• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em năm nay 22 tuổi.vào ngày 10/11/2011 em đi hút thai sau đó 3 tháng e không thấy có kinh nguyêt.em đi siêu âm theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ,các bác sĩ đều bảo không bận gì đến ngày 16/02/2012 em đi siêu am thì họ bảo em bị u nang buồng trứng phải (buồng trứng phải:có khối rỗng âm không thuần nhất,vỏ dày,kích thước 46x48mm).mọi người cho em hỏi:
    1.em không có kinh nguyệt có phải do em bị u nang không?
    2.em bị u nang là do em phá thai phải không?
    3.trường hợp của em cần phải chữa như thế nào và liệu em có em bé được nữa không?
    hiện giờ em đang rất lo lắng.rát mong nọi người tư vấn giúp em!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì:
    Có thể nếu u nang đó liên quan đến vấn đề nội tiết.
    Cái này chắc chắn là không phải
    3.trường hợp của em cần phải chữa như thế nào và liệu em có em bé được nữa không?
    Điều này thì không dám chắc vì bạn không có kinh thì khó mà có em bé. Bạn nên đi khám chuyên khoa sản-phụ khoa đi. Còn chỉ vì cái u nang kia thì bạn có thể xem ở đây:
    http://bacsyphauthuatsurgeon.wordpre...%BA%A1ch-sils/
    • 85 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bệnh của em nếu đúng là u nang buồng trứng thì có thể điều trị khỏi hăn đó em.

Trước tiên em khám bác sĩ và giữ giấy khám và kết luận đó. Sau đó em điều trị theo phương pháp sau nhé!

- Dùng viên giáp xác với liều 8 viên 1 ngày, tác dụng ức chế tế bào ung thư không cho phát triển lây lan sang các tế bào khác, tăng cường hệ miễn dịch. - Phòng bệnh ung thư: Chất Chitosan có trong sản phẩm này có chức năng tăng cường miễn dịch tế bào, kích hoạt tế bào hạch, có khả năng làm cho chỉ số pH của dịch thể tăng cao. Từ đó tạo ra môi trường kiềm tính, tăng cường chức năng tế bào hạch tấn công tế bào ung thư tương đối tốt, kích thích sự sản sinh ra cac tế bào chữ T ở tụy. Ung thư đáng sợ bởi chúng có nhiều tính khuyếch tán. Các nhà khoa học ngành y học sinh vật thế giới bằng nhiều phương pháp khác nhau đã chứng thực Chitosan có tác dụng ức chế tính khuyếch tán của ung thư và thu được những thành công đáng kể trong thực nghiệm lâm sàng. Chitosan còn có đặc tính bám chặt vào các phân tử ở bề mặt tế bào biểu bì trong huyết quản, chúng có khả năng phong tỏa các tế bào ung thư không cho chúng lây lan sang các tế bào biểu bì trong huyết quản, có tác dụng ngăn chặn bộ phận bị ung thư khuyếch tán ra xung quanh.

THÀNH PHẦN: Bột Chitosan 100% 100 viên/lọ
    Giáp xác là chất đuợc triết xuất từ vỏ của loài động vật giáp xác. Chất giáp xác tồn tại phổ biến ở tôm, cua, loài giáp xác, loài côn trùng... Sau khi dùng dung dịch kiềm thổ loại trừ protein và dung dịch axít clohydric loại bỏ canxi ở lớp vỏ ngoài của tôm, cua, chất mà ta thu được gọi là giáp xác. Chất giáp xác không tan trong bazơ và trong axit, cũng như không tan trong nước, cơ thể rất khó hấp thụ. Vì vậy phải bỏ giáp xác vào trong dung dịch kiềm đặc dùng nhiệt độ 80-120oC đun sôi để thu được chất Chitosan.

Sản phẩm đã được cấp chứng chỉ chất lượng FDA hoa kỳ. Sản phẩm cũng đã được Bộ Y tế, Cục An toàn Vệ sinh Thực phẩm Việt Nam cấp "Chứng nhận tiêu chuẩn sản phẩm" số 1062/2006/YT-CNTC ngày 17/4/2006.

- Sau đó thì em dùng phối hợp với canxi dùng để tăng cường thể chất và sức khỏe, nhưng chú ý khi dùng nên uống nhiều nước để cơ thể dễ hấp thụ canxi.

- sau vài tháng thì khối u sẽ co lại và thu nhỏ. Có trường hợp sẽ biến mất khối u, có trường hợp khối u thu nhỏ và lành tính, lúc đó sẽ thực hiện phẫu thuật dễ dàng hơn.

- Để đảm bảo là phải dùng thường xuyên, không được bỏ dở chừng. Sản phẩm không đắt nhưng quá trình kéo dài tầm 3 tháng nên sức ép và tài chính tương đối lớn. Lời khuyên là bạn cân nhắc và chuẩn bị tinh thần về tài chính tương đối tốt. Vì lượng thuốc điều trị trong vòng 1 tháng khoảng 4 triệu nên cũng khó khăn cho người sử dụng. Nên cân nhắc trước khi sử dụng phương pháp điều trị kiểu này nhé! Nếu không đủ tài chính thì không nên điều trị theo phương pháp này vì nếu dừng một thời gian dài thì sẽ phải tăng cường điều trị, sẽ tốn hơn đấy nhé bạn à!

- Nếu khó khăn về việc tư vấn cụ thể và mua sản phẩm thì bạn có thể liên lạc với mình qua số điện thoại 0904411133 nhé!
    • 31 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng không rõ về căn bệnh này lắm...mong các chị chia sẽ để em biết rõ hơn ạ...Thaks nhìu nhìu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn mọi người vì đã đọc bài viết của em và chia sẻ cho em 1 số thông tin.
    • 637 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

theo mình bạn đến bệnh viên phụ sản trung ương khám và hỏi bs. Họ sẽ cho bạn phác đồ điều trị hợp lý nhất. trước khi đi viết hết các câu hỏi mình cần hỏi ra để đến đó khỏi quên.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo lời bạn chia sẻ mình thấy khối u của bạn kích thước cũng rất to có những khối u buồng trứng uống thuốc sẽ mất, nhưng chỉ là những nang nhỏ thôi của bạn khá to mình nghĩ bạn phải phẫu thuật bóc tách khối u đấy đi, đa phần là lành tính nhưng vẫn co 5% là ác tính đấy bạn nhé,
    nếu bạn muốn tư vấn hãy gọi cho mình theo số dt 0978056634,
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn nên đi khám sớm đi, chứ để lâu không tốt đâu, ảnh hưởng đến việc sinh sản sau này của bạn đấy. Chúc bạn mau khỏe.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi tháng 8/2011 mình cũng có đi siêu âm và Bác sĩ thông báo bị "Nang buồng trứng" kích cỡ cũng tựa tựa như của bạn vậy ("thành nang dày, dịch trong nang có cặn"). kêu về nhà, 1 tháng sau quay lại siêu âm, nếu ko tự mất thì làm phẫu thuật. Ko thuốc men gì hết trơn.
    Mình ko quay lại siêu âm luôn. Mãi tới tháng 2/2012 mình mới siêu âm lại bên bệnh viện phụ nữ, thì ngta ko phát hiện gì bất thường! ^.^ Tốt nhất là giữ gìn vệ sinh thiệt tốt. siêng tắm táp cho con bé! ^.^
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi.em định đi hà nội mổ nhưng có người mách uống thuốc nam.hiện giờ em đag uống thuốc nam.có ai bị như em và uống thuốc nam mà khỏi không ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị các bạn!
    Thực sự bây giờ mình rất hoang mang. Mình năm nay 24 tuổi rồi, cách đây 2 năm mình cắt mổ 1 bên u nang buồng trứng xoắn, bác sỹ khuyên lấy chồng sớm nhưng đến giờ mình vẫn chưa kết hôn, hiện tại kinh nguyệt của mình rất không đều và ít hơn trước rõ rệt, mỗi lần hết thời kì kinh nguyệt mình lại đau dữ dội ở bên bị mổ. Công việc mình rất bận vì thế mình vẫn chưa có thời gian đi kiểm tra rõ ràng, thật sự mình rất hoang mang, không biết mình có khả năng sinh con nữa không? nếu không có khả năng sinh con thì đời mình coi như đã chấm dứt
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ mình bị u nang buồng trứng chữa khỏi rồi bạn ạ,
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thuốc nam có thể chữa khỏi u nang
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thuốc nam có thề chữa khỏi u nang buồng trứng. ban gửi mail.lehuudinh90@yahoo.com để cùng chia sẻ
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Em 26 tuổi, lấy chồng được 6 tháng. Em vừa có thai 4 tuần, vừa đi siêu âm chiều nay, và được biết bên buồng trứng phải có nang kích thước 30x40mm, bác sĩ hẹn 2 tuần sau tái khám.
    Em rất lo lắng, nên lên internet tìm hiểu thông tin và được thấy bài viết này của các chị. Được biết là u nang buồng trứng với kích thước này thường là lành tính nên cũng bớt lo hơn. Nhưng vì em vừa có thai nên ko biết có ảnh hưởng gì đến em bé ko? Đợt này em lại đang phải làm thí nghiệm trên phòng sinh học phân tử, thường xuyên tiếp xúc với ethydium bromine (hóa chất này rất ko tốt cho phụ nữ mang thai và thai nhi), mà em ko biết mình có thai nên tiếp xúc với nó nhiều. Anh chị nào có kinh nghiệm về căn bệnh này hay gặp trường hợp như em ko, chỉ cho em biết với.

Em xin cảm ơn rất nhiều!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caro_xx Xem bài viết
    Hồi tháng 8/2011 mình cũng có đi siêu âm và Bác sĩ thông báo bị "Nang buồng trứng" kích cỡ cũng tựa tựa như của bạn vậy ("thành nang dày, dịch trong nang có cặn"). kêu về nhà, 1 tháng sau quay lại siêu âm, nếu ko tự mất thì làm phẫu thuật. Ko thuốc men gì hết trơn.
    Mình ko quay lại siêu âm luôn. Mãi tới tháng 2/2012 mình mới siêu âm lại bên bệnh viện phụ nữ, thì ngta ko phát hiện gì bất thường! ^.^ Tốt nhất là giữ gìn vệ sinh thiệt tốt. siêng tắm táp cho con bé! ^.^
    hic...chị có bị đau bụng không?huhuhu...e bị đau bujg qá...bị xác địg là u nang dang đặc
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết là bác sĩ chuyên khoa hướng dẫn mẹ điều trị làm sao nhưng em khuyên là nếu có dùng thuốc điều trị thì chị nên kiếm mấy loại sản phẩm điều trị hỗ trợ có thành phần thảo dược kiểu như XẠ ĐEN nữa mà dùng thêm nhé. Vì

• Theo Đông y: cây xạ đen có có vị đắng nhẹ, hơi ngọt, vào kinh can, vị, là vị thuốc rất đa công dụng. Tính hàn, có tác dụng hữu hiệu trong điều trị mụn nhọt, ung thũng, tiêu viêm, giải độc, giảm tiết dịch, tăng cường sức đề kháng của cơ thể.
    • Ngày nay qua nhiều nghiên cứu cho thấy trong Cây xạ đen Hòa Bình có các hoạt chất chống UNG THƯ rất hiệu quả, các hoạt chất chống ung thư của xạ đen được coi là mạnh nhất trong các loại dược liệu có hoạt chất chống ung thư. Ngoài ra Xạ đen Hòa Bình còn có một số tác dụng quý khác như:
      - Men gan cao, sơ gan, viêm gan.
      - Trị các bệnh viêm nhiễm.
      - Phòng và hỗ trợ điều trị bệnh tiểu đường.
    • heo Đông y: cây xạ đen có có vị đắng nhẹ, hơi ngọt, vào kinh can, vị, là vị thuốc rất đa công dụng. Tính hàn, có tác dụng hữu hiệu trong điều trị mụn nhọt, ung thũng, tiêu viêm, giải độc, giảm tiết dịch, tăng cường sức đề kháng của cơ thể.
    • Ngày nay qua nhiều nghiên cứu cho thấy trong Cây xạ đen Hòa Bình có các hoạt chất chống UNG THƯ rất hiệu quả, các hoạt chất chống ung thư của xạ đen được coi là mạnh nhất trong các loại dược liệu có hoạt chất chống ung thư. Ngoài ra Xạ đen Hòa Bình còn có một số tác dụng quý khác như:
      - Men gan cao, sơ gan, viêm gan.
      - Trị các bệnh viêm nhiễm.
      - Phòng và hỗ trợ điều trị bệnh tiểu đường.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuyenktn Xem bài viết
    em năm nay 22 tuổi.vào ngày 10/11/2011 em đi hút thai sau đó 3 tháng e không thấy có kinh nguyêt.em đi siêu âm theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ,các bác sĩ đều bảo không bận gì đến ngày 16/02/2012 em đi siêu am thì họ bảo em bị u nang buồng trứng phải (buồng trứng phải:có khối rỗng âm không thuần nhất,vỏ dày,kích thước 46x48mm).mọi người cho em hỏi:
    hiện giờ em đang rất lo lắng.rát mong nọi người tư vấn giúp em!!!
    Nếu là giai đoạn đầu.bạn có thể đi khám để điều trị kịp thời.Hoặc dùng 1 số loại thuốc có thành pần tự nhiên như An Nữ Đan í.thấy quảng cáo rầm rộ lắm