SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Viêm bờ cong nhỏ - dạ dày...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.22K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 774 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Bỗng dưng đau bụng. Mon men đi khám và nhận đc cái kết luận là Viêm bờ cong nhỏ dạ dày (1 kiểu đau dạ dày), e vừa tìm trên mạng thấy những món phải kiêng với người bị đau dạ dày....:Crying: coi như là hết thảy những món e thik e ăn đc đều phải nhịn...oi zoi oi/.... có ai bị như e ko??? quá trình điều trị ntn ạ? e giờ vẫn cho con bú nên bác sĩ kê thuốc có phần nhẹ... điều trị món này có lâu ko ạ??? có bình thườnglại đc ko ạ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phụ nữ Việt Nam – Đảm đang, duyên dáng

Tháng 10, tiết trời thu se lạnh dần nhường bước cho mùa đông lạnh giá. Song, trên khắp đất nước...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Cậu bé nói được nhờ... dạ dày

Thời khắc bập bẹ những từ đầu tiên của một đứa trẻ là giây phút đáng nhớ với bất kỳ ông bố bà mẹ nào. Nhưng với bé Daniel Sewell, tiếng gọi "mẹ ơi" đầu tiên còn đáng hoan hỉ hơn rất nhiều. Chỉ 12 tuần trước, cậu bé 19 tháng tuổi này đã trải qua cuộc phẫu thuật đặc biệt tái tạo lại lưỡi, sau khi...

• 4 cách chữa nếp nhăn vùng mắt từ trứng gà

Mỗi người sẽ có bị nhăn da mặt theo 1 cách khác nhau. Có người nhăn ở đuôi mắt, có người nhăn ở...

• Bật mí chế độ ăn giúp bụng thon nhỏ

Mẹ nào muốn eo thon dáng đẹp mà không cần nhịn ăn (giống em :D) thì thử ăn theo các quy tắc sau đây...

• Viêm họng do dịch dạ dày trào ngược

Viêm họng do dịch dạ dày trào ngược SGTT.VN - Khi bạn hay bị ợ chua, rát và đau họng, thường kèm theo cảm giác bỏng rát sau xương ức. Triệu chứng này kéo dài hàng giờ, đặc biệt nặng hơn sau bữa ăn. Lúc đó có thể bạn đã mắc bệnh viêm họng do dịch dạ dày trào ngược. ...

• 57 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Phải kiêng thôi sis ah. Tớ cũng bị kết luận cách đây 5 năm. Mà viêm đúng chỗ hiểm. Bs nói chỗ đó nhanh loét, rồi thành ung thư, rồi cắt bỏ.... Nói chung là ko dám nghĩ. Bác tớ đã từng bị và lộ trình bệnh như trên. Chữa trị lúc bị ung thư. Hóa trị một thời gian thì..Mà đau lắm còn phải dùng thuốc như ma túy cho người nghiện....bla..Có bệnh phải kiêng. Uống theo đơn thuốc. Ăn uống nghỉ ngơi tâm trạng thoải mái thì sức khỏe lại ok ngay mà. Tớ một dạo phải ăn nghệ mật ong, dạ dày nhím,...cái j tốt cho dạ dày là tớ ăn. Giờ thì rất ổn. Có thể ăn những món mình thích. Nhưng cũng hạn chế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 774 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienechip Xem bài viết
    Phải kiêng thôi sis ah. Tớ cũng bị kết luận cách đây 5 năm. Mà viêm đúng chỗ hiểm. Bs nói chỗ đó nhanh loét, rồi thành ung thư, rồi cắt bỏ.... Nói chung là ko dám nghĩ. Bác tớ đã từng bị và lộ trình bệnh như trên. Chữa trị lúc bị ung thư. Hóa trị một thời gian thì..Mà đau lắm còn phải dùng thuốc như ma túy cho người nghiện....bla..Có bệnh phải kiêng. Uống theo đơn thuốc. Ăn uống nghỉ ngơi tâm trạng thoải mái thì sức khỏe lại ok ngay mà. Tớ một dạo phải ăn nghệ mật ong, dạ dày nhím,...cái j tốt cho dạ dày là tớ ăn. Giờ thì rất ổn. Có thể ăn những món mình thích. Nhưng cũng hạn chế.
    thời gian điều trị của bạn có lâu ko? bao nhiêu lâu thì nên kiểm tra lại??? hic bác sĩ cũng bảo chỗ của mình dễ thành ung thư lắm...sợ... vì đang tính có e bé nữa mà...
    • 57 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mới bị viêm thì cứ điều trị theo đơn bác sĩ. Mà uống toàn kháng sinh đó. Tớ khám và điều trị ở bv Việt Đức. Đi lại 4 lần toàn kháng sinh trong 1 năm. Sau tớ ăn nghệ mật ong trường kì. Quan trọng nhất là ăn uống sinh hoạt. Thêm nữa tập yoga đều đặn thì tốt cho sk lắm. Đầu óc thoải mái vô tư ko lo nghĩ gì bệnh tình tiêu tan thôi. Nàng định có e bé nên hỏi bs xem thời gian điều trị thuốc kháng sinh ntn? Ko thì chuyển sang đông y. Chúc nàng vui khỏe nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 774 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Bác sĩ kêu e bị nhẹ! chỉ cho e thuốc uống có 10 ngày thôi! thế này uống hết lại đi kiểm tra lại ạ!!! hic
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình làm trong lĩnh vực công nghệ sinh học,chuyên nghiên cứu về các hoạt tính sinh học của thảo dược nên đang chế rất nhiều thuốc như : Dạ dày,đại tràng,giảm béo,hoạt huyết dưỡng lão,an thần....Các thuốc trên đều được chế xuất từ thảo dược,rất an toàn cho người điều trị,có thể dùng cho các mẹ mang thai .Đã có rất nhiều người khỏi.Mình không kinh doanh mà chỉ lấy tiền thảo dược thôi.Mẹ nào cần thêm thông tin thì cứ liên lạc với mình theo địa chỉ :
    Ms.Châm : Phòng thử hoạt tính sinh học - thuộc viện hóa-viện khoa học công nghệ Việt Nam(Nay là viện Hàn Lâm khoa học Việt Nam).
    Đ/c: 18 A Hoàng Quốc Việt.
    SDT : 0974661919.