SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Uống thuốc gì đẹp cho da nhất ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.6K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ hãy chia sẻ kinh nghiệm dùng thuốc hoặc kem dưỡng da nào mà theo mình là hiệu quả nhất cho da nhé.

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hình như có topic này rồi đó bạn, click ở đây

• 154 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hami_9333 Xem bài viết
    Các mẹ hãy chia sẻ kinh nghiệm dùng thuốc hoặc kem dưỡng da nào mà theo mình là hiệu quả nhất cho da nhé.
    Ở đây chị có nêu là chia sẻ kinh nghiệm cho nên mình sẽ chỉ cho bạn cách làm giúp da khỏe hơn chứu không chỉ dùng thuốc nha.
    Chất nhờn của Nha Đam tốt cho da,chị dùng chất nhờn của nha đam thoa lên mặt và masage nhẹ nhàng,đừng dùng quá nhiều mỹ phẩm vì da mặt chúng ta có đôi khi không cần dùng loại đắt tiền,nhiều người dùng,hàng ngoại,....v..v..nhưng vẫn đẹp đấy chị à.
    Chị dùng khoai tây hấp chín nghiền với sữa tươi sao cho hỗn hợp hòa lẫn vào nhau (có thể dùng máy xay sinh tố để làm),chị đắp lên mặt chờ cho hơi khô thì rửa sạch lại bằng nước.Da mặt chị em tụi mình rất mỏng manh chị nên chọn một cái khăn mềm mại dành riêng cho da mặt,khi lau mặt chị nhớ là cứ thấm thấm nhẹ nhàng chứ đừng lau như kì lưng nha.Sau khi tẩy lông mặt thì chị đừng rửa lại bằng nước ấm mà hãy dùng nước lạnh mà rửa.
    Đối với thế giới con chỉ là hạt cát giữa sa mạc nhưng đối với mẹ hoặc ai đó con không chỉ đơn thuần là hạt cát đâu con!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 266 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Ơ, sao lại bảo là thuốc giúp cho đẹp da . Thuốc uống là con dao 2 lưỡi, là dùng độc trị độc trong người. Chả thế mà biểu tượng của ngành y có hình con rắn - tức là dùng nọc độc của rắn mà trị bệnh. Em chả dám dùng thuốc làm đẹp - liều lắm ạ, em thích các liệu pháp tự nhiên, kết hợp ăn uống và thể dục thôi
    Trái tim em chỉ 2 lần mở cửa.
    Đón anh vào và tống cổ anh ra
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 23 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cam on ban,những phuong phap ban noi o tren minh da thử roi nhung noi that la khong hieu qua bao nhieu. Dùng nha dam thi de bi bat nắng...the nen minh muon hoi xem co thuoc hay thao duoc nao uong cho hieu qua hon. Nghe quang cao thi thuoc nao cung hay, nhung thuc su sau khi dung thi the nao, chua thay ai chia se cả.

• 23 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cam on cach tra loi cua ban rat vui, nhung lieu phap tu nhien thi can phai kien tri ma hinh nhu minh het kien tri nổi nữa roi vi da dạo nay xau qua

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái này tùy từng thể trạng của bé thôi, mẹ nó hỏi chung chung vậy biết trả lời sao

• 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình hay bôi sữa chua, ngày nào cũng bôi 5phut, em mình cũng vậy, làn da có phần cải thiện ^^

• 687 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.miu Xem bài viết
    mình hay bôi sữa chua, ngày nào cũng bôi 5phut, em mình cũng vậy, làn da có phần cải thiện ^^
    cải thiện như thế nào vậy b