mà. Thế bạn có ngứa ngáy khó chịu gì không?
    Sáng nay tớ qua khám lại (tớ áp đên bây h là được hơn 2tuần )nhưng bs bảo chưa khám được vì nếu đưa mỏ vịt vào sẽ bị trợt vết da non. Mà BS của tớ bảo sau 4 tuầnlà xxx được rồi đấy. Kể ra bạn bị ra nược cũng hơi lâu (mình bị 10 ngày thôi).Có thể bạn vẫn chưa lên da non nên chưa khô ráo đấy. Kông ngứa ngáy gì thì kiên nhân chờ thêm một thời gian nữa chắc là ok. Nhưng bạn sẽ phải kiêng hơn 4 tuần .Có thể do da bạn tái tạo không được tốt nên thời gian phải lâu hơn.
    Cố kìm chế nhé :Battin ey: :Rose:

Ui, ko phải là nước vàng đâu bác ơi, mà là khí hư cơ. Ngày nào cũng ra khí hư, có mùi, thỉnh thoảng ngứa nữa chứ. Mà áp lạnh được tròn 1 tháng thì đã đặt thuốc chữa viêm được chưa nhỉ? :Worried:
    • 382 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Tớ cũng bị VLTCTC đây. Tớ cũng phải đặt thuốc mất 10 ngày sau đó đốt Laze. Hnay đến ngày ktra lại đây. Tớ cũng sợ đốt lắm nhưng BS bảo nếu ko đốt 2 tháng sau sẽ bị lại như thế này Tớ thấy Cô ý khuyên là nên uông luôn 2 vỉ thuốc tránh thai để không bị ra máu trong quá trình chữa trị. Tớ chữa chỗ BS Phương ở 108 Quán Thánh. Cô ý là trưởng phòng khám ở Trung tâm dịch vụ và tư vấn KHHGD của TP. Hanoi. 22 Lý Thái Tổ. Tớ thấy cô ý có nhiều kinh nghiệm lắm. Có gì tớ sẽ thông báo lại cho mọi người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cho mình hỏi kết quả pap, có tế bào bất thường. Như vậy đã kết luận là ung thư chưa?
    Nhỏ bạn mình đang chờ kết quả sinh thiết, nhưng nó đang loạn cả lên vì nghe đâu là tế bào bất thường là có khả năng ung thư. Ai hiểu về vấn đề này giải thích dùm với.
    • 1,297 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakun Xem bài viết
    Ui, ko phải là nước vàng đâu bác ơi, mà là khí hư cơ. Ngày nào cũng ra khí hư, có mùi, thỉnh thoảng ngứa nữa chứ. Mà áp lạnh được tròn 1 tháng thì đã đặt thuốc chữa viêm được chưa nhỉ? :Worried:
    Úi tớ cũng bị ra dịch màu vàng vàng, còn bị lẩn mẩn ngứa ở 2 mép... , nhưng càng ngày càng ít ngứa đi.Có bác trên WTT cũng đi áp về bị y chang thế nói với tớ là thế là bt, bác y bị ngứa một time tự dưng hết nhưng tớ lo quá vẫn đi khám BS. BS bảo đang trong áp lạnh nên ko đặt thuốc, kê cho tớ muôi Nabica về pha 1/10 với 1lit' nươc VS ngoài rồi 1 liều diệt nấm duy nhất cho an toàn.
    h thì tớ hết ngứa rồi, ko biết do thuốc hay do hết giai đoạn ngứa nưa:Smiling:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Úi tớ cũng bị ra dịch màu vàng vàng, còn bị lẩn mẩn ngứa ở 2 mép... , nhưng càng ngày càng ít ngứa đi.Có bác trên WTT cũng đi áp về bị y chang thế nói với tớ là thế là bt, bác y bị ngứa một time tự dưng hết nhưng tớ lo quá vẫn đi khám BS. BS bảo đang trong áp lạnh nên ko đặt thuốc, kê cho tớ muôi Nabica về pha 1/10 với 1lit' nươc VS ngoài rồi 1 liều diệt nấm duy nhất cho an toàn.
    Nhưng mà đến tận bây h vẫn ra nhiều khí hư, đục chứ ko phải là nước vàng đâu. Tưởng 1 tháng là lành rui, đặt thuốc được rùi chứ nhỉ??!!?!
    • 382 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Valentine81 oi, cho to hỏi 1 chút. Bạn cũng đang chữa VLTCTC a? Đã khỏi chưa vậy? Tớ đang chữa, xong giai đoạn đốt laze rồi, 10 ngày sau tớ đến ktra lại, BS bảo tốt nhưng lại tiếp tục đặt thuốc 10 ngày nữa. Bạn cho tớ hỏi sau khi đi áp về, bạn có phải đặt thuốc nữa ko? Mình sốt ruột quá, chỉ mong chữa khỏi để có baby.:Sad:
    • 1,297 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga beo Xem bài viết
    Valentine81 oi, cho to hỏi 1 chút. Bạn cũng đang chữa VLTCTC a? Đã khỏi chưa vậy? Tớ đang chữa, xong giai đoạn đốt laze rồi, 10 ngày sau tớ đến ktra lại, BS bảo tốt nhưng lại tiếp tục đặt thuốc 10 ngày nữa. Bạn cho tớ hỏi sau khi đi áp về, bạn có phải đặt thuốc nữa ko? Mình sốt ruột quá, chỉ mong chữa khỏi để có baby.:Sad:
    Áp lạnh và đốt laze khác nhau nên mình nghĩ so sánh cũng ko chính xác. Sau khi mình áp về uống 3 ngày kháng sinh và ko đặt bất kì loại thuốc nào cả. BS dặn sau 8 tuần đến khám nhưng Sau áp 2 tuần minh đã sốt ruột đi khám lại xem tình hình thế nào thì BS bảo ko khám được vì nếu đưa mỏ vịt vào sẽ làm trợt vết thương đang lên da non và dặn mình tuyệt đối không đặt thuốc và thụt rửa bất cứ cái gì .
    Tình hình tớ là thế. Bây h mới sau áp 3 tuần thôi, tớ cũng chưa biết kết quả thế nào.Lạy trời là đỡ nhiều rồi:Rose:
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lanpd Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em cũng bị bệnh này,chỉ mới đặt thuốc 1 lần xong,chưa khỏi thì có bầu luôn đây.Em mừng quá vì bệnh này ít nhiều cũng ảnh hưởng đến việc thụ thai.Tuy nhiên, em đang lo quá, không biết bệnh chưa khỏi thì có ảnh hưởng gì đến em bé không?Trong quá trình mang bầu thì điều trị thế nào?Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em với.Em mới chỉ mang thai trong 3 tháng đầu thôi.Trong quá trình mang thai thì các mẹ mang bệnh có thấy ra khí hư gì không?Vệ sinh thế nào để hạn chế?
    Em rất mong nhận được tư vấn của các mẹ.
    Chúc mừng bạn nhé, mình đã từng có may mắn như bạn nhưng đã bị tuột mất rồi, mình mới bị lưu thai cách đây 3 tháng và chưa rõ nguyên nhân, nhưng lộ tuyến là một trong những nguyên nhân ảnh hưởng đến thai đấy. Mình bị lộ tuyến nhưng lại không đi khám lại trong quá trình mang thai.....
    bạn bị bệnh này thì cần khám thai sớm và nhờ bs khám và tư vấn cụ thể nhé/ Chúc hai mẹ con bạn mạnh khỏe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi voyeuchong; 02/08/2007 vào lúc 05:18 PM. Lý do: lỗi
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Áp lạnh và đốt laze khác nhau nên mình nghĩ so sánh cũng ko chính xác. Sau khi mình áp về uống 3 ngày kháng sinh và ko đặt bất kì loại thuốc nào cả. BS dặn sau 8 tuần đến khám nhưng Sau áp 2 tuần minh đã sốt ruột đi khám lại xem tình hình thế nào thì BS bảo ko khám được vì nếu đưa mỏ vịt vào sẽ làm trợt vết thương đang lên da non và dặn mình tuyệt đối không đặt thuốc và thụt rửa bất cứ cái gì .
    Tình hình tớ là thế. Bây h mới sau áp 3 tuần thôi, tớ cũng chưa biết kết quả thế nào.Lạy trời là đỡ nhiều rồi:Rose:
    Mình cũng đang chữa lộ tuyến đây. trước khi mang bầu mình bị lộ tuyến 0.5cm và bs khuyên không đốt điện chỉ đặt thuốc thôi nhưng sau khi bị lưu thai mình lộ tuyến rộng 2 môi và quyết định đốt điện cho dứt điểm. Một chị cùng phòng mình cũng đã đốt và tháng xong mang bầu luôn. Mình cũng đã nhờ Bs Quyết (trưởng khoa phụ 3 bv C-cũng là người đốt cho chị ấy) nhưng mình đã không được may mắn, sau đốt một tuần ra dịch trong mình bắt đầu ra máu (có lẽ tại mình hay đi lại) mình đã khám BS thì bị rỉ máu ctcung, cách đây mấy hôm mình bị ra máu đông nhiều phải vào bv cầm máu và họ cho thuốc kháng sinh. Bây giờ đã sau đốt 25 ngày mình vẫn bị ra máu:Crying: hnay mình phải xin nghỉ làm một tgian kiêng hoạt động xem có nhanh khỏi không. Chán quá rồi, ai có kinh nghiệm về đốt điện thì chia sẻ cho mình với nhé.
    Mong tin
    • 2,763 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Em nghĩ là k phảido chị đi lại đâu. có thể do cơ địa của chị đấy. Em đây cũng đi lại ác, còn đi công tác xa cơ mà. sau đốt em ra nước và dịch vàng khoảng 10 ngày, sau đó ra máu khoảng 10 ngày nữa. Bây giờ sau 1 tháng thì bình thường rồi chị ạ. sau đèn đỏ em mới đi khám lại, hy vọng là tốt. CHị đã đi khám bsỹ rồi thì cứ yên tâm làm theo chỉ dẫn đi, đừng lo lắng quá :Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi voyeuchong Xem bài viết
    Mình cũng đang chữa lộ tuyến đây. trước khi mang bầu mình bị lộ tuyến 0.5cm và bs khuyên không đốt điện chỉ đặt thuốc thôi nhưng sau khi bị lưu thai mình lộ tuyến rộng 2 môi và quyết định đốt điện cho dứt điểm. Một chị cùng phòng mình cũng đã đốt và tháng xong mang bầu luôn. Mình cũng đã nhờ Bs Quyết (trưởng khoa phụ 3 bv C-cũng là người đốt cho chị ấy) nhưng mình đã không được may mắn, sau đốt một tuần ra dịch trong mình bắt đầu ra máu (có lẽ tại mình hay đi lại) mình đã khám BS thì bị rỉ máu ctcung, cách đây mấy hôm mình bị ra máu đông nhiều phải vào bv cầm máu và họ cho thuốc kháng sinh. Bây giờ đã sau đốt 25 ngày mình vẫn bị ra máu:Crying: hnay mình phải xin nghỉ làm một tgian kiêng hoạt động xem có nhanh khỏi không. Chán quá rồi, ai có kinh nghiệm về đốt điện thì chia sẻ cho mình với nhé.
    Mong tin

• 2,763 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Em nghĩ là k phảido chị đi lại đâu. có thể do cơ địa của chị đấy. Em đây cũng đi lại ác, còn đi công tác xa cơ mà. sau đốt em ra nước và dịch vàng khoảng 10 ngày, sau đó ra máu khoảng 10 ngày nữa. Bây giờ sau 1 tháng thì bình thường rồi chị ạ. sau đèn đỏ em mới đi khám lại, hy vọng là tốt. CHị đã đi khám bsỹ rồi thì cứ yên tâm làm theo chỉ dẫn đi, đừng lo lắng quá :Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi voyeuchong Xem bài viết
    Mong tin

• 1,612 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Tuần trước mình đi khám sức khỏe định kỳ theo cơ quan, lúc khám phụ khoa xong bs cũng bảo mình bị viêm lộ tuyến CTC đấy, nhưng chỉ thấy bs cho thuốc đặt và bảo nếu định sinh bé 2 thì cứ để sinh xong rồi hãy đốt. Ko hiểu theo kinh nghiệm của các mẹ thì thế nào (sinh trước hay đốt trước, vì mình đã có 1 bé). Cám ơn các mẹ.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho minh hỏi với. Mình áp lạnh ở Viện 108 đến lần T4 thì bác sỹ kết luận là khỏi, không cần khám lại nữa. Nhưng lần này chu kì của mình linh tinh quá, áp lạnh lần cuối chưa được 10ng đã lai QKD roi, ko biết có ảnh hưởng đến vết áp lạnh ko, có dễ nhiễmtrùng không, mình vẫn uống KS sau khi áp lạnh theo chỉ định. Các mẹ giúp mình với. Thank a lot
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bu xu Xem bài viết
    Cam on buxu nhé, chắc bọn mình bằng tuổi nhau thôi, hic...xưng chị ngại quá. Mấy hôm trước tớ đã gần hết rồi nhưng khi đi bộ nhiều lại bị ra nên cứ kiêng đi lại cho chắc, hai hôm nay ko thấy ra nữa rồi nhưng Ox vẫn chưa cho nấu cơm:LoveStruc: lạy trời cho tớ ko thêm một vết sẹo nữa (tớ đã có 1 vết sẹo mổ u vú sau cưới 1 tuần, 1 tuần sau lại mổ ruột thừa nữa chứ:Crying: )chắc tại ko nghe lời thầy cưới chồng sớm trong khi tuổi mình cao số ý mà:RollingEy: buxu chắc kiểm tra lại trước mình, có gì thì thông báo cho mình biết với nhe
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenhn Xem bài viết
    Chào các mẹ. Tuần trước mình đi khám sức khỏe định kỳ theo cơ quan, lúc khám phụ khoa xong bs cũng bảo mình bị viêm lộ tuyến CTC đấy, nhưng chỉ thấy bs cho thuốc đặt và bảo nếu định sinh bé 2 thì cứ để sinh xong rồi hãy đốt. Ko hiểu theo kinh nghiệm của các mẹ thì thế nào (sinh trước hay đốt trước, vì mình đã có 1 bé). Cám ơn các mẹ.
    theo em thì chị nên đi soi cổ tử cung, nếu lộ tuyến nhỏ hơn 5ly thì chị ko cần đốt đâu, để sinh baby đã, còn lộ tuyến rộng thì nên đốt chị ah.Nếu Bs khuyên chị như vậy thì của chị chắc ko nặng đâu, chị có thể đến ktra lại tại 49Bat Đàn sau khi đặt hết thuốc